ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: การเปลี่ยนแปลงตัวเองครั้งใหญ่กำลังจะเกิดขึ้น [สั่งพิมพ์]

โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 00:16
ชื่อกระทู้: การเปลี่ยนแปลงตัวเองครั้งใหญ่กำลังจะเกิดขึ้น
สวัสดีคะ เพื่อน พี่ น้อง ดั้งโด่งทุกคน

หนูไม่มีความสุขกับหน้า ตา ของตัวเองคะ ก็เลยต้องไปตามสมัยนิยมนะคะ จะว่าหนูป่วยก็ได้นะคะ แต่หนูได้พยายามแล้ว เคยไปพบจิตแพทต์ด้วย ก็เลยคิดว่าถึงเวลาในการเปลี่ยนแปลงตัวเองครั้งใหญ่. ขอ feedback จากทุกคนนะคะ ถ้าสวยแล้วจะมารีวิวให้ดูนะคะ  ความคิดเห็นของคุณทุกคนมีความหมายกับหนูมากนะคะ ทุกคนคะ อย่างหนูเนี้ย 10 คะแนน คุณจะให้เท่าไหร่ และ เพราะอะไร  รบกวนหน่อยนะคะ ขอแบบตรงเลยนะคะ ไม่ต้องเกรงใจคะ

นี่รูปปัจจุบัน หนูนะคะ

ปัจจุบันอายุ 26 ปีคะ ติ ชม ได้ตามชอบคะ ขอบคุณนะคะ

ความเดิมตอน1
หนู-ลูกเป็ดขี้ดเหร่

โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-3-21 01:35
ถ้าอยากทำก็ไปทำเลยค่ะ จมูกตา กราม ฯลฯ ความสบายใจของเรา เชียร์ค่ะ
อย่างเราศัลย์เพราะเราไม่ชอบสิ่งที่สะท้อนมาในกระจก คนรอบข้าง เพื่อน ครอบครัว ไม่มีใครเห็นด้วยเลย
แต่เราคิดว่าทำออกมาแล้วมันสบายใจเราเอง ไม่ได้อยากสวยเป็นนางแบบเป็นดารา
เรามีปัญหากับตาและจมูก แต่ไม่ชอบรูปทรงของดวงตามากกว่า มันดูดุๆเศร้าๆ
ตอนเล็กๆ มีปมด้อย คอยเอาช้อนมากรีดเป็นชั้นก็ได้แค่หลบใน
ไหนก็เซียะ เกิดมาชาตินี้ขอมีตาสองชั้นกะเค้าบ้าง
พอทำงานมีเงินก็ไปทำซะให้สวยชาตินี้ไม่ต้องรอชาติหน้า
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 01:45
ตอบกระทู้ cutecutecute ตั้งกระทู้

คุณ cutecutecute อืม เยี่ยมคะ
โดย: tatarbarbie    เวลา: 2011-3-21 01:55
ไ่ม่เห็นขี้เหร่อะไรเลยน่ะค่ะอันนี้พูดตามความจริงแต่ถ้าอยากไปเพิ่มเติมทำอะไรก้อทำเลยค่ะเพราะผู้หญิงอย่าหยุดสวย สู้ๆน่ะค่ะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 02:05
ตอบกระทู้ tatarbarbie ตั้งกระทู้

