ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รู้สึกแย่มั๊ก ๆๆ กะหมอบุญถิ่น.... [สั่งพิมพ์]

โดย: cherry5599    เวลา: 2011-5-15 04:35
ชื่อกระทู้: รู้สึกแย่มั๊ก ๆๆ กะหมอบุญถิ่น....
เราไปตามนัดกะน้อง ตกลงทำกันทั้งสองคน ที่โทรนัดไว้ล่วงหน้าไปตามนัด วันที่่ 12 พ.ค. เห้อ ๆ ก็ตั้งใจจะไปทำจิง ๆ เตรียมตัว ด้วยการสั่งป้าร้านขายน้ำผลไม้ ให้ทำน้ำใบบัวบกมาให้จำนวน 4 ขวด ขวดใหญ่เลย เห้อ ๆ รวมกะของน้องด้วย ถือไปด้วยหนักมาำกๆ
                         เข้าไปก็ไปบอกที่เคาน์เตอร์ว่ามาตามนัดค่ะ บ่าย 2 โมง แต่เราไปถึงก่อน 1 ชั่วโมง ก็ประมาณ บ่ายโมง เข้าไปมีคนรออยู่หลายคนเหมือนกัน ส่วนใหญ่เป็นพวกเด็ก ๆ นักศึกษา ไปถึงยื่นบัตรอะไรเรียบร้อย หมอผู้หญิง (เมียหมอ) เรียกน้องเราไปดูจมูก เค้าก็ใช้ปากกาเมจิก ขีดจมูก น้องเรา แล้วก็ บอกว่าของน้องเราทรงเบี้ยวไปทางซ้าย เห้อ ๆ เราก็เริ่มใจไม่ดีล่ะ แล้วน้องเราก็ถามหมอผู้หญิงว่า เบี้ยวแบบนี้ทำได้มั้ย หมอผู้หญิงตอบว่า ตามเส้นที่เขียนให้ดูเอาเอง.....จะทำมั้ย ถ้าไม่ทำก็คืนบัตร อืม เราก็อึ้งไปทีนึ่ง แต่น้องเรามันอยากทำมาก มันก็เลยบอกว่าทำ...หมอผู้หญิงก็เลยบอกให้พยาบาลพาขึ้นไปข้างบน อืม แล้วน้องก็ขึ้นไปข้างบน....
                     ต่อไปเป็นคิวของเรา เห้อ ๆ หมอผู้หญิงก็เรา ปากกาเมจิก มาขีด ๆ แล้วก็บอกเราว่า เบี้ยวนะสันไม่ตรง แล้วก็เรามือมาบีบดูจมูกเราแล้วก็บอกว่า เบี้ยวตามนี้ เอ่อ.... ของเราก็เบี้ยวหรอเนี่ย...... แล้วเราก็ถามหมอผู้หญิงว่า ของหนูเบี้ยวมากเลยหรอค่ะ แล้วถ้าทำออกมาจะเห็นว่าเบี้ยวเลยหรอป่าวค่ะ .... หมอผู้หญิงบอกว่า "ตามเส้นที่ขีดให้ตามนั้น"  คือเข้าใจมั้ยว่าเราก็ไม่รู้ตัวหรอกว่าจมูกเราเบี้ยวยังงัย แล้วจะทำได้มั้ย แล้วถ้าทำแล้วจะเบี้ยวมากมั้ย แค่นั้น หมอผู้หญิงไม่ยอมตอบ บอกแต่ว่าดูเอาเองตามเส้นที่ขีด ....
                      ตอนนั้นเราเริ่มไม่พอใจล่ะ อะไรว่ะทำหน้าดุใส่เรา เราแค่ถามแค่นี้......แล้วก็ถามเราเหมือนเดิม จะทำมั้ยถ้าไม่ทำก็คืนบัตร อืม ! เราบอกว่าทำเพราะเราก็อยากจะคุยกะหมอบุญถิ่น อยากรู้ว่าของเราจะทำได้มั้ย เบี้ยวมากหรอป่าว ถ้าเบี้ยวไม่มากเราก็จะทำ เพราะตั้งใจมาทำเต็มที่แล้ว เห้อ ๆ ขึ้นไปข้างบนไปก็เจอน้องตอนนั้นหมอบุญถิ่นเรียกน้องเข้าไปคุยพอดี เราได้ยินน้องคุยกะหมอ หมอบุญถิ่นบอกว่าของน้องเราเบี้ยวนะ จะทำมั้ยเพราะถ้าทำออกว่าเบี้ยวแล้วต้องรับให้ได้ว่ามันเบี้ยว แล้วจะทำมั้ยจะไปนั่งคิดดูก่อนหรอว่าจะคืนบัตร .... อืม เราก็ได้ยิน อืม ....******************* รออ่านต่อ ข้างล่างจ้าา...

โดย: cherry5599    เวลา: 2011-5-15 04:38
ต่อไปก็คิวเราเข้าไปคุย ... หมอบุญถิ่นเอาแผ่นสีขาว ๆ มาทาบ แล้วก็บอกว่า จมูกมีแบบนี้ กับแบบนี้ จะทำแบบไหน เราก็บอกว่าทำแบบที่ 2 คือแบบที่ ระหว่างคิ้วไม่สูงมากนัก อืม แล้วก็บอกว่าของเราเบี้ยวนะ เบี้ยวตรงกลาง ...อืม ...เราก็บอกว่าหมอว่า " ค่ะของหนูเบี้ยว แล้วเบี้ยวมากมั้ยค่ะ ถ้าเอาซิลิโคนใส่เข้าไปแล้วจะเห็นว่าเบี้ยวมากมั้ย" หมอถอนหายใจใส่เรา แล้วบอกว่าตามโครงจะจมูกเดิมของเราเป็นยังงัยทำออกมาก็จะเป็นแบบนั้น เห่อ ! แล้วเราก็ถามต่อว่า "โครงจมูกของหนูมันเบี้ยวมากมั้ยค่ะ คือหนูไม่รู้นะค่ะ " หมอบุญถิ่น ไม่ตอบคำถามเรา แต่กลับบอกเราว่า จะทำมั้ย ถ้าไม่ทำก็คืนบัตร เธอทำให้หมอเสียเวลา ................ เห้อ ๆ เราเลยบอกหมอว่าเราไม่ทำค่ะ
                 แล้วเราก็เดินออกจากห้องมาหาน้อง ซึ่งน้องเรากำลังนั่งตัดสินใจอยู่ว่าจะทำหรือไม่ทำ  เราเลยบอกน้องว่าในเมื่อของเรามันเบี้ยว ก็ไม่ต้องทำ ไปทำที่อื่นดีกว่า ตอนนั้นพยาบาลยืนอยู่ตรงนั้น บอกเราว่าถ้าของเราเบี้ยว ไปทำที่ไหนก็เบี้ยว แล้วพยาบาลยังบอกอีกว่าหมอบุญถิ่นไม่ชอบให้คนไข้ถาม เห้อ ๆ เราไม่สนใจ บอกน้องว่าจะทำมั้ย พี่ไม่ทำแล้ว เซ็ง ! ถ้าน้องจะทำพี่จะนั่งรอ ระหว่างนั้น พยาบาลอีกคนเดินมาบอกว่าไม่ทำก็คืนบัตรนะค่ะ คนอื่นจะได้คิวทำต่อ เห้อ ๆ แย่ เข้าไปอีก เราเลยบอกน้องว่าไม่ต้องทำแล้ว ไปทำที่อื่น มันจะเบี้ยวก็ปล่อยมันเบี้ยว ไปทำที่อื่นที่เค้าพูดจา ดี ๆ ดีกว่า เซ็ง ๆๆ ระหว่างที่น้องเราตัดสินใจกลับ น้องกะเทยที่ได้คิวก่ิอนหน้าเรา เค้าบอกเราว่า หมอก้อดุแบบนี้ล่ะ หมอเค้าไม่ค่อยง้อลูกค้า เห้อ ๆ แย่ จิง ๆ เราเดินออกมา แล้วก็ไม่หันไปมองอีกเลย ....
      การที่เราเลือกทำที่นี่ ไม่ใช่เพราะราคาถูกนะ เราหาข้อมูลมาหลายหมอ.... ทีแรกเราจะทำกับหมอเฉลิม แต่คิวยาว เป็นปีหน้า รอไม่ไหว แล้วพอดีมีคนแนะนำหมอบุญถินเลยมาหาข้อมูล และเห็นว่าทำสวยดี เลยโทรไปถามคิวพอดีได้คิว วันที่ 12 พ.ค เราเลย Okay ทำ อุตสาห์ลางานมาทำ แต่ไม่ได้ทำ รู้สึกแย่ กลับมาอีก ....
          เพราะจิง ๆ เราก็เห็นหมอบุญถิ่นทำจมูกทะลุไปหลายคนนะ แต่เราก็ตัดสินใจไปทำเพราะหลายคนก็เชียร์ ... เราเลยไป แต่ตอนนี้เรากลับรุ้สึกดีมั๊ก ๆ ที่เราไม่ตัดสินใจทำกับหมอบุญถิ่น ไม่งั้นถ้าเบี้ยวออกมาจะต้องรู้สึกไปตลอดชีวิตแน่ ๆ ...

