ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใครเคยเสริมจมูกโดยการใช้กอร์เท็กซ์แล้วเสริมปลบยจมูกด้วยกระดูกอ่อนใบหูบ้างคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: annafromparis    เวลา: 2011-4-11 18:45
ชื่อกระทู้: ใครเคยเสริมจมูกโดยการใช้กอร์เท็กซ์แล้วเสริมปลบยจมูกด้วยกระดูกอ่อนใบหูบ้างคะ
อยากจะเสริมจมูกด้วยกอร์เท็กซ์ แล้วเสริมปลายด้วยกระดูกอ่อนใบหูน่ะ แต่ก็กลัวๆอยู่ เพราะมันแก้ยาก หรืออาจจะไม่ได้เลย ใครเคยทำขอริวิว และคำแนะนำหน่อยค่ะ
โดย: komoto    เวลา: 2011-5-2 14:12
สวัสดีครับ ผมเพิ่งไปทำมานะครับตอนแรกใช้ ซิลิโคนแต่ถ้าศึกษาจริงๆ แล้วซิลิโคนปัญหามีมากมายครับ นานเข้ามันจะเป็นแท่งดูไม่เป็นธรรมชาติ ตอนนี้ผมแก้ใหม่เป็นกอร์เท็ก แล้วปลายใช้กระดูกอ่อนที่หูครับ ตอนนี้เพิ่งได้วันที่สองยังบวออยู่ อีกสามสี่เดือนถึงไปใส่กอร์เท็ก สำหรับเพื่อที่ยังไม่เคยศัลยกรรมแนะนำว่าอย่าทำเลยครับมันเจ็บและทรมานมากครับ
โดย: annafromparis    เวลา: 2011-5-2 19:37
ทีแรกก็คิดเช่นนั้นค่ะแต่กลัวมันเบี้ยว หรือไม่ก็สันใหญ่เกิน เล็กเกิน แล้วเวลาแก้ แก้ยากนะ่ชิคะ แล้วทำกับหมอไหนคะ ทำแล้วโอไหมคะ รีวิวให้ดูบ้างนะคะ
โดย: rula    เวลา: 2011-5-2 19:53
คืออะไรคะ อธิบายหน่อยคะ
โดย: komoto    เวลา: 2011-5-5 03:52
ตอนนี้ผมเพิ่งทำมาได้ห้าวันนะครับ ยังบวมอยู่เลยครับ ก็เคยทำแบบซิลิโคน แต่ตอนนี้มาแก้เป็นกระดูกอ่อนที่หู อีกสามเดือนข้างหน้าจะใส่กรอเท็กซ์ครับ แต่ว่าใส่แล้วจะแก้ยากนะครับ เพราะว่ามันจะดูดกลืนไปกับเนื้อเรา แต่ดูเนียนมากครับ ไม่เป็นสันเลย ใช้นิ้วแต่ที่ปลายไม่รู้เลยครับว่าเป็นการเสริมมา ตอนนี้ผมก็ได้แต่ซุกตัวอยู่ในห้องทรมานมาก การแก้เจ็บมากกว่าทำครั้งแรกหลายเท่าครับ สรุปผมต้องผ่าตัดสองรอครับ ด้วยการวางยาสลบ รอบแรกใช้เวลาประมาณ 7 ชั่วโมง รอบสองอีกสามเดือนข้างหน้าคุณหมอบอกว่าใส่กรอเท็กซ์อย่างเดียวไม่เกินสองชั่วโมงก็ต้องวางยาสลบอีกเช่นเคย เครียดมากครับ อยากมีเพื่อนระบายผมจะมีที่ระบายที่ไหนได้บ้างครับ ขอบคุณครับ
โดย: annafromparis    เวลา: 2011-5-5 04:24
ไม่เป็นไร. เดี๋ยวก็หายนะ สู้ สู้ค่ะ มีอะไรระบายก็เอาออกมาให้หมดจะได้ไม่เคลียด ok. เป็นกำลังใจให้จ้าาาาาาา
โดย: Peiyun    เวลา: 2011-5-6 04:37
เป็นกำลังใจให้เหมือนกันค่ะ...อดทนอีกนิดเด๋วก็หล่อแล้ว..><

โดย: komoto    เวลา: 2011-5-7 13:04
ขอบคุณครับ ตอนนี้เริ่มยุบลงเยอะแล้วจันทร์นี้ก็เข้าทำงานได้แล้ว แต่ยังมีบวมอยู่บ้างจมูกที่เคยมี ซิลิโคนอยู่ก็ยุบไปเยอะเลยครับ รอไปใส่กรอเท็กซ์อีกสามสี่เดือนข้างหน้าส่วนปลายก็แต่ด้วยกระดูกอ่อนที่หูแล้วครับ เหลือแต่เสริมสันไม่เน้นโด่งมาขอเป็นธรรมชาติที่สุดนะครับ