เห็นด้วยคะ อิ อิ
โดย: pattoboy    เวลา: 2011-3-21 02:13
อย่างงี้ไม่เรียกว่าขี้เหร่หรอกค่ะ ทุกคนมีความสวยน่ารักแตกต่างกันไปขึ้นอยู่ว่ามากน้อยแค่ไหนและเราพอใจกับหน้าตารูปร่างตัวเองแค่ไหน ถ้าพอใจแล้วก้อไม่ต้องทำถ้าไม่พอใจก้อไปทำให้สวยอย่างที่เราอยากได้ อย่างเรารูปหน้าประหลาดๆมันทั้งกลมทั้งยาวทั้งบานสรุปคือหน้าใหญ่แต่พอใจไม่อยากไปฉีดโบให้หน้าเรียว จมูกทำมามันก้อธรรมชาติธรรมดาๆตอนนี้ไม่พอใจละจะไปแก้ใหม่ ตาสองชั้นสงสัยขี้อายมันหลบในเยอะอยากทำเหมือนกันอันนี้คิดดูก่อน ถุงใต้ตาเริ่มตุ่ยๆอันนี้เฉือนทิ้งแน่ๆ ร่องแก้มลึกได้แถมมาจากการดัดฟันอันนี้ก้อฉีดเรสติเลนแน่นอนวันศุกร์นี้นัดหมอฉีดละแพงกว่าที่ไทยนิดหน่อยแต่เพื่อความสวยเอาวะยอม เพราะร่องแก้มยิ่งลึกหน้าแก่เพิ่มไปห้าปีอัพ นมอันนี้ความฝันอันสูงสุดฝันมาเป็นสิบปีนัดหมอทำอีกสามเดือนอยากมีนมเป็นของตัวเองโดยไม่ต้องพึ่งซิลิโคนยางที่เอามาใส่ชั้นใน ใส่แล้วเหงื่อออกเหม็นมากขอบอกๆ อ้วกกกกกก ((ขนาดของตัวเองยังหยะแหยงพิลึก)) ไม่พอใจส่วนไหนอยากสวยทำโร่ดดดดดค่า ใครๆก้ออยากสวยอยากงามกันทั้งนั้น ที่ทำๆกันก้อเพราะอยากดูดีขึ้นทุกคนดีมากดีน้อยก้อว่ากันไป เรามองตัวเราเองในกระจกทุกวันทำมาแล้วมีความสุข เห็นตัวเองสวยดูดีขึ้นเราก้อก้อแฮปปี้สุขภาพจิตดีอะไรๆก้อดีตามค่ะ
โดย: mai_kanyapat    เวลา: 2011-3-21 02:25
ทำเลยคะ แต่พื้นฐานเดิมสวยนะคะ ทำเพิ่มอีกสวยแน่นอนคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 02:45
ตอบกระทู้ mai_kanyapat ตั้งกระทู้

พี่ เองก็สวยใช่เล่นนะคะ หนูแอบปลื้มพี่มานานละ ไม่ทราบว่าพี่อยู่แถวไหนคะ เดือนหน้าหนูกลับเมืองไทย เผื่อนัดเจอกัน ลูกสาวพี่  น่ารักมากคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 02:54
ตอบกระทู้ ฟน ตั้งกระทู้

คะ รู้จักพี่จากบ้านนี้แหละ อิ อิ ลูกสาวกี่ขวบแล้วคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 02:57
ตอบกระทู้ pattoboy ตั้งกระทู้

หนูก็เห็นด้วยกับพี่คะ แต่จากรูปแล้วพี่สวยแล้วนะคะ ใสกว่าหนูอีก อิ อิ
โดย: novice    เวลา: 2011-3-21 03:03
คะแนนเต็ม10 ให้ 6 ค่ะ ทำมา+ไปอีกเท่าไรมาดูกันอีกที หน้าตามีเสน่ห์และเอกลักษณ์อยู่แล้ว
ขอให้โชคดีนะคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 03:09
ตอบกระทู้ novice ตั้งกระทู้

thank you นะคะ เดี๋ยวทำมาแล้วจะรีวิวให้คะ เอ ว่าแต่จะทำตรงไหนก่อนดี อิ อิ
โดย: friendzzxx    เวลา: 2011-3-21 03:10
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย friendzzxx เมื่อ 2011-3-21 03:11

มาส่องด้วยคนค๊าา
เฟรนก็เปนคนนึงคะ ที่รู้สึกไม่ปลื้มหนังหน้าตัวเองเอาซะเลย
ไม่ได้คิดไปเอง แบบจขกท ด้วยนะคะ ^^
แต่เฟรนเนี่ย โดนถากถางมาเลย TT คิดแล้วอยากร้องไห้เลยคะ

มีความสุขอะไรก็ทำเลยนะคะ เฟรนคิดว่าพี่ เหมือนจะมีกรามกับโหนกแก้มอะคะ ในรูปเหมือนจะใช้มุมก้องนิดนึงป่าวคะ ถ้าไม่ใช่ขอโทดจิงๆคะ

