ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ความพิเศษของการศัลยกรรมหน้าอกที่รพ.เกาหลี [สั่งพิมพ์]

โดย: stmstyle    เวลา: 2011-2-16 11:50
ชื่อกระทู้: ความพิเศษของการศัลยกรรมหน้าอกที่รพ.เกาหลี
ความพิเศษของการศัลยกรรมหน้าอกที่โรงพยาบาลเกาหลี

1. เพราะไม่มีการผ่ากล้ามเนื้อบริเวณสะดือ  หลังผ่าตัดเสร็จสามารถใช้ชีวิตประจำวันได้เป็นปกติ ส่วนใหญ่แล้วเวลาผ่าตัดศัลยกรรมหน้าอกจะต้องใส่วัสดุเทียมทางการผ่าของกล้ามเนื้อบริเวณจักแร้  กล้ามเนื้อมีเส้นประสาททำให้เกิดความรู้สึกปวดเป็นอย่างมากและก็ไม่สามารถใช้แขนทั้ง 2 ข้างได้

2. เสียเวลาเพียงแค่ 1-2 ชั่วโมง ก็ได้หน้าอกสวยสมใจแล้ว แต่ถ้าเป็นวิธีอื่นต้องเสียเวลามาพักฟื้น เสียตารางงาน แถมยังต้องทนกับความปวดอีกนาน
3. ความเจ็บปวดไม่เป็นปัญหาแต่อย่างใดเลย เพราะการใส่โคเจลจะเป็นการใส่ในรูปแบบพ็อคเก็ทผ่านทางสะดืออย่างนุ่มนวลจึงไม่ต้องกลัวความเจ็บปวดอีกต่อไป จะมีอาการปวดมวนๆแค่ที่รอบๆหน้าอกเพียงแค่ 2-3 ชั่วโมงเท่านั้นเอง
4. แทบจะไม่มีเลือดออก เพราะการใส่วัสดุเทียมหรือโคเจลผ่านทางชั้นไขมันหน้าท้อง จึงแน่นอนว่าแทบจะไม่มีการออกของเลือดเลย และแทบไม่มีอาการเจ็บปวดเลย มีเพียงแค่รอยช้ำเล็กน้อยรอบหน้าอกและหน้าท้อง แต่ใช้เวลาแค่ 3-4 วัน รอยช้ำนั้นก็จะหายไปทั้งหมด
5. เพราะขึ้นรูปเป็นพ็ออตเกตแบบกว้างขยายได้ จงทำให้หน้าอกออกมาเป็นธรรมชาติมากที่สุด เหตุผลที่แพทย์ต่างเลือกการศัลยกรรมแบบนี้มากที่สุดก็เพราะสามารถขึ้นรูปได้กว้าง และเมื่อสัมผัสจะรู้สึกเหมือนเป็นของธรรมชาติเสมือนตัวจริง
6. แผลผ่าตัดจะมีแค่ที่สะดือเท่านั้น ขนาดของรอยแผลเล็กกว่าเหรียญบาทซะอีก วิธีการผ่าข้างจักแก้นั้นเราไม่สามารถเลี่ยงได้เลยกับการมีแผลยาวมากกว่า 5 เซนติเมตร แต่การผ่าตัดเสริมหน้าอกผ่านสะดือนี้มีแค่แผลเล็กตรงสะดือเท่านั้นเอง
7. การต่อต้านของร่างกายแทบจะไม่มีเลย
แน่นอนการผ่าตัดศัลยกรรมหน้าอกที่มาคู่กับการต่อต้านของร่างกายที่เรียกว่าผลข้างเคียง เช่น กรณ๊การไหลออกของเลือด แต่วิธีนี้แทบจะไม่มีการต่อต้านจากร่างกาย ไม่มีผลข้างเคียงเลย
8.หลังศัลยกรรมเสร็จก็แทบจะไม่จำเป็นต้องนวดเลย เพราะการทำศัลยกรรมด้วยวิธีนี้ จะไม่ทำให้เกิดอาการปวดจึงไม่จำเป็นต้องนวดบ่อยๆ
9. ยังสามารถใช้ยาสลบแบบชนิดยานอนหลับได้อีกด้วย เรพาะใช้เวลาผ่าตัดไม่ถึง 1 ชม.จึงไม่จำเป็นต้องใช้ยานอนหลับแบบแรงและนาน
10. เป็นการใช้วัสดุเทียมที่เป็นวัสดุเทียมทีึมีคุณภาพดีทีสุดที่เรียกว่าโคเจล ในบรรดาโคเจลที่ดีที่สุดที่เราได้ใช้นั้นก็คือ  โคเจลชนิด แท็กเชอร์ ทิป

