ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: วนสอบถามศิษย์พี่ (ทำจมูก) กับคุณหมอวี V-Plast บางแสน ค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: นีโม่    เวลา: 2011-6-18 14:08
ชื่อกระทู้: วนสอบถามศิษย์พี่ (ทำจมูก) กับคุณหมอวี V-Plast บางแสน ค่ะ
พอดีตามดูกระทู้ทำจมูกของคุณหมอวี ประจำV-Plast บางแสน มานานพอควรแล้ว มีแต่ทำออกมาแล้วสวยงามกันทุกคนเลยอ่ะคะ เลยอยากรบกวนสอบถามนิดนึงว่า เทคนิคทำจมูกแบบใช้กระดูกหลังหูนี่ พอจะทราบมั้ยค่ะว่าคุณหมอใช้แต่กระดูกหลังหูอย่างเดียวมั้ย แล้วทำเหมือนที่รายการคุณไตรภพมาลงไว้หรือป่าวค่ะ แล้วจะมีโอกาศ กระดูที่เอามาใช้นั้นฝ่อมากน้อยแค่ไหนค่ะ  กำลังจะตัดสินใจว่าจะไปทำอ่ะค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ
โดย: moji5557    เวลา: 2011-6-18 14:20
คุนหมอทำวิธีเดียวกับที่เกาหลีค่ะ เมื่อก่อนก้อทำอยู่แล้ว หลังจากกลับจากเกาหลี

ก้อมีเทคนิคใหม่เพิ่มเติม แต่พี่ไม่ค่อยมีข้อมูลเรื่องจมูกมากนักค่ะ สำหรับเรื่องฝ่อก้อไม่รู้เลย

แต่ไงจะพยายามหาข้อมูลมาให้นะค่ะ

โดย: นีโม่    เวลา: 2011-6-18 14:28
ต้นฉบับโพสต์โดย moji5557 เมื่อ 2011-6-18 14:20
คุนหมอทำวิธีเดียวกับที่เกาหลีค่ะ เมื่อก่อนก้อทำอยู ...

ขอบคุณพี่เอ๋มากกกกกกกกกกกกก เลยนะค่ะ หนูดูวิวข้อมูลคุณหมอทุกวันเลยค่ะ วันละหลาย ๆ รอบ เลยมารบกวนถามศิษย์พี่คุณหมอวี ดูอ่ะค่ะ อยากตามไปเป็นศิษย์น้อง ในเร็ววันนี้
โดย: icequeen    เวลา: 2011-6-18 14:30
จากที่เราทำกับคุณหมอแล้วก็ใช้กระดูกหลังหู  ทำเสร็จก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ  ^^  มีก็แค่บวมเยอะมากและบวมนาน แค่นั้นเอง  
โดย: นีโม่    เวลา: 2011-6-18 14:46
ต้นฉบับโพสต์โดย icequeen เมื่อ 2011-6-18 14:30
จากที่เราทำกับคุณหมอแล้วก็ใช้กระดูกหลังหู  ทำเสร็จก ...

พอดีเคยอ่านมาเรื่องกระดูกฝ่ออ่ะค่ะ เลยแอบสงสัย ขอบคุณมากนะค่ะศิษย์พี่ที่มาให้ข้อมูล

โดย: icequeen    เวลา: 2011-6-18 14:57
เคยอ่านเหมือนกันค่ะ  โอกาสเป็นน้อยม๊ากกก :)
โดย: นีโม่    เวลา: 2011-6-18 16:56
ต้นฉบับโพสต์โดย icequeen เมื่อ 2011-6-18 14:57
เคยอ่านเหมือนกันค่ะ  โอกาสเป็นน้อยม๊ากกก :) ...

