ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: มีปัญหาจมูกครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: iyacob    เวลา: 2011-1-26 21:26
ชื่อกระทู้: มีปัญหาจมูกครับ

ผมมีปัญหาเรื่องจมูก  กับ   ความอ้วน ที่เดี๋ยวอ้วน  เดี๋ยวผอม
แต่ความอ้วนยังพอทน เพราะว่าชิน
แต่ว่าจมูกอย่างผม มันจะแก้ไขได้ไหมอ่ะครับ  คือ มันน่าเกลียดมาก
ตอนผอมอ่ะไม่เท่าไหร่ พออ้วนขึ้นยิ่งไปกันใหญ่เลย
อยากเสริมแต่ว่าอยากเสิรมแบบว่าธรรมชาติไม่โด่งมากแค่อยากได้แบบไม่ให้มันเป็นชมพู่อ่ะครับ
มันน่าเกลียดเหลือเกิน
แล้วก็อีกคำถามนึง สมมุติว่าถ้าลดความอ้วนได้ลดไปเยอะโครงหน้าจะเปลี่ยนไปใช่ไหมครับ  
ถ้าผมลดความอ้วนได้หน้าผมจะเปลี่ยนไปไหม  มันจะดูหน้าตาดีกว่าเดิมไหมอ่ะครับ
ช่วยตอบเป็นกระจกส่องผมนะครับ
โดย: dearry    เวลา: 2011-1-26 22:37
น่าเดิมหล่อน่ะค่ะ ลดความอ้วนน่าก้อจะดูเรียวขึ้น ค่ะ^^
โดย: hotapiruk    เวลา: 2011-1-26 22:51
หากกังวลเรื่องจมูกนั้น แนะนำให้ ตัดแต่งปีกจมูกนะครับ  หรือเสริม

น่าจะทำให้ จมูกดูดีขึ้นนะครับ สู้ๆครับ
โดย: iyacob    เวลา: 2011-1-27 01:03
ขอบคุณนะครับ
โดย: chinjang1977    เวลา: 2011-1-28 11:59
แน่นอนค่ะ ต้องลองลดความอ้วนก่อนที่จะเสริมจมูกนะคะ เพราะถ้าน้ำหนักลง อาจจะส่งผลทำให้รูปหน้าเราเล็กลง(บางรายก็ไม่ลง)  เพราะถ้าไม่ลดก่อนไปเสริม เกิดเราเสริมโด่งพอดีแล้ว แต่พอเราผอมลง จมูกจะยิ่งดูโด่งขึ้น เพราะเนื้อบริเวณแก้มเราลดลง ก็จะดึงเนื้อบริเวณให้น้อยลง  ทำให้จมูกโด่งเลยทีนี้ อาจจะโด่งมาก  ฉะนั้นแนะนำให้ลดความอ้วนก่อนนะคะ พอถึงน้ำหนักที่เราโอเคแล้วก็ค่อยไปเสริมจะดีกว่าค่ะ
โดย: iyacob    เวลา: 2011-1-28 15:47
ตอบกระทู้ chinjang1977 ตั้งกระทู้

จริงๆด้วยครับ ขอบคุณนะครับ
โดย: natthawat    เวลา: 2011-1-28 17:40
ผอมก่อนนคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2