โดย: kung181103    เวลา: 2011-2-16 20:42
ไปทำที่เกาหลีเหรอค่ะ? ราคาเท่าไหร่เอ่ย
โดย: alexandra    เวลา: 2011-2-16 20:50
ที่เมืองไทยก็มีจ้า เเต่หลักเเสน ดาราทำเเบบนี้กันทั้งนั้นเพราะเขาต้องโชว์จั๊กเเร้ว่าไม่ได้ทำหน้าอกไง เเต่ที่จริงทำผ่านสะดือ
โดย: naah_vivace    เวลา: 2011-2-16 21:19
ยอดดดดดดดดดเลยยยยยย
โดย: smilelollipop    เวลา: 2011-2-16 21:49
เริ่ดมากคะ
โดย: paxky    เวลา: 2011-2-16 21:56
อยากเสริมแต่ราคานี่ดาวน์รถได้เลยอ้า
โดย: รัชนก    เวลา: 2011-2-16 23:43
หน้าอกเล็ก เป็นปัญหาหนักอกหนักใจของผู้หญิงจริงๆ  เหอๆ ๆ
โดย: พรอม    เวลา: 2011-2-17 00:21
มีรูปวิธีขั้นตอนการทำไหมคะ งง ง่ะ ไม่เขาใจ เอาอะไรยัดเข้าไป ทำไมผ่าแผลเล็กจัง

โดย: พรอม    เวลา: 2011-2-17 00:22
แล้วแผลอยู่ตรงบริเวณใหนล่ะคะ อยากเห้นรูปของจริง
โดย: ichwill    เวลา: 2011-2-17 05:52
วิธ๊นี้ก็มีมาพอสมควรละนะ ดู ดร. เรย์ Dr 90210 อยู่บ่อยครั้ง
แผลจะมองไม่เหน เพราะเจลถูกฉีดดันเข้าไปที่ท่อที่แทงลงไปที่สะดือ แล้วเลาะๆขึ้นไปถึงหน้าอก
มันนิ่มเปนธรรมชาติจริงหรอ?
เพราะเหนของ ดร.เรย์ ที่ไร มันทื่อๆหลอกๆ
แต่ของที่เกาหลี่ตามรูปที่สองนิ ดูสวยดีนะ
โดย: plastic    เวลา: 2011-2-17 09:06
คือมันขึ้นกับ Concept นะครับ ว่าจะสริมแบบไหน เช่นถ้าคุณทำจมูกด้วย Filler แน่นอนแผลเท่ารูเข็ม แต่ถ้าทำแบบ ซิลิโคน ย่อมมีแผลเปิดด้วยเช่นกันแบบต้องเย็บ อย่าลืมดูด้วยว่าลังทำแล้วมีปัญหา หรือจะแก้ขนาดจะทำอย่างไรครับ
โดย: dreamjung    เวลา: 2011-2-17 10:26
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: stmstyle    เวลา: 2011-2-17 13:37
รูปเนี่ยสามารถเข้าไปดูได้ในเว็บไซด์ของบริษัทตามลิงค์ด้านล้างเลยนะค่ะ

