ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เพื่อนคะ เราควรจะแก้จมูกดีมั้ยคะ เครียดค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-29 23:13
ชื่อกระทู้: เพื่อนคะ เราควรจะแก้จมูกดีมั้ยคะ เครียดค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-4-29 23:35

ทำมา 16 วันแล้วค่ะ แกนเล็กชัดมากๆ  ไม่สวย ไม่ชอบเลยค่ะ
ถ้ารอให้ยุบ โอเค หัวตา ตรงระหว่างคิ้วจะยุบลง ทางคลินิกบอกว่าจะยุบอีก (เรายังไม่ได้ไปให้คุณหมอดูนะคะ)  
ที่เห็นชัดๆคือ แกนมันเล็กไป มันเห็นชัดมากค่ะ ตัวจริงชัดกว่านี่มาก ซิลิโคนเสริมจากหัวคิ้วมาเลย
ถ้ายุบแกนที่เล็กอยู่แล้วก็จะเรียวเล็ก ให้มันเห็นสันชัดเข้าไปอีก    
เหมือนตะเกียบเลยอะ

หน้าตรงเราไม่ได้ไล้ดั้งด้วยนะคะ มันสะท้อนเป็นแท่งสันโดดออกมาจากหน้าเลย
เพื่อนๆว่าควรจะแก้มั้ยคะ ขอตรงๆนะคะ ไม่ต้องอวยกัน เราจะได้จองคิวหมออื่นแล้วค่ะ   อยากได้แบบขยี้จมูกได้ด้วย
เฮ้อ!....

หน้าข้างๆค่ะ ซิลิโคนเสริมเริ่มจากหัวคิ้ว เห็นหน้าปั๊บรู้เลยว่าเสริมมา แม่ก็บอกค่ะ  

โดย: pizzaa    เวลา: 2011-4-29 23:29
สวยแล้วพี่สาวอ่ะ เอามาแลกกับของน้องนะ เราสวยเท่ากันเลย เอ๊ะ ๆ ให้พี่สาวสวยกว่า 50% อ่ะ อิอิ
โดย: se7entime    เวลา: 2011-4-29 23:53
เจ้าของกระทู้ไม่ชอบหรอคับ
โดย: tatata111    เวลา: 2011-4-30 00:01
ถ้ามีตังค์ก็แก้จนกว่าเราจะพอใจเลย ผู้หญิงเราถ้าไม่มั่นใจก็ไม่มีแรงขับเคลื่อนทำอะไรเลยค่ะ
โดย: loveprince    เวลา: 2011-4-30 02:30
รอดูซักเดือนสองเดือนก่อนดีกว่ามั้ยครับ เผื่อว่ามันจะเข้าที่เข้าทางมากขึ้น
ยังงัยก็ภาวนาขออย่าให้ได้แก้เลยนะครับ เด๋วเจ็บตัวอีก
โดย: moshimussha    เวลา: 2011-4-30 03:31
เหอะๆ ตอนทำครั้งแรกของสองก็เสริมจากหัวคิวมา แม่สองก็บอกว่าดูก็รู้ว่าทำมา และก็มีปัญหาเกิดกับดั้งนิดหน่อยเลยได้แก้ (สมใจ) ถ้าเราไม่ชอบก็แก้ค่ะ เพราะมันคือความมั่นใจของตัวเราอะค่ะ ช่วงก่อนสองแก้ ความมั่นใจในตัวเองลดไปเกือบหมด แก้มาก็ดีขึ้น แต่ต้องรออย่างน้อยให้ครบเดือนก่อนนะคะ ยังไงก็ต้องรอค่ะ อย่างน้อยก็ให้จมูกเราพักบ้างสักหน่อย แล้วถ้าจะแก้ค่อยว่ากันหลัง1เดือนนะคะ ของสองหมอแก้ให้ก็ต้องรอสองเดือนแน่ะค่ะ  และก็ลองปรึกษาคุณหมอที่ทำให้เราอะค่ะ ปรึกษาที่บ้านด้วยถ้าจะแก้  เป็นกำลังใจให้นะคะ
โดย: rodmayzy    เวลา: 2011-4-30 09:51
ไหน..ๆ ก็เจ็บตัว เสียเงินแล้วรอ อีกหน่อยนะคะ
ช่วงระหว่างตาเหมือนของเราเลยคะ ..
ทำกับคุณหมอ อะไรคะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-30 10:04
ต้นฉบับโพสต์โดย moshimussha เมื่อ 2011-4-30 03:31
เหอะๆ ตอนทำครั้งแรกของสองก็เสริมจากหัวคิวมา แม่สองก ...

ขอบคุณค่า ของสอง มีปิดเทอม แต่ของเราต้องลางานเป็นอาทิตย์ แถมบางวันเราต้องไปเจอลูกค้าอีก
เราเลยอยากหาหมอที่แก้แล้วช้ำน้อยๆ แก้รอบเดียวจบเลย ไม่เอาอีกแล้ว
โดย: Bangie    เวลา: 2011-4-30 10:19
เพิ่งทำมาเอง..แก้ได้แล้วหรอคะ??
ต้องรอ 3 เดือนก่อนรึป่าว??
โดย: hiopop    เวลา: 2011-4-30 21:10
คิดดีๆๆน่ะค่ะรอให้เข้าที่ก่อน ไม่อย่างนั้นจ่ะเป็นการแก้ที่ไม่สิ้นสุดค่ะ รอ3เดือนก่อนเถอะค่ะ ขนาดหมอเฉลิมบางคนก็แก้แล้วแก้อีกไม่ตำ่กว่าสองครั้งกว่าจ่ะพอใจ แต่ยังไงเงินก็เงินของเราหน้าก็หน้าของเราหากมันขัดใจจริงๆๆก็แก้เลยค่ะไม่อย่างนั้นก็จ่ะไม่สบายใจไปตลอด
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-30 22:09
ต้นฉบับโพสต์โดย hiopop เมื่อ 2011-4-30 21:10
คิดดีๆๆน่ะค่ะรอให้เข้าที่ก่อน ไม่อย่างนั้นจ่ะเป็นก ...