5555555555+++++ ยาวเลย อยากระบายนะค่ะ รู้สึกแย่กับหมอบุญถิ่นและภรรยาจิง ๆ

โดย: rabbit145    เวลา: 2011-5-15 04:43
ผมก็ทำกับหมอบุญถิ่นมาเหมือนกันครับ ดุจริงครับ อิอิ ........
ของผมเค้าก็บอกว่าเบี้ยวนะ แต่ทำออกมาก็ไม่เท่าไหร่........
ลองศึกษาเยอะ ๆ ครับ มีหลายหมอที่ทำเก่งนะครับ สู้ ๆ ครับ
โดย: dungdongfanclub    เวลา: 2011-5-15 04:50
ทำที่ที่เราสบายใจดีกว่านะคะ ...ทำไป เงินไม่ใช่บาทสองบาท ต่อให้ถูกยังไงเราว่าการบริการก็สำคัญเหมือนกัน ยิ่งถ้าทำไปแล้วเบี้ยว สุดท้าย ถ้าหมอยังจะมาพูดจาไม่ดีอีก เราว่าถึงตอนนั้นคงรู้สึกแย่ยิ่งกว่านี้...ค่อยๆหานะคะ^^
โดย: cherry5599    เวลา: 2011-5-15 04:51
ตอบกระทู้ rabbit145 ตั้งกระทู้

ช่ายค้าา .....ดุ .... พูดไม่แคร์ลูกค้าเลย คือถ้าบอกว่าของเราเบี้ยวยังงัยมากน้อย แค่ไหน เราก็ทำไปแล้วนะ ... แต่นี้ถามอะไรไม่ยอมตอบ ถอนหายใจใส่อีก เห่อ .....
โดย: bankza    เวลา: 2011-5-15 04:53
เห้อๆๆๆ จิงๆๆ ของ เรา ก็ บอก ว่า เบี่ยว แต่ ทำ เระ ก๊อ มะ เบี้ยว

โดย: NameZzii    เวลา: 2011-5-15 04:55
โห  จริงหรอค๊ะ  

เนมทำกับคุณหมอศรัณย์  อินทามระ  43  ก็ทำดี  พูดจาดูเป็นกันเอง

พนักงานหลังการขายก็ดูแลดี
โดย: yakuza_lady    เวลา: 2011-5-15 05:25
ความจริงหมอที่โมทำเค้าก็บอกนะคะว่าจมูกเบี้ยว ฮ่ะๆๆ แล้วก็ทำเสียงดุๆ
แต่โมก็ตัดสินใจทำอยู่ มันก็ไม่ได้เบี้ยวมากกก....นะคะ ก็ยังโอเคอยู่
แต่ว่า ถ้าเจอหมอทำท่าทางแบบนี้ ก็คงจะรู้สึกไม่ดีเหมือนกัน....
ก็ค่อยๆศึกษา หาหมอที่เก่งๆ ใจดีๆละกันค่ะ สู้ๆ อิอิ
โดย: pakavit_123    เวลา: 2011-5-15 05:34
ผมว่าการเอาใจใสและการให้คำแนะนำที่ดีนี้สำคัญพอๆกับฝีมือของหมอเลยนะครับ เข้าใจในส่วนของ จขกท ถ้าผมโดนผมก็ฉุนเหมือนกัน ไม่ได้มาขอทำฟรี ที่เก่งๆยังมีอีกเยอะครับไม่ต้องกลัว
โดย: rodmayzy    เวลา: 2011-5-15 05:35
หมอบุญถิ่นคืนเงินให้ด้วยเหรอ...
คือ ว่าของเราตอนที่ไปทำงะ หมอผู้หญิงเขาให้จ่ายเงินก่อน ค่อยขึ้นไปคุยกับหมอบุญถิ่น งะ
โดย: TRAMOL    เวลา: 2011-5-15 05:36
หมอบุญถิ่นเคยบอกใครจมูกตรงบ้างไหม เพระาอ่านๆจากรีวิวเห็นบอกเบี้ยวเกือบทุกคน
โดย: mamemo    เวลา: 2011-5-15 06:08
ดีแล้วที่ไม่ทำ เป็นเราจะด่าหมอด้วยเรย 55 5+

โดย: kojapanako    เวลา: 2011-5-15 06:17
ปรึกษาหรือสอบถามข้อมูลไม่ได้ จรรยาบรรณมีไหม หรือจะเอาแต่ตังค์

ที่สำคัญ ที่บอกว่าเบี้ยวนี่คือ เป็นการแก้ตัวให้ตัวเองไว้ก่อนเลยหรือเปล่า เพราะบอกลูกค้าเหมือนให้ทำใจไว้ก่อนว่าบอกแล้วนะว่าเบี้ยว ถ้าทำแล้วเบี้ยวฉันไม่ผิดนะ  อ่านกระทู้มาก็เยอะ ชอบกระทู้ความจริงแบบนี้ที่สุด ทำให้คนได้รับรู้เยอะๆ ลูกค้าเยอะแล้วไม่ต้องใส่ใจกันหรือไง ถามไม่ได้หรือไง เสียเวลาขนาดไหน คนมาทำเขาเสียทั้งเวลาและเงิน เฮ้อ
โดย: airko    เวลา: 2011-5-15 06:19
หมอแบบนี้    คงจะเจริญอ่าค่ะ   แย่จริงๆ   เห็นด้วยกับข้างบนค่ะ  เป็นเราน่ะ  จะว่ากลับคืนเลยแหละ   
โดย: crucio    เวลา: 2011-5-15 06:24
เพื่อนก้ไปทำที่นี่มาคับ ทำออกมาแทบดูไม่รุว่าทำ มันไม่โด่งขึ้นเท่าไหร่เรยอ่ะ แร้วหมอก้ดุด้วยคับ
โดย: Allegra    เวลา: 2011-5-15 06:43
เอาใจช่วยนะคะ  หมอเก่งๆมีเยอะแยะค่ะ เจอแบบนี้เซงแน่นอน    
โดย: Leely2011    เวลา: 2011-5-15 06:47
ดีใจด้วยค่ะที่คุณยังไม่ได้ทำ เพราะถ้าทำคงรู้สึกแย่มากกว่านี้
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ใจเย็นๆ ค่อยๆหาข้อมูล จ้า...
โดย: rodmayzy    เวลา: 2011-5-15 06:48
ตัวเองโชคดีจัง.. ที่ได้ไปคุยกับหมอบุญถิ่นก่อนงะ ขอเราต้องจ่ายเงินก่อนถึงได้ขึ้นไป
ทำมาแล้วล่ะเบี้ยวโคตร ฮือเศร้า....
โดย: Boyquake    เวลา: 2011-5-15 06:56
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boyquake เมื่อ 2011-5-15 06:59

