ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูมารองปลายบวมกี่วันครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: liengtee    เวลา: 2011-5-24 02:04
ชื่อกระทู้: ใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูมารองปลายบวมกี่วันครับ
รบกวนถามกรณีที่เคยทำจมูกมาแล้วครับ ถ้ามาเติมปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนจะต้องใช้เวลากี่วันยุบครับ
แล้วถ้าตอนทำเสร็จสัปดาห์แรกมีอาการช้ำ ม่วง เขียว เหลือง กันมั่งมั้ยครับ

รบกวนคนเคยทำช่วยตอบหน่อยนะครับ
ปล.คนเม้นสวย/หล่อกันทุกๆคนเลย
โดย: Oilzy11    เวลา: 2011-5-24 10:52
ต้องบอกก่อนว่าเราทำกะคุงหมอฉันทัสคะ ของเราบวมน้อยมาก ช้ำก้อน้อยมาก
บวมอยุ่วันที่ 2 กะวันที่ 3 เองคะ มีแต่คนทักคะ ว่าไม่บวมไม่ช้ำเลย มีแต่หายใจ
ลำบาก อิอิ
โดย: freshnight    เวลา: 2011-5-25 09:39
แล้วแต่คนครับ
ปกติ การผ่าตัดช่วงที่ระวังมากที่สุด
ก็แค่ ช่วย 5-7 วัน ก็จะปกติ
หลังจากนั้นก็แล้วแต่ร่างกายแต่ละคน
ว่าจะ รักษาตัวเองได้ดีแค่ไหน
ช้ำ เขียว ม่วง ไม่เท่ากันครับ
บางคนไม่เป็นเลย

โดย: liengtee    เวลา: 2011-5-25 23:27
ขอบคุณมากนะครับ ผมกำลัง ลังเลอยู่เพราะจองคิวไว้นานแล้วแต่พอดีติดงาน มีเวลาหยุดแค่เสาร์อาทิตย์เองครับ กลัวชาวบ้านจะรับไม่ได้

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2