สักปากชมพูเพิ่ม ก็น่าจะโอนะคะ เอาเลยคะ สู้ๆ สวยชาตินี้ ไม่ต้องรอชาติหน้า
"เฟรนคิดไว้เสมอว่า ซักวัน เฟรนจะทำให้คนอื่นมองเราเปลี่ยนไป"
555+ เฟรนน่าไปพบจิตแพทย์ มากกว่าพี่อีกนะเนี่ย !!
โดย: novice    เวลา: 2011-3-21 03:15

ถ้าคิดการใหญ่ ทำโครงหน้าก่อน
แล้วค่อยแต่งเติมจมูก ปาก แต่ถ้ายังทำใจไม่ได้ เพราะทำหน้าก็เรื่องใหญ่
เบสิคก็ดั้ง กับตาค่ะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 03:16

อืมมมม มีถ่อมตัวนะคะเนี้ย  ทรงหน้าพี่สวยคะสวย
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 03:41
ตอบกระทู้ novice ตั้งกระทู้

thank you na ka
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-21 03:50
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

สู้ สู้ นะคะเฟรน
จากรูปเราพยายามหาไอ้ที่มันใกล้กับความจริงที่สุดคร้า ไม่ได้ใช้มุมกล่องไร คือต้องการ feedback แบบจริง จริง คร้า
โดย: เหวอ~    เวลา: 2011-3-21 09:23
กะสวยดี ธรรมชาติอ่ะ
โดย: kwangbarbor    เวลา: 2011-3-21 18:04
พี่ไม่ถึงกับขี้เหร่นะคะ
กวางก้อเป็นคนนึงที่ไม่พอใจกับหน้าตาตัวเองเหมือนกัน
ถามใจเราดีๆว่าเราอยากทำอะไรกันหน้าของเราบ้าง
เพราะทุกอย่างขึ้นอยู่กับการตัดสินใจ ความพอใจของเรานะคะ
โดย: Priya_natch    เวลา: 2011-3-21 19:41
ถ้าอย่างน้องเรียกว่าขี้เหร่...อย่างพี่ก้อดับสนิทเลยสิจ๊ะ...เอาน่ะ คนเราสักครั้งนึง ให้รางวัลกะตัวเอง..ทำแล้วมีความสุข อะไรๆมันก้อแฮปปี้จ๊ะ...สู้ๆ อ่อ พี่ให้ 8 จ๊ะ...
โดย: sirilura    เวลา: 2011-3-21 19:50
ทำแค่จมูกก็พอมั้งคะ หน้าคงเฉี่ยวขึ้นเยอะเลย
ปล.ชอบทรงผม จขกท. มากเรย
โดย: yayayeeyee    เวลา: 2011-3-21 20:07
จัดว่าหน้าตาดีน่ะ มีหน้าตาที่เป็นเอกลักษณ์ดีอ๊ะ เชื่อว่าแฟนคงรักน๊าดู ไม่ได้สวยหวานแบบเกาหลี แต่ภูมิใจเถอะค่ะ ว่าแบบนี้แฟนชอบ  แต่ถ้าหากจะเสริมเติมแต่งก็คงเป็นเรื่องธรรมชาติของผู้หญิง เราเองยังอยากทำมั้ง แต่ลังเลอยู่เล๊ยยยย
โดย: spoy33    เวลา: 2011-3-21 20:36
สวยคร้าพี่
โดย: tonlim    เวลา: 2011-3-21 20:46
ไม่ขี้เหร่เลย เราว่าสวยคมดีออก ฝรั่งชอบแบบนี้ เซ็กซี่ด้วย
โดย: Jimjum    เวลา: 2011-3-21 20:54
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jimjum เมื่อ 2011-3-21 20:56

อ้อมก็ขี้เหร่นะคะพี่

แยกองค์ประกอบแต่ละอย่าง

หน้ากลม สั้น บานยังกะกระด้ง

ดั้ง ไม่มี

ฟันเหยิน

ตาเล็ก

แต่ที่เปลี่ยนแปลงตัวเองแล้วมีสองอย่างคือ จัดฟัน กะ เสริมจมูก

และคิดว่าคงจะพอแค่นี้ ไม่ทำอะไรอีกแล้ว ใครจะว่าไม่สวย ไม่น่ารักก็ช่าง เหอๆๆ ก็ไม่ได้จะไปเป็นดาราซักกะหน่อย