สงสัยจังครับว่า ทำไมบอกเบี้ยวทุกคนเลย
ดีไม่ดีไม่รู้ แต่เท่าที่อ่าน รู้สึกไม่ดีตามไปด้วย
ดีแล้วครับที่ จขกท ไม่ทำ
เชียร์หมอเฉลิมครับ พูดคุยดี ดูแลดีมากๆ
อย่ามองว่าเฉลิมคิวยาวข้ามปีครับ อาจต้องรอนานหน่อย(จริงๆไม่นานถึงปีหรอกครับ) แต่ก้อคุ้มไม่ใช่หรอครับ
เพราะสิ่งที่เราจะยัดลงไปในจมูกเรานี่มันจะอยู่กะเราไปอีกนานหลายปี หรือตลอดชีวิตเลยนะครับ
***ดังนั้นเลือกดีๆครับ เอาหมอที่เราไว้ใจ และคิดว่าหมอเค้าจะดูแลเราได้เมื่อมีปัญหา***
อย่าเลือกหมอเพราะ คนอื่นบอก คิวน้อย หรือราคาไม่แพงนะครับ
ค่อยๆดูไปเรื่อยๆครับ รีบทำได้คิวเร็วทันใจ แต่เสียใจไปตลอดไม่คุ้มหรอกครับ เชื่อผมเหอะ
สู้ๆครับ
โดย: estrella    เวลา: 2011-5-15 06:57
ดีใจด้วยที่ไม่ทำค่ะ พูดจาแย่มากอย่างงี้อย่าไปอุดหนุนค่ะ หมอดีๆมีให้เลือกเยอะแยะค่ะ หมอเฉลิมที่ว่าเทพๆคิวยาวข้ามปี จริงๆไม่ต้องง้อคนไข้ก็ได้ แต่หมอมารยาทดีมาก ใจดีสุดๆและก็ตั้งใจทำมาก
โดย: Allegra    เวลา: 2011-5-15 07:54
ถูกต้องที่สุดค่ะ หมอเฉลิมใจดี พูดกะเราดีมากค่ะ  ขนาดเราทำได้คิวสุดท้าย ทำตอนสามทุ่มครึ่งแล้วนะ หมอก็ยังดูใจเย็นมาก ไม่มีหงุดหงิดเลยแม้แต่น้อยค่ะ  ถึงคิวจะยาวแต่คุ้มค่ากะเวลาที่รอแน่นอนค่ะ
โดย: porschez    เวลา: 2011-5-15 09:07
เราได้คิว วันที่ 18 เค้าจะว่าดั้งเราเบี้ยมะเนี่ย แต่ปัยตรวจ ที่บางมดมา เค้ากะบอกว่าปกติดี มีสัน นิดๆ เสริมอีกหน่อยก็สวยแล้ว กะเลยจะปัยทำกะ หมอ บุญถิ่น แต่พอได้เห็นกระทุ้นี้ เปี่ยนจัยยังทันไม๊นี่ กัวต่อยหมอ
โดย: artit    เวลา: 2011-5-15 09:45
อ่านแล้วขึ้นเลยครับท่านเจ้าของกระทู้ครับ...น่าจะหวดหมอไปซักดอกแล้วจ่ายค่าปรับเอา  
หนังจบอารมณ์ไม่จบอ่ะครับโทษที5555
โดย: amino_ok    เวลา: 2011-5-15 10:04
ประชากรโลก ร้อยละ 98.75899 จมูกเบี้ยวหมดครับ ถ้าเดินเข้าไปที่คลีนิคนี้
เรื่องดุไม่เท่าไหร่ แถมตะคอกเสียงดังด้วยนี่ดิ เดินหนีแทบไม่ทัน
สมัยนานมาแล้ว ที่ผมเข้าไปปรึกษา อยากจะบอกหมอเหมือนกันว่า   
" หมอครับ พูดกับผมดีๆก็ได้ครับ ผมไม่ดื้อ "
โดย: Nad    เวลา: 2011-5-15 10:25
ไปหาคุณหมอศรัณย์ดีกว่าครับ ผมก็เบี้ยวมาตั้งแต่เกิด  คุณหมอมีวิธีทำให้ผม แล้วกัน
โดย: pattoboy    เวลา: 2011-5-15 10:34
หมอดุ แต่ทำไมเมียหมอหรือพนักงานต้องติดโรคดุจากหมอไปด้วยเล่า ถ้าหมอดุจริงยกให้หมอแกซักคนไปแต่คนอื่นนี่จิกลายพันธ์ดุไปด้วยนี่ตั้งชื่อคลีนิคดุเดือดเลยดีไหม เสียเงินทำเองอย่างกะไปขอบริจาคแน่ะ ไม่ทำด้วยคนหรอกตรูเสี่ยงกะอารมณ์หมอและพวกๆของหมอจมูกตรูคงหงอยแน่นอน
โดย: toppingboy    เวลา: 2011-5-15 11:30
ลองไปปรึกษาหมอศรัณย์ดูสิคับ ที่นั้นใจดี พนักงานดูแลดึเป็นกันเองมากที่สำคัญทำออกมาแล้วสวยดีถูกใจ คุยได้ทุกเรื่องที่สงสัยลองดูนะคับ ที่เมเจอรัชโยธินกับอินทมาระ 43
โดย: packeii    เวลา: 2011-5-15 16:09
บอกว่าเบียวทุกคนแหละค่ะ เดาว่ถ้าเกิดอะไรขึ้นมา เขาจะไม่รับผิดชอบใดๆ
โดย: nat_nana    เวลา: 2011-5-15 16:28
ตอบกระทู้ cherry5599 ตั้งกระทู้

ถูกแล้วที่ไม่ทำ  ไม่ได้ทำฟรี  เสียตังค์  แล้วไม่รู้จะสวยไหม ถามอะไรไม่ได้ ตอบอะไรไม่ได้ หมอเก่งแค่ไหนคนไข้ก็ไม่ง้อหรอก การที่ทำศัลยกรรมเพื่อทำแก้ไขให้ดีขึ้น ไม่ใช่ทำให้แย่ลงเนอะตัวเองว่าไหม  ลองปรึกษาหมอวีระพันธ์ ที่บางแสนซิ ถ้าเบี้ยวจริงคุณหมอเค้ามีวิธีแก้  คุยกับลูกค้าดี  เห็นหลายเคสแล้วก็สวยขึ้น   ลงรูปให้ดูหน่อยเพื่อนๆจะได้ช่วยดูว่ามันเบี้ยวจริงไหม...
โดย: n_mai2009    เวลา: 2011-5-15 16:53
ดิสเครดิตหมอป่าวคับ
โดย: nananazaki    เวลา: 2011-5-15 16:59
แนะนำคุณหมอคมกริชค่ะ ทำกับคุณหมอคม เพราะเค้าเป็นหมอศัลตกแต่งจริงๆ ตอนที่ไปปรึกษาคุณหมอกลัวเรื่องทะลุมากเลยค่ะถามคุณหมอว่า อนาคตมีโอกาสทะลุมั้ย ทำแล้วอยู่ได้นานแค่ไหน หน้าจะออกมาดูแข็งๆ ไม่รับกับหน้ารึเปล่า
คุณหมอพูดน้อยจิงตอบว่า หมอทำออกมาต้องดูsoft และปลอดภัย บางคนอยากได้โด่งแต่หน้าไม่รับเนื้อจมูกไม่ได้ทำแล้วอันตราย หมอจะบอกเลยว่าทำไม่ได้ และจะได้แค่ไหน คือโด่งกว่านี้หมอทำได้แต่มันอันตราย เค้าเลยจะไม่ทำให้ แต่คนส่วนหญ่ไปทำกับหมอคมจะบอกว่าไม่โด่ง แต่ให้สังเกตคนรอบข้างจะทักว่าแค่นี้ดีแล้วรับกับหน้ามาก ถ้าเยอะกว่านี้คงดูตลกแปลกๆ คุณหมอบอกว่าถ้าเราดูแลดีมันก็จะอยู่กะเราไปตลอด อันนี้แล้วแต่คนนะคะ เพราหมอคมเวลามีปัณหาคุณหมอจะบอกว่า แวะเข้ามาให้หมอดูดีกว่าครับ ไปหาได้ตลอดช่วงบ่ายโมงถึงบ่ายสอง หมอมือเบาค่ะ ทำครั้งแรกใช้เวลา15-20 นาที หน้าไม่ค่อยช้ำค่ะแต่ถ้าเคสไปเอาออกแล้วใส่ใหม่อันนี้จะนานหน่อยค่ะ ยังไงก็ศึกษาข้อมูลเยอะๆนะคะ จะได้ทำครั้งเดียวสวยไปเลยค่ะ
โดย: Paerin    เวลา: 2011-5-15 17:01
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Paerin เมื่อ 2011-5-15 17:02

ได้ยินคนพูดแบบนี้หลายคนแล้วเหมือนกันนะคะ
ทำที่เราสบายใจดีกว่าคะ มีอีกหลายที่ที่หมอเก่งๆบริการดี พูดจาดี เทคแคร์ดี
เจอแบบนี้ไม่ต้องแคร์หรอกคะ ไปทำที่อื่น มีเงินทำที่หนัยก้อดั้ยย
โดย: pk303    เวลา: 2011-5-15 19:50
เราว่าทำกับคุณหมอบุญถิ่นอยู่ที่ดวงด้วยนะ อันนี้ไม่ได้ตั่งใจจะดิสเครดิตคุณหมอนะ
แต่เจอมากะตัว จากประสบการณ์จริง ที่เราไปเป็นเพื่อนทำจมูกกับเพื่อนสาวอีก 2 คน
ตั่งแต่สมัยเรียน ทำพร้อมกัน วันเดียวกัน หมอคนเดียวกัน แต่ออกมาไม่เหมือนกันอ่ะ....
ที่แปลกคือเพื่อนเป็นแฝดด้วย โคลงสร้างหน้าตาก็ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ คนนีงทำแล้วดูดีขึ้น
แต่อีกคนทำแล้วสวยแปลกๆ สรุปต้องไปหาที่แก้ไหม่...