ขัดใจจริงๆจ้า
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-30 23:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-4-30 23:21

ข้างๆคะ ซิลิโคน เสริมจากหัวคิ้ว

โดย: Goldfish01    เวลา: 2011-4-30 23:21
ทำที่ไหนมาคะ อืม เราทำกับหมอบุณถิ่นมาได้23 วันแล้ว ตั้งแต่วันที่7 เมษายน54-30
เราก้อยากแก้มาก เพราะของเราเท่าที่ดุมันไม่โด่งเลยค่ะ ธรรมชาติเกิน แต่เพื่อนๆเราที่ทำกับหมอบุณ มา5 คน บอกให้ใจเย็นๆ รอ 1-3เดือน ท่าให้ดีจะเข้ารูป ใน3เดือน เพื่อนบอกช่วง1-3เดือนหน้าเราจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ
เราจะรอจนครบ3เดือน ถ้าไมไ่ดีจะไปแก้ และไปกับหมอบุณถิ่นคนเดิมนี่แหละ คลีนิคบุณรัตนื  บางลำภู
เพราะส่วนตัวชอบคุณหมอ เพระาทำดี ความจริงคุรหมอถามเราแล้วตอนที่วัดซิลิโคนให้ก่อนทำว่าเอาโด่งแค่ไหน เราดันบอกเอาแค่นี้เอง คิดเเล้วเสียดาย ทำทั้งที หน้าจะเอาโด่ง แต่เพื่อนเราบอกของเรา ก้ดู ดีนะ เริ่มเห็นสัน จากที่ตอนแรกเราแบนมาก ไม่มีสันตรงกลาง ถ้าคนที่รู้จักจะทักว่าทำไมไม่เอาโด่ง แต่ถ้าคนที่ไม่รู้จักเราเพิ่งเห็นเราครั้งแรกเขาไม่รุ้เลยว่าเราไปทำมา พอเราบอก เขาบอกธรรมชาติ สวยดี ---ตอนนี้สับสน เครียดมาก ไม่รู้ว่าหลัง3เดือนแล้ว มันจะโด่งกว่านี้ไหมคะเพื่อนๆ
โดย: Nu_MinT~    เวลา: 2011-4-30 23:23
เท่าที่ดูจากรุปก้โอเคนะค่ะ สวยดีอะ
โดย: Goldfish01    เวลา: 2011-4-30 23:24
http://www.dungdong.com/?124307
เข้ามาดูได้ค่ะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-1 00:13
หัวตาชัดเกินไปค่ะ ไม่ชอบเลย
เครียด อยากเอาออกเร็วๆ อยากแก้เร็วๆ
โดย: shiotamago    เวลา: 2011-5-1 09:42
ผมว่าดีแล้วนะตังเอง รอยุบอีกหน่อยสวย เชื่อผมดิ เดี๋ยวถ้าได้แบบไม่ชัดมา ตัวเองจะไม่ชอบ เพราะว่าจะบอกว่า ไม่เห็นโด่งเลย มองไม่รู้เลยอีกหละ ให้มันชัดแบบนี้หละคับ ดูโด่งดีออก ยังไงรอยุบอีกหน่อยดีกว่านา
โดย: somoki    เวลา: 2011-5-1 16:04
เหมือน เรา เลย เซ็ง มาก แม่บอก เสริมแล้ว เหรอ เสริม มาเหมือนไม่ได้เสริม เล็กมา ของเราอะ
โดย: nowar    เวลา: 2011-5-2 00:21
ทำที่ไหนหรอค่ะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-2 01:19
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-2 01:34

ยิ่งยุบยิ่งทุเรศอะค่ะ แท่งมันไล่ลงมาชัดมาก เราว่าก่อนทำดูดีกว่าอีกอะ
ขอแบบไม่แต่งหน้าเลยนะคะ จะได้เห็นงานกันชัดๆ