แต่สิ่งที่ยังไม่เปลี่ยนแปลงเพราะมันเป็นโลโก้ของอ้อม คือหน้ายังบานเป็นกระด้ง แก้มยังป่องเป็นซาลาเปา เหมือนเดิมค่ะ อิอิ

สรุปคือ...พี่สาวยังสวยกว่าอ้อมเยอะเลยค่ะ เป็นกำลังใจช่วยในการเปลี่ยนแปลงตัวเองนะคะ จะรอชมค่ะ
โดย: saranaka    เวลา: 2011-3-21 22:09

เห็นด้วยกับคุณ yingsmile อย่างแรง
โดย: cutecutecute    เวลา: 2011-3-21 22:37
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-3-21 22:37

แฟนฝรั่งใช่มั้ยคะ
ถามแฟนก่อนไปศัลย์นะคะ เผื่อเค้าชอบแบบนี้ จะได้ไม่เจ็บตัวฟรีด้วย เอาเงินไปทำสปา อบผิว ไปทัวร์รอบโลก ซื้อ Iphone จะคุ้มกว่า
บางอย่างเรามองว่าสวย แต่แฟนเรามองแล้วเฉยๆ
โดย: bailey    เวลา: 2011-3-21 23:00
น้องลองทำสีผมให้อ่อนลงดูไหมคะ หากแฟนเป็นต่างชาติก็เขาคงไม่ชอบให้น้องเสริมอะไรหรอกค่ะ หน้าตาน้องไม่ได้ขี้เหร่นะคะ มั่นใจในตัวเองค่ะ ถามตัวเองก่อนดีไหมว่าไม่ชอบส่วนไหนของใบหน้าตัวเอง พวกเราจะได้ช่วยตอบได้มากกว่านี้ น้องถามรวมทั้งหน้า พี่ขอตอบว่าน่ารักค่ะ ไม่ได้สวยแบบสดุดตาสำหรับคนไทย แต่รับรองอยู่ต่างแดนฝรั่งมองเหลียวหลังค่ะ อยู่ที่การแต่งตัวด้วยนะคะ
โดย: M_Meaw    เวลา: 2011-3-22 04:18
แปดเต็มสิบค่ะ   เสียที่ผิวคล่ำไปหน่อย  และรูปปากหนาไปนิส    หน้าไม่ต้องเปลี่ยนแปลงอะไรเลย  ทำปากให้สวย เรียบบาง เป็นกระจับ  แต่งน่าก้อใส่  คอนแท็ก  กับเพิ่มขนตาไป  คุณ ก้อเป็นคนที่สวยเต็ม10  และค่ะ

โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 04:44
ตอบกระทู้ M_Meaw ตั้งกระทู้

ใส่คอนแท็กสีอะไรดีคะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 04:57
ตอบกระทู้ เหวอ~ ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 04:59
ตอบกระทู้ kwangbarbor ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะจ๊ะ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-22 05:10
ตอบกระทู้ yayayeeyee ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ

