ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: --> ผมเข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่าคับ [สั่งพิมพ์]

โดย: d-21    เวลา: 2009-8-30 09:30
ชื่อกระทู้: --> ผมเข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่าคับ
ผมชื่อ ตรินคับ เป็นสามาชิกใหม่วันนี้เอง  ----> รบกวนถามผู้รุ้ด้วยคับ

1.  ผมจำผิดมาหรือเปล่าคับว่า  ดั้งของคนเราบางคนมัน (ดั้งปกติไม่ได้เสริม) ก้อเบี้ยวเองตาม เช่นฝรั่ง

2.  ถ้าเราจะแก้จมูก  ครั้งนี้เราสามารถทำได้โด่งกว่าเดิม เพราะเนื้อเดิมมันได้ขยายขึ้นจากการเสริมครั้งแรก

3.  ถ้าเคยเสริมมาแล้วเบี้ยว  เป็นแท่ง ๆ ถึงจะไปแก้มันก้อเบี้ยว และเป็นแท่งอยู่ดี

4.  ถ้าอยากแก้ต้อง 3 เดือนหลังจากทีทำเป็นอย่างต่ำ

ขอบคุณคับที่เข้ามาตอบตอนนี้ผมมืดแปดด้านมั๊กๆๆๆๆ  มองไปทางไหนก้อนอยด์  ช่วยให้ผมได้รับทางสว่างซักกะที  ขอบคุณมากๆๆๆ เลย คับ
โดย: PoBY    เวลา: 2009-8-30 09:45
ดันครับ  ผมก็อยากรู้เหมือนกัน มีปัญหาแบบเดียวกันเลย รบกวนพี่ๆ ในนี้ช่วยตอบด้วยครับ
โดย: king_sun    เวลา: 2009-8-30 11:31
แก้ไขล่าสุด king_sun เมื่อ 2009-8-30 11:33

หวัดดีครับ คุณตริน.... ผมตั้มนะครับ ผมก็ไม่ใช่กูรูขั้นเทพอ่ะนะ แต่ก็พอรู้อยู่บ้าง
งั้นตอบคำถามให้แล้วกันนะ...
1. ดั้งปกติคนเราก็เบี้ยวได้ครับ แต่เขาจะเรียกว่า คด ไม่ก็ฮั้มพ์เยอะเกิน
    อันนี้แก้ได้ ตามแต่รูปจมูกคนเราจะอำนวย...
2. ใช่ครับ การแก้จมูก จะทำให้โด่งขึ้นได้ เพราะเนื้อเราจะขยายขึ้น
    แต่ใช้ว่าจะทำได้เยอะอย่างใจนะ มันก็แค่pocket ขยายขึ้นนิดหน่อย ...
3. ถ้าเสริมมาแล้วเป็นแท่ง,เบี้ยว แก้มาไม่จำเป็นต้องเป็นแท่ง หรือเบี้ยว นะครับ
    มันอยู่คุณหมอท่านเก่งแค่ไหน บางท่านถนัดแก้นะครับ แบ่งออกเป็น 2 ข้อนะ
    3.1 เรื่องแท่ง ไม่แท่งเนี่ยอยู่ที่การเหลา ซิลลี่นะครับ ว่ารูปของซิลลี่ จะเป็นแท่งไหม
    3.2 เรื่องเบี้ยว มันอยู่ที่การแซะร่องเนื้อครับ ซึ่งถ้าแซะแล้วกลับไปร่องเดิม ก็เบี้ยวเหมือนเดิม
          แต่ถ้าแซะได้ร่องใหม่ที่ตรง ก็ไม่เบี้ยวครับ...อันนี้อยู่ที่ความสามารถหมอแต่ละท่านนะครับ
4. ถ้าอยากแก้ อย่างน้อยที่สุด ก็ 3 เดือนจริงครับ เพราะให้แผลและการอักเสบหายดีก่อน ค่อยทำใหม่
    เหมือนก็เหมือนกับเราเป็นแผลผ่าตัดอยู่ ร่างกายรักษาตัวอยู่ ไม่ควรผ่าตัดซ้ำครับ เพื่อให้ร่างกายพักฟื้น
    แต่ก็มีบางเคส ที่แก้ได้ก่อน เช่นเกิดอาการแพ้ แผลอักเสบ แผลไม่ปิดสนิท มันต้องผ่าเพื่อดูแผลด้านใน
     แล้วก็มีบางคนถือโอกาสแก้ไปทีเดียวเลยก็มี...
โดย: d-21    เวลา: 2009-8-30 11:45
ดันครับ  ผมก็อยากรู้เหมือนกัน มีปัญหาแบบเดียวกันเลย รบกวนพี่ๆ ในนี้ช่วยตอบด้วยครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย PoBY เมื่อ 2009-8-30 09:45

