ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใครเคยฉีดrestylaneที่คลินิกจ....บ้างคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: oho159    เวลา: 2011-3-10 09:47
ชื่อกระทู้: ใครเคยฉีดrestylaneที่คลินิกจ....บ้างคะ
คือว่าเราไปฉีดมา แล้วมาทราบทีหลังว่าที่นี่ไม่ได้ให้คนไข้ฉีดแบบเหมาหลอด แปลว่าเราก็ใช้ยาต่อจากคนอื่นแล้วหมอเปลี่ยนเข็มเอา?

แต่เราถามคนอื่นมาเค้าบอกว่าปกติยานี้มันจะมีเข็มติดมาด้วย ถอดออกไม่ได้

ตกลงว่ายังไงกันอ่ะคะ เราไม่สบายใจเลยค่ะ เป็นห่วงเรื่องความสะอาดและความปลอดภัยน่ะ
โดย: ajapan    เวลา: 2011-3-10 11:19
เราเคยฉีดนะ หมอเค้าจะไม่ให้แบ่งยานะ คือของใครของมัน เปลี่ยนเข็มไม่ได้ เพราะตอนแรกเราตั้งใจจะหารกับเพื่อนไง แพงนะ 12000 แหนะ  ตัวเข็มกับหลอดยามันทิ่มกัน นั่นแสดงว่าอาจมีเลือดเราเข้าไปในหลอด หมอบอกงี้อ่่ะ ถ้าฉีดไม่หมดจะทิ้ง หรือไม่ก็เติมส่วนอื่นของหน้าได้ พวกคาง แต่ใช้ร่วมกันไม่ได้

โดย: ajapan    เวลา: 2011-3-10 11:21
ลืมบอกเราฉีดที่อื่น นะ

โดย: ros-tui    เวลา: 2011-3-11 23:54
ถ้าของ resylane เข็มมันเปลียนได้ไม่ต้องกังวล
เขาอาจจะหมายความว่าในกล่องมันมีเข็มติดมาให้หรือเปล่า
เพราะเข็มเฉพาะของมันจะมาในกล่อง2อันอ่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2