วันที่ 19 นะคะ นี่ถ้าวันหลังๆซิลิโคนจะเป็นสันชัดมากกว่านี้อีก

ตอนนี้เราอายมาก ต้องใส่แว่นบังดั้งไว้ตลอดเลย
โดย: yatavee    เวลา: 2011-5-2 01:27
สันชัดไปจริงค่ะ  แต่เรื่องหัวตานี่รอนานกว่านี้อาจจะยุบได้นะคะ
โดย: npueng    เวลา: 2011-5-2 10:44
เราว่าอย่าเพื่งนอยดีกว่านะคะ โดยส่วนตัวเราไม่เคยรู้จัก จขกท ไม่เคยเห็นหน้าเดิมเราก็ดูไม่ออกว่า ทำมาหรอก สวยออก ไม่ได้เห็นเป็น Sille เเหล่มๆเหลี่ยมๆ หรือ จะทะลุ ทำใจให้สบายค่ะ ระยะเวลารัด ตัวยังอีกนาน รออืกหน่อย มั่นใจเข้าไว้ คนที่ทำจมูกเคยมาหรื่อคนที่ดูเยอะรู้เยอะยังไง๊ยังไงก็ดูออกค่ะ โดยเฉพาะมนุษย์เเม่ เค้ายิ่งรู้อยู่แล้วยิ่งรู้สืกชัดกว่าคนอื่นเเน่นอนค่ะ ไม่อยากให้เจ็บตัวซ่ำๆหน่ะค่ะ
โดย: npueng    เวลา: 2011-5-2 11:05
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=442
อ่านกลางๆนะคะ เห็นว่าอาจจะดีเลยเก็บมาฝากค่ะ สู้ๆ
โดย: Zaynos    เวลา: 2011-5-2 11:27
ตรงหัวตาเราฟันธงว่าของตัวเองยุบอีก เพราะว่ารอยเหลืองยังไม่หาย แสดงว่าเนื้อยังสมานตัวไม่เต็มที่ แต่เรื่องรอยสันนี่เราก็เป้นอา แต่ยังดีที่เป็นข้างเดียว ซึ่งเราก็จะให้หมอดูเหมือนกัน T^T
โดย: amjayy    เวลา: 2011-5-3 00:34
อาจจะเห็นสันชัดเพราะยังช้ำอยู่ปะคะ ของเราตอนช่วง 2-3 อาทิตย์เนี่ย ผิวตรงหัวตาช้ำ+คล้ำ ทำให้มองดูเหมือนเห็นซิลิโคนชัด แต่พอเริ่มหายช้ำ หายดำ มันก็ดูเนียนขึ้นค่ะ

ใจเย็นๆค่ะ ยังไงตอนนี้ก็ยังไม่ควรแก้ รอดูไปก่อนค่ะอย่าเพิ่งนอย  นี่ยังไม่หายช้ำเลยเนี่ย แปลว่ายังหายไม่สนิท ใจเย็นๆก่อนนะคะ

ของเราตอนช่วง 1-3 อาทิตย์นี่ดูบิดๆเบี้ยวๆไปเลยด้วยซ้ำค่ะ มันยังไม่หายดีอ่ะ ใจเย็นๆ
โดย: alexandra    เวลา: 2011-5-4 01:25
เท่าที่ดูพี่ว่าเเกนเห็นชัดจริงๆค่ะ เเต่ปลายยังไม่ยุบเท่าไหร่
รอดูอีกสักพักสักเดือนกว่าๆก็เห็นทรงชัดเจนเเล้วค่ะ ทีนี้หนูจะรู้ละว่ารับมันได้ไหม ถ้ารับไม่ได้ก็เเก้ เเต่อยากให้รอพักเนื้อเยื่อสัก 3 เดือนค่ะ ถ้าเเก้ไวไปมันจะส่งผลกับเนื้อหนูเอง จะหายช้า
ช่วงนี้หาข้อมูล นัดปรึษาหมอหลายๆที่ไปก่อน (ที่ๆไม่เสียค่านัดปรึกษา เอาให้ครบเลยค่ะ)
เป็นไปได้จองคิวไว้เลยเพราะถ้าต้องเเก้จริงๆจะได้ไม่ต้องรอไปอีกนาน
โดย: golf009    เวลา: 2011-5-4 07:31
ของเราปลายก้อบวมมมมเหมือนกันค่ะ อยากให้มันยุบเร็วๆๆจัง เเหะๆๆๆ เเต่ยังไงก้อต้องรอ จขกท. ใจเย็นๆๆๆนะคะ สู้ๆๆ ทำใจให้สบายรอก่อนซักเดือน
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-4 12:43
กังวลเรื่องแกนเล็กเป็นท่อนไม้มากเลยค่ะ มันคงไม่ใหญ่ไปกว่านี้ใช่มั้ยคะ
มองกระจกแล้วรู้สึก ทุเรศอะค่ะ
โดย: du_ke    เวลา: 2011-5-4 14:00
ปกตอหมอทำแกนให้ใหญ่นะคะ เท่าที่ดุ๊กดูรีวิวมา  เด่วรอซักเดือน นะคะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-4 15:38
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-4 15:38

พี่ว่าจะไม่รอแล้วหละ ยิ่งรอยิ่งเล็กลงๆอะ  
โหงวเฮ้งเสียด้วย ตกงานด้วยค่ะ  
โดย: deerzeedzaa    เวลา: 2011-5-4 18:29
ทามกะหมอไหนมาค่
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-4 20:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-4 20:26

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-4 20:26

วันที่ 21 ยังคงเห็นเป็นแท่งๆ ทุเรศๆ

เราว่าก่อนทำไม่สวยแล้วนะ ทำแล้วน่าเกลียดอะ   

คนอื่นทำแล้วดูดีขึ้น ของเราทำแล้วขี้เหร่ลงอย่างมาก ทุกวันต้องใส่แว่นบังดั้งแท่งๆนี่ไว้เพราะเราอาย

