ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เสริมจมูกหมอสำรวย/เสริมคางหมอธี/ฉีด HY MD มาบุญครอง [สั่งพิมพ์]

โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-12 11:28
ชื่อกระทู้: เสริมจมูกหมอสำรวย/เสริมคางหมอธี/ฉีด HY MD มาบุญครอง
แก้ไขล่าสุด oohooh เมื่อ 2009-9-12 11:42

เสริมจมูกมากับคุณ หมอสำรวย ที่รัตนโกสินคลีนิคค่ะ
เสริมคางมากับคุณ หมอธี ที่บางกอกศัลยกรรมคลินิค ค่ะ
และไป ฉีด HY ที่ MD คลินิคสาขา มาบุญครอง ค่ะ
มาแล้วค้าๆๆๆๆ
ต้องขอโทษพีที่น่ารักทุกคุณนะค่ะ   ที่หายไปนานเลยค่ะ
โอ๋มีเรื่องจะมาเราให้พี่พี่ชาวมีดหมดฟังอะค่ะ
คือคางที่โอ๋ทำเสริมมามันก็โออยู่นะค่ะแต่สวนที่โอ๋อยากให้มันหายไปจากคางเก่าก็คือส่วนที่มันบุ๋มเข้าไปอะค่ะ มันไม่หายโอ๋เคลียดมากเลยอะค่ะ เลยไปสอบถามหลายที่เหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกว่ามันเกิดจากกล้ามเนื้อทุกมันบุ๋มค่ะ ถึงเสริมก็ยังมีอยู่ต้องฉีดโบท๊อกคลายกล้ามเนื้อก่อน แล้วก็ต้องเติมคอลาเจนตามไปค่ะ  โอ๋ก็หาอยู่หลายที่ ผลสุดท้ายก็ไปฉีดโบท๊อกคลายกล้ามเนื้อที่มันบุ๋มอะค่ะ หมดไป 3000 บาทค่ะ เจ็บเหมือนโดนมดกันเลยค่ะ หลังจากนั้นประมาณ 5 วัน โอ๋ก็ไปเติมสารจำพวกเติมเต็มอะค่ะ ที่ MD CLINIC ที่มาบุญครองมาค่ะ  ที่นี้คิด ซีซี ละ 1000 บาท ได้คุยกับคุณหมอแล้วว่าทำไมราคาถึงถูกขนาดนี้ (แอบกลัวเหมือนกันว่าจะเป็นเจ้สิริอะค่ะ ) แต่คุณหมอบอกว่าที่ได้ราคาขนาดนี้เป็นเพราะว่าคุณหมอซื้อในจำนวนเยอะและไม่คิดเอากำไรมาก (ได้ไม่กี่ร้อยอะค่ะ ) เน้นจำนวนของลูกค้าที่เข้ามาใช้บริการ ถ้าคุณหมอคิดราคาแพง ก็คงไม่มีใครเข้ามาใช้บริการ ก็คงไปใช้บริการคลินิกที่มีชื่อเสียงมากกว่า ที่นี้เน้นปากต่อปากค่ะ และที่สำคัญคุณหมอให้ดูเจ้าสารที่ฉีดด้วยค่ะ มันซื่อว่า สารไฮยารูโรเนทค่ะ ยี่ห้อ anteis ค่ะ เป็นของ switzerland ค่ะ อายุของสารตัวนี้จะอยู่กับเรา ประมาร 6-12 เดือนค่ะ คุณหมอบอกว่าปลอยภัย ค่ะ วันที่โอ๋เข้าไปฉีดมีคนมาฉีดตั้งหลายคน  ตอนนี้รอยบุ๋มมันหายไปแล้ว ความรู้สึกโอเคกับผลงานที่คุณหมอบรรจงสร้างให้ค่ะ
อันนี้ไม่ได้โฆษณาหรือโอ๋ได้ผลประโยชน์อันไดนะค่ะพี่พี่ แต่อยากบอกเล่าให้ฟังว่ายังมีของดีราคาน่ารองอยู่ เพราะที่คลีนิคแพทย์สมชาย ก็ฉีดราคาประมาณนี้ค่ะ คื่อ 1 เข็มมี 2 ซีซี ก็ตกราคาซีซีระ 1500 บาทค่ะ
โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-12 15:38
รูปที่ 1 เป็นรูปกล่องของ hy ที่โอ๋ฉีดที่ MD คลินิค สาขามาบุญคลอง ( พอดีขอกล่องคุณหมอมาด้วย )
รูปที่ 2 เป็นรูปก่อนทำศัลยกรรมค่ะ
รูปที่ 3 เป็นรูปหลังจากเสริมคางมา แต่ยังมีรอยบุ๋มอยู่ค่ะ
รูปที่ 4 เป็นรูปพึ่งฉีด HY มาค่ะ

