ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สายาตาสั้น ทำจมูก ใส่แว่นได้ป่าวคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-2 14:50
ชื่อกระทู้: สายาตาสั้น ทำจมูก ใส่แว่นได้ป่าวคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-4-2 14:53

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-4-2 14:52

เราสายตาสั้นมากเลยค่ะ สองข้างไม่เท่ากันด้วย 200-400 ต่างกันเท่านึง
จำเป็นต้องใส่ซะด้วย ไม่งั้นเราจะมองไม่เห็น เดินชนโน่นชนนี่ตลอด เหมือนคนตาบอดเลย ไม่ใส่เลยก็ปวดหัวค่ะ
คอนแท็กส์เลนส์ใส่ได้ไม่นานเพราะปวดตา   กะว่าจะทำเลสิกปีหน้าค่ะ ตามประสาคนเบี้ยน้อยหอยน้อย ทำทีละอย่าง
เราจะไปทำวันที่ 13 เมษา รับสงกรานต์แล้วนอนบวมอยู่บ้าน
ช่วงกบดาน อยากดูโทรทัศน์ เล่นเน็ทบ้างอะไรบ้าง
ถ้าทำมาแล้วใส่เลยเรากลัวซิลิโคนจะยุบบุ๋ม กลายเป็นบุ๋มโคนตา ไม่สวย
ไหนๆอัพดั้งแพงแล้วก็อยากให้มันโด่ง สวยที่สุดอะค่ะ

ถามสาวแว่น หนุ่มแว่นว่า ทำจมูกแล้วกี่วันถึงใส่แว่นได้คะ
แว่นเราเป็นพลาสติกไม่หนักน่ะค่ะ พอจะใส่ได้มั้ยคะ
โดย: amijang    เวลา: 2011-4-2 15:16
ตอบกระทู้ cutecutecute ตั้งกระทู้

เราก็ใส่แว่นเหมือนกัน ของเราตอนทำคุณหมอบอกประมาณเดือนนึงถึงใส่ได้ เพราะไม่งั้นแว่นจะกดทับตรงโคนจมูก แว่นพลาสติสเราไม่แน่ใจนะ แต่ต้องเป็นแบบปรับตรงโคนจมูกได้ หมอเค้าแนะนำเราอย่างนั้นน่ะ
โดย: petch1520    เวลา: 2011-4-2 15:33
ถ้าเปนแว่นกันนแดด ใส่แค่บางครั้งบางคราว ได้ป่ะคับ
โดย: pichchazx    เวลา: 2011-4-2 19:50
เราสองอาทิดก้อใส่แว่นแล้วอะ ^^

ปล. ตอนนี้ 2 เดือนแล้ววว
โดย: brunette_blair    เวลา: 2011-4-2 21:21
ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ เราหนักกว่า สั้น 700 แหนะ T___________T
เราว่าใส่คอนแทคไปก่อนเถอะค่ะ กลัวดั้งเบี้ยว
เราว่ากำลังจะหาแบบ ONE-DAY มาใส่
น่าจะเวิคค่ะ

สู้ๆๆนะคะ
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-4-3 01:40
เราอาการหนักกว่าคนอื่นเรื่องคอนแท็กเลนส์อะค่ะ
เราใส่คอนแท็กส์นานเกิน 4 ชั่วโมง ก็ปวดตาแล้ว
ทุกเที่ยงก็ต้องถอดพักแป๊บนึงค่อยต่อ พอกลับบ้านต้องถอดทันที
ไม่ค่อยได้ใส่เลยค่ะ ปกติเอาไว้ใส่วันที่เล่นกีฬา หรือวันไหนใส่แว่นแล้วเมื่อยๆหู
รู้ตัวว่าสมควรทำเลสิกแต่แหมบมานาน
อยากมีดั้งก่อน จะได้ใส่แว่นสวยๆกับเค้าบ้าง
โดย: thip20077    เวลา: 2011-4-3 15:41
เราว่าอย่าพึ่งใส่เลย หรือไม่ก็หาอันที่เบาๆนะถ้าไม่งั้นมันจะกดทับเมื่อวานออกแดดจะใส่แว่นดำแต่มันกดทับเลยไม่ใส่รอซักเดือนไปก่อนจะดีนะ
โดย: Momo_2212    เวลา: 2011-4-3 18:06
ใส่ได้ค่ะ แต่อย่าใส่นาน
กั้งก็สั้นเหมอืนกันค่ะ 500 กับ 700 สั้นไม่เท่ากันอีก - -
สรุปว่าใส่ได้ค่ะ แต่อย่าใส่นานเกินไป ใส่เท่าที่จำเป็น
หลังหนึ่งเดือนไปแล้วก็ใส่ได้ตามปกติ เพราะหนึ่งเดือนแรกจะเป็นช่วงนี้ต้องระวังมากที่สุดค่ะ ^^
โดย: Tatii    เวลา: 2011-4-7 00:04
เราทำกับหมอสมศักดิ์  ทำเสร็จถามเรื่องวัน  แกบอก ใส่ได้เลย ไม่ต้องกังวล  ไม่มีปํยหา  นี่ครบเดือนแล้ว ใส่มาโดยตลอด  ไม่รู้มีปัญหาอะไรหรือเปล่า

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2