เราอยากกลับเป็น E แหมบเหมือนเดิมอะค่ะ

รูปขวาคือแบนๆแบบเดิม

โดย: naori    เวลา: 2011-5-5 14:35
ทำได้กี่วันแล้วค่ะ  ดูเป็นแท่งตามที่บอกเลยอ่ะ อดทนรอเหมือนที่ทุกคนว่าดีกว่ารอครบเดือนแล้วค่อยว่ากันใหม่เป็นกำลังใจให้นะ
โดย: octobie    เวลา: 2011-5-5 17:02
ตามมานะคะ
เราว่า... มันดูทำจมูกมากไป ไม่ธรรมชาติอะ แล้ว เห็นแท่งชัดมากๆ ถ้าไม่ชอบก็แก้ คะ แต่ รอสัก 2เดือนกำลังดีนะ จมูกเราจะเปลี่ยนไป แต่ไม่มากหรอกนะ (ตามประสบการณ์) ถ้าเห็นแล้วไม่ชอบ ยังไงก้คงไม่ชอบ สู้ๆคะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-5 18:49
ทำมาจะครบเดือนแล้ว ไม่มีวันไหนที่มีความสุขเลยตั้งแต่ทำมา
เราหน้าหมวย ทำทรงนี้แล้วดับมากเลยค่ะ เราคงไม่ทำตากับหมอคนนี้แล้วอะค่ะ  
เราโทรไปคลินิกพี่เดือนก็บอกบวม  
เราว่ามันไม่ได้บวมแล้วเพราะเรากดแล้วเราไม่เจ็บ แต่ซิลลี่แกนเล็ก แถมหัวตาสูง น่าเกลียด  

ตอนแรกเราตัดสินใจจจะไปแก้กับหมอศรัณย์ แต่กลัวหน้าแย่กว่าเดิมอีก
เลยเอาออกไปเลยดีกว่า อยากทำค่อยไปฉีดเอา เข็ดแล้วอะค่ะ
โดย: FreeDomPiaS    เวลา: 2011-5-6 20:48
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FreeDomPiaS เมื่อ 2011-5-6 20:48

ตัวเองอันนี้ความเห็นเค้าที่เค้าดูมาทั้งหมดนะ  ถ้าตัวเอง ตัดปีกออกอะเค้าว่าจะสวยเลยละ มันจะดูเข้าทรงเข้าที่กว่าปะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-6 21:50
วันนี้เราไปคุยกับคุณหมอมาแล้วนะคะ
-หมอบอกรอยุบ ยังไม่ยุบเลย หัวตาก็จะยุบอีก
-จะแก้ก็ได้แก้ฟรี ถ้าเปลี่ยนซิลิโคนก็เพิ่มอีกพันนึง
-พี่เดือนจัดแก้อักเสบมาให้อีก 1 ชุด
-ตัดไหมละลายออก ชีวิตสบายขึ้นมาก

โดย: kikaiii    เวลา: 2011-5-6 22:06
เห็นด้วย ว่ายังบวมอยู่ยังไม่เห็นทรงชัดเจน
โดย: kittykat@    เวลา: 2011-5-6 23:07
ตอนที่บวมจมูกหมอท่านนี้ทรงจะไม่สวยเจ้าตัวต้องทำใจต้องอดทนรออย่างเดียว จากประสบการณ์ของเราเองตอนนี้จะสองเดือนจมูกเข้าทรงมากขึ้นจากที่ไม่ชอบตอนนี้ชอบม๊ากกกกกกกกกกกกจากที่บอกตัวเองฉันแก้แน่นอนตอนนี้ไม่แล้ว สวยถูกใจอาจจะไม่ใช่จมูกที่สวยในสายตาคนอื่นแต่มันเข้ากับหน้าเราค่ะ หัวตาจะค่อยๆยุบลงเรื่อยๆค่ะ

โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-6 23:46
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-6 23:46
ต้นฉบับโพสต์โดย kittykat@ เมื่อ 2011-5-6 23:07
ตอนที่บวมจมูกหมอท่านนี้ทรงจะไม่สวยเจ้าตัวต้องทำใจต ...

จริงหรอค้า  ตอนนี้มรสุมชีวิตรุมเร้า   ตันไปหมดเลย
อ่านแล้วรู้สึกดีขึ้นมากเลย

ขอบคุณค่ะ
โดย: Momo77    เวลา: 2011-5-7 03:30
ใจเย็นๆก่อนนะคะ รอตามที่คุณkittykatบอกไปก่อนนะคะ
ตอนนี้คุณอาจมีหลายเรื่องให้จิตตก  พยายามอย่าไปคิดมากค่ะ
ถ้าจมูกมันไม่ได้มีปัญหาที่แผลต้องรีบแก้  อดทนไปก่อนนะคะ
เพราะถ้าแก้ ก็ต้องมานั่งนอยด์ตอนมันบวมอีก คิดดู บวกเวลาที่คุณอดทนมาถึงตอนนี้เพิ่มขึ้นไปอีก ยิ่งจะคิดมากนะคะ
ปัญหาตอนนี้มันไม่ได้อยู่ที่ทรงจมูกอย่างเดียว  มันอยู่ที่ใจล้วนๆ เข้มแข็งนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ปล ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของตัวคุณเองอ่ะนะคะ  ที่พิมพ์มาทั้งหมด แค่อยากให้กำลังใจ สู้ๆค่ะ
โดย: alexandra    เวลา: 2011-5-7 15:23
ตอบกระทู้ kikaiii ตั้งกระทู้