568523.jpg (15.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

89659.jpg (7.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

823145.jpg (5.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

895632.jpg (5.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-13 11:42
พี่พี่ชาวดั้งโด่งคนไหนมีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังกันนะค่ะ
โดย: khajit    เวลา: 2009-9-13 23:19
คุณหมอธี..เสริมคางผ่าจากด้านนอกหรือคะ แล้วเจ็บมากไหมคะ นานหรือเปล่าถึงจะเข้าที่คะ แล้วราคาเท่าไหร่คะ รบกวนด้วยนะคะ อยากเสริมคางบ้างนะคะ
โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-14 10:30
ของโอ๋เองคุณหมอผ่าตัดจากด้านในช่องปากค่ะ ตอนทำไม่รู้สิกเจ็บเลยค่ะ ตอนฉีดยาก็เจ็บพอพอกับผ่าฟันคุดอะค่ะ ตอนนี้อายุของคางใหม่ก็ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ พึ่งจะพูดชัดอะค่ะ พี่พี่ชาวดั้งโด่งดูว่าคาง โอเคไหมค่ะ แต่ความรู้สึกของโอ๋มันแลดูแปลก ๆ อะคะอยากจะทำใหม่อะค่ะ
โดย: Kuromi    เวลา: 2009-9-14 10:49
ถามหน่อยโอ๋  ฉีดที่ไหนดีกว่ากันละนี่ หมอสมชาย หรือ MD  อะ

สนใจอยากไปจิ้มคางเหมือนกัลลล เออ เเล้ว โอ๋ จิ้มมากี่เข็มละ
โดย: jamebond    เวลา: 2009-9-14 15:35
สนใจด้วยคนๆ

