ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: แนะนำยารักษารอยดำรอยแดงจากสิว!!ลองดูครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: flooksung    เวลา: 2011-3-20 21:27
ชื่อกระทู้: แนะนำยารักษารอยดำรอยแดงจากสิว!!ลองดูครับ
พอดีอ่านเจอในเว็บของdek-d ครับเลยเก็บมาฝาก!

"เผลอเป็นสิวไปแล้ว
ทำยังไงให้หน้ากลับมาใสดังเดิม!"

เนื่องด้วยช่วงที่ผ่านมาพวกเราอาจจะเคยเห็นโฆษณา
เจลแต้มรอยแผลเป็น รอยดำแดงจากสิวตัวนึง
ที่กำลังโปรโมตเป็นกระแสกันอยู่ มันคือ Hiruscar POSTACNE
( อ่านว่า ฮีรูสการ์ โพสต์แอคเน่ )

พอเห็นครั้งแรกก็คิดว่า เฮ้ นี่มันเจลที่เราก็ใช้เองบ่อยๆนี่หน่า
ผมเห็นว่ามันเวิร์กดีประทับใจมาก เลยถือโอกาสเขียนเล่าประสบการณ์ให้ฟังเลยดีกว่า

เจลตัวนี้ก็ง่ายๆใช้ได้รวดเร็ว ไม่มีอะไรซับซ้อนให้ปวดหัววัยรุ่นนะ
เป็นเจลใสๆเอาไว้ทาๆนวดๆตรงรอยสิวที่เพิ่งหายสุก
รวมถึงแผลจากสิวที่เกือบจะเป็นแผลเป็นแล้ว ก็ทาได้หมด

ง่ายๆ ทาทุกๆวัน วันละ 2-3 รอบ
แม้ว่าในคู่มือจะบอกว่าต้องทาติดต่อกัน 30 วัน
แต่ที่เราใช้เองจริงๆทา 3-4 วันก็เริ่มเห็นผลว่ารอยเริ่มเลือนนะ
แค่่นี้ก็ใจชื้นแล้ว :)

ในคู่มือจะมีบอกคุณสมบัติเพิ่มเติมที่ต้องลองกันดูนะ
เค้าบอกว่าการที่ทาๆเนี่ยจะยังช่วยป้องกันสิวใหม่ที่อาจจะเกิดขึ้นได้ด้วย

ตอนลองครั้งแรกๆเนี่ยก็สงสัยอยู่ว่าแค่เจลมันจะช่วยอะไรได้
แต่เท่าที่ลองหาดูจาก Google ก็เจอข้อมูลเกี่ยวกับเจลตัวนี้เยอะนะ
ดูมีความน่าเชื่อถือไม่แพ้ยาตัวอื่นๆเลยแหละ
และก็มีพวกข้อมูลการทดสอบทางคลินิกเยอะเหมือนกัน

หลักการทำงานของเจล ( เป็นข้อมูลวิทยาศาสตร์อย่างง่ายๆ เริ่มวิชาการนิดนึง
เก็บไว้ไปตอบข้อสอบที่โรงเรียนได้นะ 55555+ )

คือจะมีส่วนผสมคุณภาพพวกสารหลายตัวที่ทำหน้าที่ให้ผิวหนังที่เราทา
อุ้มน้ำมากขึ้น ทำให้มีการไหลเวียนใต้ผิวหนังดีขึ้น
หลังจากนั้นจะทำให้ผิวหน้าเราสร้างเนื้อเยื่อใหม่มาซ่อมแซมรอยแผลได้ง่ายขึ้น รอยบุ๋มก็จะค่อยๆตื้นลง รอยคล้ำก็จางลงตามมาอีกต่อนึง
สุดท้ายโอกาสเกิดแผลเป็นจึงลดลงจ้า

เสร็จขั้นตอนเตรียมฉลองดีใจกับทุกคนที่เกี่ยวข้องได้เลย

เขียนมายาวยืด สำหรับวัยรุ่นอยากได้อะไรง่ายๆ
ก็เลยขอสรุปให้สั้นๆจากที่เขียนมาว่า

ถ้าใครอยากที่จะ...
1. ลดเลือนรอยแผลเป็นสิวจากคล้ำให้จางลง
2. ซ่อมแซมรอยบุ๋มจากสิว
3. ป้องกันสิวใหม่

