ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ไปทำจมูกกับหมอยุทธ เวิลด์ชาร์มมิ่ง พรุ่งนี้แล้วค่ะ เครียดจังๆๆๆ [สั่งพิมพ์]

โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-12 20:56
ชื่อกระทู้: ไปทำจมูกกับหมอยุทธ เวิลด์ชาร์มมิ่ง พรุ่งนี้แล้วค่ะ เครียดจังๆๆๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-4-12 21:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-4-12 20:59

อารมณ์คนไม่เคยทำมาก่อน กลัวเจ็บ กลัวทำออกมาแล้วโดนน้ำสาดใส่รับสงกรานต์
กลัวทำมาแล้วไม่เข้ากับหน้า(อันไม่สวยๆของเรา)  แล้วโดนเพื่อนทีทำงานสมน้ำหน้า ฯลฯ  อีกมากมาย
บลาๆๆๆๆๆๆ

ที่สำคัญกลัวยิ่งกว่าสิ่งใดในโลก ......................โดนพ่อด่า
แอบทำไม่บอกพ่อแม่   กลับมาโดนกระทบกระเทียบชัวร์
ขอบคุณที่ฟังเราบ่นค่า

พรุ่งนี้เราจะรีบออกจากบ้านแต่เช้า แล้วกลับมาพร้อมเฝือก
ซื้อพลาสเตอร์กันน้ำมาด้วย กะให้คุณหมอแปะให้ เพราะกลัวเดินออกมาแล้วโดนสาดดดดด

แบบเราค่ะ

เราชอบให้มองด้านตรงเห็นปีกจมูกเล็กน้อยแบบรูปบน หารูปจมูกทรงนี้นานมากกกก

แต่พอหันข้างๆก็เห็นเป็นสันแบบนี้

เดี๋ยวทำแล้วจะมา Reviw หน้า Before แบนๆของเรา กับ After หลังผ่านมีดแล้วนะคะ

โดย: aphantree    เวลา: 2011-4-13 06:09
รอชมค่ะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-13 13:24
ทำมาแล้ว เจ็บจังเลย   

โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-13 13:39
เพิ่งทำเสร็จตะกี๊เอง เจ็บอะค่ะ ไม่ปวดเลย ใช้ท่าไม้ตายกินหยุนหนานไป่เหยา วันทำกินแคปซูลสองเม็ด แล้วก็กินแดนเซ่น 2 เม็ด ไม่บวมอะไรเลย เจ็บอย่างเดียว

ตอนที่ทำ แทบอยากจะขอกลับ คิดในใจ กระรูไม่น่ามาเล้ยยย ฮือๆๆ
ยาชา เจ็บจริงค่ะ แต่ต้องคนแบบว่าจ่ายเงินแล้วนี่...
เข็มแรก- จากมือประสานบนอก ย้ายมากำขอบเตียงแน่น
เข็มที่สอง -เม็ดน้ำตาไหลลลผ่านแก้ม หัวใจจากปกติ ก็เต้นตึกๆๆๆๆๆ

ยาชาเจ็บแค่ 4 เข็ม 3 เข็มที่เหลือไม่รู้สึกและ ระหว่างทำรู้สึกเหมือนโดนดันจมูกแรงๆ แต่ไม่เจ็บนะคะ
มาเจ็บอีกที ตอนกลับบ้าน ระหว่างทางทุกย่างก้าว มันกระเทือน มันระบม

รอบเรามีนักศึกษาแพทย์มาดูด้วยนะคะ อาจารย์หมอก็อธิบายๆไป ยิ่งฟังยิ่งกลัวอ่า
ของเราทำเสร็จมานอกรอบคุยกับพี่หมอคนนั้นอีก คาดว่าจะเป็นหมอศัลย์ชื่อดังคนต่อไป ขอโทษทีจำชื่อพี่ไม่ได้อ่า  ฉายา หมอ_ _ ศิษย์หมอยุทธ (ฟังคล้ายๆนักมวยแฮะ)

โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-13 13:50
Before

After หลังทำ สดๆ
ยังแสดงอารมณ์ไม่ได้มากนะคะ เจ็บแผล

เราว่าก่อนทำสวยกว่า ป่าวอะ
โดย: Echer    เวลา: 2011-4-13 15:15
ทรงสวยแล้วจ้า ขอให้หายไวๆๆนะคะ เค้าจะหนึ่งเดือนแล้วแต่ก้อแอบนอยปลายไม่โด่ง อิอิ ยุบแล้วสวยๆๆแน่ๆค่ะ สู้ๆน๊า
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-13 16:12
ตอบกระทู้ Echer ตั้งกระทู้

เราว่าตัวเองสโลปสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกอะ
ของเรามันบวมอยู่มองไม่รู้เรื่องเลย แง้วๆ  
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-13 16:25
ย้ายกระทู้นะคะ เดี๋ยวเราบอก Webmaster ให้ลบทู้นี้ก่อนน้า มันซ้ำกันอ่า

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=24213
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-13 16:26
ตอบกระทู้ cutecutecute ตั้งกระทู้

เราว่าตอนนี้หน้าเราเหมือนหมาจิ้งจอกเลย ฮ่าๆ
คิดว่างั้นเปล่า เราว่ามันไม่สวยเลย
โดย: thongake    เวลา: 2011-4-13 22:33
เราทำแล้ว มีติ่งกระดูกอ่อนมันโปนออกมาในรูจมูกด้วย  เม็ดใหญ่มาก  .... เซร็งงงงสุด ๆ
โดย: khaopun    เวลา: 2011-4-21 02:39
บอกหมอว่า ยังไงคะ ถึงได้ทรงนี้  อยากได้บ้างค่ะ
ถูกใจมากๆๆๆ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-21 12:53
ต้นฉบับโพสต์โดย khaopun เมื่อ 2011-4-21 02:39
บอกหมอว่า ยังไงคะ ถึงได้ทรงนี้  อยากได้บ้างค่ะ
ถูกใจ ...

เอารูปเราไปเลยค่ะ เราว่าของเราไม่โด่งนะคะ เพื่อนบอกว่าแหลมน้อยไป
แต่เจียมตัวเจียมใจไว้แล้ว เพราะเนื้อน้อยค่ะ
โดย: saizaas    เวลา: 2011-5-5 11:34
ต้นฉบับโพสต์โดย cutecutecute เมื่อ 2011-4-13 16:26
ตอบกระทู้ cutecutecute ตั้งกระทู้

เราว่าตอนนี้หน้าเราเหมื ...

มีเหมือนกัน แล้วทำยังไงอ่ะคะ ฮือๆๆๆ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2