^^
โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-14 16:53
โอ๋เคยไปสอบถามที่คลีนิคแพทย์สมชายมาแล้ว ราคาก็พอพอกัน ซีซีละประมาณ 1500 บาท ไม่ทราบว่าเป็นของยี่ห้อไหน แต่หมอบอกว่าเป็นคอลาเจน อยู่ได้นานประมาณ 6-12 เดือน ก็สลายไปเอง และอีกตัวอยู่ได้นานถึง 2-3 ปี จะสลายไปบางส่วน ตกซีซีละ 1000 บาท ไม่ทราบยี้ห้อเหมือนกัน และไม่เห็นตัวสินค้าด้วย แต่ที่ md คลีนิค ราคาก็พอพอกัน แต่คุณหมอให้ข้อมูลดี และได้เห็นตัวสินค้าด้วย ที่ md คุณหมอบอกว่าที่ได้ราคานี้ เพราะสั่งมาจำนวนมาก หลายร้อย จึงได้ราคาที่ถูก และไม่บวกอะไรมากมาย เน้นบริการ เพื่อให้ลุกค้าที่มาฉีดหรือใช้บริการบอกต่อกันเอง ไม่เน้นโฆษณา และคุณหมอบอกว่าถ้าคิดแพงเหมือนที่อื่น ก็คงไม่มีใครเข้ามาฉีดหรือใช้บริการ จึงเน้นจำนวนมากกว่าเอากำไรมากมากค่ะ  ส่วนที่ไหนดีกว่ากันอันนี้โอ๋เองก็พูดหรือบอกไม่ได้ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลมากกว่า หรือถ้าอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมลองโทรสอบถามดูทั้งสองที่ดูก่อนก็ได้แล้วค่อยตัดสินใจไปใช้บริการค่ะ
โดย: Kuromi    เวลา: 2009-9-15 09:08
ขอบคุณค่ะ *-*
โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-15 09:53
โอ๋ไปฉีดที่คลีนิคหมอสมชายจิ้มตัวโบมาเพื่อคลายกล้ามเนื้อ( จุดประสงค์ที่ไปคือต้องการให้รอยบุ๋มหาย แต่เข้าไปคุยกับคุณหมอกลับโดนให้ทำอย่างอื่นมากกว่าเช่น ยกคิ้ว ทำหน้าเรียว ยกหน้า อะไรไม่รู้เต็มไปหมด โอ๋เลยรู้สึกเหมือนว่าโดนยัดอะค่ะ แต่โอ๋ก็ไม่ทำ แค่ฉีดโบอย่างเดียว ) 3000 บาท 1 เข็ม แต่ไปปรึกษาที่ MD คุณหมอไม่ยัดเยียด คุยตรงประเด็นดี และให้รายละเอียดดีค่ะ ฉีดมา ตอนแรก 3 เข็ม ก็ 3000 บาท ตอนที่ไปมีคนไปฉีดก่อนหน้าโอ๋เหมือนกัน เขาจ่ายไป 7000 บาท
( แอบเห็นอะค่ะ ) พอรอประมาณ3-4 วัน เหมือนมันยุบ เลยไปเพิ่มอีก 2 เข็ม ก็ 2000 บาทค่ะ
โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-15 21:49
งานต่อไป อยากทำปากบางอะค่ะ มีพี่พี่คนไหนไปทำมาบ้างค่ะ
รบกวนช่วยแนะนำทีค่ะ ว่าที่ไหนทำสวย และไม่บวมน่าเกลียดค่ะ
โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-17 13:56
สวัสดีค่ะ โอ๋อยากแก้คางที่พึ่งเสริมมาเมื่อ 12 สิงหา 52 มันไม่ค่อยสวย เลยอยากทำใหม่อะค่ะสามารถแก้ได้เลยไหมค่ะ ตอนนี้ ก็ครบ 1 เดือน กับ 4 วันค่ะ
รบกวนพี่พี่ด้วยนะค่ะ
โดย: jamebond    เวลา: 2009-9-17 14:06
อยากฉีดคางจังเลยอะ  อยากหาที่ปลอดภัย