ก็อาจจะลอง ฮีรูสการ์ โพสต์แอคแน่ ตัวนี้เป็นทางเลือกดูก็ได้นะ
ง่ายๆ แค่ทาๆ แล้วก็ทา หาซื้อง่ายตามร้านขายยาแทบทุกร้านเลย

Cradit : www.dek-d.com
http://my.dek-d.com/pond/blog/?blog_id=10127522
โดย: พรอม    เวลา: 2011-3-20 22:41
ขอบคุณมากๆ เลยนะคะ สุดยอดเลยยยยยยย:)
โดย: Buzzochi    เวลา: 2011-3-21 02:51
เพื่อนๆคนไหน ใช้แล้วบ้าง

ขอ feedback หน่อยครับ
โดย: jikkee_bkk    เวลา: 2011-3-21 03:08
มีคุณหมอให้มาใช้ทาแผลผ่าตัดตอนคลอดอ่ะค่ะ..แผลหายสนิทดีแล้วก็ไม่เป็นรอยดำด้วยนะคะ...
โดย: allsundays    เวลา: 2011-3-21 12:21
หลอดเท่าไรเนี่ย
โดย: thetengza    เวลา: 2011-3-21 13:56
น่าใช้มากเลยครับ  ตามวัสสัน หรือ บู๊ทส์

มีขายไหมอะครับ
โดย: ple1360    เวลา: 2011-3-22 00:58
โว้ๆๆ ต้องไปซื้อมาใช้ซะแย้วววว ขอบคุณมากๆคร้า...
โดย: as1312    เวลา: 2011-3-25 21:32
น่าสนใจ ขอบคุณที่แนะนำครับ ^^
โดย: aszaza    เวลา: 2011-3-29 15:21
ขอบคุณนะคะ เดี่ยวจะลองใช้ดู
โดย: PRoNg    เวลา: 2011-3-30 19:30
ราคาเท่าไรเอ่ย ๆ ๆ
ตามร้านขายยา มีไหมครับ

ตอนนี้ใช้เรตินเออยู่ แหะๆ แบบว่า ไม่มีกำลังทรัพย์ 55z+
โดย: tichachong    เวลา: 2011-11-25 07:25

โดย: hydra123    เวลา: 2011-11-26 18:35
ราคาเท่าไหร่ อ่ะครับ
เราใช้ AHA แล้วรอยสิวแดงมากเลยอ่ะเห็นชัดด้วย
กำลังจะเปลี่ยนมาใช้ตัวลบรอยเราเหลือแค่รอย ชัดมาเลยอ่ะ
โดย: JJariya    เวลา: 2011-12-7 14:41
หน้าตาดีแล้วยังนิสัยดีแบ่งข้อมูลให้ก่าคนอื่นอีก อิอิ ขอบคุงค่าาา
โดย: nu_natty    เวลา: 2011-12-7 21:28
ขอบคุณมากคะ เดวจาไปซื้อให้แฟนใช้
ได้ผล ยังไง จามาบอก นะคะ
โดย: ญาญ่า001    เวลา: 2013-4-22 17:10
สำหรับคนที่เป็นเยอะๆ เรารักษาและใช้ตัวยาที่คลีนิกเลอแบ็งค็อค เพื่อนแนะนำอีกที รู้สึกได้ว่ายาของคุณหมอเค้าดีมากๆไม่แพงด้วย อย่างเพื่อนเรารักษาจนสิวไม่ขึ้นแล้ว ก็ซื้อยามาทาอย่างเดียวตอนนี้หน้าใสมากๆ ลองเข้าปรึกษาหรือโทรถามเค้าก่อนก็ได้ค่ะ

โดย: ญาญ่า001    เวลา: 2013-4-22 17:10
สำหรับคนที่เป็นเยอะๆ เรารักษาและใช้ตัวยาที่คลีนิกเลอแบ็งค็อค เพื่อนแนะนำอีกที รู้สึกได้ว่ายาของคุณหมอเค้าดีมากๆไม่แพงด้วย อย่างเพื่อนเรารักษาจนสิวไม่ขึ้นแล้ว ก็ซื้อยามาทาอย่างเดียวตอนนี้หน้าใสมากๆ ลองเข้าปรึกษาหรือโทรถามเค้าก่อนก็ได้ค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2