ขอบคุณค่ะ คือบางที่มีใช้กระดูกอ่อนจากโพรงจมูกด้วยอ่ะค่ะ ก็เลยอยากทราบว่า ต่างกันยังไง
โดย: jeenaa    เวลา: 2011-6-19 02:17
วันนี้ไปปรึกษามา ของเราทำครั้งแรก แบบที่เอาไปให้หมอเหมือนรูปในแแบบ ชอบปลายแบบนี้แหละ
มาเล่าสู่กันฟังนะ
  หมอทำหลายวิธี
    1.ใช้น้องซิลี่อย่างเดียว ก้อมีซิลี่แบบธรรมดา ญี่ปุ่น กับอเมริกา และประเภทน้องซิลี่นิ่ม แบบนี้ราคาขึ้นกับเลือกน้องซิลี่และหมอประเมินว่าทำอะใรบ้าง
   2.ใช้กระดูกอ่อน หลังหู หมอบอกว่าทำได้สองเทคนิค คือเป็นแบบ open คือเปิดหมดและเข้าไปตกแต่งแก้ไข จัดกระดูกอ่อน แบบนี้จะดีเพราะได้เห็นและออกแบบรูปร่างได้เต็มที่ แต่เราจะมีแผลในช่วงแรก แบบที่สองเป็น close คือเปิดแลในรูจมูก หมอบอกว่าวิธีนี้จะมีข้อจำกัดในการตกแต่งเหมาะกับในรายที่สวยอยู่แล้ว ไม่แต่งเยอะ ต้องการเพิ่มแค่ปลาย ประมาณนี้ จะเลือกวิธีแบบใหนให้หมอประเมินก่อน แต่วิธีแบบไตรภพ หมอบอกว่า ทำง่ายไป เหมาะกับรายที่ปลายสวยอยู่แล้ว ซึ่งไม่ค่อยมีสำหรับคนไทย และวิธีแบบไตรภพก็เสี่ยงที่กระดูกอ่อนจะฝ่อได้มากกว่าเพราะใช้แค่กระดูกอ่อนมาแปะไว้กับซิลิโคน
   3. แบบใช้เนื่อเยื่อสังเคราะห์ ที่มีคุณสมบัติเหมือนเนื้อเยื่อเรา เหมาะในรายที่ต้องการเพิ่มปลายหรือทำปลายให้สวยขึ้นแต่เนื้อบาง และไม่ต้องการเอากระดูกอ่อนหลังหู หรือเนื้อเยื่อเรา
  4. แบบใช้เนื้อเยื่อเราเองมาเสริม ทำได้ตั้งแต่ใช้เสริมทั้งแท่ง หรือเสริมเฉพาะปลาย แบบนี้จะเหมะในคนที่มีปลายสวยแต่ไม่มีดั้งและไม่ต้องการใช้ซิลิโคน แต่ข้อเสียคือมันอาจจะดูบวมๆนานหน่อย
  5. แบบตัดต่อยืดกระดูกอ่่อนจมูกตัวเอง อาจร่วมกับเนื้อเยื่อสังเคราะห์ หมอบอกว่าวิธีนี้ น่าจะดีสุดเพราะได้ทั้งเพิ่มความยาว เพิ่มความโ่ด่ง และแต่งปลายให้สวย  หมออยากให้ทำแบบนี้ หมอบอกที่เกาหลีที่หมอไปเรียนมาทำวิธีนี้เกือบทั้งหมด ข้อดีจะธรรมชาติ และได้รูปทรงที่สวย แต่ข้อเสียคือทำยากกว่า นานกว่า บวมไม่ต่างกับกระดูกอ่อน ราคาจะแพงกว่า
   หมออธิบายดีมาก บอกหมดทุกวิธี และวิธีที่ดีที่สุดสำหรับเรา แต่จะเลือกแบบไหนขอคิดดูก่อน แต่ใจก้ออยากทำวิธีสุดท้ายเหมือนกัน เราเอาแบบดาราเกาหลีให้หมอดู หมอบอกส่วนใหญ่ ในเกาหลีจะไม่ทำซิลิโคนอย่างเดียว หมอจะเน้นทรง กับปลายให้สวย สุดท้ายก้อไม่ได้กดดันเรา เลือกวิธีไหนหมอก้อทำสุดความสามารถ อันนี้แหละได้ใจ เลยจองคิวไว้ต้นเดือนสิงหา มีเวาลาให้นั่งคิดว่าจะทำแบบไหน
   ลองปรึกษาหมอดูนะ

โดย: ์NING    เวลา: 2011-6-19 03:05
ของเหนิงเองก็เพิ่งไปถามพี่ๆที่คลินิกวีพลัสมา เพราะตอนนั้นคุนหมอกำลังผ่าตัดคนไข้อยู่ สงสัยการทำจมูกของตัวเองว่าทำไมเนื้อจมูกบางมาก แต่พอทำออกมาแร้วไม่คิดว่าจะโด่งได้รูปขนาดนี้  พี่เค้าก็เรยบอกว่าคุนหมอแต่งปลายให้เยอะเรย เอาเนื้อเยื่อจมูกของเราเองมาเสริมรองซิลิโดน ไม่งั้นมันไม่ขึ้น เพราะเนื้อน้อยและบางมาก คุณหมอก็ไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มด้วย คุนหมอเน้นคุณภาพ มากกว่าราคาจิงๆค่ะ
โดย: นีโม่    เวลา: 2011-6-19 11:09
ต้นฉบับโพสต์โดย jeenaa เมื่อ 2011-6-19 02:17
วันนี้ไปปรึกษามา ของเราทำครั้งแรก แบบที่เอาไปให้หมอ ...

