ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใกล้วันงานมีตติ้งแล้ว โอนเงินยืนยันด่วน รายได้ทั้งหมดนำไปทอดกฐิน [สั่งพิมพ์]

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-20 05:34
ชื่อกระทู้: ใกล้วันงานมีตติ้งแล้ว โอนเงินยืนยันด่วน รายได้ทั้งหมดนำไปทอดกฐิน
หลังจากได้ประชุมแอดมินกันแล้ว

ทางทีมงานเว็ปไซด์ดั้งโด่งได้สรุปเกี่ยวกับการจัดงานมีตติ้งการกุศลขึ้น

ในวันเสาร์ที่ 17 ตุลาคมนี้ เวลาประมาณ 18.00 น.-23.00 น.

รายได้หลังหักค่าใช้จ่ายแล้วจะนำเงินทั้งหมดไปทอดกฐินที่วัดปทุมวนาราม

ซึ่งเป็นวัดปฎิบัติและมีวัดต่างๆในความดูแลทั้งต่างจังหวัดและต่างประเทศ

สถานที่จัดงานมีตติ้งของชาวดั้งโด่ง คือ

ร้านอาหาร ลีลาวดี ใกล้เลียบทางด่วนรามอินทรา

เดินทางสะดวก มีที่จอดรถกว้างขวางกว่า 200 คัน

ค่าบัตรเข้าร่วมงานท่านละ 555 บาท มีจำนวนจำกัดเพียง 200 ท่าน

สมาชิกสามารถชวนเพี่อนๆที่ไม่ได้เป็นสมาชิกของเวปมาร่วมงานได้ด้วย

ในราคาค่าบัตรเท่ากันกับราคาของสมาชิก คือ ท่านละ 555  บาทเช่นกัน

ภายในงานมีรางวัลพิเศษแด่สมาชิกอย่างจุใจหลายสิบรางวัล

ซึ่งรวมมูลค่าของๆรางวัลทั้งหมดก็ร่วมแสนบาท

ท่านจะได้ร่วมลุ้นรางวัลที่ทางทีมงานเวปดั้งโด่งตั้งใจมอบให้กับสมาชิก

อาทิ เช่น

รางวัลที่ 1 คือ ท่านที่มาร่วมงานทุกท่านมีโอกาสลุ้นรางวัลใหญ่

ในการทำศัลยกรรมฟรี 2 รางวัล โดยนายแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ

ท่านที่ได้รับรางวัลสามารถเลือกทำศัลยกรรมบนใบหน้าได้ฟรี 1 อย่าง ต่อ 1 รางวัล

เช่น เสริมจมูก..... ทำตา 2 ชั้น..... เสริมคาง เป็นต้น

เป็นไงครับ แค่รางวัลแรก ก็เกินคุ้มกับค่าบัตร แถมยังอิ่มบุญ อิ่มท้อง อิ่มอกอิ่มใจ

แล้วยังได้เลือกสวย เลือกหล่อได้ตามสไตล์ของคุณ

ผู้ที่ได้รับรางวัลนี้สามารถเลือกคิวที่จะทำศัลยกรรมได้ตั้งแต่เดือน มกราคม ปี 53

เป็นต้นไป แล้วยังมีบัตรรับประทานอาหาร บัตรบริการเสริมความงาม

และได้รับสิทธิ์ในการตรวจดวงชะตาปี 53 มูลค่าท่านละ 5000 บาท อีก 5 รางวัล

ยังมีรางวัลพิเศษอื่นๆอีกมากมายที่ทางเราจะมอบแก่สมาชิก

แล้วจะแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมในโอกาสต่อไป

สำหรับตอนนี้ทางเราต้องการทราบจำนวนของผู้ที่จะมาร่วมงาน

โดยจะตั้งกระทู้เฉพาะกิจให้ทางสมาชิกแจ้งความจำนงว่า

ท่านต้องการมาร่วมสนุก ร่วมทำบุญ กับทางทีมงานเป็นจำนวนกี่ท่าน

ทางทีมงานต้องการทราบจำนวนผู้มาร่วมงานอย่างช้า

ภายในวันที่ 10 ตุลาคม 2552 นี้

เพื่อจะได้จัดเตรียมสถานที่พร้อมอาหาร

และจะไม่มีการขายบัตรหน้างาน

ขอให้ท่านที่มีความประสงค์จะมาร่วมงาน กรุณามาลงชื่อ

แล้วทางทีมงานจะแจ้งเลขบัญชีที่จะให้ท่านโอนเงินมาภายในอาทิตย์หน้า

ส่วนอีกเรื่อง คือ ทางทีมงานเตรียมจัดทำเสื้อชาว DD ไว้ใส่มาร่วมงานในวันมีตติ้ง

ขณะนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนการออกแบบ

รายได้จากการจำหน่ายเสื้อก็นำไปร่วมในการทอดกฐินเช่นกัน

งานนี้ทางทีมงานเน้นการร่วมทำบุญสร้างกุศลของชาวดั้งโด่ง

การพบปะสังสรรค์ ทำความรู้จัก และ ซักถามปัญหา

พร้อมกับหาข้อมูลในการทำศัลยกรรม

แล้วท่านอาจป็นผู้โชดดีได้ทำศัลยกรรมฟรีโดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

พร้อมกับสามารถกำหนดวัน เวลา ที่ท่านสะดวกที่จะทำได้ด้วย

ป.ล. หลังจากวันงานมีตติ้ง ทางทีมงานจะแจ้งวันเวลาที่จะนำรายได้

ทั้งหมดที่ได้จากการจัดมีตติ้งครั้งนี้ไปถวายที่วัดให้ทราบ

รวมทั้งขอเชิญสมาชิกทุกท่านไปร่วมถวายปัจจัยและโมทนาบุญร่วมกันที่วัดอีกครั้งหนึ่งครับ

ขณะนี้อาจมีการเปลี่ยนสถานที่จัดเลี้ยง

กรุณาติดตามข่าวอย่างใกล้ขิดนะครับ

สถานที่จัดงานที่ใหม่ ร้านอาหาร ลีลาวดี

http://www.leelawadeerestaurant.com/

ร้านอาหาร ลีลาวดี.jpg (146.92 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ร้านอาหาร ลีลาวดี.jpg

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-20 05:45
พระธรรมเทศนาโดยหลวงพ่ออุตตมะเรื่อง"อานิสงส์ของการทอดกฐิน"

การทอดกฐินและอานิสงส์ของการทอดกฐิน

(ต่อไปนี้จะว่าด้วยการทอดกฐินและอานิสงส์ของการทอดกฐินประเพณีการบำเพ็ญบุญกุศลด้วยการถวายผ้าไตรจีวรแก่พระสงฆ์ผู้จำพรรษาครบไตรมาส ตั้งแต่วันแรม ๑ ค่ำ เดือน ๑๑ ถึงวันขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๒ เรียกว่า การทอดกฐิน)

การทอดกฐินเกิดขึ้นเมื่อครั้งที่พระพุทธองค์ทรงผนวชได้ ๓๗ พรรษา ขณะนั้น ณ เมืองราชคฤห์ ครั้งนั้นออกพรรษาแล้ว ได้มีพระภิกษุ ๓๐ รูปเดินทางมาหาพระพุทธองค์ ขณะเดินทางฝนตกหนัก พระภิกษุทั้ง ๓๐ รูปนั้นเปียกฝนมา พระพุทธองค์จึงโปรดให้ทำการทอดกฐิน เรียกว่า เป็นกฐินะจีวระ เพราะแต่เดิมมีแต่การทอดผ้าป่า

