ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใครเคยทำจมูกกะหมอสำรวย ศรีตุลานนท์บ้างคะ แถวจรัญ 53 [สั่งพิมพ์]

โดย: fhunnoy    เวลา: 2011-3-23 14:40
ชื่อกระทู้: ใครเคยทำจมูกกะหมอสำรวย ศรีตุลานนท์บ้างคะ แถวจรัญ 53
ใครเคยทำจมูกกะหมอสำรวย ศรีตุลานนท์บ้างคะ (รัตนโกสินทร์ คลินิก การแพทย์) แถวจรัญ 53 ช่วยตอบหน่อยนะคะว่า ok ไหมมีปัญหาบ้างหรือป่าว เพราะเราไปทำมามันไม่เวอร์เท่าไหร่ ทำมา 12000 มันเหมือนมีรอยต่อที่ระหว่างคิ้ว ไม่สูงมากเพราะหมอใส่ซิลิโคนให้ไม่สุดถึงข้างบนอ่ะ
พอดีเพื่อนเค้าไปทำที่อื่นมาเพื่อนบอกว่า นี่ไปทำมาแล้วหรอก้อเลยเซ็ง แต่หมอเค้าบอกว่าจะรับประกันให้ 1 ปีถ้ามีปัญหาหรือไม่พอใจ ตอนแรกที่ไปทำเค้าก้จะให้ดูรูปคนอื่นๆ ที่เคยทำกะเค้าตอนแรกเราเห็นรูปคนอื่นก็ดู ok ดีนะ เค้าให้ดูคนที่เคยมาแก้กะเค้าว่ามาแก้เพราะใส่ให้ไม่สุดระหว่างคิ้ว เค้าบอกว่ามีไม่กี่เปอร์เซ็นที่ต้องมาแก้ ตอนนั้นก็คิดในใจว่าเราอย่าเป็น 1 ในนั้นเลย เพราะไม่อยากเจ็บตัวอีกแต่พอทำมากลับต้องเป็น 1ในนั้นที่ต้องมาแก้ไขเลยเซ็ง แต่ตอนนี้ยังคิดอยู่ว่าจะกลับไปแก้ที่เดิมหรือที่ใหม่ดี แต่หมอเค้าก็ดีนะเค้าบอกว่าจะรับประกันให้ 1 ปีถ้ากลับมาแก้เค้าจะแก้ให้ 1 ครั้งไม่ต้องเสียเงิน มีใครเคยทำที่เดียวกันบ้างช่วยแนะนำให้ด้วยนะเพราะเราไม่อยากเจ็บตัวอีกรอบแล้วต้องไปแก้อีกเบื่ออะตอนนี้ยังคิดอยู่ว่าจะไปแก้ไขที่อืนเลยหรือไปที่เดิม เพราะมันเจ็บก็อยากให้มันเจ็บอีกครั้งเดียวก้พอ แต่หมอที่เราไปทำอ่ะเค้ารับแก้ไขจากที่อื่นด้วยนะ อยู่ที่ 15000-18000 แล้วแต่จมูก
โดย: Prawit    เวลา: 2011-3-23 14:55
ตอบกระทู้ fhunnoy ตั้งกระทู้

ผมว่า ถ้าหมอเขาเห็นปัญหา และยินดี จะแก้ไขให้ ก็ให้โอกาสหมอเขาเถิด เพราะโดยรวมดูจากกระทู้ทั่วไป ฝีมือหมอเขาก็ใช้ได้นะ อาจจะไม่เฉียบ แต่ก็ดูสบายตา และปลอดภัยดี   การไปแก้กับหมออื่น ก็ใช่ว่า จะรับประกันความพึงพอใจได้ 100 %  แถมจะต้องเสียเงินอีกไม่น้อย เงินทอง หายาก นะจ๊ะ
โดย: Paerin    เวลา: 2011-3-23 15:01
ยังงัยรอบนี้ตัดสินใจดีๆนะ เปนกำลังใจให้คะ
โดย: fhunnoy    เวลา: 2011-3-23 15:02
ตอบกระทู้ Prawit ตั้งกระทู้

ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆนะคะ

โดย: pirapong    เวลา: 2011-3-23 15:20
ไปแก้มาเมื่อเร็วๆนี้ แต่ผลออกมาไม่ค่อยโออ่ะ มันโด่งน้อยกว่าเดิม แต่ตอนไปแก้บอกให้ทำโด่งกว่าเดิม เพราะจมูกเดิมไม่มีปัญหาไรเลย แต่ว่าอยากได้โด่งๆ พอแก้มาแล้วนอยมาก เพราะถ้ารุ้ว่าแก้แล้วแย่กว่าเดิม ไม่แก้ดีกว่า
ตอนนี้จมุกแทบจะเกิบเท่าตอนที่ยังไม่ได้เสริมเลยอ่ะ เซ็งจิตมาาาาก
โดย: q_ty    เวลา: 2011-3-23 18:01
ทำกับคุณหมอสำรวยเช่นกันค่ะ พอใจค่ะหมอทำแบบธรรมชาติมาก เน้นค่ะว่าธรรมชาติจิงๆ หมอเสริมไม่โด่งค่ะ แต่สวย
โดย: katzievenus    เวลา: 2011-3-23 20:37
ทำมาเหมือนกันค่ะ ได้เดือนครึ่งแล้วค่ะ แต่ใส่ยังไงหรอคะให้สุดอ่ะ งง ค่ะ ไงช่วยบอกทีนะคะ ...

โดย: fhunnoy    เวลา: 2011-3-30 20:07
คือใส่ระหว่างลูกตา คุณหมอไม่ได้ใส่ถึงระหว่างคิ้วลงมามองแล้วดูเหมือนมีรอยต่อคะ งงไหมเอ่ย

โดย: 27Beloved    เวลา: 2011-3-31 12:52
เรา เคยทำ เมื่อ 1 ปีครึ่งที่แล้ว  ตอนนี้คือ ปรากฎว่าเบี้ยวว จนรู้สึกได้แบบ ทั้งแท่งน่ะค่ะ แต่ คนอื่น สังเกตุ ไม่ออกเพราะ มันน้อย
โดย: TSUYU    เวลา: 2011-4-4 14:36
ทำมาประมาณ 5 เดือน แล้วค่ะ กำลังจะไปแก้เหมือนกันค่ะ
โดย: เอกพล    เวลา: 2011-4-4 15:32
อยากทำนะแต่ไม่กล้ากลัวปัญญาจะตามมา
โดย: fhunnoy    เวลา: 2011-4-8 17:13
ตอบกระทู้ TSUYU ตั้งกระทู้

ไปแก้ที่เดิมป่าวคะ หรือจะไปแก้ที่ใหม่ช่วยแนะนำให้ด้วยนะคะ/ขอบคุณคะ
โดย: fhunnoy    เวลา: 2011-4-8 17:18
ตอบกระทู้ 27Beloved ตั้งกระทู้