โดย: kung181103    เวลา: 2011-2-25 03:14
ฝ่าาาจะดันขึ้นไปถึงหน้าอก คงนานและยากอย่นาาา
และก็ได้ไม่มากเท่าการเสริมอ่ะ (มีข้อกำหนด)
การเสริมเราสามารถเลือกไซส์ได้ตามต้องการ (และร่างกายสังขารสามารถรับได้ด้วย)
แต่การเสริมแบบฉีดนี่ (มันได้ไม่เบิ่มๆๆๆนะ
มันดีสำหรับผู้ทีมีหน้าอกบ้างอยู่แล้วไง

โดย: stmstyle    เวลา: 2011-2-28 11:57
วิธีทำเข้าเสิร์ชหาได้ที่ยูทูบนะค่ะ เสริชคำว่า เสิรมหน้าอกด้วยโคเจล จะมีวิธีการทำที่เป็นของต่างประเทศอยู่ว่าวิธีการทำเป็นยังไง ส่วนขนาดไซส์เท่าไหร่ไม่จำเป็นว่าต้องคนที่มีหน้าอกอยู่แล้วบ้างถึงจะสามารถทำการเสริมหน้าอกด้วยโคเจลได้ โคเจลก้เป็นคล้ายๆกับซิลิโคนนั่นละค่ะ ต่างกันแค่ว่า ไม่ได้เอาทั้งก้อนใส่เค้าไป แค่นั้นน่ะค่ะ รายละเอียดเพิ่มเติมว่าโคเจลคืออะไร วิธีการเอาใส่ใส่ยังไง เข้าไปดูได้ที่เว็บไซด์บริษัทตามลิงค์ด้านล่างนะค่ะ หรือไม่ก็เข้าไปอ่านได้ที่บอร์ด ประชาสัมพันธ์ของทางเว็บ ทางเราได้เอาข้อมูลเกี่ยวกับโคเจลอัพไว้แล้วค่ะ
โดย: aon2527    เวลา: 2011-3-1 14:12
น่าสนใจ  แต่ราคาแพงชัวร์
โดย: rula    เวลา: 2011-3-1 21:36
น่าสนสุดๆ ถ้าไม่เจ็บแบบที่เค้าบอกจริงๆนะ
แต่นึกแล้วปวดท้องเลย
มันจะเลาะผ่านไปถึงหน้าอกโดยที่ไม่ต้องแซะอะไรเลยหรอ
โดย: stmstyle    เวลา: 2011-3-2 11:34
เค้าจะทำการใส่ผ่านสะดือนะค่ะ ซึ่งตรงส่วนช่วงระหว่างสะดือจนถึงราวนมด้านใต้ ไม่ได้เป็นกล้ามเนื้อ จะมีเพียงแต่ชั้นไขมันเท่านั้น เพราะฉะนั้นการทำจึงไม่เจ็บ ส่วนแผลจะกว้างขนาดไหน ก็คืือกว้างขนาดไหน ก้ความยาวความกว้างเท่ากับสะดือค่ะ
โดย: bobo001    เวลา: 2011-3-10 04:04
สนใจมากๆๆ เลยค่ะ
โดย: stmstyle    เวลา: 2011-3-10 10:00
ลองศึกษาข้อมูลจากหลายๆที่ประกอบกัน เป็นการตัดสินใจนะค่ะ :)
โดย: nammy    เวลา: 2011-3-15 12:39
น่าสนใจมากกก ค่า
โดย: stmstyle    เวลา: 2011-3-17 16:19
ค๊่่าาาาาาาา
โดย: Beauty9    เวลา: 2011-4-2 00:32
ใช่แล้นน มันมีมานานแล้วนิเนอะ ดูรายการ Dr 90210 ที่เมกาเห็นบ่อยมากๆ
โดย: viri    เวลา: 2011-4-6 17:53
น่าจะโชว์แผลที่สะดือด้วยนะ อยากเห็นค่าาาา
โดย: stmstyle    เวลา: 2011-4-8 11:23
ถ้าสังเกตตรงรูปดีๆ ก็จะเห็นรอยแผลนะค่ะ ลองดูๆ
โดย: nongpong    เวลา: 2011-5-4 03:53
แต่สมัยนี้เค้ามีแบบ ฉีดแล้วนะค่ะ ฉีดใต้หน้าอกเราเป็นแผลแค่เท่าขนาดเข็ม แถมฉีดแค่จุดเดียวอีกด้วย  แผลหลังทำแค่เอาพลาสเตอปิดลอยฉีดเท่านั้นเอง ...ทรงสวยและเป็นธรรมชาติมากกกก นิยมกันมากในเมกา แทบดาราไทยก็ทำกันเยอะนะค่ะ...คือขนาดใหญ่ขึ้น แต่ทรงเหมือนธรรมชาติ ไม่เป็นทรงแบบกลม ๆๆ   นะค่ะ มันจะเป็นทรงหยดน้ำเหมือนหน้าอกธรรมชาติเลยยยย จริง ๆ ๆ นะเราเห็นเพื่อนไปทำที่เมกามา สวยมากกกก
    ***** และในที่สุดเราก็หาฉีดตัวนี้เจอ พรุ่งนี้จะไปฉีด แล้วจะมารายงานนะค่
โดย: stmstyle    เวลา: 2011-5-4 13:48
ยินดีด้วยนะค่ะ
โดย: smlrnoff    เวลา: 2011-5-27 16:09
สวัสดีค่ะน้องมาใหม่อยากทราบรายละเอียดและราคาทำหน้าอกแบบเกาหลีใต้สะดือและก้อแบบฉีดใต้ฐานหน้าอกค่ะช่วยตอบหนูหน่อยน่ะค่ะเพราะเป็นคนที่ไม่มีหน้าอกเลยอยากทำให้ใหญ่ๆอ่ะค่ะฃอบคุณล่วงหน้าน่ะค่ะ
โดย: stmstyle    เวลา: 2011-5-27 16:13
เรื่องราคา ลองโทรเข้ามาสอบถามที่ StmStyle เบอร์ 02-7147663 ดูนะคะ
เพราะว่าราคาจะแตกต่างกันไปตามขนาดหน้าอกที่จะทำ แล้วก็วิธีการทำค่ะ
โดย: smlrnoff    เวลา: 2011-5-28 01:54
:)ขอบคุณค่ะ
โดย: smlrnoff    เวลา: 2011-5-28 01:55
ตอบกระทู้ nongpong ตั้งกระทู้