การทอดผ้าป่าหรือการทอดกฐินนั้น ผู้ทำได้อานิสงส์คล้ายๆกัน แต่อานิสงส์ของกฐินมากกว่าในด้านของพระภิกษุ คือในช่วงของอานิสงส์กฐินนั้น พระสงฆ์จะได้ยกเว้นพระวินัย ๕ ประการ ด้วยพระวินัยของพระพุทธองค์นี้ใครก็ตัดไม่ได้ แต่ด้วยอานิสงส์ของกฐินนี้ตัดได้ ซึ่งทำให้ผู้ถวายกฐินได้บุญมากกว่าในข้อนี้เพราะทำให้พระสงฆ์ไม่ต้องกังวลในจีวรช่วงของอานิสงส์กฐินนี้คือ นับแต่วันที่พระสงฆ์รับผ้ากฐินไปจนถึงแรม ๑ ค่ำ เดือน ๔ จึงหมดอานิสงส์ หลังจากนั้นพระสงฆ์ก็ต้องอยู่ในพระวินัยดังเดิม

ฤดูกาลของการทอดกฐิน เริ่มแต่แรม ๑ ค่ำ เดือน ๑๑ ถึง ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๒ อนุญาตให้ทอดกฐินได้ในช่วงนี้เท่านั้น ผู้ที่ทำบุญด้วยการถวายกฐินนี้ แม้เป็นภิกษุ โสดา ก็จะมีรูปงาม ปัญญาดีแม้เกิดในเทวะภูมิก็จะเป็นเทวดาที่มีชั้นยศ มีบริวารมาก มีวิมานสีทองดังสีของจีวร ด้วยบุญที่เกิดจากการปลดพระภิกษุออกจากความกังวลในจีวร ถึงแม้เป็นมนุษย์ก็จะมีผิวพรรณงดงามขาวผ่องเป็นสีทอง ดุจสีจีวรนั้น เป็นผู้มีโรคภัยน้อยและไม่ตกในอบายมุข มีจิตคิดแต่จะทำบุญ
ฉะนั้นผ้าป่าและกฐิน จึงต่างกันที่อานิสงส์ดังนี้

การถวายกฐินนี้ ผู้ถวายผ้ากฐินไม่สามารถเจาะจงว่าจะถวายแก่พระสงฆ์รูปใด และก็มิได้หมายความว่าพระสงฆ์องค์ที่อาวุโสที่สุด หรือเจ้าอาวาสจะเป็นผู้ได้รับผ้ากฐินนั้น หากแต่จะต้องทำพิธีถวายผ้ากฐินนี้ในโบสถ์โดยพระสงฆ์ทุกรูปจะต้องญัตติ โดยเห็นพ้องกันว่า พระรูปใดสมควรที่จะเป็นผู้รับผ้ากฐินนั้น ฉะนั้นเพื่อเป็นอานิสงส์ที่ดี ผู้ถวายกฐินจึงไม่ควรมีเจตนาที่จะเจาะจงถวายพระสงฆ์รูปใดโดยเฉพาะ ควรตั้งเจตนาที่จะถวายพระสงฆ์ทุกรูปทุกองค์ ในที่นั้น จึงจะเป็นอานิสงส์แก่ผู้ถวายโดยแท้จริง

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-20 05:46
อานิสงส์ของการทอดกฐิน
ดังเช่นสมัยพระพุทธองค์กัสสปะ มีเศรษฐีอยู่ ๔ คนคือ ชฏิละเศรษฐี โชติกะเศรษฐี ปุณณะเศรษฐี และเมณฑกะเศรษฐี ทั้ง ๔ คนนี้เคยเป็นเทวดาแล้วมาเกิดเป็นมนุษย์ร่ำรวยมาก มีชีวิตอยู่ในสมัยพระพุทธเจ้ากัสสปะ เศรษฐีทั้ง ๔ มีลักษณะที่แตกต่างกันคือ

ชฏิละเศรษฐี แม้จะร่ำรวยมากแต่ไม่อาจถูกแสงแดดได้ เพราะความร้อนของแสงอาทิตย์ที่ถูกต้องผิวกายจะไหม้พอง ท่านจึงต้องใช้แก้วมณีต่างโคมไฟ รับแสงกระทบจากดวงอาทิตย์อีกต่อ หรือเพื่อทำให้เกิดความสว่างไสวในอาคาร

เมณฑกะเศรษฐี เป็นคนเสียงดี รูปร่างงาม ผิวพรรณงาม แต่ทนอากาศร้อนไม่ได้ ต้องอยู่ในที่เย็นๆ บ้านเรือนของท่านเศรษฐีนี้จึงต้องปูด้วยหินอ่อนทั้งสิ้น ไม่อาจปูด้วยไม้กระดานเหมือนผู้อื่น
โชติกะเศรษฐี ร่ำรวยมาก มีเพชรนิลจินดามากมายครบถ้วนทุกชนิด

ปุณณะเศรษฐี มั่งมีด้วยทองคำ ว่ากันว่าท่านมีทองคำมากมายชนิดต้องวางกองไว้สองข้างเท่าๆกัน มิฉะนั้นแผ่นดินจะเอียง ท่านจึงต้องสร้างโกดังเก็บทองคำไว้สองด้านเพื่อรับน้ำหนักให้ได้เท่าๆกัน

ด้วยอานิสงส์ของการทำบุญทอดกฐินนี้ ทั้ง ๔ เศรษฐีจึงเป็นผู้มีบุญที่มีบุตรภรรยาดี อยู่ด้วยกันมีความสุข ไม่มีการทะเลาะวิวาทกันเลย ส่วนในชาติปัจจุบันนั้น ท่านทั้งหลายเหล่านี้ก็ยังคงทำบุญกุศลต่างๆกันคือ

ชฏิละเศรษฐี ทำบุญด้วยสละทรัพย์มากมาย
เมณฑกะเศรษฐี ทำถนนให้วัด ให้ความสะดวกแก่พระสงฆ์
ปุณณะเศรษฐี ปลูกต้นไม้ใหญ่ให้ร่มเงาในวัดวาอาราม
โชติกะเศรษฐี ชอบสร้างวัด
ทั้ง ๔ เศรษฐีนี้ได้สำเร็จอรหันต์ไปในที่สุด เพราะเศรษฐีเหล่านี้ได้ทำบุญกฐินถวายเมื่อครั้งที่พระพุทธองค์ทรงมีพระชนม์ชีพอยู่ทั้งสิ้น เศรษฐีทั้ง ๔ และบริวารได้ถวายกฐินแด่พระพุทธองค์ทุกๆปี จนปรินิพพาน นับแต่ครั้งแรกที่พระพุทธองค์ทรงอนุญาตที่ให้ทอดกฐินได้ ด้วยอานิสงส์นี้ เศรษฐีทั้ง ๔ จึงสำเร็จพระอรหันต์.

