ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: คลีนิคที่ไหนรักษาสิวดีที่สุดค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Bowty    เวลา: 2011-2-14 16:42
ชื่อกระทู้: คลีนิคที่ไหนรักษาสิวดีที่สุดค่ะ
คือต้องนี้เราเป็นสิวเยอะมากเลยอยากทราบว่าคลีนิคที่ไหนรักษาสิว
ได้ดีที่สุดค่ะ
-ขอบคุณมากค่ะ
โดย: snax    เวลา: 2011-2-14 16:55
ที่ใหนดีสุด อันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับ

แต่แน็กซ์ไปหาที่ราชเทวีคลินิคอะครับผม

ก็ดีนะ คุณหมอ และพนักงานก็ใจดีครับ
โดย: letmecry    เวลา: 2011-2-14 19:52
ลองใช้ proactiv ดูนะครับ
โดย: viri    เวลา: 2011-2-14 22:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย viri เมื่อ 2011-2-14 22:05

ขอตอบทั้งหมดรวดเดียวเลยจ้า  เคยตอบในพันทิพย์แบบสั้นๆ แล้วมีเพื่อนๆมาถามต่อ เราเองกก็ไม่ได้เข้าเวบทุกวัน กลัวรอนานจ้ะ

แนะนำ ษิตาวรรณคลีนิค  ผู้ซึ่งมีสาขาเดียว คุณหมอคนเดียว หายเร็วแน่นอน หมอรักษาแบบ ให้รีบหายๆไป ถ้าเชื่อหมอกินยา ทายา(พอหายแล้วเราก็ไม่ทาต่อ หน้ามันแห้งอ่ะ)  และ ทาโทนเนอร์(โทนเนอร์ดีมากๆ สำหรับหน้ามันๆอย่างเรา )
คนรอยาวเหยียด  ไม่มีจองคิว walk inไปได้เลย   คลีนิคจะไม่เริศหรูเท่าไหร่นะคะ แต่คนเยอะและรักษาหายแน่นอน มีผมร่วง ฝ้า กระ อะไรพวกนี้ด้วยนะ

มา รถฟฟ้าใต้ดิน ห้วยขวาง  คลีนิคอยู่ตรงข้าม ตลาดห้วยขวาง (อยู่ในซอยตลาดห้วยขวาง เลี้ยวซ้ายเข้าไปเลย - ทางเข้ามา เป็นศาลพระพิฆเนตรใหญ่ๆ คนมาไหว้เยอๆอ่ะค่ะ)  นั่งมอไซด์เข้าไปค่ะ  10 บาท อิอิ

ถ้ามาเอาคิวแรก หมอมา 5 โมงก็มาให้ถึงหน้าร้าน ซักบ่ายโมงค่ะ  มาเขียนชื่อ

เพื่อนๆก็...ลองกะเวลาเอาค่า  พนักงานจะบอกอะไรไม่ได้ เพราะลูกค้าเยอะมาก   
จองคิวพบหมอแล้ว ก็ไปเดินเล่น เอสพลานาร์ดรอได้เลย อีกสามชั่วโมงค่อยมานั่งรอคิว  

หรือ จะเหมือนเราก็ได้ ตอนที่ต้องรักษา ให้หมิดูหน้า เรามาโน่น ดึกๆ เที่ยงคืน ได้หาตอนตี 1 หรือ ตี สอง  เอาเกมส์ไปนั่งเล่นรอ 555
หรือจะแวะมาหน้าร้าน  ถามหา แม่ค้าแถวนั้น จ้างคนเฝ้ารอคิวก็ได้  เราไม่เคยจ้างจ้า

อันนี้ ที่คนพูถึงในพันทิพจ้า

http://www.atriumtech.com/cgi-bin/hilightcgi?Home=/home/InterWeb2000&File=/home2/searchdata/Forums2/http/www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q5641628/Q5641628.html

ก๊อปมาจ้า ข้อมูลของทางร้าน
ษิตาวรรณ คลีนิก (รักษา โรคผิวหนัง สิว ฝ้า)

เวลาทำการ   : วันจันทร์ – ศุกร์    16.30 – 23.00 น.

วันเสาร์             (เปิดขายยาอย่างเดียว)

วันอาทิตย์ 8.00 – 18.00 น.

โทรศัพท์    : 02 – 6928238-9
รักษาแล้ว เห็นเค้ามีรับจ้างส่งไปรษณีย์ด้วย  ดูเอานะคะว่า เชื่อถือได้ไม้อ่ะค่ะ  ส่วนตัวอล้ว ทำงานดึกๆจะแวะไปซื้อเอง ชิวๆมากกว่าค่ะ  ขอให้หายไวๆนะคะ

โดย: aongnoize    เวลา: 2011-2-15 17:02
ของผมรักษาราชเทวีมา7ปีแล้วครับ หมอมีจรรยาบรรณ ไม่ยัดเยียดเรื่องยาและเลเซอร์