ช่ายๆ เราก็สังเกตของตัวเองเหมือนกันนะว่ามันเบี้ยว ตรงระหว่างช่วงตามันจะเอียงไปทางซ้ายแต่เคยให้คุณหมอดูช่วงตอนเดือนที่ 3 หลังจากที่ทำมาคุณหมอบอกว่ามันไม่เอียง อีกประมาณ 6 เดือนมันจะรัดเป็นรูปมากขึ้นเลยไม่เข้าใจว่ามันเอียงแล้วมันจะดีขึ้นได้ไง..งง
แต่เพื่อนเราหลายคนก็บอกว่ามันเอียง เลยไม่รู้ทามไงดีง่ะ
โดย: TSUYU    เวลา: 2011-4-8 20:37
ที่เดิมค่ะ ไม่ต้องเสียตังค์ด้วย แถมหมอก็รู้แล้วว่าปัญหามันอยุ่ตรงไหอ่ะค่ะ ดีกว่าไปเริ่มใหม่กะหมอคนอื่นอ่ะค่ะ
โดย: muaimuai    เวลา: 2011-4-10 02:35
ทำจมูกกับหมอสำรวยมาเช่นกันค่ะ ทำมาเป็นปีแล้วหมอทำซิลิโคนให้ไม่สุดเช่นกันมีแต่คนทักตลอดว่าเหมือนเดิมมีเพิ่มแค่ปลายมานิดเดียว ตอนที่ไปทำคุณหมอก็บอกนะค่ะว่าคุณหมอทำให้ไม่โด่งนะเน้นธรรมชาติ แต่ทำออกมาแล้วก็โอเคค่ะแต่ติดที่ซิลิโคนมันไม่สุดถ้าสุดจะโอเคกว่านี้
โดย: rodmayzy    เวลา: 2011-4-10 04:17
กลับไปแก้ที่เดิมดีกว่า คะ เพราะหมอเขารับประกันด้วยนิีเน๊อะ ถ้าแก้ฟรีก็ให้โอกาส หมอเถอะคะ
โดย: neko    เวลา: 2011-4-11 11:47
แก้จมูกกะคุณหมอสำรวยเหมือนกัน ...เรื่องความปลอดภัยและเป็นธรรมชาต คุณหมอได้คะแนนเต็ม ...แต่ถ้าเรื่องจะเอาสวยงามแบบเป๊ะๆ คิดว่ายังได้ไม่เต็มนะคะ....แต่ส่วนตัวก็พอใจค่ะ
โดย: kiktua    เวลา: 2011-4-11 21:30
ทำมาเหมือนกันค่ะ ไปแก้กับคุณหมอสำรวย เพราะที่เคยเสริมไปครั้งแรกเหมือนไม่โด่ง เลยไปแก้กับหมออยากได้โดด่งกว่าเดิม สรุปเหมอืนเดิมเลย  ไม่โด่งเลย จมูกก็เบี้ยว ปลายเหมือนลูกหัวปิงปอง กลมมน  ไม่พอใจไปขอแก้  หมอบอกสวยแล้วดีแล้ว   ยังไงก็ไม่แก้ให้ค่ะ  สำหรับเราความคิดเห็นส่วนตัว ไม่ค่อยพอใจผลงานหมอค่ะ   หน้าตาเพี้ยนไปกว่าเดิมอีก
โดย: vov    เวลา: 2011-4-16 11:27
ทำกับคุณหมอเหมือนกัน   ครบ 1 ปีพอดีวันที 15 เมษายน เข้าไปตรวจ คุณหมอบอกไม่เอียง  แต่จริงๆแล้วมันเอียงมาทางซ้ายหน่อยนึง พูดนู่น นี่ นั่น อ้างสาระพัด หมอบอกว่าจมูกมีไว้หายใจ ไม่ใช่มีไว้นั่งจับผิด เราคิดนะว่าคุณหมอคงไม่อยากแก้ให้ เลยไม่พูดไรมาก เดินออกจากคลีนิคเลย แล้วจะรีวิวให้ดูค่ะ
โดย: LOVEkitty    เวลา: 2011-4-25 02:07
อ่ะน่ะ

โดย: plazaaaaa    เวลา: 2011-4-25 18:34
เราทำโตไกจ้า

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=24693
โดย: miiiiiiiiii    เวลา: 2011-4-26 00:24
เราก็ทำกับคุณหมอสำรวยค่ะ ทำมา จะ 2 เดือนแล้ว แต่รู้สึกว่าจมูกเราเบี้ยว ตรงหัวคิ้วมันเอียงไปทางซ้าย
ปลายจมูกก็กลมๆ ใหญ่ๆค่ะ
โดย: fhunnoy    เวลา: 2011-5-3 13:57
ตอบกระทู้ vov ตั้งกระทู้

สรุปคือก็ไม่ได้แก้ช่ายไหมคะ นี่ก้อคิดอยู่เหมือนกันว่าจะกลับไปหาคุณหมอดีไหมเพราะกลัวหมอไม่แก้ให้เหมือนกันนะ
โดย: fhunnoy    เวลา: 2011-5-3 13:58
ตอบกระทู้ miiiiiiiiii ตั้งกระทู้