^^
โดย: ppp    เวลา: 2009-9-19 20:34
อยากดูรูปจมูกของคุณโอ๋จังเลยกำลังคิดว่าจะไปทำที่หมอสำรวยอยู่พอดีเลยค่ะ
โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-20 12:28
ตอนนี้จมูกของโอ๋เบี้ยวตรงหว่างตาอะค่ะ คุณหมอนัดแก้ หลังเดือนตุลาคม ตอนทำคุณหมอบอกแล้วว่าจมูกของโอ๋ต้องทำสองรอบถึงจะสวยเพราะตอนแรกโอ๋มี ฮั้มอะค่ะ เดี๋ยวเอารูปให้ดูนะค่ะ
โดย: mosflytarp    เวลา: 2009-9-20 14:14
คางอ่ะ ระหว่าง ฉีด กะ ใส่เพจ อันไหนดีกว่ากันอ่ะ
โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-20 21:25
ระหว่างเสริมกับฉีด โอ๋แนะนำเป็นอย่างเสริมดีกว่าค่ะ แต่ที่โอ๋ต้องฉีดเพราะตรงคางเป็นรอยบุ๋ม ถึงเสริมเข้าไปรอยบุ๋มก็ไม่หายค่ะโอ๋เลยต้องไปฉีด HY เพิ่มเติมค่ะ แต่ที่ MD สาขามาบุญครอง OK นะค่ะ เพราะคุณหมอให้ข้อมูลละเอียดทั้งที่มาที่ไปของสารที่ฉีดเข้าไปให้ค่ะ โอ๋เลยมั่นใจ ตอนนี้ก็ไปฉีดมาแล้ว 3 รอบ เพราะ มันสลายไปนิดหนึ่งค่ะ ซีซีละ 1000 บาทค่ะ  เวลาโอ๋ไปฉีดก็เสีย 1000 - 2000 บาทต่อครั้ง  อันนี้โอ๋ไม่ได้ค่านายหน้านะค่ะ แต่เรามาเล่าสู่กันฟังค่ะ
โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-29 10:49
พีพีว่าทำปากบางที่ไหนทำสวยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
โดย: K00NG    เวลา: 2009-9-29 10:59
ปากก็
MD อีกนั่นแหละสาขาเอสพานาด
เห็นมันถูกดี บนล่าง 10,000 หมอบุญ 10,000
แต่ว่าถ้าเป็นที่ณรวีก็ดีนะ 16,000
หรือไม่ก็หมอหมอคมกริช 24,000
แต่ว่าหมอสำรวยก็ทำนะลองถามแกดู
แกบอกแกทำให้ได้แต่ราคาเราไม่รู้อ่า
โดย: jummanee    เวลา: 2009-9-29 11:02
