ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: แก้จมูกกะหมอกมล(ทาวน์)ดีมั้ยย?????? ด่วนน!! [สั่งพิมพ์]

โดย: myaku    เวลา: 2011-3-8 19:03
ชื่อกระทู้: แก้จมูกกะหมอกมล(ทาวน์)ดีมั้ยย?????? ด่วนน!!
ตอนนี้จมูกเบี้ยวมาก อยากแก้จมูกคะ ปลายเชิดและปีกจมูกกางเปนทุนเดิมอีก
ครั้งแรกทำกะหมอกมลเนี่ยละคะ ไปปรึกษาคุนหมอ หมออก้บอกให้แก้แล้วคราวนี้จะเลริมให้ยาวขึ้นโดยใช้แผ่นผังผืดรองจมูกกันทะลุหน่ะค่ะ

จมูกที่อยากได้:: ทรงเกาหลีแนวหวานๆหน่อย ไม่เปนเเท่ง ไม่ทื่อ ปลายจมูกสวยๆไม่ต้องถึงขั้นมีหยดนำ้ไรมากมาย
                    แค่มองไม่เหนรูจมูกเปนพอ และที่สำคันต้องตัดปีกมั้ย??

!!! ต้องการทำด่วนเลยคะ ตอนนี้เบี้ยวจนมีแต่คนทัก และจะว่างแค่ช่วงกลางมีนาถึงปลายเดือนมีนานี้เอง
  มีเวลาน้อยมากก ไม่งั้นต้องรอแก้มีนาปีหน้าเลย. T.T

คําถาม
1. แก้กะกมอกมลดีมั้ยหรือเปลี่ยนหมอดี อ่านบางกระทู้เค้าบอกหมอกมลทำปลายไม่สวยอ่ะคะ.
    ช่วยแนะนำหมอท่านอื่นด้วยนะคะเพื่อช่วยในการตัดสินใจ^^
2. ใครเคยใช้พังผืดรองปลายบ้าง มันต่างกะเอากระดูกหลังหูรองปลายป่ะ มันจุดประสงค์คือให้จมูกดูยาวเหมือนกันรึป่าว??
    แล่วใช้อย่างไหนดีกว่ากัน (ไปปรึกษาหมอปรีชา หมอให้เอากระดูกหลังหูมารองปลาย)
3. ตัดปีกดีมั้ยหรือมีวิทีอื่นที่ดีก่าตัดปีกป่ะ ไม่อยากเปนแผลเปนอ่ะ. ทำไมถามหมอ ทั้ง2ท่านเลยบอกว่าเสริมก่อนละค่อยตัด
แต่เราอยากทำพร้อมกันอ่ะ ถ้าจะทำอ่ะนะ ไม่อยากพักฟื้นบ่อยๆ

โดย: beer277    เวลา: 2011-3-8 20:45
เบียร  ก็ ทำ ทีหมอกมล  ทาว์อินทาว์  ะค่ะ    ก็ทำสวยนะค่ะ
โดย: myaku    เวลา: 2011-3-8 21:12
แอบเข้าไปดูรูปคุนเบียร์มาแล้วคะ โด่งได้ใจเลยย ทรงสวยด้วยคะ. ขอบคุนนะค๊า^^
โดย: myaku    เวลา: 2011-3-8 21:14
@คุนเบียร. ทำจมูกอย่างเดียวป่ะคะ ตัดปีกด้วยมั้ย แล้วใช้พังผืดรองปลายจมูกเหมือนที่หมอแนะนำเรารึเปล่า

โดย: fuffly_farh    เวลา: 2011-5-27 10:30
เราก็ทำกับหมอกมลนะ

แต่แก้ กับหมอทนงศักดิ์

ความรู้สึก กลับชอบ หมอทนงศักดิ์มากกว่า หมอกมลมากก

หมอทนงศักดิ์ ให้คำปรึกษาดีมา่ก วัด  ใส่ใจรายละเอียด มากกว่า หมอกมล

โดย: tonlim    เวลา: 2011-5-27 11:28
ต้นฉบับโพสต์โดย fuffly_farh เมื่อ 2011-5-27 10:30
เราก็ทำกับหมอกมลนะ

แต่แก้ กับหมอทนงศักดิ์

หมอทนงศักดิ์ แก้ราคาเท่าไหร่ และราคาทำเท่าไหร่ค๊า
โดย: tonlim    เวลา: 2011-5-27 11:30
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonlim เมื่อ 2011-5-27 11:31

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonlim เมื่อ 2011-5-27 11:31

หมอกมล ดีแค่ไหนไม่ทราบ ทราบแต่ว่าแพงจริงอะไรจริง แต่หมอดัง
จะสวยไม่สวย มันขึ้นอยู่กับโครงหน้าเดิมของเราด้วย
โดย: fuffly_farh    เวลา: 2011-5-27 12:13
ก็ที่เดียวกับหมอกมลอะคะ  ราคาตามปกติเลย ถ้าทำมาจากที่อื่นคิด ค่าแก้ 4000 แล้วก็ตามซิลิโคนที่เลือก