รู้สึกว่าจะเข้าข่ายเหมือนกันเลยนะ สงสัยตาหมอจะเอียงคะ เพราะที่ทำมาก็เอียงซ้ายเหมือนกันเลย
โดย: miiiiiiiiii    เวลา: 2011-5-3 15:34
แล้ว จขกท. จะแก้ที่เดิมหรือป่าวค่ะ
โดย: deerzeedzaa    เวลา: 2011-5-4 12:26
เราก้อจะแก้เหมือนกันค่ะ
โดย: deerzeedzaa    เวลา: 2011-5-10 20:09
ช่ายเราจะแก้ล่ค่
โดย: plangmusic    เวลา: 2011-5-16 04:33
เป็นเหมือนกับเจ้าของกระทู้เลยค่ะ เข้าใจเลย เราไปพบหมอเมื่อครบ 3 เดือน หมอบอกให้รอ เอ้าจะรออะไร ได้แต่คิดในใจ หมอบอกให้รออีก 3 เดือน โห้จมูกเราเอี้ยงทั้งแท่งตั้งแต่หัวตาด้านซ้าย เห็นชัดมาก เราเซ็งมาก
โดย: จอ    เวลา: 2011-5-18 04:05
ของเราเอียงซ้ายเหมือนกันค่ะ และคนอื่นๆก็เอียงซ้ายเหมือนกันอีกหลายคน ปัญหาเหมือนกัน ใครไปแก้ที่อื่นแล้วดีขึ้นช่วยบอกหน่อยค่ะ ว่าแก้ที่ไหนกัน เราไปให้หมอให้ดูจมูกว่าเอียงตั้งหลายครั้ง ก็จะได้คำตอบเดิม ว่าสวยแล้วตรงแล้ว แถมอาจโดนแกว่าอีก   ( หนูทนกับจมูกนี้ได้มั้ย แล้วทำไมหนูทนกับจมูกเดิมได้มาเป็น20กว่าปี  *นี้หมอทำให้สวยกว่าเดิมตั้งเยอะ* ) ประโยคสุดท้าย ไม่เคยมีใครกลับหาหมอ2-3ครั้งเหมือนหนูหลอกน่ะ
โดย: jing    เวลา: 2011-6-6 09:33
หมอทำค่อนข้างธรรมชาติจริงนะ แต่เบี้ยวอ่ะเนอะ
โดย: na2na    เวลา: 2011-9-28 19:39
อยากเห็นรูปหน้าตรงที่บอกว่าจมูกเอียงซ้ายค่ะ
อยากรู้ว่าเอียงมากน้อยแค่ไหน
ขอบคุณค่ะ
โดย: oleka    เวลา: 2011-9-28 22:52
ทำกับคุนหมอสำรวยเหมือนกันค่ะ ตอนแรกก็พอใจเพราะว่ามีแต่คนทักว่าสวย แต่ไปๆมาๆถึงตอนนี้ก็1ปีกะอีก4เดือน มีแต่คนทักว่าจมูกย้อยมากเหมือนจะทะลุ เครียดมากแต่ไม่มีเวลาไปแก้เพราะทำงานอ่ะค่ะ เซ็งมากเรยยยย
โดย: amping    เวลา: 2011-11-5 11:43
ของเราก้อทำไม่โงอะ แต่ก้อพอใจแล้วอ่า มีแต่คนบอกว่าโด่งเกินไม่เข้ากับเรา บางคนก้อบอกว่าทำไมไม่ทำให้โด่งกว่านี้ ไม่รู้จะเชื่อใครเชื่อตัวเอง ดีกว่า เพราะตัดสินใจตั้งแต่แรกที่จะทำแล้ว
โดย: p_huahin    เวลา: 2011-11-19 11:09
เหมือนกันเลยค่ะ...มองหน้าตรงแล้วเห้นได้ชัดว่าตรงหัวตาซิลิโคนจะเอียงไปทางซ้าย ส่วนปลายจะโค้งไปทางขวานิดๆ ความโด่งก้อเพิ่มมาอีกนิดหนึ่ง หน้าตาดูตลกแปลกๆ ทำมาเกือบจะสองเดือนแล้วค่ะ เห็นหน้าตัวเองแล้วรู้สึกเศร้ายังไงไม่รู้  จมูกแหมบแบบเดิมยังจะมั่นใจกว่าอีก กำลังตัดสินใจว่าจะไปเอาออกดีมั๊ย...เห้ออออ
โดย: kanitta    เวลา: 2011-12-13 23:20
ทำมาเหมือนกันคะ  หัวตาเอนไปทางซ้าย  สงสัยหมอจะสายตาเอียงจิงๆๆๆๆๆ
โดย: chester    เวลา: 2011-12-16 16:03
ผมก้อทำหมอสำรวยคับ ทำแล้วไม่ต่างจากเดิมเท่าไร เพื่อนไม่ทักเพราะดูธรรมชาติมาก เเต่เพื่อนบอกว่าดูหล่อขึ้น
ความรู้สึกเวลามองด้านหน้าไม่ค่อยคม เเต่หันข้างก้อสวยนะ โด่งดีเหมือนในดิสเลยคับ เเต่ใจนึงก้ออยากเเก้ที่อื่นนะคับ แต่กลัวทำโด่งไป ดูเเล้วหลอกตาก้อไม่เอาอ่า ก้อเลยปล่อยไปก่อนสะปี สองปี ค่อยว่ากานคับ

