ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หมอนพรัตน์ กับ หมอจำรูญ [สั่งพิมพ์]

โดย: jjjung    เวลา: 2011-2-12 07:17
ชื่อกระทู้: หมอนพรัตน์ กับ หมอจำรูญ
จองคิวหมอนพรัตน์ไปแล้ว แต่ตอนนี้สนใจหมอจำรูญมากๆเลย อยู่ต่างประเทศ คือไม่มีเวลาไปปรึกษาทั้งสองหมอ กะนัดปรึกษาและก็ทำไปเลยไม่รู้ว่าหมอจำรูญทำแบบมีขาหรือไม่มีขา แล้วถ้าไม่เอากระดูกหูมาต่อ แล้วทรงจะสวยไหม คิดว่าตัวเองไม่มีดั้งเลย และเนื้อคงน้อย เลือกไม่ถูกจริงๆ ช่วยหน่อยนะคะ อยากทำครั้งเดียวอ่ะคะ ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาตอบนะคะ
โดย: kornky    เวลา: 2011-2-12 08:40
เชียร์หมอจำรูญครับ  อ้างอิงข้อมูลของพี่น้อยนะครับ ลองตามไปดูกระทู้ของพี่น้อยได้ครับ ของผมจะทำกับหมอจำรูญวันนี้แล้วครับ บ่ายสามกะหมอจำรูญครับ

กรณีที่เสริมจมูกใหม่เลยคุณหมอจะใช้ซิลิโคน USA มีให้เลือกสองแบบ/แบบทั่วไปที่มีขา(กรณีที่คนไข้มีปีกจมูกได้รูปแล้ว  ไม่ ต้องแต่งปลายโดยวิธีทำInterdome ก็ได้  แต่หากใครมีปลายจมูกแลดูเป็นรูปชมพู่หรือไม่ได้ทรงคุณหมอก็จะทำ Interdome ให้ค่ะแล้วเสริมซิลิโคนเป็นรูปท้องเรือไม่สุดปลายจมูกเพื่อให้มารับกับปลาย จมูกของคนไข้เองค่ะ  จะได้ไม่ทะลุและทำจมูกหมูได้/บี้เล่นได้  ทั้งสองกรณี นี้คุณหมอจะปรับแต่งตะไบจมูกที่เบี้ยว และขูดพังผืดปรับแต่งให้หมดค่ะ  ไม่คิดราคาเพิ่มเติมใดๆทั้งสิ้นค่ะ( 12,000 บาทค่ะ)ส่วนกรณีแก้คิดหมอก็เปลี่ยนซิลิโคนให้อันใหม่เลยค่ะไม่คิดราคาค่าแก้ และค่าซิลิโคนใหม่ใดๆทั้งสิ้นค่ัะ  ส่วนใครที่จะตัดปีกจมูกก็จ่ายเพิ่มอีก 6,000 บาทค่ะส่วนเน้อปีกจมูกนี้คุณหมอก็จะมาเพิ่มเป็นหยดนำ้ให้ค่ะ(18,000 บาทค่ะ)   /  ส่วนเคสที่ไม่ได้ตัดปีกจมูกแต่อยากได้หยดนำ้และจมูกที่ยาวขึ้นก็จะคิด ราคาเป็นสองงานค่ะ

(คือราคาเสริมใหม่พร้อมทั้ง 3 in 1 ราคา 12,000 บาท)+(ใช้กระดูกหลังหูพร้อมเนื้อเยื่อมาเพิ่มปลายเป็นหยดน้ำจ่ายเพิ่มอีก 12,000 บาท)