นี่ก็อารมณ์เดียวกันค่ะ
โดย: hiopop    เวลา: 2011-3-22 09:56
ไม่ขี้เหร่ค่ะ  แต่ดูมีอายุไปนิดนึงค่ะ ลองทำผมสีอ่อนดูสิค่ะ  พี่ก็หน้าแก่มากอายุ28 แต่คนสามสิบกว่าๆๆเรียกพี่ทั้งนั้น  แต่ตอนหลังศัลยกรรม ดูแลผิวออกกำลังกายกินวิตมินบำรุงต่างๆๆๆทำตังให้สดสัยอย่าเครียดเดียวเราก็จ่ะสวยเองค่ะในแบบของเรา
โดย: Paerin    เวลา: 2011-3-22 10:04
ทำจมูกก่อนเลยคะ เชียร์ สวยแน่ๆคะ เพราะพี่หน้าตาสวยมีเอกลักษณ์แพลชอบคะ
เปนกำลังใจให้ ขอให้สวยสมใจไปเลยค่าาา:)
โดย: Kochawan    เวลา: 2011-3-22 10:18
หน้าตาเก๋ ไม่เหมือนใคร อย่าดีกว่าค่ะแบบนี้สวยกว่าเยอะ ทำสีผม ใส่บิ๊กอาย น่าจะโอกว่าเยอะนะคะ เพราะศัลยกรรมที่รู้ๆๆอะคะ ทำดีก็ดีโลด แต่ถ้าเจอแจ็คพอต ก็ต้องมานั่งเครียด (แบบเรา 555+) แร้วแต่ จขกทค่ะ แต่ถ้าเปนเรา เราว่าโอแร้วค่ะ
โดย: mariola    เวลา: 2011-3-22 13:14
ไม่ขี้เหร่เลยครับ  ลองเปลี่ยนทรงผมดูมั๊ยครับ เรื่องศัล ถ้าอยากทำก็ทำไปเลยครับ
ถ้าให้ผมมองนะครับ คุณเป็นคนตาลึก เห็นเบ้าตาชัดดูเหมือนคนเพลียๆตลอด แนะนำให้ทำตากับ ฉีดโบท็อกลดกรามดีกว่่าครับ ทำจมูกให้โด่งมากกว่านี้เลยครับ ไม่งั้นเบ้าตาจะลึกกว่านี้อีก ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ผมให้ 6 ครับ

โดย: katatsumuri    เวลา: 2011-3-22 18:53
จขกท. สวยแบบมีเสน่ห์มากค่ะ อย่างเราอายไปเลย
โดย: MISSR    เวลา: 2011-3-22 19:02
ขอถามน้องคนสวยกลับหน่อยคะ
สงสัยว่าน้องไม่ชอบส่วนไหนของร่างกายที่สมบูรณ์ของน้องคะ เพราะพี่ว่าน้องหน้าตาดีคะ หน้าตานางแบบโว๊ค เม็กกาซีน สิงค์โปร ได้เลยคะ
โดย: Jimjum    เวลา: 2011-3-22 19:06
ถ้าคุณพี่อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองนะคะ

แนะนำให้เปลี่ยนในสิ่งที่คิดว่ามันด้อยที่สุดในหน้าน่ะค่ะ

อย่างกรณีของอ้อมอ้มจะไปดัดฟันก่อนเลย เพราะฟันมันเหยิน

พอจัดฟันแล้วรูปปากเปลี่ยนทำให้พอดุได้ขึ้น หลายปีต่อมามีเพื่อนมาทักเรื่องดั้ง

ก็เลยส่องกระจกดุ เออ จริง หน้าไม่มีมิติเลย เสริมอีกหน่อยคงจะดุได้กว่านี้

สรุปแล้ว ทำมาสองอย่าง จัดฟัน กะเสริมจมูก ก็หายจากลูกเป็ดขี้เหร่ได้พอสมควร

ตอนนี้พอใจกะหน้าตัวเองมากขึ้นเลยค่ะ

ปล. ลองทำตามที่อ้อมแนะนำดูนะคะ จากที่ว่าตัวเองเป็นลูกเป็ดขี้เหร่ เผลอๆ อาจจะเปลี่ยนเป็นดาวลูกไก่ก็ได้ อิอิ ลองดูๆๆค่ะ เปลี่ยนในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าด้อยที่สุดในหน้าตัวเองก่อนเลยค่ะ อ้อมเอาใจช่วยนะคะ
โดย: dreamjung    เวลา: 2011-3-23 12:10
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: ฟน    เวลา: 2011-3-23 16:53
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฟน เมื่อ 2011-3-23 16:56