ถ้าทางหมอเขารับผิดชอบหากตัวเราเองนั้นไม่พอใจผลงานหรือผลงานไม่ถูกใจเราโดยการเเก้ให้ฟรีหรือเหลาซิลิโคนอันใหม่ให้ จ่ายเพิ่มอีก 1,000 บาทได้ซิลิโคนใหม่ที่อาจจะเหลาสวยเเละพอดีกับเเกนกระดูก(ถ้าเป็นพี่ๆก็เลือกที่จะจ่ายเพิ่ม 1,000 บาทเเล้วได้เเกนใหม่ ดีกว่าไปหาเเก้ที่อื่นให้เสียเงินหลักหมื่นขึ้นอะจ้า) เพราะยังไงทางคุณหมอก็ยังรับผิดชอบผลงานอยู่
ก็น่าจะรอให้ยุบเหมือนทางคลีนิคบอกอะนะ เพราะยังไงตอนนี้มันก็ยังบวมเเละทำอะไรไม่ได้
อดทนเเล้วก็พยายามไม่มองกระจกบ่อยๆนะ
โดย: bass27    เวลา: 2011-5-7 15:31
ใจเย็นๆนะ ต้องใช้เวลานิดนึง  เอาใจช่วยนะคะ

โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-8 08:09
ต้นฉบับโพสต์โดย alexandra เมื่อ 2011-5-7 15:23
ตอบกระทู้ kikaiii ตั้งกระทู้

ถ้าทางหมอเขารับผิดชอบห ...

คิดเหมือนกันค่ะ แต่ของเก่ายังบวมอยู่เลย กว่าจะได้ได้ก็อีกสองเดือนเลยค่ะ
ต้องทนไอแท่งหลอดๆนี่ไปต่ออีก

บอกตรงๆว่าอายอะ ต้องใส่แว่นบังไว้ตลอดเวลา
โดย: piggypeaches    เวลา: 2011-5-9 21:39
สวัสดีจ้า แวะมาทักทาย ไม่ได้เข้าเว็บเลย เพราะเข้า web ไมได้คะ ตั้งแต่ลง window ใหม่ เลยต้องใช้ของเพื่อนแทน

เรื่องจมูก ภีว่ามันเป็นสันจัง ว่าแต่หมอยุทธถนัดสันค่อนข้างใหญ่ไม่ใช่เหรอ?? แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น รอให้ยุบก่อนดีกว่านะจ้า อย่าเพิ่งนอยนะ มันไม่น่าเกลียดอย่างที่คิดหรอก ใจเย็น รอดูสักพักนะ ส่วนพี่ภีคงไม่ทำจมูกแล้วอ่าจา ที่บ้านไม่สนับสนุนจ้า ใจเย็นๆ นะ ทุกอย่างมันจะดีเองจ๊ะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-10 02:52
ต้นฉบับโพสต์โดย piggypeaches เมื่อ 2011-5-9 21:39
สวัสดีจ้า แวะมาทักทาย ไม่ได้เข้าเว็บเลย เพราะเข้า web  ...

ซักปีหน้าอาจจะไปถอดออกแล้วทำไขมันแบบพี่บ้างค่ะ ดีมั้ยคะ
โดย: 3d-eyebrows    เวลา: 2011-5-11 01:05
ยังเขียวช้ำอยู่เลยค่ะ
ดูยังไม่ออกค่ะ
ต้องสามเดือน
แต่ระหว่างนี้ต้องคอยดูด้วยนะว่ามันเบี้ยวรึป่าว
ถ้ารู้สึกว่าเบี้ยวก็ใช้มือดันๆดัดๆ อ่ะค่ะ มันก็ตรงเอง
โดย: MISSR    เวลา: 2011-5-11 03:40
น้องหน้าใสมากเลยคะ เรื่องที่กลุ้มๆรอสามก่อนนะคะ พอหายบวมแล้วทุกอย่างจะดีขึ้นคะ
ถ้าไม่ชอบถึงตอนนั้นค่อยแก้คะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-11 04:37
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-5-11 03:40
น้องหน้าใสมากเลยคะ เรื่องที่กลุ้มๆรอสามก่อนนะคะ พอห ...

ปกติไม่ค่อยมีสิวเลยค่ะ มีตอนมีประจำเดือน ไม่เคยเข้าคอร์สทำหน้าเลย
โชคดีที่ชีวิตนี้ยังมีอะไรดีๆอยู่บ้าง หน้าไม่มีสิวแต่ไม่ขาว
ตอนนี้ก็เริ่มชินหน้าแท่งๆของตัวเองหน่อยแล้ว
แอบหวังว่ามันจะยุบลงเร็วๆ ไม่อยากแก้เลย
เจ็บค่ะ
โดย: MISSR    เวลา: 2011-5-11 08:56
ตอบกระทู้ cutecutecute ตั้งกระทู้

เชื่อป๊ะพี่เคยบ่นกะคนรอบตัวทุกวัน ว่ามันใหญ่ บวม บลาๆๆๆ จนครบเดือนกว่าไกล้สองเดือน สังเกตุว่ามันแตกต่างขึ้น เริ่มชอบนิดหน่อยคะ พอมาตอนนี้สองเดือนครึ่ง ชอบคะมากคะ เพราะเป็นคนปีกหนาปลายหนา พอมันแห้ง ระหว่างตาเริ่มสมดุลย์กับปลาย เลยโล่งอกคะ ตอนแรกแกนออกโค้งด้วยคะตกใจมากแต่ที่แท้มาจากอาการบวมด้านขวาที่หมอผ่าและแทรกสิลิเข้าไปคะ ตอนนี้หายบวมแกนเสมอเท่ากันคะ มีนิดเดียวคะคือปลาย แต่รอสาม ถึงหกเดือนคะ ขอให้อย่ากังวลมากเกินไปคะ รอหน่อยคะน้อง เท่าที่ดูเปรียบเทียบของเก่าหน้าน้องมีมิติมากคะตอนนี้ หายบวมก่อนนะคะค่อยตัดสินใจที่หลังว่าจะแก้ดีไหมคะเป็นกำลังใจให้น้องนะคะ
โดย: angle_pim    เวลา: 2011-5-11 22:47
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ด้วยคนนะคะ หัวอกเดียวกัน