มาเล่าให้ฟังนะ  งัยเมลมาได้ wazabiboyzaa@hotmail.com
โดย: chester    เวลา: 2011-12-16 16:04
ผมก้อทำหมอสำรวยคับ ทำแล้วไม่ต่างจากเดิมเท่าไร เพื่อนไม่ทักเพราะดูธรรมชาติมาก เเต่เพื่อนบอกว่าดูหล่อขึ้น
ความรู้สึกเวลามองด้านหน้าไม่ค่อยคม เเต่หันข้างก้อสวยนะ โด่งดีเหมือนในดิสเลยคับ เเต่ใจนึงก้ออยากเเก้ที่อื่นนะคับ แต่กลัวทำโด่งไป ดูเเล้วหลอกตาก้อไม่เอาอ่า ก้อเลยปล่อยไปก่อนสะปี สองปี ค่อยว่ากานคับ

มาเล่าให้ฟังนะ  งัยเมลมาได้ wazabiboyzaa@hotmail.com
โดย: budsaba    เวลา: 2011-12-16 22:39
เราทำจมูกกะหมอเหมือนกัน ทีแรกๆๆก็ว่ามันไม่ค่อยจะโด่ง แต่ตอนนี้พอใจยุนะ
โ่ด่งมากกลัวปัญหาตามมาเนอะ ไม่ค่อยมีคนทักว่าทำมาเหมือนกัน แต่บอกว่าไปทำไรมาสวยขึ้น
ใจนึงก็อยากไปแก้ที่สยามคลีนิค ชอบทรงจมูกแบบนั้น แต่ยังคิดๆๆว่าหน้าเราจะไม่เข้ากะจมูกทรงนั้น รึเปล่า
แต่ตอนนี้ขอสวยแบบนี้ก่อนเนอะ ตามรูปดิสเลยค่ะ
โดย: tatata111    เวลา: 2011-12-16 23:33
ทำไมหมอไม่แก้ให้ ทั้งที่บอกนักหนาว่าแก้ให้ภายใน1ปี
อย่างนี้ไม่ต้องพูดยังจะดีซะกว่าเนอะ เข้าข่ายหลอกลวง ให้คนไข้ตัดสินใจทำกับตัวเอง

โดย: bewtyful27    เวลา: 2011-12-26 04:28
ไปทำกับหมอสำรวยมาได้ 3  เดือนละค่ะ เป็นเหมือนคนอื่นๆ เอียงซ้าย แล้วเบี้ยวอีกต่างหาก.. จะไม่กลับไปที่เดิมอีกแล้ว ซิลิโคนแข็งมาก เซ็งจิต....
โดย: pompamziizii    เวลา: 2011-12-28 14:10
ต้นฉบับโพสต์โดย p_huahin เมื่อ 2011-11-19 11:09
เหมือนกันเลยค่ะ...มองหน้าตรงแล้วเห้นได้ชัดว่าตรงหัว ...

จมูกเค้าเป็นเหมือนตัวเองเป๊ะเลยหัวเอียงไปทางซ้าย ปลายเอียงไปทางขวา นี่ได2เดือนครึ่งแล้ว นอยมากอยากเอาออก แหมบแบบเดิมยังมั่นใจกว่าอีก T^T
โดย: zozad    เวลา: 2011-12-29 17:34
ทุกคนเอียงซ้ายหมดแต่ทำไมของเรา หัวตาเอียงไปทางขวา ปลายจมูกชี้ไปทางซ้ายล่ะนี่ แถมรูจมูกข้างขวา บี้อีก มองตรงๆเหมือนจะเป็นรูปตัวซีเลยอ่ะ
โดย: warattaya    เวลา: 2012-1-13 19:27
พาพี่สาวไปทำมา ไม่เบี้ยวไม่เอียง แต่ไม่โ่ด่ง แต่เหมือนไม่ได้  ทำอะไรมาเลย  พอโทรไปบอกว่าจะแก้ใหม่  คุณหมอก้อบอกว่า  สวยแล้ว  ใจเย็นๆ  รอดูก่อน  อิกสามเดือน   บ่ายเบี่ยง  ให้รอ  อย่างเดียว   อ๋อ  ตอนเข้าไปปรึกษาทีแรก คุณหมอพูดว่า ทำ กับหมอแล้ว  สวยแน่นอน   จำได้จนวันนี้เลยค่ะ