ขอบคุณที่ช่วยมาดันให้นะฮะ  เด๊วผู้รู้ใจดีก็มาบอกเราเอง
โดย: d-21    เวลา: 2009-8-30 11:46
หวัดดีครับ คุณตริน.... ผมตั้มนะครับ ผมก็ไม่ใช่กูรูขั้นเทพอ่ะนะ แต่ก็พอรู้อยู่บ้าง
งั้นตอบคำถามให้แล้วกัน ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-8-30 11:31

ขอบคุณคับพี่ตั้ม  ได้อ่านในรีวิวของพี่ เห็นบอกจะไปแก้เอาให้โด่งขึ้นเหรอคับ  ว่าแต่ได้คิวยังคับ  หรือจะไปแก้ตอนไหนคับ
โดย: d-21    เวลา: 2009-8-30 12:01
------------> แต่ในคนส่วนมากถ้าแก้แล้วจะดีขึ้นใช่ไหมคับ  ?
โดย: king_sun    เวลา: 2009-8-30 12:31
อ่ะ ตอบ อีกทีนึง...
เรื่องแก้เนี่ย คือเหตุมันอยู่ที่ เนื้อพี่น้อย ทำครั้งแรก มันโด่งได้เท่านี้ครับ
มันไม่ค่อยโด่งมาก เพราะ เนื้อพี่มันจำกัด ... ถามว่าพอใจไหม...พอใจครับ
แต่พอเทียบกะใครๆ ในห้องนี้ มันน้อยไปนิด เลยกะว่า ถ้าเนื้อยืดๆ อาจไปแก้อีกรอบ
แต่ก็ไม่ใช่เร็วๆ นี้แน่นอนครับ คงเป็นปีหน้าเลย อย่างที่บอกคือให้เนื้อมันยืดๆ ก่อน
แล้วถามว่าแก้มาแล้วดีขึ้นไหม รับประกันไม่ได้หรอกครับ แต่เราจะมีประสบการณ์มากขึ้น
ดูออกขึนว่าเราต้องการอะไร แค่ไหน แล้วหมอท่านไหนผลงานยังไง อะไรงี้ล่ะครับ...
ปล. พี่เพิ่งทำมายังไม่ครบ 2 เดือนเลยครับ น้อง...
โดย: septies    เวลา: 2009-8-30 14:12
พี่ตั้มตอบละเอียดมากกก
โดย: d-21    เวลา: 2009-8-30 14:15
อ่ะ ตอบ อีกทีนึง...
เรื่องแก้เนี่ย คือเหตุมันอยู่ที่ เนื้อพี่น้อย ทำครั้งแรก มันโด่งได้เท่านี้ครับ
มันไม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-8-30 12:31

ขอบคุณคับพี่ตั้ม ประมาณว่าเราเอามาจากข้อบกพร่อง หรือ สิ่งที่เราอยากได้แล้วไม่ได้ในครั้งก่อนมาเติมเต็มใช่ป่ะคับ  สำหรับการแก้จมูกครั้งนี้เราคงบอบช้ำกว่าเดิมเพราะทั้งเอาออก และเอาเข้าใหม่เลย ต้องระวังมากกว่าการทำครั้งแรกด้วยหรือเป่า
โดย: shift-w    เวลา: 2009-8-30 18:09
พี่ตั้มตอบละเอียดมากกก
ต้นฉบับโพสโดย septies เมื่อ 2009-8-30 14:12

ก้อว่างั้นล่ะเซฟ คิดเหมือนกานพี่ตั้งเก่งดี
โดย: Nu_kAe    เวลา: 2009-8-30 19:02
งั้นตอบคำถามให้แล้วกัน ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-8-30 11:31

..ตอบได้ละเอียดมากมายเลยค่ะ..คุณตั้ม..ขอบคุณนะคะ..สำหรับข้อมูลดี ๆ แบบนี้ค่ะ
โดย: king_sun    เวลา: 2009-8-30 19:40
ขอบคุณคับพี่ตั้ม ประมาณว่าเราเอามาจากข้อบกพร่อง หรือ สิ่งที่เราอยากได้แล้วไม่ได้ในครั้งก่อนมาเติมเต็ม ...
ต้นฉบับโพสโดย d-21 เมื่อ 2009-8-30 14:15