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-20 05:50
อานิสงส์หรือผลดีของการทอดกฐิน

๑. ผลดีฝ่ายผู้ทอดและคณะ อานิสงฆ์หรือผลดีของฝ่ายผู้ทอดและคณะมีดังนี้

(๑) ชื่อว่าได้ถวายทานภายในกาลเวลากำหนดที่เรียกว่ากาลทาน คือในปีหนึ่งถวายได้เพียง ในระยะเวลา ๑ เดือนเท่านั้นในข้อถวายทาน ตามกาลนี้มีพระพุทธภาษิตว่าผู้ให้ทานตามกาล ความต้องการที่เกิดขึ้นตามกาลของผู้นั้น ย่อมสำเร็จได้

(๒) ชื่อว่าได้สงเคราะห์พระสงฆ์ผู้จำพรรษาให้ได้ผลัดเปลี่ยนผ้านุ่งห่มใหม่ แม้ผ้ากฐินนั้นจะตก แก่ภิกษุรูปใดรูปหนึ่งก็ชื่อว่าได้ถวายแก่สงฆ์เป็นส่วนรวม มีพระพุทธภาษิตว่าผู้ให้ผ้าชื่อว่าให้ผิว พรรณ

(๓) ชื่อว่าได้ทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ส่งเสริมผู้ประพฤติดีปฏิบัติชอบให้เป็นหลัก เป็นตัวอย่าง แห่งคุณงามความดีของประชาชนสืบไป

(๔) จิตใจของผู้ทอดกฐินทั้ง ๓ กาล คือก่อนทอด กำลังทอดและทอดแล้วที่เลื่อมใสศรัทธาและ ปรารถนาดีนั้นจัดเป็นกุศลจิต คนที่จิตเป็นกุศลย่อมได้รับความสุขความเจริญ

(๕) การทอดกฐินทำให้เกิดสามัคคีธรรม คือการร่วมมือกันทำคุณงามความดีและถ้าการถวาย กฐินนั้นมีส่วนได้บูรณะปฏิสังขรณ์วัดวาอารามด้วย ก็เป็นการร่วมสามัคคี เพื่อรักษาศาสนวัตถุ ศาสนสถานให้ยั่งยืนสถาพรสืบไป

โดย: wanwat    เวลา: 2009-9-20 05:55
ว้าว อยากไปร่วมงานมากๆๆแต่กลับไปไม่ทันประมาณเดือนธันวามีจัดอีกหรือเปล่าคับอยากเจอจอมยุทธทั้งหลายแบบต้วเป็นๆๆคงได้สนทนากันสนุกแน่เช่นจอมยุทธกั้ง จอมยุทธโอม,ซี,โอเปิ้ล,เอ,แม่นางปลาและแม่นางเนี๊ยบ. แล้วคงได้เจอกันครับ
โดย: mystically    เวลา: 2009-9-20 06:04
ว้าว อยากไปร่วมงานมากๆๆแต่กลับไปไม่ทันประมาณเดือนธันวามีจัดอีกหรือเปล่าคับอยากเจอจอมยุทธทั้งหลายแบบต ...
ต้นฉบับโพสโดย wanwat เมื่อ 2009-9-20 05:55

งานมีตติ้งใหญ่รางวัลเพียบแบบนี้

คงจัดเพียงปีละครั้ง

(รายละเอียดกับของรางวัลยังมีมากกว่าที่กล่าวไว้ข้างต้น)

นอกนั้นคงเป็นงานมีตติ้งย่อยๆตามแต่โอกาสนะครับ

เสียดายจังครับที่มาร่วมงานกับทางเราไม่ได้

โดย: wanwat    เวลา: 2009-9-20 07:36
งานมีตติ้งใหญ่รางวัลเพียบแบบนี้

คงจัดเพียงปีละครั้ง

(รายละเอียดกับของรางวัลยังมีมากกว่าที่กล่าวไว้ข ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-9-20 06:04

คุณโอมคงมีโอกาสได้เจอกันคับได้ประโยชน์หลายๆๆอย่างจากคูณโอมมากๆๆเลยคับกะว่ากลับไปเที่ยวนี้จะทำจมูกกับถุงใต้ตาพร้อมกันเลยได้มัยคับเพราะว่าเวลามีน้อยจะได้พักฟี้นไปพร้อมๆกัน
โดย: freshnight    เวลา: 2009-9-20 09:42
ถ้าสมาชิกคนไหน อยากไป รบกวนเคลียร์คิวงานหลัก งานรอง งานเสริม
งานอีเว้นท์ งานโชว์ตัว ของตัวเองเลยนะคับ

17 ต.ค.52 นี้ครับ นอกจากรางวัลใหญ่ที่สนสนใจแล้ว ยังมีเซอร์ไพร์อีกนะคับ

แล้วท่านจะคิดว่า งานมีตติ้งเวปศัลย์มีอย่างนี้ด้วยเหรอคับ ส่วนจะเป็นอะไรนั้นยังไงพี่โอมจะแถลงข่าวอีกที หุหุ

ยังไม่ได้ทำศัลยกรรมก็เชิญด้วยนะคับ ร่วมกันทำบุญ ไปพบปะพูดคุยกับเพื่อนๆ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ด้วยกันครับ

ถ้าใครชัวร์แล้ว สามารถไปได้แน่นอน รบกวนลงชื่อได้เลยนะครับ ส่วนเลขที่บัญชีทางเวปจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งเร็วๆนี้ เพื่อนับจำนวนคนที่แน่นอนครับ

ปล.ขอความกรุณาสมาชิกที่สนใจ และสามารถร่วมงานได้จิงๆ ลงชื่อได้เลยนะครับ เพราะทางเวปต้องการทราบจำนวนคนร่วมงาน ซึ่งจากจะได้เตรียมพร้อมในส่วนต่างๆ เพื่อให้งานมีความสมบูรณ์เต็มที่ที่สุดตามกำลังความสามารถครับ

โดย: freshnight    เวลา: 2009-9-20 09:43
ว้าว อยากไปร่วมงานมากๆๆแต่กลับไปไม่ทันประมาณเดือนธันวามีจัดอีกหรือเปล่าคับอยากเจอจอมยุทธทั้งหลายแบบต ...
ต้นฉบับโพสโดย wanwat เมื่อ 2009-9-20 05:55

ขอบคุณที่อยากเจอซีนะคับ ฮ่าๆๆ

อยากเจอก็คงได้เจอครับ เจอได้ไม่อยาก

ฝนตกก็ออกมาแล้วครับ ฮ่าๆ (คนหรืออิ่งอ่าง) หุหุ

เสียดายไม่ได้ไปมีตติ้งด้วยกันนะคับ เป็นการทำบุญทอดกฐินร่วมกัน ยังไงก็ยังมีครั้งต่อไปแน่นอนครับ

โดย: jon1977    เวลา: 2009-9-20 10:03
ลงช่อด้วยคนคร้าบ ลงชื่อตรงไหนเอ่ย
โดย: freshnight    เวลา: 2009-9-20 14:41
แจ้งไว้ที่กระทู้นี้ได้เลยนะครับ