หาข้อมุลอยู่อะค่ะ อยากทำจมูก ประมาณ ค่าใช้จ่าย ให้หน่อยนะค่ะ และที่ไหนทำดี สวยๆ รูปสึกเท่าทีอ่านดู ลูกค้าหมดสำรวย จะเยอะ เนอะ น่าจะมีประสบการณ์ อยากรู้ค่าใช่จ่าย ด้วยอ่ะค่ะ  ((รบกวนผู้มีประสบการณ์ด้วย))
โดย: ple9495    เวลา: 2009-9-29 16:05
็HY นี้คือไรค่ะ ใช่ ไฮยาลูโรนิค แอสิคหรือป่าวค่ะ
โดย: oohooh    เวลา: 2009-9-30 09:06
ขอบคุณพี่ koong มากนะค่ะ น่ารักแถมใจดีอีกด้วยค่ะ
โอ๋ไม่รู้เลยว่าคุณหมอสำรวยทำปากบางด้วยอะค่ะ
โดย: ple9495    เวลา: 2009-9-30 15:47
แล้วคุณหมอที่คุณโอ๋ไปหาที่ MD อ่ะค่ะ อยู่ทุกวันหรือป่าว
คุณโอ๋ฉีดคอลลาเจนช่ายไหมค่ะที่ MD อ่ะค่ะ
เพราะสนใจอยู่ มันมีแบบ ไฮยาลูโรนิค กับที่เป็นคอลลาเจน อ่ะค่ะ
ก็เลยอยากถามว่าคุณโอ๋ฉีดแบบไหน
โดย: oohooh    เวลา: 2009-10-1 12:54
ใช่ค่ะ
คุณหมออยู่ทุกวันค่ะ เพราะตอนที่โอ๋ไปฉีด ก็เข้าไปเลยค่ะ  ตอนนี้โอ๋ไปฉีดมารวม 3 ครั้งแล้วค่ะ เพราะมันยุบอะค่ะ
เพราะโอ๋ฉีดครั้งละประมาณ 1-2 เข็มค่ะ ตอนแรกพอฉีดไป 1 ซีซีมันก็โอเคค่ะ  ช่วงที่ฉีดมันบวมยาชาเลยดูดีอะค่ะ พอมันหายบวมมันก็กลับมามีรอยบุ๋มอยู่อีกนิดหนึ่ง โอ๋เลยกลับไปฉีดเพิ่มเติมค่ะ  ก่อนฉีดสามารถปรึกษาหรือถามข้อสงสัยได้ค่ะ ก่อนที่โอ๋จะฉีดก็ถามจนละเอียดเลย HY ที่ฉีดน่าจะเหมือนกับ คลีนิคหมอสมชายอะค่ะ เพราะมีอยู่ 2 แบบ แบบที่ 1 ฉีดแล้วมันจะสลายไปหมด ( โอ๋ฉีดแบบนี้ ) แบบที่ 2 มันจะไม่สลายไปหมด ( มันกึ่งถาวรอะค่ะ ) ที่คลีนิคหมอสมชายก็แบบนี้ค่ะ มี 2 แบบให้เลือก แต่ที่ MD หมอจะให้ดูเข็ม ดูกล่องบรรจุ ( โอ๋ก็ขอมาหลังจากฉีดแล้ว เลยมาลงให้ดูอะค่ะ ) ลองเข้าปรึกษาดูนะค่ะ
โดย: ple9495    เวลา: 2009-10-1 16:32
ใช่ค่ะ
คุณหมออยู่ทุกวันค่ะ เพราะตอนที่โอ๋ไปฉีด ก็เข้าไปเลยค่ะ  ตอนนี้โอ๋ไปฉีดมารวม 3 ครั้งแล้วค่ะ เพราะม ...
ต้นฉบับโพสโดย oohooh เมื่อ 2009-10-1 12:54