ที่พากันไปทำเหตุผลหลักเลยคือราคาถูก เนื่องจากยังเรียนกันอยู่ ยังต้องขอเงินทางบ้านอยู่
เพื่อนเลยเก็บเล็กผสมน้อยจนครบ ราคาเมื่อก่อนก็ 4000 บาทเอง ทั้งๆที่ก็ทำใจ+เผื่อใจกันไปแล้วนะ
ยังเจอเหตุการณ์เหมือนหลายคนในตอนนี้ คือ ไม่ค่อยเป็นมิตร,แล้วแต่อารมณ์ทั้งหมอ ทั้งพนักงาน
ก็เข้าใจว่า"ราคาถูก" จะไปคาดหวังที่จะได้รับบริการดีๆจากที่แบบนี้ก็ใช่อยู่ แต่ก็ไม่น่าจะให้ความรู้สึกแย่
ได้มากกว่าที่คิด โดยส่วนตัวเราจากอีกมุมนึงนะ พวกที่คลีนิคเขาอาจจะรู้สึกว่างานที่ทำอยู่มันก็เหมือนๆเดิม
ซ้ำซาก จำเจ ก็เลยทำงานแค่แลกกะเงินเดือนไปวันๆ เลยลืมนึกถึงจิตใจและความรู้สึกของคนที่เอาเงินมาให้
เพื่อเป็นเงินเดือนของพวกเขาไป และหมอก็คงเจอแต่อะไรเดิมๆทุกวัน คำถามเดิมๆทุกวัน จึงเป็นไปได้ที่หมอจะเบื่อ
และอีกข้ออันนี้เราคิดเอาเองนะว่าพวกเขาคงคิดว่า ก็จ่ายเงินแค่นี้ จะเอาอะไรนักหนา ถ้าไม่พอใจก็ไปจ่ายเงินแพงๆกันซิ
เพราะส่วนมากที่เลือกทำที่นี่ก็เพราะ ราคาถูกกว่าที่อื่นมากจริงๆ เขาเลยไม่ง้อลูกค้าไงอยากจ่ายถูกก็ห้ามบ่น
แต่ถ้าอยากได้บริการดีๆก็ไปจ่ายแพงๆ ซึ่งก็มีอยู่เยอะและจริง ธุรกิจนี้เดี๊ยวนี้ก็แข่งขันกันจริงๆซะด้วย...

ทั้งหมดทั้งมวลนี้ก็แค่อยากจะบอกว่า  เงินก็เป็นของเรา ความรู้สึกก็เป็นของเรา อยากได้แบบไหนก็เลือกกันเอาเอง
เพราะไม่มีใครบังคับให้เราต้องทำกับที่เราว่าแย่ๆ ถ้าเลือกได้ก็จงเลือกที่ๆเรา Happy กับการได้รับความรู้สึกดีๆ
อย่าลืมว่าคำจำกัดความของคำว่า "ดี" ในอีกคนอาจจะไม่เหมือนกับของอีกคนก็เป็นได้ มาตรฐานความพอใจ
ของแต่ละคนไม่เท่ากัน....เพราะงั้นอย่าเอาแต่อ่านและฟัง ต้องไปสัมผัสประสบณ์การจริงกันเอง...

จริงๆก็อยากให้ทางคลีนิคเขารับรู้บ้างนะว่าเขาควรปรับปรุงอะไรบ้าง เพราะจะได้เป็นที่พึ่งในการเพิ่มความสวย
ให้กับกลุ่มคนที่ยังมีรายได้น้อย หรือมนุษย์เงินเดือนขั้นต่ำบ้าง น่าจะมีคลีนิคเอื้ออาทรทางศัลยกรรมบ้างโน๊ะ
ให้หมอหน้าใหม่ๆที่ต้องการสร้างชื่อเสียงได้แจ้งเกิดจากที่นี่ไง...อิอิ เราก็คิดอะไรที่มันเป็นไปไม่ได้ก็ไม่รู้....เหอๆๆๆ
โดย: xanya    เวลา: 2011-5-15 20:12
ไม่เคยปลื้มเลยกับทุกงานบริการ ที่บริการแย่ ๆๆ ยิ่งอันที่เกียวข้องกับ วงการหมอ พยาบาลด้วยแล้ว  ยิ่งดูแย่  ถ้าไม่ใส่ใจลูกค้า หรือ คนไข้   เป็นหมอก้อแค่บ่งบอกว่าคุณประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน  แค่นั้นเอง  แต่เรื่องอื่นคุณยังสู้พนักงานที่เป็นแม่บ้านทำความสะอาด ในห้องน้ำเซนทรัลเวิร์ลชั้น 5ไม่ได้เลย   เพระแม่บ้านคนนี้ ยิ้มแย้มแจ่มใส  กับทุกคนที่มา (ขี้ เยียว) เค้ายิ้มแย้มแจ่มใสดีกว่าคนซะอีก
โดย: paija    เวลา: 2011-5-15 20:35
ดีจร้า
มาแสดงความเห็นนะคับ ไผ่ว่าจากที่คุณเล่ามามันก็เกินไปนะ ถ้าเราไม่รู้และอยากถามแต่ถามไม่ได้ เราก็ไม่อยากทำอ่ะนะ ลองหาคลีนิคใหม่เถอะมีอีกหลายคลีนิคที่ หมอท่านฝีมือดี และให้คำปรึกษาดี เอาที่ให้คำหรึกษาเรากระจ่าง และสบายใจเราเถอะคับ
โดย: tonza    เวลา: 2011-5-15 21:01
ดีใจด้วยครับทีคุณตัดสินใจไม่ทำ เป็นผมเดินออกร้านตั้งแต่เจอเมียหมอละ
โดย: andamanpooh    เวลา: 2011-5-15 21:17

เห็นด้วยกับคุณ pk303 นะคะ ก็เข้าใจว่าราคาถูก หมอก็น่าจะพูดดีกว่านี้
ปูก็ทำกับหมอบุญถิ่นค่ะ ตอนนั้นหมอก็พูดแบบปกติ ไม่ดุนะคะไม่ทราบว่าเดี๋ยวนี้หมอเป็นอะไร อาจจะวัยทองด้วยมั้ง
แล้วตอนที่ทำหมอบอกว่าเนื้อน้อยทำโด่งได้ไม่มาก ปีกจมูกเบี้ยวไม่เท่ากันถ้าทำโด่งจะเห็นชัดว่าเบี้ยว ก็เลยตกลงเอาตามหมอ แต่จริงๆอยากได้โด่งๆ ปูคิดว่าทำไปก่อนเอาดูดีขึ้นไว่ก่อนแล้วค่อยเก็บตังทำใหม่ ศึกษาไปเรื่อยๆหาหมอที่ทำตามความต้องการของเราได้ (แล้วก็เจอแล้วด้วย แต่แพงกว่า10เท่าแน่ะ)
รูปนี้คือทำกับหมอบุญค่ะ 2 เดือนกว่าๆ แต่ตอนนี้ประมาณปีกว่าแล้ว หลายคนบอกว่าสวยและเนียนมาก ดูไม่ออกจริงๆคุ้มกับราคามากๆ แต่ปูอยากได้โด่งกว่านี้ คงจะแก้เร็วๆนี้ค่ะ เก็บตังอยู่
ยังไงก็ลองใจเย็นๆนะ ดูศึกษาหมอไปเรื่อยๆ แล้วลองตัดสินใจใหม่นะ

โดย: hahamalutoetoe    เวลา: 2011-5-15 21:34
ค่าทำราคาถูกครับ หมอจึงไม่ง้อลูกค้า ลูกค้าจึงต้องง้อหมอ เพราะมันราคาถูก คุณๆว่าจริงไหม
โดย: nowar    เวลา: 2011-5-15 23:41
เราก็หมอบุญถิ่นเหมือนกันค่ะ หมอเค้าไม่ง้อลูกค้าจริง ๆ ๆค่ะ แต่เราก็ทำ 5555 ตลกเหมือนกัน
โดย: kleopatta    เวลา: 2011-5-16 00:34
หึหึ  เป็นผมหน่อยละไม่ได้นะคับ  ผมคงไม่กลับไปทั้งๆที่อารมณ์เสียแบบนั้นหรอก  มันเครียด  ถ้าเป็นผมนา จะเดินมาตรงที่ลูกค้าอยู่เยอะๆ แล้ววีนซะเรย ดูซิคัยจะกล้าทำ  ถ้าผมเป็นลูกค้าคนอื่น ผมก็หวั่นจนต้องกลับไปตัดสินใจใหม่แล้วแหละ  