เด๋วมารวบรวมแล้วก็ จะอัพเดทรายชื่อให้ทราบอีกทีครับ

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-20 14:57
คุณโอมคงมีโอกาสได้เจอกันคับได้ประโยชน์หลายๆๆอย่างจากคูณโอมมากๆๆเลยคับกะว่ากลับไปเที่ยวนี้จะทำจมูกกั ...
ต้นฉบับโพสโดย wanwat เมื่อ 2009-9-20 07:36

ทำได้ครับ

ไม่มีปัญหา

มีหลายคนทำ2-3 อย่างในเวลาเดียวกัน

ประหยัดเวลาในการพักฟื้นรวมเป็นช่วงเวลาเดียวกันไปเลยครับ
โดย: Sydney    เวลา: 2009-9-20 15:02
มาร่วมทำบุญคร้าบบบบ
โอนเงินได้ยังไงอะคร้าบบ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-9-20 15:33
ใครที่จะไปร่วมงานมิตติ้ง ลงชื่อที่กระทู้ด้านล่างเลยนะครับ

http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
โดย: mystically    เวลา: 2009-9-20 15:34
รีบลงชื่อกัน ด่วน เลยนะครับ

ต้องการทราบจำนวนคนที่มาร่วมงานที่แน่นอน

มีผลต่อการเตรียมความพร้อมของงาน

ไม่อยากให้ขาดตกบกพร่อง

เพื่อจะได้เป็นที่ประทับใจของบรรดาเหล่าสมาชิกของเรา

ส่วนเรื่อง   การโอนเงิน  รอการแจ้งเลขบัญชีก่อนนะครับ

แต่ที่สำคัญตอนนี้คือ ยอดของจำนวนคนที่จะมาร่วมงาน

รายละเอียดของงานยังมีอีกมาก

จะทยอยแจ้งข่าวให้ทราบเป็นระยะๆนะครับ
โดย: mystically    เวลา: 2009-9-20 16:01
กระทู้การมาร่วมงาน

กับ กระทู้การสั่งซื้อเสื้อ DD จะแยกเป็น 2 กระทู้

เพื่อสะดวกในการแจ้งความต้องการของท่านสมาชิก

ส่วนแบบเสื้อทางทีมงานจะออกแบบให้ใส่ได้ทุกโอกาสเลยนะครับ

โดย: plaa    เวลา: 2009-9-20 18:30
มากันเยอะๆนะคะ คนที่ยังไม่ได้ทำ อยากเจอใคร อยากคุย อยากปรึกษาใคร ไอดอลคนไหนอยู่ในใจ อยากหาข้อมูลศัลย์ ความรู้อัดแน่นค่ะ เพียบแน่นอน ทีมแอดมินและสตาฟเฉพาะกิจ พร้อมที่จะตอบคำถามเพื่อนๆแน่นอนค่ะ
โดย: sunza    เวลา: 2009-9-20 18:56
ไม่ได้มาร่วมงาน  แต่อยากร่วมบุญด้วยได้ไหมเอ่ย ?
โดย: Lennoxz    เวลา: 2009-9-20 18:56
ไม่ได้มาร่วมงาน  แต่อยากร่วมบุญด้วยได้ไหมเอ่ย ?
ต้นฉบับโพสโดย sunza เมื่อ 2009-9-20 18:56

ได้ครับผม
โดย: sunza    เวลา: 2009-9-20 20:12
รวดเร็วทันใจ  ต้องอย่างนี้สิ !
เย้...เย้ !  ดีใจจัง
น้องหนึ่งคะ  พี่ติดตามคุณน้องมาตั้งแต่ มีดหมอ แล้วค่ะ
เห็นความเปลี่ยนแปลงของคุณน้อง ไปในทางที่ดีขึ้นเรื่อยๆ
ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ  พี่จะติดตามและเป็นกำลังใจ
ให้คุณน้องต่อไปค่ะ  สู้ สู้ นะคะ
โดย: aumjerry    เวลา: 2009-9-20 20:36
อยากไปครับ    อยากเจอทุกคน  อยากเจอคุณหนึ่งและคนอื่น  ดูเกือบทุกวัน  
เเต่ยังไม่รู้จะไปทำศัลยกรรมรึป่าว และยังไม่เคยทำมาก่อน  
ทำไมจัดเเค่ 200 คนเองคับ
สมาาชิกตั้ง 9000 คน
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-9-20 20:40
อยากไปครับ    อยากเจอทุกคน  อยากเจอคุณหนึ่งและคนอื่น  ดูเกือบทุกวัน  
เเต่ยังไม่รู้จะไปทำศัลยกรรมรึป่าว แล ...
ต้นฉบับโพสโดย aumjerry เมื่อ 2009-9-20 20:36

เพราะว่า เราต้องการคุณภาพของงาน

จะได้ต้อนรับสมาชิกอย่างทั่วถึงและอบอุ่นคัฟ

อยากให้สมาชิกกลับบ้านไปพร้อมรยยิ้ม และมิตรภาพคัฟ

งานนี้เพื่อการกุศล ไปมีตติ้งกันน่ะคัฟ

:)
โดย: bkkcoolg    เวลา: 2009-9-20 22:40
ไปด้วยค่ะ เต๋าค่ะ
โดย: Lennoxz    เวลา: 2009-9-20 23:16
ดีใจจัง
มีคนอยากเจอเราด้วย
อิอิ
โดย: meiylhin    เวลา: 2009-9-20 23:22
เอ่อ  พี่โอมคะ  คือว่า.....น้องว่า มันขัด ๆ กันนะคะ  

คืออ่านแล้วมันเจอเข้าน่ะค่ะ  คิดว่าน่าจะแก้เป็น ภายในวันที่  10 ต.ค. 52 รึเปล่าคะ

อิอิ 53  นี่ปีหน้าเรยน้าคระ  > <
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-9-20 23:26
เอ่อ  พี่โอมคะ  คือว่า.....น้องว่า มันขัด ๆ กันนะคะ  

คืออ่านแล้วมันเจอเข้าน่ะค่ะ  คิดว่าน่าจะแก้เป็น ภายในว ...
ต้นฉบับโพสโดย meiylhin เมื่อ 2009-9-20 23:22

อิ อิ

ตาดีมาก คัฟฟ

ต้องแก้เป็น 52 ถูกต้องน่ะคัฟ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-9-20 23:27

คืออ่านแล้วมันเจอเข้าน่ะค่ะ  คิดว่าน่าจะแก้เป็น ภายในว ...
ต้นฉบับโพสโดย meiylhin เมื่อ 2009-9-20 23:22

ขอบคุณทักนะคับ

แก้ไขให้ถูกต้องแล้วครับ

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-21 00:21

ตรงไหนครับ

พี่หาไม่เจอ

พี่ทวนหลายรอบก่อนโพสต์

ยังมีหลงหูหลงตาได้อีก

เมื่อคืนอดนอนเพราะ มัวทำเกี่ยวกับเรื่อง งานมีตติ้ง เลยเบลอๆ
โดย: mystically    เวลา: 2009-9-21 00:50
งานนี้ได้สวยทั้งภายใน สวยทั้งภายนอกเลยครับ

