ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ดัดฟันก่อน หรือเสริมจมูกก่อนดีคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: beautyjai    เวลา: 2011-9-20 12:46
ชื่อกระทู้: ดัดฟันก่อน หรือเสริมจมูกก่อนดีคะ
พอดีจองคิวสมเพชรไว้ แต่เริ่มปวดฟันคุด เลยอยากไปจัดฟันทีเดียวเลย

เพื่อนๆว่าทำอะไรก่อนกันดีคะ กลัวจัดฟันแล้วหน้าจะเปลี่ยน ไม่เข้ากับจมูกที่ไปทำมาอ่าคะ

ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
โดย: kookkaikub    เวลา: 2011-9-20 13:05
ผมทำจมูกก่อน จัดฟัน
โดย: beautyjai    เวลา: 2011-9-21 22:02
ทำนานมั้ยคะ ถึงค่อยไปดัดอ่าคะ กลัวดัดมาละหน้าเปลี่ยนไม่เข้ากับศิลิโคนจริงๆเลย
โดย: kanyarat15    เวลา: 2011-9-21 22:59
จัดฟันให้เสร็จก่อนดีกว่าค่ะ เพราะมีประสบการณ์ทำจมูกก่อนแล้วไปจัดฟัน รูปหน้าเปลี่ยนไปเยอะ ทำให้จมูกดูโ่ด่ง แหลมเว่อร์อ่ะ ตอนนี้ก็เครียดมากค่ะ ว่าจะไปแก้จมูกที่ไหนดี เพราะฉะนั้นให้ชัวร์ จัดฟันให้เสร็จก่อนเถอะค่ะ
โดย: beautyjai    เวลา: 2011-9-22 21:28
โอ่ยเครียดจัง เราอยากจัดฟันก่อนเหมือนกันคะ แต่ไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่

แล้วที่สำคัญก็นัดคิวหมอไว้สิ้นเดือนนี้แล้วด้วย กลัวจังงงง ใครมีคำแนะนำอะไรอีกมั้ยคะ ตอนนี้กลุ้มมาก
โดย: meawmeo    เวลา: 2011-9-22 21:58
หมอที่จัดฟันให้  บอกไว้ว่าถ้าจะทำจมูกหรือเสริมคางให้ทำหลังจากจัดฟันเสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2