รวมเป็น 24,000 บาทค่ะ / ส่วนกรณีที่พี่เสริม 7 ครั้งนั้นราคาแพงที่สุดที่ทำมาค่ะ เพราะพี่เค้าใช้กระดูกหลังหู สองข้าง/ ตัดปีก /ซ่อมเนื้อเยื่อ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1
โดย: jjjung    เวลา: 2011-2-12 09:00
ตอบกระทู้ kornky ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ ที่เข้ามาตอบ ก็ดูกระทู้ของพี่น้อยแล้ว และก็ของคนอื่นๆ ก็น่าสนใจดี ถ้ายังไงทำแล้วมารีวิวให้ดูบ้างนะคะ โชคดีสำหรับการผ่าตัดวันนี้นะคะ
โดย: วรรร    เวลา: 2011-2-12 12:45
ขอให้โชคดีค่ะ
โดย: Water999    เวลา: 2011-2-12 12:59
ขอให้โชคดีนะค่ะ
โดย: snax    เวลา: 2011-2-12 13:30
แน็กซ์ไปจองคิวกับหมอจำรูญมาแล้วคัฟเมื่อวานนี้
โดย: tiooviii    เวลา: 2011-2-12 14:33
เชียร์หมอจำรูญ ด้วยคนค้าบบบ
โดย: alexandra    เวลา: 2011-2-12 16:25
     เชียร์หมอจำรูญด้วยคนค่ะ ของเเพมก็เหมือนเจ้าของกระทู้อะนะ ไม่ได้อยู่เมืองไทยเเละเวลากลับไปก็มีเวลาจำกัดต้องปรึกษาเเละทำเลย บ้านก็ไม่อยู่ใน กทม ด้วย จองผ่านอีเมลกับโทรไป ทางคลีนิคก็นัดวันไว้ให้เลยค่ะ ทีเเรกคิดว่าจะต้องจ่ายเงินมัดจำจะได้ให้ญาติที่เมืองไทยโอนให้ เเต่ทางคลนิคไม่ได้ถามให้มัดจำเลยค่ะ  ทีเลือกคุณหมอจำรูญเพราะคิวไม่ยาวเเละท่านมีหลายเทคนิคค่ะ
โดย: jjjung    เวลา: 2011-2-12 20:36
วันนี้โทรไปคุยกะหมอจำรูญมา หมอพูดดีมากๆ จิตใจเริ่มเอนเอียง  แล้วไม่ทราบว่าหมอจำรูญ ส่วนมากจะสไตล์ไหน เพราะเห็นที่ทำมามันโด่งๆ ทั้งนั้นเลย จริงๆ ไม่อยากได้โด่งปรี๊ด ขอบคุณนะคะทุกคน ที่มาช่วยให้ความเห็น
โดย: nonono    เวลา: 2011-2-13 20:43
http://www.dungdong.com/forum.ph ... E0%B8%8D&page=3

รีวิว หมอจำรูญ
โดย: zoza1981    เวลา: 2011-2-14 03:41
คำถามโดนใจมาก ๆ ค่ะ  ตอนนี้ก็เลือกไม่ถูกเหมือนกัน ช่วยนะนำด้วยนะค่ะ ระหว่าง หมอจำรูญ และหมอนพ อิอิ เกิดการสับสน
โดย: pattoboy    เวลา: 2011-2-14 04:30
เชียร์คุณหมอจำรูญด้วยอีกคน ราคาเป๊ะฝีมือเป๊ะ แล้วเราก้อจะสวยเป๊ะๆ อิอิอิ
โดย: CANOMODMAN    เวลา: 2011-2-18 08:50
เชียหมอจำรุญครับ ราคาเทียบกับผีมือหมอถูกมาครับตอนแรกก็จองคิวกับหมอจองคิวหมอนพรัตน์ให้แฟนทำตอนนี้ยกเลิกคิวไปทำกับหมอจำรูญแล้วครับทำกับหมอจำรูญแล้วมีความเป็นธรรมชาติมากกว่าบวกกับลดโอกาศเสี่ยงปลายจมูกทะลุในอนาคตทำแล้วเอารูปมาลงให้ดูบ้างนะครับ:)
โดย: pattoboy    เวลา: 2011-2-19 02:09
ของเราก้อจองไว้กับคุณหมอจำรูญแล้วค่ะ ใครที่จะไปทำกับคุณหมอจำรูญก้อขอให้ได้ออกมาสวยๆหล่อๆกันทุกคนนะคะ
โดย: bermuda    เวลา: 2011-2-19 02:31
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bermuda เมื่อ 2011-2-19 02:41