แค่รางวัลที่ 1 ก็มีถึง 2 รางวัล คือ

ศัลยกรรมบนใบหน้าฟรี 1 อย่าง ไม่จำกัดมูลค่าด้วย

ให้เลือกเลยว่า จะทำส่วนไหน

ตา...จมูก...ปาก...คาง....คิ้ว

รางวัลแบบนี้ หาที่ไหนไม่ได้แล้วนะครับ

จะมีผู้โชคดีถึง 2 ท่านทีเดียว

แล้วยังมีรางวัลอื่นๆอีกมากมาย

ให้ลุ้นตลอดช่วงเวลาตั้งแต่เริ่มงาน

แล้วปิดท้ายงานด้วย 2 รางวัลใหญ่

มาช่วยลุ้นกันในงานว่า ใครจะเป็นผู้โชคดี

แต่ที่ได้แน่ๆกันทุกท่าน คือ อิ่มบุญด้วย อิ่มท้องด้วย

โดย: zerootoo    เวลา: 2009-9-21 10:18
ผมก็อยากไปนะครับ
แต่ผมไม่รู้จักใครเลย
อะ......กลัวไม่มีเพื่อน
กลัวไม่มีคนคุยด้วย
ชวนเพื่อนผมแล้วไม่มีไครว่างเลยอะครับทำไงดีอะ
โดย: mlap00    เวลา: 2009-9-21 10:36
ไม่รู้จักใครก็ไปได้คับเพราะก้อเคยไม่รู้จักใครเลยเหมือนกันคับ
จนได้เจอกันแล้วจะรู้จักแน่นอนคับ ไม่เหงาหรอกครับ
ตุลางดรับงาน คิวทองอิอิ
โดย: plaa    เวลา: 2009-9-21 11:02
ผมก็อยากไปนะครับ
แต่ผมไม่รู้จักใครเลย
อะ......กลัวไม่มีเพื่อน
กลัวไม่มีคนคุยด้วย
ชวนเพื่อนผมแล้วไม่มีไครว ...
ต้นฉบับโพสโดย zerootoo เมื่อ 2009-9-21 10:18

มารู้จักเพื่อนใหม่กันในงาน สุมหัวปิ้งบาบีคิวกันงัยคะ
เราก้อเข้ามาจากไม่รู้จักใครเรย จนตอนนี้เรามีเพื่อนจากในเว็ปนี้ที่นัดเจอกัน กินข้าว สนุกสนานรื่นเริงเพียบเรยหละ
อย่าง กั้ง พี่โอม พี่เอ ซีจัง โอเปิ้ล น้องหนึ่ง ตั้ม เอิร์ธ น้องกิฟ ปาล์มและคนอื่นอีกมากมาย

โดย: king_sun    เวลา: 2009-9-21 11:14
อลังการ...งานช้าง....
ไม่ไป...ไม่ได้แล้ว....

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-21 11:39
เรื่องไม่รู้จักใครเลย

ไม่ต้องกังวลนะครับ มารู้จักกันในงาน

หรือจะชวนเพื่อน พี่น้อง มาร่วมงานด้วยก็ได้

อยากบอกว่า ทีแรกที่ทำเวบไซด์นี้

แอดมินแต่ละคนยังแทบไม่รู้จักกันเลยด้วยซ้ำไป

ตอนนั้นบางคนยังไม่เคยเจอหน้ากันเลย

แต่ด้วยจุดมุ่งหมายเดียวกัน

ค่อยๆเรียนรู้และร่วมเดินทางไปด้วยกัน

จึงได้เกิดเวบไซด์แห่งนี้ขึ้นมา

และก็เติบโตขี้นมาเรื่อยๆถึงทุกวันนี้

มาร่วมงานมีตติ้งการกุศลด้วยกันนะครับ

มิตรภาพอันดีอาจกำลังรอคุณอยู่

จากผลบุญที่ได้ร่วมสร้างกันมาในครั้งนี้ก็ได้นะครับ

โดย: lok_kate    เวลา: 2009-9-21 16:06
อยากไปเหมือนกัน
แต่เป็นสมาชิกใหม่ เพิ่งสมัครวันนี้เอง ไม่รู้จักใครสักคน
ไปได้มั้ยคะ แห่ะๆ
โดย: plaa    เวลา: 2009-9-21 16:10
มาสิๆๆๆ มารู้จักกันงัยคะ อยากเห็นจมูกใครตัวเป็นๆ อยากปรึกษาใคร ก้อได้คุยสดๆเรยนะ
โดย: Jedi    เวลา: 2009-9-21 16:13
อยากไปเหมือนกัน
แต่เป็นสมาชิกใหม่ เพิ่งสมัครวันนี้เอง ไม่รู้จักใครสักคน
ไปได้มั้ยคะ แห่ะๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย lok_kate เมื่อ 2009-9-21 16:06

ยินดีครับ มาทำความรู้จักเพื่อนใหม่ในงานได้เลยครับ แล้วจะเห็นว่ามิตรภาพในสังคมออนไลน์นั้นอบอุ่นมากกว่าที่คิด
ลงชื่อจองที่ลิ้งค์ด้านล่างได้เลยนะครับ :)
http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
โดย: PLoYYeRZ    เวลา: 2009-9-21 21:05
ปะปะปะปะ ปายด้วยคน
โดย: nung-ka-ning    เวลา: 2009-9-22 16:26
ยินดีครับ มาทำความรู้จักเพื่อนใหม่ในงานได้เลยครับ แล้วจะเห็นว่ามิตรภาพในสังคมออนไลน์นั้นอบอุ่นมากกว่ ...
ต้นฉบับโพสโดย Jedi เมื่อ 2009-9-21 16:13

ไปด้วยคนนะคะ นู๋อยากรู้จักพี่เจไดน่ะค่ะ

แบบว่า...เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ยังไม่รู้จักใครเรยค่ะ...อิๆๆๆ

โดย: Jedi    เวลา: 2009-9-22 21:32
^
^
{:13_888:}
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับน้องหนิง
ว่าแต่ว่าในรายชื่อจองบัตรพี่เจไดอยู่อันดับล่างกว่านี่ครับ
งั้นก็หมายความว่าอายุของ.......................(ละไว้ในฐานที่เข้าใจโดยทั่วกัน)   อิอิ{:13_957:}

ปล.อยากเจอพี่หนิงอ่าครับ ยังไม่เคยเจอเลย ไม่เคยได้คุยกันสักทีอ่า{:13_981:}
โดย: freshnight    เวลา: 2009-9-22 21:39
ทีนี้เค้าก็รู้หมดดิ ว่าซีเรียงตามอายุ

ซีอุตส่าห์มะพูดแล้วน๊า คิคิ  พูดเอง คิคิ

โดย: nung-ka-ning    เวลา: 2009-9-22 21:40
^
^
{:13_888:}
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะครับน้องหนิง
ว่าแต่ว่าในรายชื่อจองบัตรพี่เจไดอยู่อันดับล่างกว่านี่ครั ...
ต้นฉบับโพสโดย Jedi เมื่อ 2009-9-22 21:32

555...เด๋วช้านจะคุยให้เธอหลับเรยอ่าเจได
เห็นโอเปิ้ลตอนคุยมะ...555...เจ้เป็นเยี่ยงนั้นแหละ จาคุยให้เจไดหลับไปเรย คริๆๆๆ
สงสัยรายชื่อจองบัตรตาซีจานับผิดนะนั่น เค้าพึ่งจะ 25 เอาไปไว้อันดับ 3 ซะได้น่าตีแท้ๆเรย
อยากชมจมูกใหม่เจไดจังเรย...