เมื่อวานไปตัดไหมบางส่วนและเอาเฝือกออกแล้วดูจมูกตัวเองบวมๆ ตลกมากครับแต่ก็ต้องยอมรับไปก่อนอีกสามเดือนข้างหน้าอย่างที่บอก ขอย้ำเลยครับว่ามันเจ็บมากๆ กับการแด้เอาซิลิโคนออกบวมมากว่าใส่ซิลิโคนครั้งแรกหลายเท่าเลยครับ แต่ครั้งต่อไปที่จะไปใส่กรอเท็กซ์คุณหมอบอกอาจมีบวมบ้างแต่คงไม่เหมือนครั้งนี้น้อยกว่าเยอะ อย่างไรก็เป็นกำลังใจให้สำหรับทุกท่านที่ตัดสินใจจะไปแก้ หรือเสริมต่อๆไปนะครับ และเปิดใจยอมรับมันเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตเราเพราะมันคงต้องอยู่กัยเราไปตลอดชีวิตนะครับ ขอบคุณทุกกำลังใจครับ
โดย: komoto    เวลา: 2013-3-13 00:24
สรุปว่าตอนนี้ทำมาได้ ปีกว่าแล้วครับ ถามว่าพอใจในผลงานมั้ย ??? เสียใจมาก กับราคาทีี่จ่ายไปด้วยเงิน 6 หลัก จมูกเป็นธรรมชาติมาก (เกินไป) ไม่โด่ง ไม่เคยมีคนทักเลยว่าไปทำจมูกมา แต่มันไม่สวยนะครับ เมื่อเทียบกับซิลิโคน กรรมวิธีของหมอพิสดารมากเกินไป หมอจะไม่ยอมรับผิดใดๆ ทั้งสิ้น ตอนผมไปให้หมอดูหมอบวกสวยมาในเมืองไทยไม่มีใครสู้ได้ ผมทำจมูกแบบ Open ตอนนี้ทิ้งแผลเป็นตรวลอยตัด หมอบอกแผลเล็กนิดเดียว อยากกระโดนถีบหน้าหมอมากครับ เสียใจจริงๆ ใครอยากทำก็รบกวนดูข้อมูลดีๆ ส่วนหมอที่ผมทำมีคำนำหน้าว่า คัม นะครับ หมอจะพูดโน้มน้าวได้ดีมาก เราก็จินตนาการณ์ไปไกลว่าต้องหล่อแน่ๆ ตอนนี้จะแก้ก็ไม่ได้แล้วล่ะครับ ต้องทำใจอยู่อย่างนี้ไปตลอดชีวิตล่ะครับ
โดย: kewalinpa    เวลา: 2013-3-17 15:04
คุณ komoto ตกลงกอร์เท็กมันไม่ดีเหรอคะ แค่ไม่โดงเท่านั้นใช่มั้ยคะ และแพง แล้วในแง่ของความปลอดภัย บวก ทะลุ หรือเกิดเบี้ยวในภายหลังจะเป็นแบบ ซิลิโคนหรือไม่คะ
โดย: New7777    เวลา: 2014-11-4 07:11
ทำเหมือนกันค่ะ แบบเดียวกัน รู้สึกเหมือนกัน หมอคนเดียวกัน และ โดนเหมือนกัน หมอคัมภีร์ สุดยอด ยอดแย่  
โดย: Namcha11    เวลา: 2016-8-4 11:13
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namcha11 เมื่อ 2016-8-4 11:16

ทำเหมือนกันค่ะ แต่คนละที่กัน เสียใจมากค่ะ ไม่สวยเลย ใครที่คิดอยากเสริมด้วยกอร์เทคคิดให้ดีๆ นะคะ เราทำแถวสยาม ตรงข้าม mbk. คลินิคชื่อดังเลย อยากหาที่แก้แต่ขอแก่แบบปิดไม่รู้จะมีหมอไหนรับแก้ไหม เศร้า
โดย: Yummay    เวลา: 2016-8-4 12:16
เราว่าไม่จำเป็นอย่าใช้กอร์เท็คเลยค่ะ
หาหมอรับแก้ยากนะคะ

อนาคตถ้ามีปัญหา หรือต้องเปลี่ยนทรงก็จะลำบาก

แต่ถ้าทำไปแล้วก็ขอให้ไม่มีปัญหา และสวยแบบที่ใจต้องการนะคะ
โดย: Honey85    เวลา: 2016-8-15 23:12
ทำแล้วไม่ดียังไงคะ  กำลังจะจองแล้ว ตรงข้ามmbk เหมือนกัน
โดย: Namcha11    เวลา: 2016-9-7 19:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Namcha11 เมื่อ 2016-9-7 19:54

Honey85 คลินิคที่ดาราเข้าเยอะๆ ป่าวค่ะ  เราทำมาใช้กระดูกหลังหูกับกอร์เทค มองด้านหน้าเหมือนไม่ได้ทำเบย เวลาถ่ายรูปออกมาทรงคดๆ งอๆ มีสันข้างเดียวอีกข้างนึงมนๆตั้งแต่ทำมาเราไม่กล้าถ่ายรูปอีกเลย ตาเราก็ดูแปลกๆ ดูห่างขึ้น เพราะมันดูไม่มีดั้งเลยด้านหน้า สวยแต่ด้านข้าง อันเก่าเราเป็นซิลิโคนดูดีกว่านี้เยอะ แต่เราอยากทำด้วยกระดูกตัวเองไงเลยเปลี่ยน ต้องมานั่งเสียใจอยู่ทุกวันนี้ 2-3เดือนแรกเราจิตตกมากแทบไม่อยากอยู่เลย ไม่รู้จะมีหมอคนไหนแก้ให้เรากลับมาคล้ายทรงเดิมได้ไหม
ปล.เราทำกับหมอ บ
โดย: Namcha11    เวลา: 2016-9-7 23:17
Honey85 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-15 23:12
ทำแล้วไม่ดียังไงคะ  กำลังจะจองแล้ว ตรงข้ามmbk เหมือนกัน

ชีวิตแย่เลย ความมั่นใจหายหมด

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2