ขอบคุณค่ะ
โดย: jajamicky    เวลา: 2009-10-1 17:53
คางสวยจังเลย ดูไม่ออกเลยค่ะว่าทำมา

อยากทราบว่า 1 เดือนนี่ คางหายบวมรึยังคะ หรือยังบวมอยู่ แล้วมันบวม(บวมแบบที่ทุกคนสังเกตเห็นได้) นานมั้ยคะ แต่คางสวยจังเลย
โดย: troy17    เวลา: 2009-10-1 23:27
อยากสอบถามคุณโอ๋เรื่องทำจมูกค่ะ คืออยากเปลี่ยนอันเก่าออกแล้วทำใหม่ หมอสำรวยนี่ดีมั้ยคะ เห็นจมูกคุณโอ๋สวยดี /มีผลข้างเคียงมั้ย/ราคาประมาณเท่าไหรค่/ขอบคุณค่ะ
โดย: แอนนา    เวลา: 2009-10-13 11:17
แอนนาไปฉีดโบท๊อกซ์ที่ md ค่ะ หมอใจดีมากเลยน่ะค่ะ....

เห็นด้วยค่ะที่นี่ไม่แพง คุณหมอก้อมือเบาค่ะ ว่าจะไปฉีดปากอิ่มด้วยค่ะ..
โดย: Dearka    เวลา: 2009-10-24 13:25
สวัสดีค่ะ คุณโอ๋
พอดีเดียร์เข้ามาอ่านโพสคุณดูค่ะ เห็นจมูกคุณโอ๋สวยดีค่ะ พอดีกำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ คุณโอ๋ทำกับคุณหมอสำรวย ราคาเท่าไหร่หรอคะ อยากจะเห็นรูปจมูกแบบก่อนทำและหลังทำจังเลยค่ะ แล้วต้องบอกหมอยังไงคะ เพราะไม่อยากได้ปลายจมูกเชิดอ่ะคะ
จึงอยากรบกวนคุณโอ๋ ที่เคยทำมาก่อน แนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
โดย: fangkikujung    เวลา: 2009-12-17 00:14
ขอถามหน่อยนะค่ะว่าสารไฮยาลูโรนิค แอสิค เนี้ยถ้าฉีดจมูกเเล้วตอนมันสลายตัวจะทำจมูกเราจะดูเหี่ยวขึ้นมั้ยค่ะ
เพราะตอนฉีดอะมันจะสูงทำให้เนื้อตรึง เเต่ตอนมันสลายอะมันจะทำให้เนื้อจมูกเหี่ยวหรือเปล่า
อยากฉีดค่ะ จริงๆๆๆๆๆๆๆๆจมูกก็โงอยู่เเล้วค่ะเเค่ช่วงตาจะไม่โด่งเท่าไรอยากได้เพิ่ม
ช่วยเเนะนำด้วยนะค่ะ
โดย: Nicha89    เวลา: 2010-6-9 12:08
HY at MD Clinic  Upprice leaw ka(ฉ๊ดเสริมคางอยู่ที่ unit ละ 1500 บาท)
ทำจมูกที่คลินิคชั้นใต้ดินฟอร์จูน กับหมอเฉลิม สวยมาก Confirm ka..
ส่วนฉีดโบท็อกส์ลดกรามของอเมริกา(ปลอดภัยที่สุด) ราคาทั่วไปอยู่ที่ ยูนิตละ250-300 บาท
โดย: Ninew5555    เวลา: 2010-9-10 22:33
อยากจะบอกเพื่อนทุกคนว่าคุณหมอที่ MD สาขา เอสพานาค ทำศัลกรรมสวยค่ะ นิวชอบ เพราะนิวก็เป็นลูกค้าคนนึงของคุณหมอเหมือนกันค่ะ นิวฉีดคางกับคุณหมอได้ 4 ปี แล้วค่ะ เมื่อก่อนคางนิวจะเหมือนคุณโอ๋เลยค่ะ จะเป็นรอยบุ๋มมาก แต่การที่จะฉีดให้หายจากรอยบุ๋มได้เราต้องเติมเรื่อย ๆ น่ะค่ะ แต่ทุกครั้งที่เติมก็ไม่แพงค่ะ แค่ ครั้งละ 1000-2000 เองค่ะ อันนี้เราทำมาแล้วค่ะ ทุกวันนี้รอยบุ๋มหายหมดแล้วค่ะ แทบจะมองไม่เห็นเลยตอนนี้ มีแต่คนบอกว่าคางเราสวย มีแต่คนถามว่าไปทำที่ไหนมา ถ้าอยากให้หายจากคางบุ๋มเราก็อย่าใจร้อนน่ะค่ะ รอให้คางเรายุบลงแล้วเราก็ค่อยไปเติมเอาเรื่อย ๆ ค่ะ ถ้าเราใจร้อนเราก็จะเสียเงินหลายที่ค่ะ อันนี้เราก็ไม่ได้ผลประโยชน์ อะไรจากคลีนิคหรอกน่ะค่ะ แต่เห็นใจคนที่อยากทำจริง ๆ ก็เลยแนะนำค่ะ เพราะเราเห็นคนที่ทำกับคุณหมอมาเยอะแล้วแต่ละคนหน้าสวย ๆ เหมือนดาราทั้งนั้นเลยค่ะ ถ้าใครอยากเห็นรูปเราก็ติดต่อได้ที่ เมล์ของนิวน่ะค่ะ MP_2524@hotmail.com  เพราะนิวไม่ค่อยได้เข้ามาที่นี่ค่ะ เพิ่งเข้ามาเห็นก็เลยแนะนำค่ะ เพราะนิวฉีดคางกับฉีดแก้มกับคุณหมอ ตอนนี้นิวก็อยากทำจมูกกับคุณหมอค่ะ แต่นิวก็เป็นคนมีจมูกอยู่แล้วค่ะ แต่อยากให้ดูคมขึ้นว่าจะไปทำกับคุณหมอที่ MD เอดพานาด ค่ะ ก็ลองดูแล้วกัน  น้องที่สนิทกันไปทำจมูกมาก็สวยค่ะ หน้าสวยขึ้นเยอะเลย
โดย: pompamp    เวลา: 2010-9-16 20:11
เราก็เคยฉีดจมูกที่นี่ค่ะ เป็นตัวcollagen นี่ก็8เดือนแล้วยังสวยอยู่เลย
แต่จากวันแรกก็ยุบลงมาเยอะเพราะวันแรกๆจะบวมอ่ะค่ะ

