ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยากแก้มูก มันเอียงอีกแล้ว(หมอ ศ ) [สั่งพิมพ์]

โดย: pongkung    เวลา: 2011-2-9 13:27
ชื่อกระทู้: อยากแก้มูก มันเอียงอีกแล้ว(หมอ ศ )
ทำไงดีอะเพื่อนๆ แก้มารอบ2 มันก้อยังเอียงอะ แถมซิลิโคลนข้างบน ตรงหว่างคิ้วดุ๊ก ดิก ได้ด้วย จับโยกได้เลย ทำไงดีอะ กลัวอนาตคข้างหน้าจะหลุดออกมาอะดิ
ช่วยคิดกันหน่อยเร๊ว

โดย: kae123    เวลา: 2011-2-9 13:38
ทำกะหมออะรัยอะค่ะ ของเราทำกับหมอท่านนึงมาเมื่อกลางเดือนมกรา 54 ทำมาไม่เจ็บไม่ช้ำเลยแต่รู้าสึกว่าตรงปลายมันเบี้ยวอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ ตรงช่วงหว่างคิ้วก้อเห็นเป็นรอยซิลิเลย ตอนนี้ไปเอาออกมาแล้วรู้สึกแย่มากๆ ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บอะรัยเลยแต่มันเบี้ยวไม่ชอบอย่างแรงแถมดูตาจิกๆ แล้วก้อจมูกเป็นเงามันๆมากกกก
โดย: pongkung    เวลา: 2011-2-9 13:44
ถ้าแก้แล้วจะแก้กับหมอไหนดีอะ แล้วมันจะเป็นอันตรายอะไรไม ถ้าแก้อีก 2 รอบแล้วอะ กลัวเหมือนกัน
โดย: pongkung    เวลา: 2011-2-9 13:54
ก้อคงหมอเดี่ยวกันแหละคะ สิริชัย ของเรา 2รอบ ก้อยังเหมือนเดิม เราก้ออยากเอาออกนะแต่คิดไม่ออกว่าจะไปเอาออกที่ไหนดี
โดย: dreamjung    เวลา: 2011-2-9 13:55
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: aomloke    เวลา: 2011-2-9 13:59
เอาใจช่วย
โดย: Rayong555    เวลา: 2011-2-9 14:26
ใจเย็น ๆ ค่อยหาหมอแก้ไปครับ  ดูรีวิวเยอะ ๆ แล้วตัดสินใจอีกที
โดย: tokki    เวลา: 2011-2-9 16:08
เป็นกำลังใจให้นะคะ
โดย: aekanaka    เวลา: 2011-2-9 16:42
ลองหาข้อมูลหมอท่านยอื่นดูละกานคับ เดี่ญวทำรอบสามจาเจ็บตัว เสียเงิน เเสียเวลาฟรีอ่ะ
โดย: papiyo    เวลา: 2011-2-9 18:43
เป็นกำลังใจให้ๆ นะครับ รอดูไปก่อนนะ เพราะยังไง แก้ไว ก้อไม่ดี กับ เนื้อเรา ครับ ต้องพักเนื้อไว้บ้าง
โดย: chinjang1977    เวลา: 2011-2-9 19:18
ลองไปปรึกษาหมอหลายๆที่ดูนะคะ  แต่ตัวแนตเองแนะนำหมอศรัณย์ค่ะ เพราะหมอทำสวยเป็นธรรมชาติดีค่ะ
โดย: jeanann    เวลา: 2011-2-9 19:32
เพื่อนก้อไปแก้จมูกมาทำสวยมั้กๆๆและก้อดีกว่าของเก่าเยอะๆๆจากจมูกเดิมที่เบี้ยวและกำลังจะทะลุตอนนี้ดีขึ้นสวยด้วยนะ อยู่สีลมซอย24
โดย: nugnig    เวลา: 2011-2-9 21:44
เสียใจด้วยนะคะคุณปอนด์ ไม่น่ามีปัญหาเลยเน้อะ
