ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หลังทำจมูกบีบสิวเสี้ยนได้ป่าวคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: oho159    เวลา: 2011-6-1 08:34
ชื่อกระทู้: หลังทำจมูกบีบสิวเสี้ยนได้ป่าวคะ
หลังทำจมูก พอจมูกเข้าที่ดีแล้ว หมายถึงหลายๆเดือนแล้ว จะบีบสิวเสี้ยนได้รึป่าว ซิลิโคนมันจะเคลื่อนได้มั้ยคะ

ปล รวมถึงกรณีเสริมปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูด้วยอ่ะค่ะ
โดย: oO_pack_Oo    เวลา: 2011-6-1 09:29
อยากรุเหมือนกัน มันจะเบียวป่าวอะ
โดย: Prawit    เวลา: 2011-6-1 09:55
ตอบกระทู้ oho159 ตั้งกระทู้

เรื่องการบีบสิวเสี้ยน หลังทำจมูก ทำได้ไหม   ตอบว่าทำได้   ขึ้นอยู่กับว่า โครงซิลิโคนที่เสริมมานั้น มีขนาดอย่างไร เช่นในรายที่ไม่เน้นความโด่งมากจนเกินไป  ผิวหนังยังมีความหนา ความอ่อนนุ่ม เหลืออยู่  ย่อมบีบสิวเสี้ยนได้  แต่ก็ต้องบีบด้วยความนุ่มนวล อย่าให้ช้ำมาก  แต่ถ้าในรายที่เสริมจนตึง ผิวหนังมันเงาแล้ว เวลาเป็นสิว ผิวหนังก็จะบวมเปล่ง เจ็บปวด  แทบจะแตะไม่ได้เลย  ต้องรีบไปหาแพทย์ เพื่อระบายหนองออกภายนอก แทนที่จะอักเสบ เข้าไปชั้นในๆของผิวหนัง  ทำให้เนื้อบาง อาจสามารถทะลุได้  
โดย: kurama    เวลา: 2011-6-1 10:38
ไม่แนะนำให้บีบนะครับ แต่แนะนำให้หาแผ่นลอกสิวเสี้ยนมาใช้จะดีกว่า
โดย: H_L_O_N_G    เวลา: 2011-6-1 11:05
ผมก้อกดนะตั้งแต่ทำได้ไม่ถึงเดือนทนไม่ไหวงะ  ก้อแอบกดบ้างใช้แผ่นลอกบ้าง แต่เบาๆมือคัพสกิดนิดๆอย่ารุนแรงคัพ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2