เราฉีดกับหมอประดิษฐ์ที่สาขาเอสพลานาดค่ะ
รอนานมากวันนั้น ฝนก็ตกด้วย รอ3ชม.ได้ TT แต่ก็คุ้มค่าค่ะ เพราะราคา2000เอง
เราไม่ได้ขอดูยา แอบกลัวอยู่เหมือนกัน แต่เห็นลูกค้าหลายท่านโพสท์ไว้ตามเน็ตว่าปลอดภัย ก็สบายใจค่ะ
โดย: pompamp    เวลา: 2010-9-16 20:14
อ่อ เพิ่มเติมนะคะ พี่สาวเราก็เคยไปฉีดด้วย กับหมอท่านเดียวกัน แต่ไม่ได้ไปด้วยกันนะคะ พี่เราฉีดทั้งจมูก คาง ร่องแก้ม
แต่กลับยุบจนแทบไม่เหลือเลย ก็เลยไปฉีดรอบ2 แปบเดียวก็หายไปหมดเหมือนไม่ได้ฉีด

เราก็งง เพราะของเราอยู่นานเลย
จับๆดูยังรู้สึกว่ามันอยู่ในจมูกเลย -O-
แต่ของพี่เรารู้สึกจะเป็นตัวHY
โดย: kanittab    เวลา: 2010-9-22 19:53
ตอบกลับ 32# Ninew5555

คุณ นิว คือเราก็สนใจจะฉีดคางที่นี่อะคะ ใจจริงก็อยากเสริมคางนะ แต่กะว่าจะรอให้จัดฟันเสร็จที่เดียวก่อน วันนี้เราโทรไปถามที่คลินิกเค้าบอกว่าฉีดคางมีแต่ใช้คลอโรเจน ช่ายมั้ยคะ เห็นว่าคุณหมอเข้าคลินิกเย็น ไม่ทราบว่าคุณหมอเข้าที่สาขาอื่นก่อนหรือป่าว ... แล้วถ้าไปแล้วจะได้ฉีดเลยมั้ยคะ
โดย: naminarak    เวลา: 2010-10-26 21:29
อยากฉีดเหมือนกัล ที่นี้ถูกมากเลย แต่โอมะคะ อยากเห็นรูปก่อนฉีด หลังฉีดอ่ะ
โดย: เมย์49    เวลา: 2010-11-16 11:04
อยากฉีดจมูก และหน้่าอกค่ะ ไม่อยาก มีใครเคยทำมาขอดูรูปได้หรือเปล่าค่ะ
เมย์ไปฉีดแก้มมาที่ MD ค่ะตอนนี้มันหายไปหมดแล้วค่ะ คุณหมดจะอยู่ช่วงเย็นๆ เพราะกลางวันจะประจำอย่ที่รัชดาค่ะ
โดย: oohooh    เวลา: 2010-12-2 22:00
สวัสดีค่ะ
หายไปนานเลย พอดีโอ๋ไปแก้จมูกที่ทำมาใหม่ค่ะ คือทำจมูกกับคุณหมอสำรวย เบี้ยวทั้งสองครั้งเลยค่ะ
แต่ครั้งที่สองเบี้ยวด้วย สั้นด้วย โทรไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอบอกว่าเสียค่าใช้จ่ายในการแก้ 5000 บาทค่ะ ก็เลยปรึกษาเพื่อนและก็หาข้อมูลใหม่ว่าน่าจะทำใหม่กับหมอคนใหม่ดีกว่า ก็เลยไปเจอคุณหมอ ภู ค่ะ ราคาทำก็ 9500 ค่ะ + ค่าแก้ 3000 บาทค่ะ เป็นสิริโคนแบบนิ้มค่ะ ไม่เหมือนของคุณหมอสำรวย ( ใช้แบบสำเร็จรูปไม่มีขา ) อ้อ ของโอ๋คุณหมอใช้แบบมีขาค่ะ จะได้ช่วยดันปลายให้โด่งขึ้น  ออกมาโอเคมากค่ะ ปลายนิ้วโยกได้ด้วยค่ะ แล้วจะเอารูปให้ดูนะค่ะ
โดย: muil    เวลา: 2011-1-2 22:57
คุณโอ๋ฉีดคางที่ md ฉีดที่สาขาไหนคะ แล้วฉีดกะคุณหมออะไรคะ คือว่าอยากไปฉีดบ้างค่ะ เข้าไปฉีดได้เลยไช่ไหมคะ ไม่ต้องนัดก่อนใช่ไหมคะ
โดย: madjai    เวลา: 2011-1-24 23:32
จมูกสวยมากๆเลย