อันนี้ ตอบอีกทีนะ ...
จริงๆ ไม่มีประสบการณ์ตรงนะ เรื่องช้ำมากกว่าเดิมไหม เพราะยังไม่ได้แก้เอง
แต่สอบถามจากพี่ๆ ที่เขาแก้ๆ กันมา ได้คำตอบที่แปลกแต่น่าเชื่อถือได้ว่า.....
ไม่เจ็บช้ำและบวมเท่าครั้งแรกครับ อาจจะเป็นเพราะร่างกายเริ่มปรับสภาพกับการผ่าตัด
ทำให้บวมน้อยลง ช้ำน้อยกว่า และไม่ค่อยอักเสบเท่าครั้งแรก .... (ข้อมูลจากพี่ๆ กูรู นักแก้ เช่นพี่โอม พี่เอ ครับผม)
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-30 20:58
ขึ้นกับเนื้อเราด้วยนะ ถ้าเรามีพังผืดเยอะ โอกาสช้ำมันก้อเยอะ เพราะหมอต้องเอาพังผืดออกให้หมด แล้วก้อถ้าซิลลี่ติดแน่นทนนาน แบบว่าเสริมมาเมื่อนานมากแล้วเนื้อมันรัด ยึดแน่น หมอต้องใช้แรงในการดึง ทึ้งออกมามาก ก้ออาจจะมีสิทธิ์ช้ำบวมมากเหมือนกันนะจ๊ะ
โดย: d-21    เวลา: 2009-8-30 23:39
อันนี้ ตอบอีกทีนะ ...
จริงๆ ไม่มีประสบการณ์ตรงนะ เรื่องช้ำมากกว่าเดิมไหม เพราะยังไม่ได้แก้เอง
แต่สอบถาม ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-8-30 19:40
v
อ๋อพี่ตั้ม บอกแบบนี้แล้วผมใจชื้นเลยคับ กลัวเจ็บโขอยู่
โดย: d-21    เวลา: 2009-8-30 23:39
ขึ้นกับเนื้อเราด้วยนะ ถ้าเรามีพังผืดเยอะ โอกาสช้ำมันก้อเยอะ เพราะหมอต้องเอาพังผืดออกให้หมด แล้วก้อถ้าซ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-30 20:58

มันก้อคงเหมือนกับคำว่า การไม่ได้แก้  เป็นลาบอันประเสริฐช่ายม๊ะคับพี่ปลา 555
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-30 23:45
ลาบ อันนี้ของกิน
ต้องใช้ ลาภ อันนี้นะจ๊ะ ส่วนเรื่องการแก้หรือไม่แก้ ถ้าไม่มีเหตุให้แก้จริงๆ คงไม่มีใครอยากเจ็บตัวบ่อยๆหรอกเนอะ
ลาภ
ความหมาย
น. สิ่งที่มักจะได้มาโดยไม่คาดคิด. (ป., ส. ลาภ ว่า ของที่ได้, การได้, กําไร).

โดย: d-21    เวลา: 2009-8-30 23:45
คับๆๆคือว่าใครเป็นเหมือนตรินบ้าง  ช่วงเสริมมาใหม่ ๆ ปวดตรงหว่างคิ้วอ่ะคับ แชร์ที เพราะตรินปวดหว่างคิ้ว แล้วต้องกินยาอะไรคับ มันเกิดจากอารัย
โดย: d-21    เวลา: 2009-8-31 14:25
แวะมาดันอ่ะคับ
โดย: pingpong1006    เวลา: 2009-8-31 15:00
มาดันให้อีกคนก๊าบ
โดย: shift-w    เวลา: 2009-8-31 18:37
ลาบ อันนี้ของกิน
ต้องใช้ ลาภ อันนี้นะจ๊ะ ส่วนเรื่องการแก้หรือไม่แก้ ถ้าไม่มีเหตุให้แก้จริงๆ คงไม่มีใครอ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-30 23:45
-v
ขอบคุณที่มาให้ความหมายของคำว่า ลาภ นะคับ พอดีรีบไปหน่อยเลยพิมพ์ผิด  แย่จัง

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2