ปล.คนเรามีจิตใจ มีความรู้สึก
ปล2.ไม่บอกให้ตูรู้ว่ามันเบี้ยวยังไง  แล้วจะให้ตูเอาอะไร ไปเป็นตัวช่วยในการตัดสินจัยฟระ !!
โดย: kleopatta    เวลา: 2011-5-16 00:34
หึหึ  เป็นผมหน่อยละไม่ได้นะคับ  ผมคงไม่กลับไปทั้งๆที่อารมณ์เสียแบบนั้นหรอก  มันเครียด  ถ้าเป็นผมนา จะเดินมาตรงที่ลูกค้าอยู่เยอะๆ แล้ววีนซะเรย ดูซิคัยจะกล้าทำ  ถ้าผมเป็นลูกค้าคนอื่น ผมก็หวั่นจนต้องกลับไปตัดสินใจใหม่แล้วแหละ  

ปล.คนเรามีจิตใจ มีความรู้สึก
ปล2.ไม่บอกให้ตูรู้ว่ามันเบี้ยวยังไง  แล้วจะให้ตูเอาอะไร ไปเป็นตัวช่วยในการตัดสินจัยฟระ !!
โดย: lshq    เวลา: 2011-5-16 01:10
อ่านแล้วแอบฉุนๆ เป็นเราๆก็ไม่ทำค่ะ เรื่องแบบนี้นอกจากฝีมือหมอแล้วเราว่าการพูดคุยก็เกี่ยวด้วยอ่ะ ถ้าหมอพูดไม่ดีกับเราเราก้ไม่อยากทำด้วยหรอก จริงๆนะคะ จมูกมันอยู่ตรงกลางใบหน้าเรา เราจะทำอะไรซักอย่างกับหน้าเรา เราย่อมมีสิทถามได้อยู่แล้วค่ะ

บอกแต่ว่าเบี้ยวแล้วให้คิดเอาเอง (แถมดูเหมือนเร่งรีบอีก จะตัดสินใจทันมั้ยเนี่ย)
โดย: zoza1981    เวลา: 2011-5-16 01:27
ดีแล้วค่ะ ที่ จขกท, ไม่ทำ เงินก็เงินเราไม่ได้ไปขอทำฟรี ซะหน่อย
โดย: dadadada    เวลา: 2011-5-16 01:28
อย่าได้ง้อมันใอ้หมอปากหมา พูดจาห่วยๆ จะเอาแต่ตังรีบๆทำให้มันจบๆเสร็จก็ถีบหัวกลับบ้านเซ็งแทนง่ะ
เราก็เคยเจอมาหลายหมอพอได้อ่านกะททู้นี้รมเสียของขึ้นแทนเลย ลองหาดูแบบจมูกที่หลายคนมาโพสในนี้แล้วคล้ายๆของคุณแล้วเข้าไปปรึกษาเลยค่ะอย่าใจร้อนหาข้อมูลเยอะๆค่ะ ไงก็โชคดีค่ะ ให้ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ
โดย: ginzaboy    เวลา: 2011-5-16 01:42
เข้าใจเจ้าของกระทู้มากๆๆ

หมอเปิดคลินิคมาก็นาน ไม่เคยพัฒนาไปในทางบวก มีแต่แย่ลง
โดย: Lovelavender    เวลา: 2011-5-16 01:59
หมอแบบนี้ก็มีด้วย ดีแล้วค่ะที่ไม่ทำ ปากมีไว้แค่ทานอาหารแค่นั้น
แล้วที่บอกจมูกเบี้ยวงั้นเบี้ยวงี้  อ้างป่าวเราทำมา2ที่ล่าสุด หมอนก เรื่องฐานเบี้ยว
เราเป็น เค้ายังบอกเลยจะพยามแก้ไขให้ตรงให้ได้รูปที่สุด เราปรึกษานานมากลูกค้าก็เยอะแต่หมอไม่รีบ
ไม่มาทำกิริยาอะไรอย่างนี้เลย ตอนทำก็เหลากระดูกเก่าที่เบี้ยวให้ด้วย สุดยอดแห่งความบวม
แต่หมอใจเย็นและช่วยแก้ไข สิ่งที่เรียกว่าจุดบกพร่อง ได้ดีมาก ไม่ได้มาโฆษณา
แต่เรื่องเบี้ยวมันแก้ได้ถ้าคิดจะแก้ ตอนนี้จมูกเราตรงขึ้น  และก็ชอบมากด้วย   
อยากให้หมอมาอ่านจังเลย ถ้าคุณเก่งจริงคุณก็ต้องแก้ไขได้สิคะ จขกทไปหาหมอคนอื่นเถอะค่ะ

โดย: Lovelavender    เวลา: 2011-5-16 02:00
หมอแบบนี้ก็มีด้วย ดีแล้วค่ะที่ไม่ทำ ปากมีไว้แค่ทานอาหารแค่นั้น
แล้วที่บอกจมูกเบี้ยวงั้นเบี้ยวงี้  อ้างป่าวเราทำมา2ที่ล่าสุด หมอนก เรื่องฐานเบี้ยว
เราเป็น เค้ายังบอกเลยจะพยามแก้ไขให้ตรงให้ได้รูปที่สุด เราปรึกษานานมากลูกค้าก็เยอะแต่หมอไม่รีบ
ไม่มาทำกิริยาอะไรอย่างนี้เลย ตอนทำก็เหลากระดูกเก่าที่เบี้ยวให้ด้วย สุดยอดแห่งความบวม
แต่หมอใจเย็นและช่วยแก้ไข สิ่งที่เรียกว่าจุดบกพร่อง ได้ดีมาก ไม่ได้มาโฆษณา
แต่เรื่องเบี้ยวมันแก้ได้ถ้าคิดจะแก้ ตอนนี้จมูกเราตรงขึ้น  และก็ชอบมากด้วย   
อยากให้หมอมาอ่านจังเลย ถ้าคุณเก่งจริงคุณก็ต้องแก้ไขได้สิคะ จขกทไปหาหมอคนอื่นเถอะค่ะ

โดย: Garuda    เวลา: 2011-5-16 05:47
ตอนเราไปทำ ไม่มีบอกเบี้ยง มีแต่บอกว่าทำโด่งได้แค่นี้ จะทำไหม

ด้วยความอยากทำก็ืำไป สรุปว่าทำมาสองปีกว่า ไม่มีใครดูออกเลยว่าทำมา ธรรมชาติมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเกิ๊นนนนนนนนนนนนนนนน
โดย: liisa    เวลา: 2011-5-16 07:01
เปลี่ยนหมอสิค่ะ เห็นใครไปทำมาก้อมีแต่มีปัญหา หมอที่เมืองไทยมีเก่งๆเยอะแยะ ราคาปานกลางก้อมี แถมพุดจาดุแลเอาใจใส่ดี หมอบุญลูกค้าเยอะก้อจริงเพราะราคาถูก เค้าเลยไม่แคร์ตามราคา:)
โดย: beer9930    เวลา: 2011-5-16 17:49
จริงครับ ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ไปทำมา หมอพูดจาแย่มากขอคอนเฟริม คุยกับแม่บ้านถูพื้นในห้องน้ำห้าง ยังพูดจาดีกว่าหมอเยอะ
โดย: katandbenz    เวลา: 2011-5-16 20:08
เราคนหนึี่งที่หมอผู้หญิงเค้าบอกว่าเบี้ยว แต่ตอนนนั้นจัยเรามันมาเถิงที่นี้แร้วยังไงก้อต้องได้ทำขอให้โด่งโดยลืมไปเร้ยว่าหมอบอกว่าเบี๊ยว เราตกลงทำสุดท้ายคือเสียจัยจนเถิงปานนี้และตอนนี้เราหาที่แก้ดีๆๆหามานานแร้วยังไม่แน่จัยว่าจะทำที่ไหน เราว่าถูกก้อจิงน่ะ แต่จะทำทั้งทีก้อยอมลงทุนสักนิดเพราะมันจะอยู่กะเราไปจนตาย เราเสียจัยมากทำมาได้ 1 ปีแร้ว ปล. หลังจากนั้นเราได้พาเพื่อนไปคิดว่าทำคงไม่เบี๊ยวหรอกเพราะจมูกเพื่อนเราไม่เหนจัเบี๊ยวเร้ยสักนิด แต่พอไปหมอผู้หญิงก้อบอกอีกว่าเบี๊ยว  อยากรู้สรุปเนี๊ยเมียหมอเค้าแก้หน้าไว้เผื่อหมอทำเบี๊ยวแร้วบอกว่าเราเบี๊ยวตั้งแต่แรกแร้วรึไง เฮ้ออออ
โดย: aut_kyo    เวลา: 2011-5-16 23:17
ตอบกระทู้ cherry5599 ตั้งกระทู้