โดย: madjai    เวลา: 2011-1-24 23:35
เราก้อนัดหมอแล้วแหละ แต่ก้ออยากไปเร็วอาจเปลี่ยน นัดเป็นต้นเดือนกุมภานี้ก้อได้อยากสวยมั่ง ส่งรูปให้หมอดูแล้วหมอบอกว่าจมูกแบบเราทำแล้วสวย
โดย: anntui    เวลา: 2011-1-31 13:13
คางแอนก็ม่รอยบุ๋มเหมือนกานอ่ะค่ะ ตอนนี้อยากไปทำให้มันยาวขึ้น ถ้าฉีดคอลลาเจนมันจะทำให้ยาวขึ้นดูมีคางหรือป่าวค่ะ ช่วยมาตอบให้ด้วยนะค่ะ
โดย: Pooglook    เวลา: 2011-4-12 17:02
คุณโอ๋ค่ะ..อยากกทราบว่าคางที่คุณทำไปครั้งแรก..แล้วคุณบอกจะทำใหม่สรุปได้ทำใหม่ไหมค่ะ...แล้วปัจจุบันคางเข้าที่สวยหรือยังค่ะ..เป็นยังไงบ้าง
โดย: nongyam    เวลา: 2011-4-12 17:35
เสริมคางใช้ แบบ ธรรมชาติหรือขนาดกลางค่า เบอร์อะไรเอ๋ย
โดย: omepeang    เวลา: 2011-5-1 15:13
จะทำคางกะหมอธีเหมือนกัน
โดย: notchana    เวลา: 2011-5-21 10:18
ไปฉีดคางที่เอ็มดีคลีนิคสาขาเอสพลานาดค่ะ ตอนฉีดหมอพูดดีมาก พอกลับมาได้ 1 อาทิตย์ คางติดเชื้อค่ะ บวมและปวดมาก กลับไปหาหมออีกทีหมอพูดจาไม่ดีเลย ชักสีหน้ากันทั้งคลีนิคทำเหมือนเราผิด แล้วก็กรีดในปากเพื่อบีบเค้นเอาหนองและไอ้ที่หมออ้างว่าเป็นคอลาเจนออก บีบจนคางเขียวไปหมด ปวดมากๆก็ยังไม่ออก ตอนนี้อักเสบทั้งในปาก ทั้งที่คาง น่าเกลียดมากค่ะ แล้วไอ้ที่หมอฉีดเข้าไปน่ะไม่รู้ว่าเป็นคอลาเจนหรือซิลิโคนกันแน่เพราะทำยังไงก็เอาออกไม่ได้ ถ้าเป็นคอลาเจนจริงก็น่าจะฉีดสลายได้ แต่นี่ต้องผ่าในปากกันเลย เข็ดจนตายค่ะ แล้วก็ยังไม่รู้ชะตากรรมต่อไปว่าจะเป็นไงเพราะยังไม่หายเลยค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2