ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เรื่องการฉีดยาหลังเสริม [สั่งพิมพ์]

โดย: ling    เวลา: 2009-9-21 22:34
ชื่อกระทู้: เรื่องการฉีดยาหลังเสริม
เห็นหลายๆท่านจากที่ตามไปอ่านอย่างตั้งใจ เกิดกรณีที่เรียกภาวะติดเชื้อหรืออักเสบจนถึงขั้นที่คุณหมอต้องฉีดยาแก้อักเสบที่สะโพกนั้น หลังจากขึ้นเขียงพอลงจากเขียงคุณหมอจะฉีดให้หรือเปล่า หรือถามว่าถ้าเราขอคุณหมอให้ฉีดยาแก้อักเสบเลยจะเป็นดีหรือผลเสียมากกว่ากันครับ พอมีใครทราบบ้างครับ จะได้หายเร็วๆยุบเร็วกว่าทานนะครับ หรือว่าไม่ควรครับ ขอคุณล่วงหน้าด้วยภาพจมูกงามๆครับ

โดย: Jedi    เวลา: 2009-9-21 23:02
เจไดว่าไม่ควรฉีดหลังจากที่ลงจากเขียงทันทีนะครับ เพราะเคสที่อักเสบ(ติดเชื้อ)นั้นมีเปอร์เซนต์เพียงส่วนน้อยอ่ะครับ
ส่วนยาที่คุณหมอฉีดให้นั้นเป็นยาลดการอักเสบจากการติดเชื้อ ไม่ใช่ลดการอักเสบจากการผ่าตัดนะครับ
ดังนั้นเหมือนเป็นการเจ็บตัวฟรีมากกว่าครับ อีกทั้งยังต้องมาที่คลีนิคติดต่อกันอีก 3 วัน
ถ้าหากว่าคนไข้อยู่ไกลก็เดินทางลำบากเหมือนกันนะครับ

ถ้าหากว่าอยากให้ยุบบวมเร็วกว่าเดิม ก็ควรหมั่นประคบเย็นบ่อยๆ(มากที่สุดเท่าที่จะทำได้)ใน 2-3 วันแรก และพยายามทำตามข้อแนะนำหลังการผ่าตัดอย่างเคร่งครัดดีกว่านะครับ
อ้อ หรือว่าจะใช้น้ำมะพร้าวช่วยด้วยก็ได้นะครับ ขอย้ำในทานนะครับ ห้ามเอาไปทำอย่างอื่นนะครับ อิอิ
โดย: ling    เวลา: 2009-9-22 19:22
ครับๆ ไอ้น้ำมะพร้าวเนี่ย ว่าจะเอามาล้างหน้าซะหน่อย ดีนะที่คุณ Jedi บอกก่อนไปงั้นหล่ะได้ล้างแน่ๆ นี่ก็อมตังค์รอและ 55555
โดย: king_sun    เวลา: 2009-9-22 19:39
เห็นด้วยกับ เจไดครับ ไม่มีเหตุจำเป็นอะไรที่ต้องฉีดยาครับ
อาการบวมเป็นเพียงผลข้างเคียงจากการรักษาตัวของร่างกายเรา
ไม่จำเป็นต้องฉีดยา แค่ทานยาตามหมอสั่ง ไม่ขาดตกบกพร่อง
แล้วเทคนิคพิเศษ ประคบเย็นและน้ำมะพร้าว ก็พอครับ ....
โดย: mosflytarp    เวลา: 2009-9-23 19:27
ไหนอ่ะรูปอ่ะพี่
โดย: inlove1994    เวลา: 2009-9-27 18:56
รอดูรูปอยู่ครับ หายไวๆน่ะ :)
โดย: septies    เวลา: 2009-9-27 21:36
ต้องดูแล ตัวเองมากๆ น่ะคับ หลังเสริมจมูกแรกๆ มันเป็นอะไรที่สำคัญนะคับ

ระวัง  อย่าไห้กระแทกหรือชน อะไรแรงๆ เด่วมันจะอักเสบ หรือเบียวได้คับ
^ ^
โดย: ling    เวลา: 2009-9-29 02:11
ยังไม่ได้เสริมคร๊าฟ คิวผมเดือนธันวาโน่น ถ้าไปขึ้นเขียงแล้วจะเอารูปมาอัพเดท รีวิวกันนะครับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2