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-23 04:00
ได้รายชื่อวัดที่จะนำเงินไปทำบุญแล้ว

จะเอารายชื่อวัดทั้งหมดไปแจกในวันงานมีตติ้ง

หรือ ถ้ามีเวลา จะนำรายละเอียดมาลงในเวบ

ช่วงนี้งานยุ่งมาก ไม่ได้เข้าเวบเลย

แล้วยังต้องเตรียมงานมีตติ้งอีก

ถ้าหายๆไป หรือ ตอบช้าไปบ้าง

ก็อย่าว่ากันนะครับ:)

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-23 04:12
เมื่อวานได้ไปติดต่อเจ้าหน้าที่ของวัดปทุมวนาราม

ติดกับ ห้างพารากอน ไว้แล้วว่า

เสร็จจากงานมีตติ้งแล้ว

จะรวบรวมรายได้ให้กับทางวัด

น่าจะประมาณ 20 ตุลาคม

ใครจะร่วมไปวัดด้วยกันก็คอยติดตามข่าวนะครับ

วันที่นำเงินไปถวาย ก็อยากให้สมาชิกไปร่วมโมทนาบุญกันเยอะๆ

คงเป็นช่วงเย็นๆค่ำๆ

ต้องเช็คเวลาก่อนว่า

ท่านเจ้าคุณพระราชพิพัฒนาทร ( หลวงพ่อถาวร )

ท่านสะดวกตอนกี่โมงนะครับ

โดย: Nu_kAe    เวลา: 2009-9-23 11:59
สาธุ..ขอให้ได้รางวัลใหญ๋ แย้วก็ขอให้ได้บุญเยอะๆๆๆ ทั่วกันทุกๆ คนเลยค่ะ
โดย: nung-ka-ning    เวลา: 2009-9-23 15:03
ได้รายชื่อวัดที่จะนำเงินไปทำบุญแล้ว

จะเอารายชื่อวัดทั้งหมดไปแจกในวันงานมีตติ้ง

หรือ ถ้ามีเวลา จะนำราย ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-9-23 04:00

เข้าใจค่ะว่าพี่โอมทำงานหนักจิงๆ หนิงก็อยากจะช่วยอ่ะค่ะแต่ช่างอยู่ไกลจังน้อ

ฝากกำลังใจมาช่วยพี่โอมอีกแรงก็แร้วกันเนาะ สู้ๆๆค่ะ เพราะพี่โอมเป็นหัวเรือใหญ่ของพวกเรา ฮิๆๆๆ

โดย: HongRim    เวลา: 2009-9-23 16:48
เข้ามาดันวันละ ครั้งครับอิอิ
โดย: meiylhin    เวลา: 2009-9-23 21:28
อิ อิ

ตาดีมาก คัฟฟ

ต้องแก้เป็น 52 ถูกต้องน่ะคัฟ
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-9-20 23:26

แบบว่า ๆ  จริงเหมย มีตัวช่วยคร่า อิอิ

แต่นแต๊นนน  แว่นวิเศษ

คุณสมบัติ     ของมานก้อคือ  -325  คร่า   อิอิ  ส่วนสั้นยาว ทายกันเอาเองนะค้า

( จริงๆ ก้อบังเอิญเหมือนกาน
โดย: meiylhin    เวลา: 2009-9-23 21:30
ขอบคุณทักนะคับ

แก้ไขให้ถูกต้องแล้วครับ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-9-20 23:27

ยินดี ค่า อ่านข้อความพี่เค้า ซาหนุกดี  ก้อเรยอ่านไปเรื่อยๆ อิอิ
โดย: meiylhin    เวลา: 2009-9-23 21:31

ตรงไหนครับ

พี่หาไม่เจอ

พี่ทวนหลายรอบก่อนโพสต์

ยังมีหลงหูหลงตาได้อีก

เมื่อคืนอดนอนเพราะ มัวทำเกี่ยว ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-9-21 00:21

อย่าหักโหมมากนะคะพี่โอมมม    การนอนดึกเป็น ศัตรูต่อความสวยงาม นะก๊ะ  อิอิ  

(ล้อเล่นน่ะค่ะ  พี่โอมดูแลตัวเองดีขนาดนี้  อะไรก้อไม่กล้ามาเยือนผิวพี่แน่ๆ)

ขอบคุณสำหรับงานดีดี แบบนี้นะคะ
โดย: AINE    เวลา: 2009-9-24 01:40
เดียวสิ้นเดือนให้คำตอบนะครับ อยากไปมากๆๆๆๆเลย
โดย: mystically    เวลา: 2009-9-24 04:33
เดียวสิ้นเดือนให้คำตอบนะครับ อยากไปมากๆๆๆๆเลย
ต้นฉบับโพสโดย AINE เมื่อ 2009-9-24 01:40

ได้ครับ อยากให้สมาชิกมามากๆเช่นกัน

แต่ยิ่งรู้จำนวนคนที่จะมาร่วมงานเร็วเท่าไหร่

การจัดเตรียมงานจะได้มีความพร้อมมากขึ้น

ไม่อยากให้ขาดตกบกพร่อง

จัดงานทั้งที่อยากสร้างความประทับใจให้บรรดาสมาชิก

ตอนนี้กำลังพยายามเตรียมงานเต็มที่

เท่าที่กำลังความสามารถจะทำได้ครับ
โดย: mystically    เวลา: 2009-9-24 04:38
อย่าหักโหมมากนะคะพี่โอมมม    การนอนดึกเป็น ศัตรูต่อความสวยงาม นะก๊ะ  อิอิ  

(ล้อเล่นน่ะค่ะ  พี่โอมดูแลตัว ...
ต้นฉบับโพสโดย meiylhin เมื่อ 2009-9-23 21:31

ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจและคอยติดตามกันเสมอ

เหนื่อยเกินคาด พี่ก็อยากให้งานออกมาดีที่สุดเท่าที่จะทำได้

อยากให้ทันช่วงกฐิน แต่เพิ่งมารู้วันออกพรรษาเมื่อไม่นานนี้เองครับ

ถ้ารู้เร็วกว่านี้ คงเตรียมการได้สบายๆ

แต่ยังไงก็จะพยายามให้งานทุกอย่างลุล่วงด้วยดี

และสำเร็จตามที่คาดไว้นะครับ
โดย: kimji    เวลา: 2009-9-24 07:49
ได้ทั้งสวย ได้ทั้งบุญ ได้อิ่มใจ ได้เพื่อน ได้ความรู้  ( แต่พึ่งไปจัดฟันมาระบมหมดเลย จากินได้ไม๊น้อ อิอิ แอบห่วงกิน)
โดย: meiylhin    เวลา: 2009-9-24 13:29
ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจและคอยติดตามกันเสมอ

เหนื่อยเกินคาด พี่ก็อยากให้งานออกมาดีที่สุดเท่าที่จะทำได ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-9-24 04:38

อิ่ม + ได้บุญ  คุ้มเกินคุ้ม   ขอบคุณสำหรับเวป ดีดี งานดีดี นะค้า  (เอ๊ะพูดเหมือนไปแล้วเรย อิอิ)