จมูกหมอนพ เป็นจมูก แบบตามใจคนไข้ ทำตามแบบที่เอามา
มันจึงมี หลากหลาย มีทั้ง สวยเข้ากับหน้าบ้าง  สวยแบบ ไม่เข้ากับหน้าบ้าง ทรงจมูกปลายแหลมไปบ้าง
ส่วนมาก หน้าหมวยๆ หน้า คิกขุ หน้า ญี่ปุ่น เกาหลี แนวๆนี้ ทำออกมาจะสวย น่ารัก ตามกระแสเลย

แต่ถ้าใบหน้า แบบ ไทยแลนด์ แดนอีสาน  พี่ว่า สไตล์หมอนพ ยังไม่ใช่ค่ะ ไม่ใช่เลย  
โดย: bermuda    เวลา: 2011-2-19 02:37
หมอจำรูญ ไม่ทราบข้อมูลเลยค่ะ ลงรีวิวกันเยอะๆนะคะ
หมอไหนเก่งๆ ทำสวยๆ ไม่แพง ก็ควรจะ ช่วยกันบอกต่อ ให้ เป็นที่รู้จักมากขึ้น

ผู้บริโภคศัลยกรรม  จะได้เจอ ทางเลือกใหม่ๆ ที่ดี  สมเหตุ สมผล สมราคา สมใจ  
โดย: ipakapong    เวลา: 2011-4-6 14:09
ไม่ทราบว่า จขกท ไปทำรึยังคะ
.....
.....
.....
ถ้ายังขอแนะนำด้วยความเห็นส่วนตัวค่ะ เราทำกะคุณหมอนพรัตน์มาได้อาทิตย์นึงแล้ว เนื่องจากเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อย ก่อนและหลังทำจึงเรียกว่าไม่แตกต่างมากค่ะ ไม่โด่งค่ะ แต่ถ้า จขกท มีพื้นฐานจมูกดี ก็น่าจะได้จมูกที่สวยขึ้นชัดเจนนะคะ แต่สำหรับคุณหมอจำรูญ รีวิวน้อยแต่ดูน่าสนใจนะคะ โดยเฉพาะเทคนิคการทำที่น่าปลอดภัยมาก และหลายรีวิวที่ทำแล้วดูดีมากค่ะ  
โดย: Palitanaka    เวลา: 2011-4-6 14:24
หมอนพรัตน์ราคาจะถูกกว่าหมอจำรูญ เกือบหมื่น
เพราะหมอชำรูญจะมีเทคนิคเย็บปลายกระดูกอ่อนให้ เทคนิคเดียวกับหมอชาลี ห้วยขวาง
ได้ดูรีวิวหมอจำรูญมาพอสมควรเหมือนกัน ก็สวยเนียนดีค่ะ
หมอนพรัตน์ก็ทำสวย ดูธรรมชาติเหมือนกันค่ะ
ขึ้นอยู่กับจมูกของคนไข้..ว่าพื้นฐานจมูกเป็นแบบไหน
ถ้าจมูกเดิมแค่ไม่มีดั่ง แต่จมูกตรง ไม่บาน ไม่เบี้ยว เนื้อไม่เยอะ ไม่ต้องตอกแก้ไขกระดูกจมูกเก่า
ก็ทำออกมาได้สวยอยู่แล้วค่ะ  

โดย: balloon_finsuda    เวลา: 2011-4-17 00:48
หมอจำรูญถูกกว่าหมอนพนะค่ะ ขอแก้
หมอนพ ซิลิอย่างเดียว 17000
หมอจำรูญ ซิลิอย่างเดียว 12000

โดย: nongyam    เวลา: 2011-4-17 01:28
หมอนพ ค่า

ตัดสินหมอด้วยคุณภาพรีวิวจะดีกว่านะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2