ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: มีคนไปทำกับ"หมอบุญถิ่น"แล้วออกมาแย่เยอะหรือป่าวค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Anfah    เวลา: 2011-5-20 15:09
ชื่อกระทู้: มีคนไปทำกับ"หมอบุญถิ่น"แล้วออกมาแย่เยอะหรือป่าวค่ะ
อยากไปทำกับหมอบุญถิ่นแต่เท่าที่หาข้อมูลมา   หลายๆคนทำออกเบี้ยว  ตัดสินใจไม่ได้เรยค่ะ
โดย: miugijung19    เวลา: 2011-5-20 15:23
ช่ายยยเราเหนด้วยเรากะศึกษาอยุ่เหมือนกัน พูดแบบเดียวกันเรย จมูกเบี้ยวเนี้ยะ แง่มๆ
โดย: ginzaboy    เวลา: 2011-5-20 15:31
หมออื่นเหอะครับ
โดย: Nongpang    เวลา: 2011-5-20 15:32
ของเราเค้าก้อบอกว่าเบี้ยวนิดนึงนะ แต่ทำออกมาแร้วก้อไม่เบี้ยวนะ
โดย: hanon    เวลา: 2011-5-20 17:28
เราว่าเบี้ยวไม่เบี้ยวอาจจะขึ้นอยู่ที่จมูกของแต่ล่ะคนด้วยอ่ะ เราก้อพึ่งไปทำมาแต่โชคดีที่จมูกเราหมอไม่ได้บอกว่าเบี้ยวเราเลยตัดสินใจทำ
โดย: grandpa    เวลา: 2011-5-20 17:30
ภรรยาของหมอเค้าเป็นคนดูค่ะ เค้าเลือกจากคนที่เข้ากับซิลิโครสำเร็จรูปได้ ไม่ได้เลือกซิลิให้เข้ากับคนค่ะ ดังนั้นส่วนใหญ่จะอออกมาเป็นพล็อตเดียวกันหมดเลย บางคน สวย บางคนไม่เข้าก็ซวยไป อีกอย่างกว่าจะได้เจอหมอจริงๆก็วันทำนั่นแหละค่ะ น่าจะศึกษาหมอที่ทำแล้วอยู่ได้ตลอดทำครั้งเดียว เจ็บตัวทีเดียวดีกว่าค่ะ
โดย: gooddevilppp    เวลา: 2011-5-20 20:01
วันนี้เราไปทำมา  พอใจนะ  รับกับหน้าไม่โด่งเว่อ  ไม่บวมมาก  เราว่ามันก้แล้วแต่จมูกเดิมอ่ะค้ะ:)
โดย: honey47    เวลา: 2011-5-20 20:33
หมอก้อบอกของเราโค้งนิดนึง แต่ทำออกมาก้อตรงนะคะ ธรรมชาติดีเราชอบคะ ลองศึกษาเยอะๆๆๆน้า สู้สู้:)
โดย: panglapas    เวลา: 2011-5-20 20:38
คือแย่ไม่แย่เราว่าอยู่ที่ฐานจมูกของเราด้วยนะ คือถ้าฐานจมูกเบี้ยวทำไงก้เบี้ยว เนี่ยแฟนเราก้เพิ่งไปทำมา เราว่าสวยดีนะ แร้วก้ไม่โด่งเว่อ เปนธรรมชาติดี

ยังไง ถ้าฐานจมูกเบี้ยวแร้วอยากทำหลายอย่างไม่ใช่เสริมอย่างเดียวเราแนะนำหมออื่นนะ เพราะหมอบุญถิ่น ทำอย่างเดียวไม่แก้

แร้วเรื่องที่ไคๆเค้าว่ากันว่าหมอดุ มารยาทไม่ดีอะ เราขอยืนยัน100%เรยว่าไม่จิง หมอไม่ได้ดุขนาดนั้นแร้วก่พูดดีด้วย ถ้าจะว่าไม่ดีคงจะเปนพยาบาลน่าหงิกมากกว่า ถ้าไคที่ว่าหมอแย่ อาจเปนเพราะตัวของเค่าเองรึเปล่า??