โดย: annthony    เวลา: 2012-1-13 20:43
ที่เค้าใส่ไม่สูงอาจจะเปนปัญหาต่อผิวรึป่าวคะ ของแอนใส่ไม่สูง(หมอท่านอื่น) เพราะสิวชอบขึ้นตรงทีโซน หัวคิ้ว หมอเลยไม่ใส่ให้แอนแบบสูงเว่ออ่ะค่ะ

จะรอรักษาสิวแล้วอีก 5 ปีจะไปใส่ทรงใมห่ อิอิ

ปล.ถ้าหมอทำให้ฟรีก้ทำเถอะค่ะดีกว่าทำหมอใหม่แล้วไม่พอใจ อีกเด่จะเปนว่าเสียโอกาศน้า
โดย: pangtam    เวลา: 2012-2-19 23:54
ไปแก้จมูกกับหมอมาเหมือนกันค่ะเมื่อวันที่16กพแผลก้อไม่บวมมากค่ะหมอใจดี ลองดูซัก6-7ถ้าไม่ชอบก้อให้หมอทำให้ใหม่ค่ะ ใจเย็นนะ
โดย: อิค    เวลา: 2012-2-23 23:58
ทำมากับหมอสำรวยเหมือนกันค่ะ ขอบอกเลยท่านเก่งมากเน้นธรรมชาติมากค่ะ ที่สำคัญหมอจะเสริมให้เข้ากับหน้าของแต่ละคนเพราะบางคนโครงจมูกมาไม่เหมือนกันค่ะ สำหรับตัวดิฉันให้คะแนนเต็มค่ะ บวมไม่นานค่ะ และหมอใจดีมากและท่านเก่งเรื่องจมูกอย่างเดียวไม่รับทำอย่างอื่นค่ะ
โดย: aszaza    เวลา: 2012-3-21 16:51
เราทำมา 3 เดือน หัวตาเอียงซ้าย  ปลายเอียงไปทางขวา  เราไปหาหมอ หมอบอกว่าไม่เอียงหมอใส่ให้ตรงแล้ว อยากซัดปากหมอมาก มันบอกว่ามันรับประกัน 1 ปี บ่ายเบี่ยงไม่อยากแก้ให้ กวนตีนมาก พอไปทำวันแรก บอกว่าเดียวหมอจะทำให้สวยเลย หมอตาเอียงมาก อย่าไปทำกับหมอคนนี้เลย ใครคิดที่จะไปทำเลิกคิดได้เลย ไม่มีความรับผิดชอบ จะเอียงแค่ไหนก้อไม่แก้ ไม่มีจรรญาบรรณ คนแบบนี้ไม่น่าเปงหมอได้นะ  เราเสียเงินทำนะก้อต้องการให้มันออกมาดี ไม่ใช่ออกมาเอียง  เซ็งจิตสุดๆๆ
โดย: พลอย_แอน    เวลา: 2012-11-7 08:51
ที่จรัญมีคลินิกทำจมูกราคาเท่าไหลค่ะ
โดย: พลอย_แอน    เวลา: 2012-11-7 08:51
วันนี้จะไปทำค่ะ
โดย: ทอปัด    เวลา: 2012-11-7 09:31
ต้นฉบับโพสต์โดย amping เมื่อ 2011-11-5 11:43
ของเราก้อทำไม่โงอะ แต่ก้อพอใจแล้วอ่า มีแต่คนบอกว่าโ ...