เลเซอร์หากเป็นนักศึกษาหมอจะคิดให้ในราคาถูกมาก

หมอของราชเทวี จะต้องผ่านการอบรมหลักสูตรทางด้าผิวหนังของคลินิคเป็นระยะเวลา2ปี และต้องทำวิจัยใน1เรื่องทุกคน หากไม่ทำไม่ผ่านการอบรมหลักสูตรนี้ และงานวิจัยของหมอที่นี่ ได้รับการแสดงต่อแพทย์ผิวหนังทั่วโลกทุกปีครับ...หมอที่นี่เก่งมาก และยาก็ดีทุกตัว
โดย: (แนน)    เวลา: 2011-2-15 23:24
ษิตาวรรณคลินิคค่ะ เริดมากรักษาอยู่ตอนนี่ไม่มีสิวแร้วค่ะนานๆจะขึ้นสักทีหรือเวลานอนดึกหรือกินเหล้าแต่ขอบอกว่าราคาถูกเว่อเคยลงคอรมาหลายคอรสจากที่อื่นก้อดีเฉพาะทำแต่เลิกหาแร้วก้อเหมือนเดิมขึ้นยิ่งกว่าเดิมอีกค่ะแต่ษิตาวรรณหมอทำเองหมดทุกอย่างแต่พนักงานหน้าร้านเค้าจะกวนๆหน่อยอ่ะคะแต่ก้อรักษามาหลายที่หายที่ษิตาวรรณอ่ะค่ะคอนเฟริม
โดย: Bowty    เวลา: 2011-2-17 22:55
ขอบคุณค่ะ แต่คลินิตบางทีไกลเกินที่จะไปมาเลยอ่ะ
แต่เราลองไปถามเพื่อนดู บางคนบอกว่าพรเกษมบางคนบอกว่ารมรวิทย์
เราเลยอยากรู้ว่าอันไหนรักษาสิวดีกว่าอ่ะค่ะ
โดย: matida    เวลา: 2011-12-14 16:32
ตอนนี้ที่ Le bangkok มีโปรแกรมรักษาสิวครบวงจรนะคะ ทั้ง กดสิวแล้วก็มาร์คหน้า สนใจเขามาดูก่อนได้นะคะ เพราะโปรมนี้สามารถทำได้ 7 ครั้งนะคะ ราคาอยู่ที่ 5000 บาทคะ สนใจมาใช้บริการกันได้นะคะ
โดย: LukKaewmte    เวลา: 2011-12-15 09:36
เรารักษาเลเซอร์คลินิกค่ะ ราคาไม่แพง สิวอักเสบหมดในอาทิตย์แรก รอยแผลเป็นไม่ค่อยมี ถ้ามีกจะทำแอดวานซ์ไอพีแอล หมดค่ะ ไม่มีจริงๆนะ  แต่ตอนนี้แก่แล้ว หน้าเริ่มด้าน สิวไม่ขึ้นแล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
โดย: Bchic    เวลา: 2011-12-15 17:17
ตอบกระทู้ Bowty ตั้งกระทู้

ษิตาวรรณคลีนิค

ดีจิงค่ะ.. เริ่ดเลย แต่ต้องไปหาด้วยตัวเองก่อนนะ
อย่าแบบว่าฝากซื้อ แล้วเลือกเองตามสภาพผิวที่คิดว่าอย่างนั้นอย่างนี้

มันไม่ได้เปนไปตามทฤษฎีเป๊ะๆ .. ให้หมอแนะนำให้ ดูให้ดีจิงๆๆๆจ้าาา
โดย: Chabaaloha    เวลา: 2011-12-16 09:56
น่าสนใจจัง
โดย: H2you    เวลา: 2011-12-22 23:35
ต้นฉบับโพสต์โดย Bowty เมื่อ 2011-2-14 16:42
คือต้องนี้เราเป็นสิวเยอะมากเลยอยากทราบว่าคลีนิคที่ ...

ไม่ทราบอยู่แถวไหนค่ะ
โดย: sirisaranya    เวลา: 2014-8-3 18:01
หนูไปรักษาที่ doctormildclinic หนูว่าเขารักษาดีมากๆๆๆค่ะ ถ้าใครสนใจจะรักษาสิวที่ doctormildclinic ก็เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจราคาไม่แพง บริการดี เพราะหนูไปรักษาเองกับตัวหนูเลยอยากแนะนนำให้ลองไปรักษากันดูนะค่ะ
โดย: manee27    เวลา: 2014-8-3 18:04
ใช้ๆๆค่ะเหมือนหนูเลยหนูก็ไปรักษาสิวที่doctormildclinicมาเหมือนกันโอมากๆๆชอบคลินิกนี้ค่ะบริการประทับใจมากอีกอย่างราคาไม่แพง สบายกระเป๋าด้วย เดินทางบีทีเอสลงช่องนนทรีแล้วนั่งวินมอไซต์หรือแท๊กซี่บอกว่ามา อิ้น เลยกรุงศรีสำนักงานใหญ่มาหน่อยเราไปรักษามาแล้วโอมากกๆๆๆ
โดย: Beaut2006    เวลา: 2014-11-15 13:34
เรารักษาที่ The loft คลินิก ลาดพร้าววังหิน 77  คุณหมอใจดี เก่งมากๆๆๆเลย บริการก็ดี
ไว้เป็นทางเลือก ลองดูนะคะ 097-0988897
โดย: komkrit_s    เวลา: 2014-11-15 14:54
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย komkrit_s เมื่อ 2014-11-15 15:59

การรักษาสิว ต้องดูที่ต้นเหตุนะครับ ถ้าเป็นสิวฮอร์โมน ถ้าไม่แก้หรือปรับฮอร์โมนเรา ยังไงก็เป็นอีกครับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2