แต่ถ้าเป็นลูกค้า เก่า ลด 20 % ค้า

เราชอบหมอทนงศักดิ์มากกว่ามากๆๆๆๆๆ
โดย: KaaNaN    เวลา: 2011-6-14 09:30
เราทำกับหมอกมล เอียงมากๆ  ตอนนี้ไม่ทราบว่าราคาแก้อยู่ที่เท่าไหร่คะ (หมอน่าจะแก้ให้ฟรีนะ ที่อื่นเค้าก็ฟรีกัน)
โดย: chacha1    เวลา: 2011-6-22 08:58
ชอบหมอทนงศักดิื เหมือนกันค่ะ คอนเฟริม นี่เพิ่งไปขูดคางออกค่ะ ตอนแรก จะทำกับหมอกม, แต่คุรหมอแก ไม่รับเคสแก้ แต่คุณหมอทนงศักดิ์รักเคสแก้ แล้วอยากจะบอกว่า แก้มาวันนี้วันที่สามแล้วค่ะ คางไม่มีคำว่าช้ำเลยค่ะ และมีกระบอก สายยางนำเลือดแระน้ำเหลือง มาห้อยตามตัวไปไหนไปด้วยเนี่ยะ มืออาชีพมากๆค่ะ คุณหมอใจดี อธบาย ละเอียดมาก ค่ะ สรุป ตอนนี้ความชอบ กับไปชอบคุณหมอทนงศักดิ ไปซะงั้นค่ะ ^ ^ ปล.ตอนนี้กลายเป็นโรงพยาบาลกมล ไปแล้วค่ะ (เด๋วจะไปขูดจมูกออกอีกค่ะ)
โดย: nicha-nueng    เวลา: 2011-6-22 09:25
โรงพยาบาลกมลดูดีมากๆเลยนะคะ แต่ตอนเราจะถอดซิลิโคนออกไม่เคยคิดอยากไปหาหมอกลมเลยทั้งที่ไปสะดวกมากๆ เพราะขับรถผ่านทุกวัน (แอบกลัวหมอค่ะ) เคยเข้าไปปรึกษาคุณหมอเมื่อปีที่แล้วตอนที่จมูกเริ่มมีปัญหาจะทะลุ เสียค่าปรึกษา 500 บาท ได้คุยกับหมอไม่ถึงห้านาที แล้วคำพูดหมอทำให้เราไม่ประทับใจค่ะ เราอาจจะไปจังหวะที่หมอยุ่งมั้งคะ  เราเลยกลัวหมอไปเลย (ตอนนั้นเราไปที่เดิมนะคะที่ใกล้ๆโชคดีติ่มซำค่ะ)
โดย: kengklakrub    เวลา: 2011-10-14 10:17
กำลังที่แก้จมูกอยู่ครับ ขอข้อมูลหมอทนงศักดิ์หน่อยได้ไหมครับผม
โดย: GOLFANDBANK    เวลา: 2011-10-24 12:41
เรากำลังจะไปแก้กับหมอกมล  วัน  ที่  2 6  นี้  ครับ  เราก้อทำกับหมอกมล มา   8 เดือนแล้ว  แพงก้อแพงลองไปแก้ที่เดิมดูคิดค่าแก้ 3000
โดย: Earn    เวลา: 2011-10-24 17:07
เพื่อนผมทำกับหมอกมลมาก็สวยธรรมชาติดีนะครับ ลองเอาแบบที่คุณต้องการให้หมอดูสิครับ จะได้มีความเข้าใจที่ตรงกัน แล้วตัดปีกรู้สึกจะมีวิธีผ่าจากข้างใน ดูแล้วไม่มีรอยแผลเป็นจากภายนอก ลองเชกรีวิวของหมอเฉลืมดูนะครับ เผื่อเป็นทางเลือกในการตัดสินใจได้ครับ
โดย: 3y3niie    เวลา: 2011-11-27 19:27
เฉลิม คะ
โดย: earthzacha    เวลา: 2013-5-15 02:29
อัยย๊ะ!!! ว่าจะไปแก้กับหมอกมลอยู่ ชักลังเลแล้วสิ
โดย: mono-tone    เวลา: 2013-5-15 02:41
คําถาม
1. แก้กะกมอกมลดีมั้ยหรือเปลี่ยนหมอดี อ่านบางกระทู้เค้าบอกหมอกมลทำปลายไม่สวยอ่ะคะ.
    ช่วยแนะนำหมอท่านอื่นด้วยนะคะเพื่อช่วยในการตัดสินใจ^^

-หมอกมลเน้นธรรมชาติหนะครับ บางคนเลยไม่ชอบอันนี้แล้วแต่ นะคับ ถ้าเจ้าของกระทูอยากได้ธรรมชาติคงไม่ผิดหวัง แต่ถ้าทำที่โรงพยาบาลศัลยกรรมกมล มีหมอหลายคนให้เลือกเลยนะครับฮ่าๆ

2. (ขอข้ามนะครับ)

3. ตัดปีกดีมั้ยหรือมีวิทีอื่นที่ดีก่าตัดปีกป่ะ ไม่อยากเปนแผลเปนอ่ะ. ทำไมถามหมอ ทั้ง2ท่านเลยบอกว่าเสริมก่อนละค่อยตัด
แต่เราอยากทำพร้อมกันอ่ะ ถ้าจะทำอ่ะนะ ไม่อยากพักฟื้นบ่อยๆ

-คือผมว่าตอนนี้ยังไม่เห็นรูปหน้า เลยตอบได้ไม่ชัดเจน แต่ผมว่า พื้นฐานรูปหน้าแต่ละคนไม่เหมือนกัน ก็ควรทำตามที่หมอเค้าบอกดีกว่าครับ  บางคน เสริมแล้วดูดีไปเลยไม่ต้องตัดปีกก็มีนะครับ ^___^

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2