ตอบกระทู้ dreamjung ตั้งกระทู้

"อยากเปลี่ยนตัวเองเพื่อเค้า" อืมม... คิดว่าเพื่อตัวเองมากกว่าค่ะ เพื่อให้มีความมั่นใจบ้าง ตอนนี้บอกตรงๆความมั่นใจอยู่ที่ศูณย์....มันแย่นะคะ ใครที่ไม่เคยเจอกับตัวนี่หนูว่ายากที่จะเข้าใจ เจ็บนะ สภาพจิตใจก็แย่ นี่ที่นั่งพิมพ์ๆ อยู่หนูยังร้องให้ ไม่ได้เข้ามาหาความมั่นใจ หรือ ให้ คนชมอะไรทั้งนั้น แต่คือ อยากรู้จริงๆว่าคนอื่นมองเรายังไง อารมณ์แบบ เกลียดตัวเอง เฮ้อ.....แย่ค่ะแย่
โดย: เสียน    เวลา: 2011-3-23 17:31
ดีค่ะพี่ฝน  หนูว่าพี่สวยยุแล้วนะค่ะ  แต่ถ้าให้หนูแนะนำ พี่ควรจะบำรุงผิวก่อนค่ะดูผิวหมองคล้ำ พี่น่าจะบำรุงผิวให้ใสก่อน อาจจะเข้าสปา ขัดผิว ก้ได้ค่ะ ผิวพี่สีแทนสวยดีค่ะ แค่บำรุงให้ใสๆก้สวยแล้วค่ะ

แต่ถ้าพี่จะศัลยกรรมหนูแนะนำให้ฉีดโบท๊อกลดกราม หรือ เหลากรามให้หหน้าเรียวค่ะ และก้กรีดตาสองชั้น ลองทำสองอย่างนี้ก่อนนะค่ะ ค่อยๆทำไปทีละอย่างสองอย่างก่อนนะค่ะ

แต่ที่สำคัญที่สุดคือกการบำรุงผิวให้ใสค่ะ และชุ่มชื่้นอยู่เสมอค่ะ ผิวสวยใสไม่จำเปนต้องผิวขาวก้ได้ค่ะ ผิวสีแทนก้สวยได้ค่ะ สู้ๆ จ่ะ  ^^ อย่าหยุดสวย  คริคริิ
โดย: yowjern    เวลา: 2011-3-23 19:59
พื้นฐานโครงสร้างหน้าก็ดีอยู่แล้วนะคะ  ขนาดยังไม่ได้แต่งหน้าเลย เริ่มแรกที่จะเปลี่ยนแปลงลองเริ่มแต่งหน้าเพิ่มซิคะ จะช่วยให้สวยขึ้นเยอะเลยคะ  แค่กรีดอายไลเนอก็ช่วยให้ตาดูโตขึ้น ดูไม่เหนื่อยดูมีชีวิตชีวาขึ้น สวยโดยยังไม่ต้องศัลยกรรม แต่ต้องมีความสุขกับการแต่งหน้าด้วยนะคะ อย่างพี่จีจี้ในเว็บนี้แต่งหน้าเก่งมากคะ ไม่รู้เคยเห็นรีวิวรูปของพี่เค้ารึเปล่า โครงหน้าดีอยู่แล้ว พอพี่เค้าแต่งหน้าเพิ่มแล้วสวยมากๆเลย แต่ละวันก็เปลี่ยนการแต่งหน้าไปแต่ละแบบ ไม่รู้ตอนนี้รูปที่พี่เค้ารีวิวอยู่ที่ไหนละ ส่วนทรงผมเข้าร้านทำผมให้ช่างสระไดรให้เลยคะ เราก็เข้าร้านให้ช่างสระไดให้บ่อยๆช่วยให้เราสบาย ผ่อนคลาย สุขภาพจิตก็ดีด้วยนะและได้ผมที่สวยกลับออกมา คู่ควรกับใบหน้าของเรา อิๆๆ ทรงผมช่วยให้หน้าเราสวยขึ้นได้เยอะนะคะ ถ้าอยากดูขาวขึ้นก็เปลี่ยนสีผมออกบรอนๆ แล้วก็ดัดผมนิดหนึ่งเหมือนพลอยเฌอมาลก็ดูเซ็กซี่แล้วคะ เสื้อผ้าก็ผ่าน หุ่นก็โอ อกก็โอแล้วคะ ดูจากรูปแล้วเหมือนชอบแต่งตัวสไตล์เปรี้ยวเซ็กซี่ ก็แต่งหน้าทำผมให้เปรี้ยวเต็มที่สุดๆเลยคะ จะได้แมทกันเพอเพ็คจ้า แต่ถ้าเบื่อแต่งหน้าอยากสวยแบบใสๆโดยไม่แต่งหน้า ตามความคิดเห็นพี่ก็น่าจะเริ่มจากทำปากชมพู และก็เสริมจมูกให้คมขึ้นนิดหน่อย และไม่ต้องใส่ใจคำพูดเพื่อนมากถ้ามันทำให้เราคิดมากจะทำให้หน้าเราไม่แจ่มใส ถ้าเค้าพูดเราอีก น้องก็บอกเค้าไปเลยหน้าอย่างฉันเค้าเรียกสมัยนิยม สเป็กฝาหรั่งยะ อิๆๆ อย่างเธอทำหน้าอย่างงี้ได้ป่าว:) อย่างไปสนใจคำพูดที่ทำให้ชีวิตเราแย่ลงคะคุณน้อง ขอให้มีความสุขกับการแต่งหน้าแต่งตัวทำผมนะคะลองดูแล้วลองถ่านรูปมาให้ดูถึงความเปลี่ยนแปลงหน่อยคะ  สู้ๆๆ
โดย: khim66    เวลา: 2011-3-27 21:54
หนูก็เป็นคนนึงที่ไม่ชอบหน้าตัวเองเอามากๆ ไปทำกันเถอะค่ะ หนูจะไปทำกับป้าวุ้นเส้นค่ะ พี่ลองส่งรูปให้ป้่วุ้นเส้นดูทางเมลสิคะ ป้่าวุ้นเก่งจริงๆ   
โดย: โฟน    เวลา: 2011-4-25 22:20
ถ้าคุณขี้เหล่   แล้วพี่จะไม่แย่กว่าคุณหรือคะ 5555

