ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หลังหยุดยาคุมเป็นสิวที่หลังเยอะมาก ทำไงดีคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: ms_sm    เวลา: 2011-4-26 20:05
ชื่อกระทู้: หลังหยุดยาคุมเป็นสิวที่หลังเยอะมาก ทำไงดีคะ
ก่อนหน้านี้กินยาคุมาตลอด ก็นานแล้วล่ะ สัก 12 ปีได้ จนตอนนี้หยุดเพราะรู้สึกว่า นานเกินไปแล้ว พอหยุดเท่านั้นแหล่ะ อาการหน้ามันก็มาก่อนเลย จากนั้นก็ตามด้วยสิวเม็ดเล็ก เม็ดน้อย ตรงหน้าไม่ค่อยมี แต่ขึ้นที่หลังนี่สิ โชว์แผ่นหลังไม่ได้เลย คิดเอาเองว่าน่าจะเป็นที่ฮอร์โมน ใครมีวิธีรักษา หรือแก้ไข อย่างไรบอกด้วยนะคะ กลุ่มใจมากเลย
โดย: พรอม    เวลา: 2011-4-26 21:55
ดื่มน้ำสะอาดเยอะๆ เข้าไว้นนะ แล้วออกกำลังกายค่ะ ผิวเปล่งปลั่ง เลือดฝาด ไม่ต้องพึ่งยาคุมค่ะ
โดย: ryan    เวลา: 2011-5-2 04:51
ใช้ Kalos Scoria Soap อุดมไปด้วยแร่ธาตุ  Ive Scoriaซึ่งมีต้นกำเนิดจากภูเขาไฟ Jejou มีคุณสมบัติสามารถยับยั้งแบคทีเรียได้ถึง  99.7% และปรับสมดุดของผิว ลดอาการคันและปัญหาสิว
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม : rak_1121@hotmail.com หรือ 083-446-8245
โดย: aphantree    เวลา: 2011-5-2 05:36
เลิกกินแล้วสิวบุกเพียบเลยค่ะกลุ้มเหมือนกันมาปูเสื่อรอวิธีแก้ด้วยคนค่ะ

โดย: ms_sm    เวลา: 2011-5-2 15:29
ตอบกระทู้ aphantree ตั้งกระทู้

เคยอ่านในเน็ตค่ะว่า ถ้าหากใช้แชมพูแพนทีนกะ โดฟอยู่ ให้เลิกใช้เลยค่ะ เพราะมันจะทำให้สิวเห่อขึ้นอีก ตอนนี้เราเลิกใช้แล้ว ดีขึ้น แต่ที่ดีขึ้นเพราะว่า เราใช้แป้งผงหอมศรีจันทร์ที่เอ๊ะ อิสริยา โฆษณาน่ะ หาซื้อได้ตามเซเว่นนะคะ ราคาถูกด้วย  เอามาทาหลัง หลังจากอาบน้ำ ได้ทั้งเช้าและเย็น  เราเอามาทาหน้าด้วยนะ เพราะลดหน้ามันได้ด้วย  ใช้ได้ เกือบเดือนแล้ว โอเลยค่ะ  ลองดูนะคะ ไม่แพงด้วย
โดย: aphantree    เวลา: 2011-5-2 15:37
ตอบกระทู้ ms_sm ตั้งกระทู้

ลองแล้วค่ะแต่แพ้มากเลยคันแล้วผดเต็มหน้าเลยค่ะสิวขึ้นแต่ที่หน้าหลังไม่มีเลยแบบว่าหน้าเหียกมากๆ
โดย: auy_love    เวลา: 2011-5-3 14:33
เราก้เคยเป็นค่ะ พยายามอย่าให้หลังมัน (คือผิวที่หลังมันอะค่ะ) หลังอาบน้าเสร็จเช็ดให้แห้งแล้วทาแป้งเย็นค่ะ ระหว่างอาบน้ำเราก็เอาใยบวบขัดๆๆๆให้สะอาดมากๆๆเลยนะค่ะ บางทีก็เอาคลับขัดผิวบ้างอาทิตย์ละ3วัน เราทำเป็นประจำเลยค่ะตอนนี้แทบจะไม่มีแล้ว เอาใจช่วยนะค่ไม่รู้ว่าวิธีนี้สำหรับ จขกท.จะได้ผลไหมแต่เราได้ผลนะเอาใจช่วยค่ะ
โดย: chutiman    เวลา: 2011-5-3 14:53
ผงหอมศรีจันทร์ ช่วยลดสิวที่ตัวและหลังได้จริงๆค่ะ
ทาก่อนนอนตอนเช้ายุบอย่างเห็นได้ชัด แต่ยังไม่เคยลองใช้ที่หน้า แต่เดาว่าน่าจะได้ผลเหมือนกันค่ะ
โดย: b-hip0844525649    เวลา: 2011-5-9 07:44
ของแบบนี้ต้องรักษาจากภายในยั่งยืนที่สุดครับ
ลองตัวนี้หรือยังครับ...เขาเรียกว่าน้ำผลไม้มาคีเบอรี้ของ b-HIP อะครับ
ถ้ายังลองดูครับ..ขวดเดียวเห็นผลภายในหนึ่งสัปดาห์ครับ..เป็นน้ำผลไม้กินง่ายครับ
1ขวดกินได้ประมาณ 1 เดือนครับไม่มีผลข้างเคียงใดๆด้วยผลที่ได้แถมเข้าไปด้วย
ถ้ากินน้ำผลไม้นี้เรื่อยๆผิวจะขาวขึ้น ใสขึ้น สิวฝาหายไป และช่วยชลอความแก่ได้ด้วยครับ
เพราะมันมีสารต่อต้านอนุมูลอิสระที่เยอะที่สุดในโลกเลยละครับ ไม่เชื่อก็ลองเซิทหาข้อมูลดูได้นะครับ
หรืออยากใช้อยากลองผลิตภัณฑ์เขาก็โทรไปได้ที่ 0844525649 คุณแจ้ได้เลยครับ
หรือเมลเขาก็ ainggood@hotmail.com ครับ อีกอย่างนะครับจะมีคนคอยให้คำปรึกษาเราตลอดฟรีๆ
ขณะใช้ผลิตภัณฑ์ด้วยนะครับ
โดย: Gibgib211    เวลา: 2014-8-4 20:09
มันเป็นช่วงปรับตัสวของฮอร์โมน ในร่างกาย ลองพักผ่อนให้เพียงพอ

ถ้าไม่หาย เราแนะนำให้ไปรักษาคอร์ส  ALA + Smart Light  ที่ Doctor Mild Clinic

เพราะเราไปรักษาสิวคอร์สนี้หาย ลองดูนะ ถ้าหากต้องการให้สิวหายแบบทันใจ ไปที่นี่เลยจ้ะ http://www.doctormildclinic.com/treatment/ala-smart-light/

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2