ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ศัลยกรรม (เอง) แบบง่าย ๆ งัดดั้งกู้สถานการณ์ *0* [สั่งพิมพ์]

โดย: Arnomalala    เวลา: 2011-5-19 17:05
ชื่อกระทู้: ศัลยกรรม (เอง) แบบง่าย ๆ งัดดั้งกู้สถานการณ์ *0*
เพราะว่าลางานม่ายด้าย  ฮือออ ก็เลยไม่มีดั้งเป็นของตะเองซักกะที ก็เลยต้องมาทำเอง ถ้าเพื่อน ๆ คนไหนสนใจก็ลองทำตามดูได้นะคะ
งัดดั้ง ไม่โด่งเท่าเสริม 100% แต่ก็ช่วยได้เย๊อะน๊า เริ่มจากคนผิวแห้งก่อนนะคะเตรียมผิวเสร็จแล้วก็เอาไฮไลท์เนื้อครีมหรือเมคอัพเบสเนื้อมุกมาลงตรงสันจมูกก่อนลงแป้งนะคะให้ใช้เป็นแบบเนื้อมุกอ่ะค่ะมันจะดูเงา ๆ เพราะถ้าจัดเป็นกากเพชรกะชิมเมอร์เนี่ยมันจะยิ่งเน้นความแบนของจมูกอ่ะค่ะลูบ ๆ ให้มันเงา ๆ แล้วด้านข้างจมูกก็ใช้ครีมรองพื้นเบอร์ที่ดำที่สุดมาเกลี่ยให้เป็นสันนะคะเสร็จแล้วจึงลงแป้งคร่า ดูเป็นธรรมชาติมากมาย ส่วนคนผิวมันก็เปลี่ยนจากไฮไลท์เนื้อครีมเป็นแบบฝุ่นนะคะด้านข้างจมูกก็เหมือนข้างบนทุกประการแต่ใช้แป้งฝุ่นไล้ทับบาง ๆ นะคะถ้าใครหัวคิ้วห่างก็เขียนห้วคิ้วไล้อ่อนๆมาอยู่ข้างจมูกบาง ๆ นะคะ จะทำให้จมูกดูเล็กเรียวได้ค่ะ ส่วนหน้ากลมก็ใช้การเฉดดิ้งช่วยได้มากมายเลยค่ะ ทำทุกวันเพราะหน้ากลมดิ๊ก ^_^ มุกปากตกใช้คอนซีลเลอร์แก้มุมปากได้ หน้าผากกว้างให้ใช้เฉดดิ้งอันเดิมแรเงาตรงตีนผมจะทำให้หน้าผากดูเล็กลง ถ้าไม่อยากเปลืองเงินซื้อไฮไลท์ก็ใช้อายแชโดว์แทนได้ค่ะ
โดย: ss14    เวลา: 2011-5-19 22:17
ดีมากเลย คะ  ขอบคุณมากนะคะ  

ชอบแบง มีชิมเมอร์วิ้ง ๆๆๆๆ แล้วน่าจะพุ่งดี

อิอิ
โดย: mayzaas    เวลา: 2011-5-20 00:48

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2