ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยากรู้ว่าพังผืดที่จมูกจะหยุดสร้างไหมครับ หรือจะสร้างต่อไปเรื่อยๆไม่หยุด [สั่งพิมพ์]

โดย: Okajoey    เวลา: 2011-6-15 17:28
ชื่อกระทู้: อยากรู้ว่าพังผืดที่จมูกจะหยุดสร้างไหมครับ หรือจะสร้างต่อไปเรื่อยๆไม่หยุด
คือผมอยากทราบว่าพังผืดที่จมูกที่เกิดจากการเลาะซิลิโคนออกบ้างหรือการเสริมจมูกบ้าง ที่จะทำให้จมูกดูหนาขึ้นและใหญ่ขึ้น จะมีการหยุดสร้างไหมครับ คืออย่างผมไปเอาไบโอออกมา แต่ไม่ได้เสริมอะไรเพิ่มเลยครับ คือตรงดั้งช่วงบนระหว่างตาเลาะไบโอไปเยอะมากๆ ตอนแรกๆมันยวบหายไปเลยเหมือนคนไม่มีดั้งช่วงบนเลยครับ แต่รู้สึกดีมากที่เอามันออกไปครับ ก่อนหน้านี้ฉีดไบโอมา 9 ปีมันหนาขึ้นแล้วมันก็ดูสูงขึ้นโดยเฉพาะตรงช่วงหว่างตาครับ เลยไปเอาออกครับ ประมาณว่ามันยวบไปประมาณเกือบ 1 ซม. เลยครับ ซึ่งผมพอใจมากที่เอามันออกไปได้เยอะมาก แต่ก็อาจจะมีติดผิวอยู่บ้างนิดหน่อย ประเด็นคือตอนนี้ผ่านมาปีกว่าๆแล้วครับ แล้วตรงหว่างคิ้วมันก็มีพังผืดมาเติมส่วนที่หายไป ทำให้มันหนาขึ้น ซึ่งมันก็ดูดีขึ้นเพราะมันจะได้ดูมีดั้งหน่อยๆ เหมือนหนาขึ้นมาซัก 2-3 มิล มั้งครับ กะว่านะ แต่ที่กังวลคือมันจะมีโอกาสสร้างพังผืดจนสูงเหมือนเดิมไหมครับคือแบบว่าพังผืดสร้างขึ้นมาสูงจนเต็ม 1 ซม.เลยอะครับ หรือมันจะสร้างไม่เยอะขนาดนั้น แค่พอทำให้ช่วงนั้นแน่นเพียงพอก็จะหยุดสร้าง อยากรู้จริงๆครับ อีกอย่างคือผมสังเกตว่าเวลาออกกำลังกาย เช่นเล่นเวทอะไรพวกนี้อะครับ แล้วหลังจากนั้น 2-3 วันเหมือนมันจะสร้างพังผืดเพิ่มขึ้นอะครับ เกี่ยวไหมครับว่าเลือดมันสูบฉีดทำให้มีการสร้างเนื้อเยื่อพังผืดให้หนาขึ้นอีก ผมเลยไม่ค่อยอยากเล่นเวทเลยครับ กลัวมันจะหนาขึ้นจนสูงเหมือนเดิม แต่ก็อยากเล่นเวทจริงๆ กลัวมันจะหนาขึ้นไม่หยุดอะครับ ใครมีความรู้หรือเคยปรึกษาแพทย์มาก่อนช่วยบอกหน่อยคร้าบ
โดย: Boyquake    เวลา: 2011-6-15 19:08
ไม่เกี่ยวกับเล่นเวทครับ เล่นต่อได้เลยครับ
หยุดสร้างเมื่อไหร่บอกยากครับแต่ละคนไม่เหมือนกัน ส่วนใหญ่สัก6เดือนถึง1ปีน่าจะคงที่
หรือเปลี่ยนแปลงไม่มากครับ
สรุป เล่นเวทไปได้เลยครับ ไม่เกี่ยว จมูกคงต้องรอดูเรื่อยๆครับ แต่ขึ้นไม่เท่าเดิมไม่ถึง1cm แน่นอนครับ
โดย: Okajoey    เวลา: 2011-6-15 22:24
แต่มันเห็นได้ค่อนข้างชัดนะครับว่ามันหนาขึ้นทุกครั้งที่ออกกำลังกาย คือผมจะคอยสังเกตเรื่อยๆน่ะครับ ก็เลยมีความรู้สึกว่ามันน่าจะเกี่ยวกันบ้างน่ะครับ แต่ก็อยากให้เป็นอย่างที่ความเห็นข้างบนว่านะครับ และอยากทราบว่าคุณความเห็นข้างบนเคยถามหมอเกี่ยวกับเรื่องพังผืดหรอครับ จึงทราบได้ว่ามันจะไม่หนาขึ้นเท่าเดิม คือคุณหมอบอกไว้รึป่าวครับ หรือว่าคิดว่าน่าจะเป็นแบบนั้นน่ะครับ ที่ถามเพราะอยากมั่นใจว่าเป็นบทสรุปทางการแพทย์น่ะครับ เพราะผมเห็นบางคนที่เอาซิลิโคนออกจากคางถ้าเค้าไม่ได้เอาแผ่นซิลิโคนเสริมเข้าไปมันจะหนาและยาวขึ้นเรื่อยเหมือนเดิมหรืออาจจะยาวกว่าเดิมด้วยซ้ำ เลยเกรงว่าถ้านานไปอีกซัก10ปี มันจะไม่หนายิ่งกว่าตอนยังไม่เอาออกหรอครับ กลัวเป็นอย่างนั้นน่ะครับ แต่ยังไงก๊ขอบคุณความเห็นข้างบนด้วยครับ
โดย: Okajoey    เวลา: 2011-6-16 16:49
มีใครมีความเห็นเพิ่มเติมมั่งครับ หรือมีใครที่เคยขูดซิลิโคนหรือไบโอออกแล้วไม่เสริมเพิ่ม แล้วมันหนาขึ้นแค่ไหนแล้วครับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2