เราขอแนะนำเรื่องเวาลานะ ถ้าอยากได้ทำเรวๆคิวแรกๆแร้วไม่ได้นัดไว้ แบบว่าบุกไปทำอะ ก่ไปรอสักตี5อะ จะได้ประมานคิวที่1 ที่2 เรย แต่หมอจะทำของคนที่มีนัดก่อนนะ เราก่ต้องรอคนที่เค่านัดไว้ ถ้าเทอได้คิวแรกๆก่ไม่ต้องห่วงได้ทำเรวแน่เสดไม่เกน10-11โมงหรอก อย่างตอนที่เราไปกะแฟนไปต่อคิวตั้งแต่คลินิกยังไม่เปิด ประมานคนที่12 ตั้งแต่7โมงเช้า พอคลินิกเปิด กว่าจะได้ทำ ต่อจากคนที่นัดไว้ แร้วก่คิวที่ต่อไว้ แร้วยังมีพวกชอบน่าด้านแซงคิวด้วย ต่อคิวไปนู้น4โมงเย็นอะ

ยังไงก่ขอให้ตัดสินใจดีๆนะ จะได้ไม่ต้องมาแก้ จะได้เจบครั้งเดียว
โดย: pookpicsasa    เวลา: 2011-5-21 02:53
ไปทำมาเมื่อวันที่ 30 เมษาอะคะ มีแต่คนชมว่าสวย จะลอยแหระ เราก็คิดว่าแล้วแต่จมูกของแต่ละคนจิงๆๆ นั่นแหระคะ ยัง
โดย: rabbymony    เวลา: 2011-5-21 11:16
ขอแนะนำง่ายๆค่ะ  you get what you pay. หาข้อมูลเยอะๆก่อนดีกว่าน่ะค่ะ
โดย: befa    เวลา: 2011-5-28 14:24
แล้วแต่จะคิดนะคะ...
แต่เท่าที่ศึกษาข้อมูลมา คนที่ไปทำมา จมูกจะออกมารูปทรงเดียวกันหมดค่ะ
เราก็ทำมาจากหมอบุญถิ่นเหมือนกัน ไม่บวมมาก พอใจค่ะ...
โดย: ice19    เวลา: 2011-5-28 14:54
มีหลายเคสที่เบี้ยว แต่หลายๆเคส ก้อสวยนะค่ะ
พี่ไปทำมา ทรงสวย แต่เอียง -*-  พาน้องไปทำ ไม่เอียง แต่ก้อไม่โด่งเท่าไหร่
ตอนนี้ 2 ปีละ อยากแก้มากมาย
โดย: kung_kaw    เวลา: 2011-5-28 17:46
หนักใจจักฃง
โดย: pk303    เวลา: 2011-5-28 17:55
ขึ้นอยู่กับความพอใจของคนทำค่ะ เรื่องแบบนี้อย่าฟังมาก-อ่านมาก บางครั้งไม่เป็นเหมือนที่รู้มา ต้องลองเอง
บางคนทำแล้วสวย บางคนทำแล้วซวย บางคนพอใจแต่ไม่พอดี บางคนพอดีแต่ไม่พอใจค่ะ....
จมูกและโคลงสร้างแต่ละคนไม่เหมือนกัน ผลที่ได้ก็ย่อมไม่เหมือนกันตามไปด้วย  หมอดังๆทำพลาดก็มีเยอะ
หมอม้ามืดโนเนมทำสวยเทพก็มีถมไปค่ะ เงินของเราจะทำที่ไหนขึ้นอยู่กับความพอใจของเจ้าของเงินค่ะ...
ขอให้ทำแล้วสวยสมใจนะคะ...ช้าๆได้พร้าเล่มงาม...หรือจะเป็น เลือกนักมักได้แร่.....สู้ๆค่ะ...
โดย: zepeay    เวลา: 2011-5-28 18:39
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zepeay เมื่อ 2011-5-28 18:40

ขอโทดแฟนๆ หมอบุญด้วยนะคร๊  แต่เราทำมาเบี้ยวซ้ายอะคร๊  เพิ่งทำมา 1 เดือนเอง เศร้าเรยเรา

โดย: sararuk    เวลา: 2011-5-28 19:17
ทำสวยมากค่ะชอบ  แต่บริการไม่ค่อยพอใจ อิอิ   เราเบี้ยวขวา   แต่ทำมีแต่คนชม  ธรรมชาตินะ
โดย: rodmayzy    เวลา: 2011-5-28 21:43
ของเราเอียง คะ หมอบอกเดิมจมูกเราปลายเอียงซ้ายนิด ทำออกมาแล้วก็นะเอียงขวาทั้งแุถบคะ..

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2