อยากรบกวนถามผู้รู้ด้วยว่า
ถ้าจมูกเชิด ต้องรอสามเดือนมันจะเชิดน้อยลงมั้ยคะ
หรือเชิดแล้วเชิดเลย
กลุ้มใจมากกกกกกกกกกกก
โดย: nulex    เวลา: 2011-5-13 20:17
เป็นงัยบ้างคนสวยพี่แวะมาทักทายจ้า ตกลจะแก้หรอ สู้ๆๆน่ะ  พี่จะเป็นกำลังใจให้  
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-14 09:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-14 09:38

เนี่ย 1 เดือนแล้วก็ยังแท่งอยู่นะคะ หัวตาดูแปลกๆ  ไม่ชอบเลยอะค่ะ
เดินไปไหนมาไหนแล้วรู้สึกอายมากเลยค่ะ

โดย: pattoboy    เวลา: 2011-5-14 10:30
นอยขนาดหนักเลยเนี่ย ยิ่งใจไม่ชอบอยู่แล้วยิ่งเหมือนย้ำคิด จิตตกมากๆเลยคุณ เพิ่งจะเดือนเดียวเอง อดทนรอดูไอ้แท่งๆนี่ไปซักอีกเดือนสองเดือนก่อนดีไหม ถึงตอนนั้นชอบไม่ชอบยังไงก้อยังแก้ได้ คนอื่นเค้าแก้กันสี่ห้ารอบกว่าจะเจอที่เหมาะกะหน้าจริงๆอ่ะ เข้าใจค่ะว่าทำมาแล้วคาดหวังว่าจะสวยจะเป๊ะแต่บางอย่างต้องอดทนรอนิดนึง ผลบางอย่างมันกระดืบๆมาช้ามาก อย่าไปคิดถึงมันมากหาอะไรทำจะได้ไม่ต้องมาว่างคิดถึงเรื่องจมูกแล้วเอากระจกมาส่องยิ่งคิดยิ่งดูยิ่งเครียดเสียสุขภาพจิตค่ะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-15 08:26
ต้นฉบับโพสต์โดย pattoboy เมื่อ 2011-5-14 10:30
นอยขนาดหนักเลยเนี่ย ยิ่งใจไม่ชอบอยู่แล้วยิ่งเหมือน ...

ถอดออกรอกันนานมั้ยคะ กลัวจมูกเป็นโพรง พอเอาออกแล้วยุบน่ะค่ะ

ถ้าไม่ถอดก็ต้องแก้ เพราะหมดความมั่นใจเพราะจมูกมากๆเลย
โดย: BpbP    เวลา: 2011-5-15 20:29
รออีกหน่อยน๊า พี่ดูตั้งเเต่วันที่เราไปทำมา รีวิวได้ฮามาก อย่าเพิ่งจิตตก เผื่ออะไรๆจะดีขึ้น
พี่ก็อยากทำเเต่เเม่ไม่ให้ทำเเหละ อด..
โดย: nong_nanny    เวลา: 2011-5-19 10:37
ใจเย็นๆๆนะค่ะ รอดูไปก่อนค่ะ เราก็ได้แรงบันดาลใจทำกับหมอยุทธจากกระทู้ ของ จกขท. ด้วยนะค่ะ แนวทางการดูแลตัวเองด้วย เดินตามมาติดๆๆเรยค่ะ ใช้ลูกประคบเหมือนกานเรย ของเราทั้งบวมทั้งเขียวทั้งช้ำ สารพัดเรยค่ะ เราว่าจมูกเราก็ไม่ค่อยโด่งเท่าไหร่ แต่ก็จะรอดูไปก่อนค่ะ สู้ สู้ ค่ะ ไหนๆๆก็ทำแล้วรอเวลาก่อนนะค่ะ ไม่ถูกใจจริงๆ ค่อยว่ากัน นึกถึงวันเวลาที่ฝ่าฟันเอาไว้ค่ะกว่าจะหายบวมหายช้ำ ขอให้ีความสุขในเร็ววันนะค่ะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-19 10:41
ต้นฉบับโพสต์โดย nong_nanny เมื่อ 2011-5-19 10:37
ใจเย็นๆๆนะค่ะ รอดูไปก่อนค่ะ เราก็ได้แรงบันดาลใจทำกั ...

ดีใจจังเลยมีคนมาอ่านรีวิวหน้าโล้นๆของเราด้วย
สรุปเราแก้ค่ะ เราเป็นคนที่ทำมาแล้วไม่ประทับใจทรงจมูกอย่างมากกกกกก

ตอนนี้หน้าไม่เขียวไม่เหลืองแล้วนะคะ เหลือแต่ทรงจมูก ซึ่งเราไม่ชอบเลย
เป็นทรงปราบเซียนที่คนไม่สวยๆอย่างเราทำแล้วดับ  เห็นรุ่นน้องสวยมากทำทรงนี้ แต่หมออื่น ก็ดับเหมือนกัน
โดย: nong_nanny    เวลา: 2011-5-19 10:48
ตอบกระทู้ cutecutecute ตั้งกระทู้