เด่วจาคอยติดตามดูปายเรื่อยๆ ๆๆ เรยค่ะ
โดย: bratz    เวลา: 2009-9-25 00:28

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-26 17:16
งานนี้มีแต่ได้กับได้ครับ
โดย: meaneny69    เวลา: 2009-9-26 20:48
เพื่อนสาวคนไหน ที่คิดจะไปแล้วยังไม่มีเพื่อน
ไปกับมีนนี่ได้นะค่ะ  แบบว่าเดินเข้างานด้วยกัน
จะได้ไม่เขิล(สงสัยจะเป็นคนเดียว) แต่ว่าลงชื่อตรงไหนเนี้ย
โดย: Jedi    เวลา: 2009-9-26 20:55
เพื่อนสาวคนไหน ที่คิดจะไปแล้วยังไม่มีเพื่อน
ไปกับมีนนี่ได้นะค่ะ  แบบว่าเดินเข้างานด้วยกัน
จะได้ไม่เขิล( ...
ต้นฉบับโพสโดย meaneny69 เมื่อ 2009-9-26 20:48

ลงชื่อ confirm ที่ลิ้งค์ด้านล่างได้เลยคร้าบบบบ
http://www.dungdong.com/viewthre ... p;extra=&page=7
โดย: ก้องตะวัน    เวลา: 2009-9-27 01:35
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: mystically    เวลา: 2009-9-27 02:30
เจได ได้เบอร์ บช มายังครับ จะได้โอนเงิน
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-9-27 01:35

คงเป็นวันจันทร์ที่จะถีงนี้นะครับกั้ง

ที่จะแจ้งเลขที่บัญชี เพื่อให้สมาชิกโอนเงินเข้า
โดย: mystically    เวลา: 2009-9-28 02:46
วันนี้ได้รับคำตอบรับยืนยันจากนายแพทย์

ผู้ที่มีความเชี่ยวชาญทางเลเซอร์เป็นอย่างยิ่ง

ท่านมีชื่อเสียงเป็นที่ยอมรับทั้งในและต่างประเทศ

จะมาให้ความรู้และตอบคำถามที่สมาชิกต้องการทราบ

ในวันงานมีตติ้งครั้งนี้ด้วยนะครับ

ชื่อ นายแพทย์ วิชัย หงส์จารุ

ใครอยากเด้ง อยากใส ไร้รอยสิว

ปราศจากรอยเหี่ยวย่น ลบรอยแผลเป็น ฯลฯ

งานนี้ไม่ควรพลาด

ท่านมีข้อมูลความรู้เพียบมาให้กับชาว DD โดยเฉพาะเลยครับ

ป.ล. คุณหมอท่านนี้เป็นต้นตำรับ

เทคนิค Dermaroller คนแรกของไทย

แต่ตอนนี้เทคนิคของคุณหมอไปไกลกว่านี้แล้วครับ

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-28 02:47
แจ้งเลขที่บัญชี

สำหรับสมาชิกที่จะโอนเงินเข้ามานะครับ

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย

สาขา สยามพารากอน

เลขที่บัญชี  738-2-49094-5

ในนามของ นาย ชลภัทร มุกต์มณีกุล

นาย วรพงศ์ ศิริวรรณ

นาย อชิตะ ศรีโสภณ

เริ่มโอนได้ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 28 กันยายน 52 เป็นต้นไป

ส่วนใบสลิปที่โอนเงินเก็บไว้นะครับ

อาจจะให้ส่งทางอีเมลล์หรือแฟกซ์มา

แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

โดย: mystically    เวลา: 2009-9-28 03:30
ภาพข่าวจากไทยรัฐ

คุณหมอวิชัยไปเกาหลีเมื่อเร็วๆนี้

พอเรนได้ข่าว ก็มาพบคุณหมอวิชัยทันที

และถ่ายรูปกับคุณหมอด้วยครับ

คุณหมอวิชัย กับ เรน.jpg (53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

คุณหมอวิชัย กับ เรน.jpg

โดย: beautybycin    เวลา: 2009-9-28 09:51
อยากเจอเพื่อนๆ อยากทำบุญด้วย ไปลงชื่อไว้แล้วนะค่ะ
โดย: mystically    เวลา: 2009-9-29 00:33
อยากเจอเพื่อนๆ อยากทำบุญด้วย ไปลงชื่อไว้แล้วนะค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย beautybycin เมื่อ 2009-9-28 09:51

ครับ ขอบคุณครับ

มางานนี้คงได้เจอเพื่อนๆในเวบนี้หลายคนเลยครับ
โดย: anuyut    เวลา: 2009-9-30 15:16
ลงชื่อได้ในนี้เลยปะครับ พี่โอม
โดย: mystically    เวลา: 2009-9-30 21:22
มาเพิ่มรายละเอียดของรางวัลนะครับ

หลังจากที่รู้กันแล้วว่า รางวัลที่ 1 มี 2 รางวัล คือ

ศัลยกรรมอวัยวะบนใบหน้าฟรี เลือกได้ 1 อย่าง

คราวนี้มารางวัลที่ 2

คือ ฉีดโบท๊อกซ์ ฟรี 4 รางวัล  รางวัลละ 50 ยูนิต

เลือกได้เลยว่า จะฉีดตรงไหนบนใบหน้า

ฉีดโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเช่นกัน

รีบลงชื่อ มาร่วมลุ้นรางวัลใหญ่ๆกันนะครับ

ยังมีอีกเพียบ จะทยอยมาอัพเดทรางวัลเรื่อยๆนะครับ

อย่าช้า เหลือแค่ 10 วัน เองนะครับ

โดย: mystically    เวลา: 2009-10-1 15:30
ลงชื่อได้ในนี้เลยปะครับ พี่โอม
ต้นฉบับโพสโดย anuyut เมื่อ 2009-9-30 15:16

ลงชื่อได้ในกระทู้จองบัตรมีตติ้งตามลิงค์นี้นะครับ

โดย: meiylhin    เวลา: 2009-10-1 18:16
จะได้ไม่เขิล( ...
ต้นฉบับโพสโดย meaneny69 เมื่อ 2009-9-26 20:48

555+  เราก้อเปง เหมือนกานอ่า  คนเดียว เขิลล์  อิอิ
โดย: airika    เวลา: 2009-10-2 15:01
วันเสาร์ที่ 17/10/52 แอร์ทำงานเลิก 18.00 ค่ะ แล้วงานเริ่ม 17.00
แล้วแอร์จาไปทันไหม๊ค่ะเนี่ย หรืออาจจะมี late นิดหน่อยป่าวค่ะ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-10-2 17:47
มาเรทได้ครับ เพราะงานเรา เลิก 5 ทุ่ม

และจับของรางวัลใหญ่ประมาณ 4 ทุ่ม

เผื่อเวลาให้คนที่อยู่ไกล ทำงานวันเสาร์ เลิกงานช้า หรือว่า รถติดครับ

โดย: nanvaris    เวลา: 2009-10-4 18:39
ใกล้วันงานแล้ว ตื่นเต้นจัง
โดย: HongRim    เวลา: 2009-10-5 12:34
เข้ามาดันครับ
โดย: nanvaris    เวลา: 2009-10-6 11:53
ดันดูม
โดย: mystically    เวลา: 2009-10-7 13:34
วันเสาร์ที่ 17/10/52 แอร์ทำงานเลิก 18.00 ค่ะ แล้วงานเริ่ม 17.00
แล้วแอร์จาไปทันไหม๊ค่ะเนี่ย หรืออาจจะมี late นิดหน่ ...
ต้นฉบับโพสโดย airika เมื่อ 2009-10-2 15:01