ฉีดมาเท่าไรจร้าแพงไหม
โดย: nongpong    เวลา: 2011-5-29 23:35
ป้องทำกับหมอที่เมืองไทยนะค่ะ  ที่เมืองไทยก็มีแบบฉีดนำเข้ามาแล้วค่ะ ดังมากที่เกาหลีและ ยุโรปค่ะ

ป้องทำมา 130,000 บาท ค่ะ  ถ้าเพื่อนๆสนใจก็ โทรไปสอบถามบริษัทนำเข้าฟิลเลอร์ตัวนี้ได้เลยค่ะ

ทางบริษัทจะแนะนำ คุณหมอให้ทุกอย่างเลยค่ะ  บริการดีมาก คุ้มค่า

ติดต่อ คุณพีท 083-2488897

โดย: โฟน    เวลา: 2011-6-5 17:18
เคยผ่าตัดแบบนี้คะ ไม่รู้จะลักษณะเหมือนกันมั้ย
ผ่าตัดส่องกล้อง นะคะ  

เป็นซีสช็อกโกแลต ที่มดลูกคะ ต้องเจาะสะดือเอากล้องลงไปส่องดูว่า ซีสโตมากขนาดไหน

ใส่ยาสลบคะ ตื่นมามึนเลย ก้มดูแผลที่สะดือก้เป็นแผลธรรมดาคะ
ปัจจุบันไม่เห็นรอยผ่าตัดเลย
แต่รอยผ่าตัดเอาซีสออกนี่สิยาวเชียว

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2