ใช้แบบของใครหรอค่ะ ถ้าไม่ชอบก็แก้เถอะค่ะเพื่อความสบายใจค่ะ เราส่องกระจกเห็นหน้าตังเองทุกวัน เอาแบบว่าส่องแล้วมีความสุขดีก่าเนอะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ค่ะ แก้แล้วก็รีวิวให้ดูบ้างนะค่ะ รอติดตามค่ะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-19 16:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-19 16:43

สาเหตุที่แก้นะคะ

จากวันแรกจนวันนี้ ก็ไม่หายเป็นแท่งค่ะเลยค่ะ เหมือนเดิมเป๊ะ ถ่ายรูปเห็นแท่งชัด เดือนเกือบครึ่งแล้วค่ะ
ไปหาหมอ หมอว่าแท่งๆจะหายไป หมอบอกสโลปสวย แต่เราว่าไม่สวย
จมูกทรงปราบเซียน ทรงตัว C  เราหน้าผากแบนทำแล้วดับอนาถ
แต่เรื่องสโลปไม่สวยเราหยวนๆนะ กลุ้มหนักคือเรื่องเห็นแท่งนี่แหละ ตอนนี้จมูกเหมือนกระเปาะ ที่ใช้ทดลองเป็นแท่งตรงลงมา แล้วปลายบานออก

หันหน้า หันข้าง ไม่มีตรงไหนที่เราชอบเลยค่ะ
ทุกวันเราอายจมูกมากกกกก ต้องใส่แว่นบังความเป็นแท่งๆไว้

รูปนี่ไม่มีบวมแล้วนะคะ เม้มปากได้สุดๆๆๆ หาวได้สุดๆๆ ฉีกยิ้มไม่ติดแล้ว
ไม่มีเขียวเหลืองม่วงเหลือแล้ว เป็นเงาของแท่งซิลิโคนล้วนๆเลย

แบบเบิบไม่เกี่ยวเลย
เนื้อน้อย ทำแบบโด่งไม่มากแล้ว ยังดูแท่งเลย
สาเหตุที่แท้คือหมอเหลาไม่ดีเอง ไม่รับกับโครงหน้าคนไข้
ไปปรึกษาที่อื่นเค้าก็ว่าซิลิโคนตรงตาใหญ่ไปนะ เลยเห็นแท่งชัด

แถมตำแหน่งซิลิโคนก็เสริมโน้นนน สูงไปถึงหัวคิ้ว  ให้รอยังไงก็ไม่หายแท่ง หัวคิ้วไม่หายไปเพราะกดเจอซิลิโคนแล้ว นอกจากหาที่แก้เอาเองค่ะ

เรามีทางเลือกไม่กี่ทาง หมอบอกแก้ให้ฟรี แต่ซิลิโคนเดิม ซึ่งเราไม่เชื่อแล้วว่าคราวหน้าจะไม่หายแท่ง แล้วทรงเดิมเราไม่ชอบทั้งทรงและความแข็งของซิลิโคนญี่ปุ่น

เปลี่ยนซิลิโคนใหม่จ่ายเพิ่มอีกไม่กี่พัน แต่เราไม่เอาแล้วค่ะ

อีกอย่างเราไม่สะดวกเดินทางเลย คงจะเปลี่ยนเป็นคลินิกใกล้ๆบ้าน บริการหลังการขายดีๆแทนค่ะ หาหมอที่มีเคสแท่งๆมาแก้ แล้วหายแท่ง
เราอยากได้คลินิกที่เราได้เบอร์หมอมาคุยโดยตรงได้เองด้วย จ่ายแพงแต่สบายใจกว่า
หรือใส่ Fat ตัวเองหรือ Filler เข้าไปปิดตรงส่วนแท่งๆนี้ ซึ่งมันก็จะไหลได้ ยุบไป แล้วมาเติมบ่อยๆ
หรือ เอาออกไปเลยค่ะ
โดย: BpbP    เวลา: 2011-5-19 16:32
ต้นฉบับโพสต์โดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-19 16:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-19 16:26

สาเหตุที ...

อืมมม เข้าใจอารมณ์นั้นเลยคะ พี่เองเพิ่งจองคิวคุณหมอไว้ ยอมรับว่าเห็นบางคนเป็นเเท่งชัด
(นี่คืออีกอย่างที่กลัวมากกกกก) คงเป็นเพราะทรงนั้นเราเองไม่ชอบด้วยแหละ
ถ้าถอดเเล้วไม่ใส่ใหม่ จมูกจะเหมือนเดิมรึป่าวคะ

ถ้าเป็นพี่ทำออกมาไม่สวย คงไม่ใส่เเล้ว ไม่อยากเจ็บตัวหลายครั้งอะคะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-19 16:39
ต้นฉบับโพสต์โดย BpbP เมื่อ 2011-5-19 16:32
อืมมม เข้าใจอารมณ์นั้นเลยคะ พี่เองเพิ่งจองคิวคุณหม ...