ทันครับ

คิดว่า คนมากันเยอะ

น่าจะป็นช่วง 1-2 ทุ่ม นะครับ

แต่ที่เริ่ม 17.00น. เผื่อบางคนอยากมานั่งคุย มาหาข้อมูล

หรือ ดูผลงานของหมอแต่ละท่าน

เป็นโอกาสดีของทั้งคนที่ทำมาแล้ว และ ยังไม่ได้ทำ

ที่จะได้เจอตัวจริง ไม่เหมือนที่ดูแค่ในรูปที่มารีวิวกัน
โดย: nanvaris    เวลา: 2009-10-7 16:53

โดย: lifealone    เวลา: 2009-10-7 23:02
ดูในรูปไม่เหมือน กับดูตัวจริงนะครับ

โดย: mystically    เวลา: 2009-10-7 23:42
คนที่ฮอตๆที่สมาชิกอยากพบอยากคุยในเวบนี้ก็มีหลายท่านนะครับ

ช่วยมาแสดงตัว และ ดันๆกระทู้ เชิญชวนสมาชิกให้มาร่วมงานกันเยอะๆ

มาร่วมสร้างบุญกุศลกัน ไหนๆทำทั้งทีก็ให้เต็มที่กันไปเลย

คนเฒ่า คนแก่ กำลังจะหมดแรงดันแล้ว

แต่กำลังจะเป็นความดันแทน เอายาดม ยาหม่องมาช่วยๆกันหน่อย

โดย: mystically    เวลา: 2009-10-8 15:03

โดย: freshnight    เวลา: 2009-10-8 17:39
{:13_925:} ไปเจอกันนะคับ
โดย: nanvaris    เวลา: 2009-10-8 20:09
จะมีใครอยากเจอเราหรือเปล่าหว่า
โดย: Jedi    เวลา: 2009-10-8 22:11
อยากเจอพี่เอจังครับ

อยากเห็นพี่เอใส่ชุด finale ด้วยอ่ะครับ{:13_949:}
โดย: nuulexx    เวลา: 2009-10-9 00:23
อยากไปด้วยจังเลยอะค่ะ

แต่ต้องดูสภาพร่างกายก่อนง่ะ

แต่ถ้าไปไม่ได้ นู๋เล๊ก ขอร่วมบุญได้ม๊ะอะค่ะ
โดย: kimji    เวลา: 2009-10-9 02:21
อยากเจอทู้กคนเลยค่ะมามะมะเยอะๆนะ ดันๆๆ
โดย: lifealone    เวลา: 2009-10-9 08:51

อยากเห็นพี่เอใส่ชุด finale ด้วยอ่ะครับ{:13_949:}
ต้นฉบับโพสโดย Jedi เมื่อ 2009-10-8 22:11

ตั้ง 60 ชุดแหน่ะ

โดย: beautybycin    เวลา: 2009-10-9 10:31
แวะมาเป็นกำลังใจให้ เจ้าหน้าที่ในการจัดการมีตติ้งค่ะ

ยังไม่ได้ไปโอนเงินเลยค่ะ ว่าแต่โอนผ่าน ATM SIM ได้ป่าวค่ะ แต่มันไม่มีสลิปอ่ะค่ะ
โดย: nanvaris    เวลา: 2009-10-9 17:29

ต้นฉบับโพสโดย Jedi เมื่อ 2009-10-8 22:11

รอดูละกัน
โดย: mystically    เวลา: 2009-10-9 18:11
แวะมาเป็นกำลังใจให้ เจ้าหน้าที่ในการจัดการมีตติ้งค่ะ

ยังไม่ได้ไปโอนเงินเลยค่ะ ว่าแต่โอนผ่าน ATM SIM ได้ป่ ...
ต้นฉบับโพสโดย beautybycin เมื่อ 2009-10-9 10:31

ก็เอาเวลาที่โอน หรือ เศษสตางค์ ตัวอย่างเช่น 555.45 บาท เป็นต้น

แล้ว PM แจ้งมาให้ทางเวบ ก็ได้แล้วครับ
โดย: mystically    เวลา: 2009-10-9 18:17
อยากไปด้วยจังเลยอะค่ะ

แต่ต้องดูสภาพร่างกายก่อนง่ะ

แต่ถ้าไปไม่ได้ นู๋เล๊ก ขอร่วมบุญได้ม๊ะอะค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย nuulexx เมื่อ 2009-10-9 00:23

ยินดีครับ และขอโมทนาบุญร่วมด้วย

แต่ใจจริงอยากให้คนที่ทำบุญร่วมกับทางเวบของเรา

ได้มาร่วมงานด้วยกันทุกคน

มาพบปะ พูดคุยนานาสาระ และร่วมลุ้นรางวัลกัน

เพราะ มีตติ้งครั้งนี้ ไม่ได้จัดเพื่อความสนุกสนานเท่านั้น

แต่อยากให้สมาชิกได้ประโยชน์มากที่สุดเท่าที่จะทำได้นะครับ
โดย: mystically    เวลา: 2009-10-9 23:54

โดย: Whanyen    เวลา: 2009-10-10 00:02
ใครคือคุณ Jedi จะแจ้งจับคับ

เอ้ย !! แจ้งโอนตัง
โดย: beautybycin    เวลา: 2009-10-10 10:46
ไปกันเยอะๆ นะค่ะ ^^
โดย: lifealone    เวลา: 2009-10-10 10:52

โดย: nanvaris    เวลา: 2009-10-10 12:23

โดย: Jedi    เวลา: 2009-10-10 23:30
ใครคือคุณ Jedi จะแจ้งจับคับ

เอ้ย !! แจ้งโอนตัง
ต้นฉบับโพสโดย Whanyen เมื่อ 2009-10-10 00:02

เสียวสันหลังวาบเลยแฮะ 555+
จะแจ้งจับผมข้อหาพรากหัวใจสาวๆ ไม่ได้นะครับ คุณแม่ขอร้อง อิอิ
โดย: kimji    เวลา: 2009-10-11 11:17
อิอิ ตื่นเต้นๆ เด๋วหาชุดสวยๆมาล่อ
โดย: lifealone    เวลา: 2009-10-12 02:48
เสียวสันหลังวาบเลยแฮะ 555+
จะแจ้งจับผมข้อหาพรากหัวใจสาวๆ ไม่ได้นะครับ คุณแม่ขอร้อง อิอิ ...
ต้นฉบับโพสโดย Jedi เมื่อ 2009-10-10 23:30

5555
โดย: giftziezaa    เวลา: 2009-10-12 14:26
เป็นกำลังใจให้ Staff ทุกคน สู้ๆนะคะ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-10-12 15:37
แวะมารับกำลังใจ

ทั้งที่ไม่ค่อยได้ช่วยไรเท่าไหร่

ขอบคุณทุกๆคนที่เป็นกำลังใจให้ทีมงานนะคับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2