เซ็กซี่มากๆๆๆคะคุณขอบอก
โดย: puccazaa    เวลา: 2011-4-27 16:57
5  คะแนน

โดย: พา    เวลา: 2011-6-2 12:37
ทำเลย เสริจมูก เหลากรามออก อยากได้หน้าเรียวทำคางเพิ่มก็ได้  จะได้ไว้ผมสั้นดูเก่มากขึ้น เพราะตอนนี้ได้แต่ผมยาวอย่างเดียว
โดย: sunchai22    เวลา: 2011-6-2 12:54
ดูดีอยู่แล้วนะคับ

ถ้าทำคงแนะนำ จมูกกับตาอะ

แล้วปากคล้ำไปหน่อย อาจไปสักปาก เลเซอร์ปาก หรือทาครีมลดปากดำ ปากจาได้ชมพูด จุบุ๊จุบุ๊ อิอิ

โบทอกหน้าเรียว อาจจาทำให้หน้าดูสวยได้รูปมากขึ้นนะคับ
โดย: nu085    เวลา: 2011-6-2 13:46
หน้าน้องคล้ายๆสาวฟิลิปินเลยดูจ้ำม่ำน่ารักดี พี่ให้ 8 คะแนนค่ะ แต่ถ้าแต่งหน้าจะให้ 9.5 ที่ไม่ได้ถึง 10 เพราะพี่ขอตัดตรงโหนกแก้มกับสีผิวค่ะ (พี่เป็นคนชอบผิวขาว) จมูกได้ทำหรือยังค่ะพี่ชอบจมูกน้องจังเลย ไม่โด่งแต่มันดูน่ารักดี ถ้ามีเงินหน่อยพี่ว่าปรับโครงหน้าก่อนเลยค่ะ เพราะตา จมูก ปาก สวยแล้ว จากนั้นก็หันมาบำรุงผิวค่ะ ไม่ต้องขาวก็ได้แต่ให้มันดูใสๆก็พอ (ที่พูดมาทั้งหมดเป็นความชอบส่วนตัวของพี่ล้วนๆ แต่ถ้าน้องจะทำจริงๆก็ให้เอาความชอบของตัวเองเป็นหลักนะคะ เพราะหน้าเป็นของเรา เราทำแล้วเราชอบจะส่งผลให้เรามีความสุขค่ะ)
โดย: kato994    เวลา: 2011-6-2 15:30
ดูแล้วให้คะแนน 7 เต็ม สิบละกันคะ มีความสวยคมเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แต่งเติมอีกนิดหน่อยก็สวยแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2