ของอย่างงี้วัดดวงนะคะ ส่วนใหญ่ทำแล้วสวย แต่ของน้องทำแล้วไม่สวยค่ะ
ตอนแรกบ่นกันเรื่องหมอยุทธทำโครงใหญ่ ของเราได้โครงลีบๆมา (ซะงั้น )

เดี๋ยวนี้เค้ามีดูดวงทำศัลยกรรมด้วย
เหมือนต้องเอาปีเกิดหมอไปผุกดวงกับเราอะไรก็ไม่รู้ ทำใหม่คราวหน้าต้องแอบถามวันเกิดหมอเหรอเนี่ย

โดย: nong_nanny    เวลา: 2011-5-20 12:12
ของเราพอเริ่มยุบก็รู้สึกว่าไม่โด่งเรยค่ะ เจ็บตัวไม่คุ้มเรย ไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่แค่ได้สันเพิ่มขึ้นมาค่ะ เพราะเดิมเรามีจมูกอยู่แล้วแค่สันไม่เด่น เหมือนในรูปโปรไฟล์อ่ะค่ะ หน้าเดิมๆๆของเรา
โดย: ii_Berry    เวลา: 2011-5-20 14:46
เราว่า รอสามเดือน3-6เดือนก่อนเนอะ ค่อยแก้ใจเย็นๆนะคะ
โดย: sunchai22    เวลา: 2011-5-21 17:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-21 17:04

คงต้องรอดูเปนกำลังใจให้
แต่มันก้อเปนสันชัดจริงๆ ซึ่งปกติทั่วไปเท่าที่ทราบ จมูกตอนแรกๆที่เสริมจาไม่เห็นเป็นสัน แต่จาบวมๆๆแทน กว่าจาเปนสันก้อเป็นเดือน แต่นี่เคสของคุณเปนสันเรย ก้อแปลกไป แต่ไม่รู้เกิดจากอะไร ทำไมไม่กลับไปหาหมออะ ถามว่าหมอเหลาแกนเล็กไปหรือป่าว
โดย: pk303    เวลา: 2011-5-21 21:10
สวัสดีจ้าน้องแนท ไม่ค่อยได้เข้ามาซักเท่าไหร่ นั่งอ่านแล้ว ก็เห็นใจนะ ว่าเราเคยมั่นใจกับตัวเราเมื่อก่อน แต่ตอนนี้ไม่....ถ้าเอาออกเลยก็ได้นะ พี่ถามน้าพี่มาแล้ว (น้าพี่เอาเข้า-เอาออกมา 4 รอบแล้ว) เขาบอกว่าตอนที่เอาออกแรกๆ ทรงจะยังไม่ค่อยเข้าที่ แต่พอนานๆไป จมูกก็เหมือนเดิม อันนี้เป็นเคสของน้าพี่นะ แต่คนอื่นอันนี้ก้ยังไม่แน่ใจ คงอยู่ที่หมอด้วยว่าเวลาเอาออกแล้ว จมูกเราเสียหายแค่ไหน ส่วนเรื่องเสริมฟีลเลอร์ ดูจากรูปของเก่าแนท
พี่ว่าน่าเสริมได้ เพราะพอมีอยู่บ้าง พี่ก็เคยไปปรึกษาหมอเรื่องเสริมฟีลเลอร์ แต่พอหมอดุๆ จับๆ แกบอกเลยว่า
ไม่คุ้มให้เสริมแบบผ่าใส่ซิลิโคนไปเลยดีกว่า เพราะของเก่าพี่ไม่มีเลย...555+ ต่างคนก็ต่างมีปัญหาไปคนละแบบ แต่ยังไงก็เอาใจช่วยนะจ๊ะ จะแก้ก็ดี จะถอดออกเลยก็ดี หรือจะทำแบบไหนก็ขอให้ออกมาพอใจกว่านี้จ้า
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-21 21:10
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-21 17:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-21 17:04

คงต้องรอด ...

กลับไปแล้วค่ะ หมอบอกว่า ยังบวมอยู่

ตอนนี้ก็ยังตอบ อะ ไร ไม่ ได้

รอ 3 เดือน ก่อน

ตอนนี้ทำได้แต่รอค่ะ จมูกหายช้ำลงเรื่อยๆ เม้มปากได้สุด มีความสุขมาก แต่ถ้าถอดออกจะมีความสุขกว่า
โดย: toone    เวลา: 2011-5-21 22:45
มันยังไม่ยุบนะคะ ต้องสามเดือนขึ้นไปค่ะ เราทำมากว่าเนื้อจะรัดเข้าที่เป็นปีค่ะ
ตอนแรกเราทำผ่านไปเดือนนึงคนมองก็รู้เลยว่าทำมาเพราะมันขึ้นเป็นสันเลยค่ะ คิดมากสุดๆ
ตอนนี้ผ่านมาห้าปีแล้ว ถ้าไม่บอกคนอื่นไม่มีใครรู้เลยค่ะว่าเราทำจมูกมา
แต่เราทำที่สวยงามคลินิคอะค่ะ
โดย: TangMo22    เวลา: 2011-5-24 14:12
ไม่เข้าใจคะ ทำกับหมอยุทธทำไมต้องหว่างตาสูงทุกคนเลย
ของเราก็สูง จากก่อนทำหน้าเราหมวยๆ แต่ทำจมูกกะหมอยุทธเสร็จหน้าดุกลายเป็นแขกไปเลย
อยากหน้าหมวยๆเหมือนเดิมอะคะ
โดย: TangMo22    เวลา: 2011-5-24 14:13
เราอยากได้สไตล์ธรรมชาติ หว่างตาไม่สูงอะคะ แบบหมอศรัณย์

โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-5-24 14:18
ไปแก้ที่เดิมหรือที่ใหม่ดีเนี่ย เฮ้อ
โดย: tassadee    เวลา: 2011-8-27 23:18
มันก็ดีนะธรรมชาตินะ

โดย: up2gua    เวลา: 2012-6-9 20:53
อยากดูรูปอ่า

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2