เราก็ทำกับหมอบุญถ่นนะคะ เเกพูดไม่ค่อยเเคร์ลูกค้าเท่าไหร่ ดุด้วย กำลังจะเเก้อยู่ค่ะ
โดย: maysys    เวลา: 2011-5-16 23:18
หุหุก็โดนเหมือนกันปรึกษาหมอเขาเมียหมอบอกว่าฐานเบี้ยวเช่นกันเลย   เลยไม่ทำแต่กำลังดูที่อื่นโดนเช่นเดียวกันถามว่าออกมาจะเป็นแบบไหนก็ตอบว่าเบี้ยว  เลยงงว่าเป็นไงว่ะ  เลยไม่ทำเลยที่นั่นอ่ะเครียดอีกอุตสาไปปรึกษาพูดกับคนไข้ไม่โอเคเลยล่ะ
โดย: Priya_natch    เวลา: 2011-5-16 23:50
จริงๆแล้วธรรมชาติของคน คงไม่มีดั้งใครตรงแหน่ว หรอกมั้งขนาดนัทเองกล้าพูดว่าร่างกาย ซ้าย-ขวา นัทเองก้อไม่มีอะไรเท่ากัน การที่เค้าจะเอาปากกาเอาเมจิกมาขีดๆเขียนๆ แล้วบอกฐานจมูกเบี้ยว ไม่ตรง ก้อไม่แปลกใจหรอก..เชื่อว่ามันคงไม่มีใครตรงแหน่วเหมือนเอาไม้บรรทัดวัดหรอกค่ะ...มันอยุ่ที่การสรรสร้างของหมอมากกว่า..ว่าจะทำยังงัยให้ออกมาสวยดูดี บางคนแกนตรง หมอทำเบี้ยวยังมีเลยค่ะ ศัลยกรรมก็เหมือนเปนสินค้าฟุ่มเฟือยที่ไม่มีก้อไม่ตาย เงินเรา เราหามา..เลือกเอาที่สบายใจดีกว่าค่ะ..ดีกว่าเอาร่างกายเข้าไปเสี่ยง...หมอเก่งๆ บริการดีๆ ราคาย่อมเยาว์ เยอะแยะค่ะในเมืองไทยสมัยนี้...
โดย: Arnomalala    เวลา: 2011-5-16 23:56
ไม่ชอบคำพูดที่บอกว่า จมูกเบี้ยวจะไปทำที่ไหนก็เบี้ยว เลยอ่ะ หมอคนอื่นก็แก้กันได้เยอะแยะนี่นา Y_Y
โดย: พา    เวลา: 2011-5-17 00:03
ทำหรือยัง เราทำ รพ.บางนา5 หมอสมศักดิ์ ลองโทรมาคุยสิ เผื่อจะได้คำตัดสินจัยได้ดีมากขึ้
โดย: arttiiezz    เวลา: 2011-5-17 01:59
ตอนแรกก็ตัดสินใจจะทำกะหมอบุญถิ่นนะคับ เพราะว่า ราคาไม่แพง คนทำเยอะ หมอทำมานาน แต่พอโทรไปถามข้อมูลเบื้องต้น พูดตตาไม่ดี แล้วก็เหวี่ยงๆ เลยเปลี่ยนใจไม่ทำ
การที่คนไข้ถาม เพราะว่าเราไม่รู้จริงไหม เราเสียเงินทำแแล้วก็อยากออกมาให้ทันดี จริงป่ะ
หาทำที่อื้น ดีีกว่าคับ
โดย: plazaaaaa    เวลา: 2011-5-17 02:33
เพื่อนไปทำมาก้อเบี้ยว มันก้อทำแต่ถ้าเปนเราไม่ทำอ่าเราทำที่โตไก หมอไม่ได้บอกว่าเบี้ยวดันบอกตอนทำเสดแต่หมอก้อแก้ไห้คราวนี้ก้อเบี้ยวอีกแต่หมอก้อบอกแล้วว่าถานเบี้ยวทำงัยก้อเบี้ยว  นอยเลย แต่ชั่งมันเบี้ยวก้อเบี้ยวเบื่อจะเจ็บตัวและ
โดย: madan    เวลา: 2011-5-17 03:01
เจอแบบนี้ผมก็ถอยครับ เมื่อต้นเดือนไปนั่งรอหมอแถวรัชดา ชั่วโมงกว่าผมยังกลับเลยครับ
โดย: Drgreengown    เวลา: 2011-5-17 03:24
ความเห็นส่วนตัวนะคะ (ไม่ได้เข้าข้างใคร) หรือว่าเมียหมอเค้าสายตาเอียง!เราเป้นคนนึงที่สายตาเอียง เวลาเส้นอะไรที่ใครเค้าบอกว่าตรง เราจะมองว่าเบี้ยว ขนาดเวลาตีเส้น ใช้ไม้บรรทัดตี เราว่าตรงแล้วนะแต่เพื่อนที่สายตาปกติชอบว่าเราตีเส้นเอียง -*-

นอกเรื่องไปหน่อย แหะๆ
โดย: witcha123    เวลา: 2011-5-17 04:05
ตกลงดีไม่ดีเนี่ยหมอคนนี้

โดย: mayear_2    เวลา: 2011-5-17 04:06
เรากำลังจะไปทำพรุ่งนี้อ่าค่ะ นัดไว้แล้วจะดีไมนี่ เริ่มกลัวๆแล้วจิ เฮ้อ...
โดย: PUYKAJIM    เวลา: 2011-5-17 05:59
วันที่ 13 เค้านัดหมอไว้พอดีเค้าเป็นหวัดเค้ารู้มาว้าถ้าเป็นหวัดหมอจะไม่ทำให้แต่ตอนนั้นก็หายแล้วแต่ยังเจ็บคอนิดๆ พอพี่เคาเตอร์เรียกไปพบหมอผู้หยิงเค้าก้อถามเราเหมือนกันนะ ว่าจมูกเบี้ยวอ่ะหมอเอาปากกาเมจิกมาทำจุดๆๆตรงจมูกแล้วลากเส้นตรงปลายจมูกเค้าก็ดึงจมูกขึ้นเค้าบอกว่าให้ดูกระจกว่าจมูกเบี้ยวนะเราก็ถามเค้าเหมือนว่าถ้าทำมันจะเห็นชัดเค้าก็บอกว่าตามเส้นที่เขียนไว้  เขาเลยบอกเราให้เราเอาลงไปให้เพื่อนดูว่าจะทำไหม  ตอนนั้นเราก็กล้าๆกลัวว่าจะทำดีรึป่าวว่าทำแล้วออกมาเบี้ยวเดี๋ยวก็ต้องกลับไปแก้อีกเพื่อนเราเลยบอกว่าถ้างั้นก็ลองไปปรึกษาที่อื่นดูเค้าอาจจะทำให้ได้ก็ได้ เราเลยไม่ทำอ่ะบวกกับหมอเค้ากลัวว่าจะติดเชื้อเพราะเราพึ่งหาย (เราเลยไปปรึกษาหมออื่นเขาก็บอกว่าทำได้ไม่มีปัญหาเราก็งงเลย เราเลยนัดคิววันที่ 4 เดือนหน้าค่ะ อีกอย่างหมอเป็นอาจารย์แพทย์ศัลยกรรมที่ศิริราชและพญาไท เห็นพี่ๆที่ทำบอกว่าหมอทำแล้วไม่ทิ้งด้วยนะ จะนัดดูตลอด แล้วหมอยังแก้ให้ด้วยนะ)
โดย: mai_kanyapat    เวลา: 2011-5-17 07:04

