ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ขอถามเรื่องการทำไอออนโตเองที่บ้านอะคับ [สั่งพิมพ์]

โดย: toxtak    เวลา: 2011-3-27 14:29
ชื่อกระทู้: ขอถามเรื่องการทำไอออนโตเองที่บ้านอะคับ
อยากถามผู้รู้อะคับว่า เครื่องที่ทำไออนโตเองที่บ้านมั้นมีรึป่าวคับ  แล้วพวกวิตามินที่ผลักเข้าผิวต้องเป็นแบบไหนอะคับ หาซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไหร่คับ รบกวนหน่อยนะคับ
โดย: flooksung    เวลา: 2011-3-27 16:19
น่าจะมีขายนะครับ เพราะเรื่องก็ไม่ได้ใหญ่อะไรมาก

พวกวิตามินก็ลองปรึกษาคนที่เป็นเภสัชหรือหมอในคลินิกครับ(เขาจะแนะนำถูกๆหรือในกรีณีที่ต้องใช้ใบรับรองฯในการซื้อเขาก็จะซื้อให้เราได้ครับ)

ปล.ผมเคยทำนะ มันซึมซาบลึกมากๆ จากแก้มเข้าไปในปากเลย ฝาดลิ้นเลย
โดย: someman    เวลา: 2011-3-27 16:44
เครื่องไอออนโตจะมีทั้งแบบพกพาแล้วก็แบบเครื่องนะครับ ราคาก็จะอยู่ตั้งแต่หลักพันไปจนถึงหลักหมื่นแล้วแต่เกรด ส่วนพวกครีมหรือวิตามินมันก็จะมีสำหรับใช้กับเครื่องไอออนโตโดยเฉพาะครับราคาหลักร้อยไปถึงหลักพัน เท่าที่รู้ก็ประมาณนี้อะครับ สนใจอยู่เหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบเพิ่มเติม
โดย: pkandtaro    เวลา: 2011-3-27 16:46
เครื่องไออนโต ต้องใช้โดยแพทย์หรือผู้ที่ฝึกอบรมจากแพทย์ผิวหนังนะคะ
ตามร้านเสริมสวยนี่ผิดกฎหมายนะคะ

ขนาดไปทำที่ร้านหมอ หมอยังจับหน้าแล้วจับหน้าอีก
เพราะถ้าหน้าเราแห้งมากจะใช้ไอออนโตไม่ได้ค่ะ

ถ้าเป็นเครื่องอัลตร้าโซนิค เป็นคลื่นเสียง อันนั้นใช้เองที่บ้านได้ค่ะ
โดย: toxtak    เวลา: 2011-3-27 16:56
ตอบกระทู้ pkandtaro ตั้งกระทู้

อ่อขอบคุณค้าบ
โดย: thejobniti    เวลา: 2011-6-28 23:46
อ่า ลอง ไป เนต ดูนะคับ ผมก็ สน จัย มาก ๆ แต่ไม่กล้า  เพราะ เหมือน ของจีน กลัวไม่มีประสิทธิภาพ  ลอง หาเว็บที่ขายพวกเครื่องมือ ร้านเสิรมความงาม คลีนิค สิคับ ผม มีเยอะ  แต่ต้องดูให้ดีดี เพราะมัน จะ  ล้าสมัย พยายามขาย ของให้หมดจาดสต๊อก  ไงขอให้โชคดี ...

โดย: Tatayung    เวลา: 2011-6-28 23:59

มันมีบางยี่ห้อที่ทำเองที่บ้านได้นะคะ ถูกกฎหมาย แต่เค้าไม่่ได้เรียกว่าเครื่องไอออนโต พลอยจำไม่ได้ค่ะ ในห้างใหญ่ๆ ก็มีขายนะคะ ประมาณ สี่พันกว่าบาท แล้วก็อีกยี่ห้อหมื่นกว่าบาท แพงมาก จำชื่อไม่ได้ ซื้อมาก็งั้นๆแหละค่ะ  ทำที่คลีนิกโอเคกว่า
โดย: dream007    เวลา: 2011-6-30 21:21
แหล่งซื้อถูกๆ ยังไงทักมาหลังไมค์เดี๊ยวบอกให้แหล่งเดวกับคลินิกดังๆสั่งกัน  อิอิ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2