จริงค่ะ เชื่อตัวเองดีที่สุดถ้ามัวแต่ฟังคนอื่นก็กังวลเปล่าๆ ตัวเราพอใจก็โอเคแล้วเราก็ไปแก้กะหมอสำรวยมาค่ะได้2อาทิตย์
โดย: jiftjift    เวลา: 2012-11-7 10:01
เราก็เพิ่งไปทำกับหมอมาได้ 18 วัน รู้สึกว่าใส่ซิลิโคนไม่ถึงหว่างคิ้วเหมือนกันค่ะ จับดูรู้เลยว่าอยู่แถวๆระหว่างตา ตอนนี้นอกจากจะไม่โด่งเหมือนตอนที่ไม่ได้ทำแล้ว ยังรู้สึกว่าเอียงซ้าย(ของคนมอง) เอียงไปทางขวา (ของตัวเอง) เราว่าอันนี้หลายคนอาจสับสนว่าเอียงด้านไหน แต่ยังไงก็คือเอียงค่ะ เดี๋ยวครบเดือนจะไปให้หมอดู ฟังหลายเคสแล้วแบบเริ่มเครียดว่าหมอจะบอกเหมือนกันมั้ยว่าไม่เอียง ตรงแล้ว เหอๆ
โดย: ple_sakwa    เวลา: 2012-11-7 10:38
เราก็ทำหมอสำรวย จมูกเดิมพอมีบางเลยบอกหมอว่าเน้นธรรมชาติ ไม่อยากให้หน้าเปลี่ยนไม่อยากให้คนอื่นสงสัย
สี่วันแรกชอบมาเพราะหายบวมเร็ว ไปทำงานได้
อาทิตย์ต่อมาเริ่มไม่ชอบเพราะเห็นซิลิโคนระหว่างตาชัดไป
ต่อมาระหว่างตายุบ แต่รู้สึกว่าเอียงซ้าย ระหว่างตาไม่เท่ากัน รูจมูกไม่เท่ากัน
เครียดมาก(คงเพราะหมอใส่สิลิโคนรูจมูกขวา)โทรหาหมอ บอกรอสามเดือน ถ้าไม่ดีมาแก้ฟรี
ตอนนี้จะสามเดือนแล้ว ถามใครๆก็บอกธรรมชาติมากไม่เอียง บอกตรงๆว่าชอบจมูกแบบนี้แล้วเข้ากับหน้าเราที่สุด

โดย: amplemiracle    เวลา: 2012-11-7 22:24
ต้นฉบับโพสต์โดย พลอย_แอน เมื่อ 2012-11-7 08:51
ที่จรัญมีคลินิกทำจมูกราคาเท่าไหลค่ะ ...

หมอสำรวย คลินิกรัตนโกสินทร์ จรัญ53 ราคาทำจมูกหมื่นสาม
โดย: anong1    เวลา: 2012-11-8 10:58
เราทำมาได้ 15 วัน  ไม่มีคนทักว่าทำจมูก แต่มีคนทักว่าดูดีขึ้น
โดย: pitee    เวลา: 2012-11-9 16:20
ทำมาเหมือนกันครับ ตอนแรกไม่โด่งเลยครับ รอไปเรื่อยๆ 3 เดือนนี่เริ่มมาครับโด่งขึ้นเรื่อยๆ
ผมว่าหมอทำตรงมากนะครับและค่อนข้างมั่นคงไม่ขยับเลย ขนาดกระแทกสารพัด ^-^
โดย: pangtam    เวลา: 2013-5-27 23:22
เราแก้จมูกกะหมอสำรวปีกว่าแล้ว ไม่มีปัญหานะ ไม่โด่งมาก ส่วนตัวเราพอใจด้วยแหละ  แต่ถ้าตัวเองไม่ชอบรึมีปัญหาก้อขอคุณหมอแก้เลย

โดย: looktarns    เวลา: 2013-6-24 13:12
ของเราทำมาส่มเดือนกว่าๆจะสี่เดือน เอียงไปทางด้านซ้ายเหมือนกัน ตอนนี้เครียดมาก คิดว่าหมอต้องไม่แก้ให้แน่เลย เฮ้อออออออออออออออ
โดย: K_ung    เวลา: 2013-6-30 12:34
กำลังจะไปแก้เหมือนกันเลยค่ะ แต่กุ้งทำมาจากที่อื่น

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2