ว้าวววววววววววววว ความรู้เต็ม 100 เลยค่ะ ขอบคุณมากมากเลยนะค่ะ แบบที่ 5 คือมี กระดูกอ่อนในจมูกเราเองด้วยใช่มั้ยค่ะ อยากทำแบบที่ 5 เหมือนกันค่ะ แต่ไม่รู้ว่าของคุณหมอวี ราคาประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณมากจิง ๆ เลยนะค่ะ

ปล. แอบถามเพิ่มอีกนิดนะค่ะ หากใช้กระดูกอ่อนที่จมูกเราด้วย ถ้าอนาคตมีการเบี้ยวหรือแก้ใหม่ขึ้นมา ทรงจมูกเราจะเปลี่ยนมั้ยอ่ะค่ะ เพราะกระดูกเราใช้ไปแล้วอ่ะค่ะ
โดย: นีโม่    เวลา: 2011-6-19 11:10
ต้นฉบับโพสต์โดย ์NING เมื่อ 2011-6-19 03:05
ของเหนิงเองก็เพิ่งไปถามพี่ๆที่คลินิกวีพลัสมา เพราะ ...

รบกวนถามได้มั้ยค่ะ ว่าทำมาประมาณเท่าไหร่ค่ะ แล้วคุณหมอคิวยาวมั้ยค่ะตอนนี้
โดย: ์NING    เวลา: 2011-6-19 11:30
มันอยู่ที่ซิลิโคนด้วยน่ะค่ะ ราคาที่ทำมาเลือกซิลิโคนไป12000เองค่ะ ควเมื่อวานเพื่อนไปจองได้เร็วที่สุดก็25นี้ค่ะ
โดย: นีโม่    เวลา: 2011-6-19 11:49
ต้นฉบับโพสต์โดย ์NING เมื่อ 2011-6-19 11:30
มันอยู่ที่ซิลิโคนด้วยน่ะค่ะ ราคาที่ทำมาเลือกซิลิโค ...

ขอบคุณมากค่ะ สงสัยต้องไปหาซะแล้ว คุณหมอวี ^^
โดย: jeenaa    เวลา: 2011-6-20 02:49
ตอบกระทู้ นีโม่ ตั้งกระทู้

ไม่น่าจะเปลี่ยนนะ แต่ก้อต้องหาหมอที่ทำแบบนีได้ หรือไม่ก้อให้หมอเดิม แต่เท่าที่ถามวิธีนี้แหละน่าจะดีที่สุด สวยที่สุด ถ้าเป็นอย่างนั้นก้อไม่ต้องแก้ใช่ไหม เพราะดอกาสบางหรือทะลุไม่มีอยู่แล้ว เบี้ยวก้อน้อย เพราะหมอเปิดไปเย็บให้เราแล้ว มันก้อต้องตรงเปะ สิ
โดย: ruethai1    เวลา: 2011-6-20 04:01
อยากไปเร็วจัง

โดย: ruethai1    เวลา: 2011-6-20 04:10
เด๋วมาเป็นคนสวยสำนักเดียวกัน
โดย: นีโม่    เวลา: 2011-6-21 10:33
ต้นฉบับโพสต์โดย jeenaa เมื่อ 2011-6-20 02:49
ตอบกระทู้ นีโม่ ตั้งกระทู้

ไม่น่าจะเปลี่ยนนะ แต่ก้อ ...

เดี๋ยวไว้ไปหาคุณหมอวันไหนแล้วจะมาบอกนะค่ะ
โดย: นีโม่    เวลา: 2011-6-21 10:33
ต้นฉบับโพสต์โดย ruethai1 เมื่อ 2011-6-20 04:10
เด๋วมาเป็นคนสวยสำนักเดียวกัน

ตอนนี้ศึกษาหาข้อมูลอย่างละเอียดเลยค่ะ
โดย: JKJung    เวลา: 2011-10-18 22:14
คือว่า คลินิกอยุ่ตรงไหนของบางแสนหราคะ อ่านแร้วอยากไปบ้าง(ไม่ได้ช่วยเจ้าของกะทุ้เยย)
อิอิ อิอิ
โดย: sanmigaul    เวลา: 2011-10-18 23:51
คลีนิคอยู่ ตรงข้ามกับ รพ. ม. บูรพา เรยค่ะ ลองเข้าไปปรึกษาดูนะค่ะ คุณหมอใจดีมากๆ
โดย: ืnighgirls    เวลา: 2011-10-19 01:39
ความรู้เพียบ ขอบคุณค่ะ
โดย: nopen    เวลา: 2011-10-22 12:59
อยากไปบ้าง
โดย: tungaoo    เวลา: 2011-10-29 18:40
ตอบกระทู้ ์NING ตั้งกระทู้

ชอบของหนิงมากค่ะ หน้าสวยมาก จมูกเข้ากับหน้ามากค่ะ..
โดย: tungaoo    เวลา: 2011-10-29 19:11
รูปโปรไฟล์ของ จขกท  นี่ใครอ่ะเราอยากได้หน้าแบบนี้มั่ง..
โดย: vavari    เวลา: 2013-4-26 17:04
เราเพิ่งไปทำมาได้2วันเอง ยังบวมอยุเลย  ไม่รุจะออกมาสวยมั้ย อยากไดจมูกเรียวๆอ่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2