อย่างนี้แหละคะ ไม่อยากพูดถึงราคาถูกหรือว่าแพง แต่..ยังไม่เข้าใจว่าในเมื่อบริการไม่ดีแบบนั้นลูกค้ายังเยอะจังเลย   ทุกคนเสียเงินทำทั้งนั้น แต่หมอกับให้เวลาคุยกับลูกค้าน้อยมากๆ ไม่ทันได้ืทราบความต้องการของลูกค้าเลยว่าอยากได้และต้องการแบบไหน บอกว่ามันเบี้ยว เสริมออกมาก็จะเบี้ยว ในเมื่อหมอดูออกว่ามันเบี้ยวทำไมไม่แก้ให้มันหายเบี้ยวหรือดีขึ้นละ ถามแค่ว่าจะทำหรือไม่ทำ เฮ้อ..การศัลยกรรมคือแก้ข้อบกพร่อง ให้ดีขึ้น ไม่เข้าใจ แล้วพวกเราจะไปศัลฯกันทำไมละคะหมอถ้าไม่อยากให้มันดีขึ้นกว่าเดิม ในเมื่อหมอบอกอย่างนั้นว่าทำยังไงมันก็เบี้ยว ใครเขาอยากจะทำ เฮ้อ..
สู้ๆนะคะเจ้าของกระทู้ ไปทำกับหมออื่นยังจะดีซะกว่า ราคาแพงกว่าหน่อย แต่ได้รับการบริการที่ดี สบายใจกว่าเยอะ แถมก่อนทำยังมีเวลาคุยกับเราด้วย ไม่ใช่มาถึงคลีนิคถามว่าทำหรือไม่ ถ้าทำจับยัดเสร็จ เลยไม่รู้ว่าตรูจะเอาทรงอั้มคะหมอ ทำไมหมอให้ทรงตุ้กกี้มาละคะ โอ้ย รมเสียแทนเจ้าของกระทู้ เขาไม่รุ็สึกหรอกคะ เพราะลูกค้ายังง้อเขาอยู่ ยังไปทำกับเขาเยอะ เขาไม่แคร์ความรู้สึกลูกค้าส่วนน้อยแบบเราแน่นอนถึงได้บริการได้เ๊-ี้ยแบบนี้รมเสีย ของขึ้น
สู้ๆๆคะ
โดย: จิรา    เวลา: 2011-5-17 07:55
อันที่จริง ผม ดุ มา หลายคนล่ะ ครับ เพื่อน ผม ก้อ ทำ กะ หมอ บุญถิ่น ทำมาก้อ ทรง เหมือนๆ กัน ไม่ได้แตจกต่างอะไร กันมาก ไม่ได้ ใส่ใจว่า จะเหมาะกะหน้า หรือ เปล่า ทำมาก้อ ต้องไปแก้ ราคาถูกแถม บิรการแบบ นี้ ก้อ อย่าไปทำเรย ครับ ส่วนเพื่อนผม อีกคน ก้อ ประมาณ เดียว กันครับ บอกว่า เบี้ยว อันที่จริงก้อ ไม่ได้เบี้ยวไปหา หมอ อื่น มันก้อ ถามว่า ของมันเบี้ยวไม หมอ อื่นก้อ บอกว่า ไม่เบี้ยว คือ ถ้า เกิดไม่อยากทำหรือ ขี้เกลียดทำให้ ก้อ รับวันละสองสามคิวก้อ ได้มั้ง ไม่ต้องรับเยอะ ไม่ช่ายมาบอกว่า จมูกคนนันคนนี้เบี้ยว พูดเหมือน ไม่มีความรับผิดชอบ คน ไข้ไม่รุ้ก้อ ถาม มันก้อ คือ สิ่งที่เราควรต้องรู้ และ หน้าที่เค้า ที่ต้องตอบ อย่าไปสนใจเรยครับ ผม ว่า บริการแบบ นี้อีกไม่นานก้อ ลูกค้าหาย ผม เกือบจะไปทำด้วยครั้ง นึง แต่ที่ไม่ทำเพราะว่า พนักงาน รับโทรศัพท์ กวนประสาท เรย ไม่ทำ เอา เงินไปให้แล้วทำหยิ่ง ก้อ อด สะ
โดย: princessminnie    เวลา: 2011-5-17 16:18
เราก้อไปทำกะหมอบุญถิ่นมาเหมือนกัน 4 ปีแระ ราคาตอนนั้น 4000 เอง ก้อโอเคนะ ตอนนั้นแฟนหมอก้อพูดไม่ดีเหมือนกัน แต่ด้วยความที่อยากทำมากเรยทำอ่ะ
โดย: aumka111    เวลา: 2011-5-17 16:32
บริการสำคัญมาก เงินอยู่กับเราค่ะ ไม่ได้จะไปทำฟรี เชิดใส่ค่ะ หาหมอดีให้คำแนะนำดีๆมีเยอะ ถ้าเป็นดิฉันคงเดินออกตั้งแต่เจอพยาบาลค่ะ
โดย: pp_pompam    เวลา: 2011-5-17 17:42
สู้ๆนะค่ะ จขกท เราก็เป็นคนนึงที่ไปหาหมอบุญถิ่นแต่ตัดสินใจไม่ทำ
แฟนหมอบอกว่าฐานเราเบี้ยวเป็นตัวซี แถมมีฮัมพ์อีก
(หมอหักไม้ที่เอามาวัดกะจมูกให้ดูว่ามันเบี้ยวจริงๆ *()*)
ถ้าทำจะโครงเครงโยกง่ายกว่าคนอื่น
และก็ถามเราว่าจะทำไหม และก็ทำแบบไม่สนใจเราเลยแถมหันหน้าหนีอีก
ตามจริงตอนนั้นใจไม่ดีเลยเพราะเราเองก็อยากได้คำปรึกษาว่ามันจะทำแล้วเป็นไงบ้าง
แต่คนในคลีนิคกับทำเหมือนเราเป็นอากาศธาตุไม่มีตัวตน ไม่สนใจ เราก็เลยตัดสินใจไม่ทำ T*T

โดย: beautiiboo    เวลา: 2011-5-17 18:17

ดีแล้วค่ะ อย่าไปทำเลย เราก็เป็นคนที่ไม่ชอการบริการที่พูดจาไม่ดี หรือไม่ง้อลูกค้า ถ้าเป็นแบบนี้ จะเป็นหมอทำจมูกทำไม๊ ในเมื่อไม่อยากให้คำปรึกษาแบบนี้ แย่มากๆ ที่ดีนะ เราเลือกที่จะไม่ทำกับหมอ เพราะตอนแรกก็จะจองคิว
โดย: thaixbabie    เวลา: 2011-5-17 18:25
เรื่องทำจมูกเนี่ยอยู่ที่ดวงจริงๆนะคะ เราทำกับหมอคนนึงที่เพื่อนๆแนะนำ เพื่อนก็ไปทำมา ของเพื่อนออกมาดี แต่ของเราดันเบี้ยว กลุ้มใจสุดๆ
โดย: Thrin    เวลา: 2011-5-17 19:01
ผมก็เชียร์หมอเฉลิมนะครับ ผมจองคิวประมาณหกเดือนได้ครับ เมื่อวานเพิ่งไปทำมา หมอพูดดีมาก แนะนำดี ขนาดเราถามอะไรเยอะแยะ กังวลโน้นกังวลนี่ หมอพูดว่า "หมอทำแบบปลอดภัย ดูดีกว่าเดิมแน่นอน" ได้ยินแล้วมีกำลังใจเยอะเลย พี่แดงและพี่ๆ พนง คนอื่นๆ ก็พูดดี มีความประทับใจเยอะกว่านี้อีกครับ สรุปว่าประทับใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
โดย: Thrin    เวลา: 2011-5-17 19:23
แต่ตอนนี้คิวหมอเหลิมจองได้เดือนกรกฏาคมเป็นต้นไปนะครับ ลืมบอกครับ เพราะเห็นพี่ที่คลินิกรับโทรศัพท์ทั้งวันมีแต่คนโทรมาถามเรื่องคิว และคลินิกย้ายที่แล้วนะครับไปอยู่แถววัดเสมียนนารี ^^
โดย: e.toey    เวลา: 2011-5-17 19:29
สู้ๆนะคะ....อีกหน่อยก้อคงไม่มีไคอยากไปทำหรอกหมอพูดไม่ดี
โดย: patszajung    เวลา: 2011-5-17 19:30
ของผมทำมาหมอก็บอกว่าเบี้ยว แต่ทำมาก็ไม่เบี้ยวนะครับ แล้วรู้สึกพอใจมากๆ  แต่ต้องบอกว่าพนักงานหน้าเค้าเตอร์บริการแย่จริงๆครับ
โดย: geeoun_kk    เวลา: 2011-5-17 23:37
ตอบกระทู้ Drgreengown ตั้งกระทู้

55555   เอียง แน่ๆๆ เลย บอกเบี้ยวทุกคนแบบนี้
โดย: themodtrix    เวลา: 2011-5-18 01:43
ขอให้ได้ที่ทำดี ๆ นะครับ ส่วนผมตอนแรกคิดจะไปปรึกษาหมอ แต่คิดไปคิดมาเสียเงินทั้งทีเสียแพงๆไปเลยดีกว่า 555+ สบายใจกว่า สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้
โดย: nussara    เวลา: 2011-5-18 04:57
โห ขนาดนี้เลยหรอคะ กะว่าจะไปทำเหมือนกัน เริ่มหวั่นๆแล้วสิ
โดย: nussara    เวลา: 2011-5-18 05:17
ตอบกระทู้ nussara ตั้งกระทู้