เฮ้อ...เป็นเราก็คงเซ็งเหมือนกันอ่ะค่ะ เพราะอุตส่าห์แก้แล้วยังเป็นอีก
ยังไงก็สู้นะคะคุณปอนด์ อย่างเพิ่งท้อหรือหมดกำลังใจนะคะ
เราไปดูรีวิวของพี่คนนึงมาประทับใจมาก พี่เ้ค้าแก้มาเจ็ดรอบแล้วค่ะ แต่กำลังใจดีมาก
เราชอบดูรีวิวของพี่เค้ามากเลยค่ะ เดี๋ยวเราจะส่ง link พี่เค้าให้นะคะ ลองไปดูรีวิวของพี่เค้าดูนะคะ เผื่อเป็นทางเลือกในการตัดสินใจแก้ ^^
โดย: MISSR    เวลา: 2011-2-9 22:53
ไปหาหมอศ กันมั๊ยคะ อยากถามแกจังว่าทำไม ไม่แก้ใขอะไรๆให้มันดีขึ้น มีอีกกี่คนคะที่ทำไปแล้วออกมาไม่ดีแต่ยอมเก็บเงียบ อย่างไรก็แล้วพี่อาร์จะเข้าไปคุยกับแกแน่ๆคะ เพราะไม่งั้นจะเป็นอย่างนี้ไปอีกนานสักเท่าไหร่นี่มันนานแล้วนะคะสองถึงสามปี และยังมีน้องๆที่ชอบทรงแต่ไม่ศึกษาให้ดี ต้องมาผิดหวังเมื่ออาการบวมมันยุบแล้ว พอมาเตือนก็ไม่มีใครเปิดใจรับฟังซักเท่าไหร่เลยให้ตายซิ อีกสักอีกกี่คนละเนี่ย ที่ต้องมานั่งเครียดเงียบแบบนี้ละคะ
โดย: mezzo    เวลา: 2011-2-10 00:18
หมอชอบบอกว่าไม่เบี้ยวตลอด ทำกับณหมอเหมือนกัน แต่หมอบอกไม่เบี้ยว กำลังจะแก้เห็นกรุทู้นี้กลัวเลยค่ะ
โดย: jibbie    เวลา: 2011-2-10 05:36
เราก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ทำกับหมอ ศ. ค่ะ รอบแรกเบี้ยวมาทางซ้ายทั้งเท่ง โยกได้ รอบสองไปแก้ก็เหมือนเดิมเลยค่ะ เบี้ยวซ้าย ชัดเจน แต่พอไปถามหมอกลับบอกว่าไม่เบี้ยว และก็หาข้ออ้างไปเรื่อย คนอื่นทั่วไปก็เห็นว่าเบี้ยว มีแต่หมอคนเดียวนี่แหละที่บอกไม่เบี้ยว เครียดมากๆค่ะ
โดย: pongkung    เวลา: 2011-2-10 11:50
แล้วไปเอาออกหรือยังคะ
โดย: pongkung    เวลา: 2011-2-10 11:58
แต่ก้อน่าแปลกใจนะ ว่าคนที่ทำมีปัญหากับแกเยอะมาก แต่ก้อยังมีคนเข้าไปทำกันแกอีก ไม่รู้ว่าเพราะอะไรหน้อ
โดย: friendzzxx    เวลา: 2011-2-10 12:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย friendzzxx เมื่อ 2011-2-10 12:24

ทำศัลยกรรม ก็เหมือนซื้อหวย ทำถูกก็ดีไป ถ้าพลาดกะต้องแก้มือไปเรื่อยๆ คิดว่าเลือกถูกแล้ว แต่สุดท้ายมันก้อไม่เป๊ะซักที ถ้างั้นก็คงต้องสืบหาเกจิอาจารย์ที่แม่นๆต่อไป แต่ที่เค้าว่าที่นั้นดี ที่นู้นเจ๋ง แต่พอเราไปทำ ความซวยก็บังเกิดกับเราอีก

เฮ้ออ!!! นี่ละน๊า ที่เค้าว่าศัลยกรรม ก็เหมือนเสี่ยงดวง สู้ๆนะคะ จขกท.

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2