โหๆ ๆๆๆ ยากขะ เพระาเราศึกษาหมอบุญถิ่นมาตลอดเลยอ่า  เพื่อนเราก้อไปทำมา
แต่ก้อไม่น่าพูดกับลูกค้าขนาดนี้เลยนะคะ
โดย: cherrypan    เวลา: 2011-5-18 08:34
ดีแล้วที่ยังไม่ทำ ค่อยๆศึกษาดูนะคะ ไม่งั้น เสียทั้งเงิน เสียเวลา และเจ็บตัวฟรี และยังต้องมานอยกับศัลยกรรมอีก จิตตกกันพอดี
ขอให้เจอหมอเก่งๆดีๆนะคะ
โดย: themodtrix    เวลา: 2011-5-18 08:49
ราคาถูกหรือแพงมากแค่ไหน ไม่ได้บอกถึงคุณภาพครับ   แต่ประเด็นหนึ่งในนั้นที่คิดราคาแพงคือ service และความสบายใจในการทำครับ อิอิ หมอทุกคนโอกาสพลาดได้หมดครับ ศัลยกรรมคือความเสี่ยง ขึ้นกับว่าเราสบายใจที่จะยอมเสี่ยงหรือเปล่าเท่านั้นเองครับ ^^ ผมโชคดีที่ทำออกมาแล้วยังไม่มีปัญหาอะไร แล้วผมก็เลือกหมอที่ราคาพอสมควรคับ  แต่ถ้า จ่ายแพงไป ทำออกมามีปัญหา ก็คงเสียดายนั่งร้องไห้ 5555+
โดย: aisom    เวลา: 2011-5-18 15:47
เราไปถล่มคีลนิคหมอกันเอาไม๊
โดย: mynameisgogo    เวลา: 2011-5-18 16:05
ผมก็เคยไปปรึกษา ภรรยาหมอพูดจาแย่มาก ไม่ให้คำปรึกษาแล้วยังมาทำหน้าดุใส่อีก ผมก็เลยตัดสินใจไม่ทำเหมือนกัน ผมไม่ง้อหรอกครับ ผมก็เห็นว่าหมอทำพลาดมาตั้งหลายเคส ทะลุตั้งหลายเคสแล้ว เห็นเพื่อนที่ทำมาดูจมูกโตมาก ไม่ชอบทรงเลย ไม่ได้จะดิสเครดิตคลินิกนะ แต่พูดจากประสบการณ์จริงเหมือนกันครับ
โดย: mynameisgogo    เวลา: 2011-5-18 16:07
ตอบกระทู้ Arnomalala ตั้งกระทู้

เห็นด้วยครับ เห็นด้วยอย่างมาก
โดย: kon101    เวลา: 2011-5-18 16:42
แนะนำคุณหมอยุทธพงศ์  เลยค่ะ  จมูกเบี้ยวเอียงคุณหมอตะไบให้เรียบร้อยเส็ดสับ  12,000.- จบไม่ต้องเสียความรู้สึกทีหลัง
โดย: RayChan    เวลา: 2011-5-18 16:45
เจออย่างนี้ เราเองก็คงไม่เอาด้วยล่ะค่ะ - -* แต่ดูเคสหมอบุญถิ่นแกก็หลุดหลายเคสเหมือนกัน

แถมไม่ง้อลูกค้าอีกต่างหาก ลูกค้าก็ไม่ง้อหมอล่ะ เหอะๆ

เห็นด้วยกับคนอื่นๆ ที่หมอดีๆมีหลายที่ค่ะ เราเสียเงินหลายหมื่น แถมมันอยู่กับหน้าเราเกือบตลอดชีวิต

เอาความสบายใจเป็นหลักดีกว่าค่ะ ^^
โดย: พา    เวลา: 2011-5-18 17:03
เป็นกำลังจัยให้นะ ขอให้เจอ หมอ ที่ถูกใจ
โดย: amping    เวลา: 2011-5-18 17:32
ทีแรกเราก้อเข้าไปศึกษาหมอเหมือนกัน บอกว่าของเราเบี้ยวขึ้นได้แต่สัน เราก้อเลยไม่ทำ ก้อเลยไปทำที่อื่น
โดย: porschez    เวลา: 2011-5-18 17:56
เราปัยมาแล้ว แกไม่ได้บอกว่า จมุกเบี้ยว แต่บอกว่า ใต้ตาข้างนุง ลึก ข้างนุงสุง อ่า เลยทำให้ดูเหมือนเบี้ยว อิอิ รอด
โดย: pmpo    เวลา: 2011-5-18 18:24
อ่านดูแล้วดุทั้งผัวทั้งเมียแถมพยาบาลอีก
โดย: love_dee9    เวลา: 2011-5-18 19:07
กะว่าจะไปหาหมอ บุญถิ่น ก็กลัว พอได้ อ่านหลายๆ กระทู้ เปลี่ยนใจ ดีกว่า...
งบน้อยก็ค่อยๆ เก็บเอาดีกว่าเนอะ..
โดย: love_dee9    เวลา: 2011-5-18 19:08
ตอบกระทู้ aisom ตั้งกระทู้

ไป๊.....
โดย: oshiji    เวลา: 2011-5-18 21:02
ทำไมเป็นงี้อ่ะคะ  เมื่อเช้าเราก็พาน้องไปแล้ว แต่ได้คิวบ่าย2 เราว่าจะไปเลดๆเพราะติดงานที่มหาลัยอ่ะ
แล้วก็เข้ามาเช็ค...เห็นกระทู้นี้ก็ ใจเสีย นะเนี่ย  !!!
นี่ก็ว่าจะไปตามนัดแล้วค่ะ

โดย: n_nezu    เวลา: 2011-5-18 21:24
เราก้อทำกับหมอบุญถิ่นน่ะ หมอผู้หญิงก็บอกว่าจมูกเราเบี้ยว แต่ทำมาแล้วไม่เห็นเบี้ยวเลย แล้วแต่ทรงจมูกของแต่ละคนหรือป่าว
โดย: ssrumai52    เวลา: 2011-5-19 00:45
เรากะหมอบุญ มีความรู้สึก เหมือนมันจะทะลุ เหมือนกัน เจ็บๆ ตรงปลาย แต่พอไปปรึกษาเมียหมอบอกว่า อยู่ได้ 2 ปีสบายๆ ไม่ทะลุแน่นอน 555+   (ควรเชื่อไหม)
โดย: lilly26    เวลา: 2011-5-19 00:47
  โดนด้วยค่ะ เจออภินิหารคุณนายผู้หญิงเข้าไป รีบโบกรถไปหาหมอสำรวยเลย เข้าไปปรึกษาแต่ชีมาวิจารณ์หน้าดิชั้น แถมทิ้งท้ายว่าทำไปก็ไม่สวยหรอก ไปหัดแต่งหน้าเอาเหอะ  จี๊ดค่ะจี๊ด  
โดย: bozsachiii    เวลา: 2011-5-19 02:41
เราก้อเป้นคนนึงที่ทำจากที่นี้ จากที่เห้นเพื่อนหลายๆคนเข้าไปหาหมอถ้าเค้าบอกว่าเบี้ยว พอไปทำที่อื่นก้อเบี้ยวจิงๆ ไปแก้ใหม่ที่หมออื่นก้อตรงอยุ่สักพัก เปลี่ยนมา สามหมอ ก้อเบี้ยวอยุ่เหมือนเดิม  ขนาดของเราเองไม่เบี้ยว แต่ถ้านอนตะแครงติดกันสักสองสามอาทิตก้อจาเอียงมานิดๆเลย  อย่างไรก้อตามขึ้นอยุ่กับความพอใจของแต่ละบุคคล ตัวเราเองทำมาตั้งแต่ราคา4000 เห้นจมูกเพื่อนเรา หลายๆหมอที่ราคาแพงกว่าก้อไม่หนีกันมาก แต่ถ้าวันหนึงวันได เจอหมอฝีมือดีและทุนทรัพย์พอที่จาทำใหม่ได้เราก้อจะทำเพราะอยากเปลี่ยนทรงจมูก สุดท้ายนี้ขอให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ด้วยละกันคับ
โดย: plengindy    เวลา: 2011-5-19 10:54
ราคาถูกก้อแบบนี้ เหวี่ยงได้อีก :):):)
โดย: Drgreengown    เวลา: 2011-5-19 12:22
ตอบกระทู้ geeoun_kk ตั้งกระทู้

โดย: mookmai    เวลา: 2011-5-19 19:40
ดีแล้วค่ะที่ไม่ทำ หมอคืองานบริการคนไข้
แต่แบบนี้มันไม่ใช่ว่าจะไปทำกะหมอบุณถิ่น
เปลี่ยนจัยแล้ว เห่อๆๆๆๆ
โดย: kimhun    เวลา: 2011-5-19 19:55
ถ้าเป็นหมอท่านอื่นๆ เค้าก็น่าจะพยายามแก้ไขให้ได้มากที่สุดนะคับ ไม่ใช่ดักคอว่าต้องออกมาเบี้ยวแน่ๆตั้งแต่แรก!!

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2