ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เรื่องจิงของ NC 24 (เพิ่งจะซื้อมาเอง) [สั่งพิมพ์]

โดย: manmommam    เวลา: 2011-1-25 20:45
ชื่อกระทู้: เรื่องจิงของ NC 24 (เพิ่งจะซื้อมาเอง)
ระทู้นี้ไม่ได้จะดิสเครดิตใคร แต่เป็นการนำเอาบางสิ่งบางอย่างมาเล่าสู่กันฟัง

ผมเป็นคนหนึ่งที่ซื้อ NC24 มาฉีด แต่พบว่าผงของผมนั้นไม่เหมือนกับที่เห็นในเวบอื่นๆ

ผมจึงตัดสินใจลองสั่งจากเวบนึงที่ คนในบอร์ดรู้จักดีว่าเชื่อถือได้

ซึ่งนำมาเทียบ ได้ลักษณะผงที่ต่างกันจริงจากเวบที่เชื่อถือได้มีผงเป็นปุยเมฆ

ผมจึงหายสงสัยว่า แบบหลังที่ผมซื้อมาจากเวบที่เชื่อถือได้นั้น ต้องเป็นของจริงแท้จากญี่ปุ่นแน่นอน
{emo17}

แต่ด้วยความแอบเสียดาย ก็ฉีดที่สั่งมากล่องแรกให้หมดก่อน

จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ เพื่อนตัวดีที่กลับมาจากญี่ปุ่นมันมาที่บ้าน จึงถามมันว่า ที่ญี่ปุ่นขายเท่าไหร่

เพื่อนบอก ...ไม่เคยเห็น

ในใจก็เริ่มหวั่นๆ เป็นไปได้ไง บ้านเราออกจะดัง

มันขอดูหน้ากล่องชัดๆ มันบอกเป็นภาษาญี่ปุ่นที่แปลกมาก คือเป็นภาษาญี่ปุ่นจริง

แต่เขียนเหมือนคนที่ไม่แตกในภาษาญี่ปุ่น เป็นประโยคคำสั่งที่ฟังดูแล้วงงๆ ไม่ครบถ้วนจนทำความเข้าใจได้

ตอนนั้นเริ่มเหงื่อตก ว่าตกลง NC24 ที่เราอ้างว่ามาจากญี่ปุ่นนี้ มันมาจากญี่ปุ่นจริงหรือเปล่า หรือจะเป็นของพวก จีน มาเลย์ หรือฟิลิปปินส์

จึงลองเซิร์ช ใน google.co.jp ของญี่ปุ่น ก็ไม่พบผลิตภัณฑ์ตัวนี้

จนวันนี้ความกระจ่างก็มาถึง เมื่อเพื่อนเรากลับไปญี่ปุ่นอีกครั้ง

ตอนนี้เราไม่สนใจแล้วว่าของทั้งสองแบบ อันไหนจะจริงอันไหนจะปลอม

แต่เรามาดูสิ่งที่เหมือนกัน ก็คือ ...แอ่น แอน แอ๊น... หลังกล่องไง

หลังกล่องมีเบอร์ ซึ่งเหมือนกันทั้ง 2 กล่อง

ในใจคิดว่า คราวนี้ต้องได้รู้ความจริงแน่ จะให้เพื่อนตัวดีโทรไปถามที่บริษัทเลย ว่าของจริงลักษระเป็นยังไง

ว่าแล้วก็ส่งเบอร์ให้เพื่อนตามหลังกล่อง 076-658-0625 ทวน 10 รอบ ไม่ผิดเบอร์แน่

เพื่อนบอกรอ 5 นาที

หลังจากนั้น ต้องตกใจอีกครั้งเมื่อเพื่อนถามกลับมาว่า "เบอร์ผิดรึเปล่า"

ว่ะ

มันจะผิดได้ไง ก็หลังกล่องทั้งสองกล่องมันเขียนเหมือนกันนี่ 076-658-0625 ทวนเป็น 10 รอบ ไม่ผิดแน่นอน

เพื่อนบอกโอเค จะลองอีกครั้ง

และแล้ว ความจริงก็ปรากฎเมื่อเพื่อนบอกว่า "เบอร์นี้ ไม่ได้ใช้" (คือแปลจากภาษาญี่ปุ่นน่ะ)

ถ้าแปลเป็นไทยง่ายๆ ก็คือ หมายเลขนี้ยังไม่เปิดให้บริการ

เอาล่ะ เราเล่ามาถึงเท่านี้ ด้วยความสัจจริงว่าทุกสิ่งทุกอย่างเป็นความจริงทุกประการ

และเพื่อนเราคงไม่มีเหตุผลอะไรจะโกหกเราด้วย

สุดท้ายนี้สิ่งที่เราสรุปได้คือ NC24 ในบ้านเราไม่ว่าใครจะอ้างว่าเป็นของแท้หรือของปลอม

แต่มันไม่ได้มาจากญี่ปุ่นจริงๆ หรอก มันอาจมาจากจีน มาเลย์ ฟิลิปปินส์ เวียดนาม หรืออะไรก็ได้

ไม่มีบริษัทใหญ่ที่ไหนที่จะโกหกเบอร์หลังกล่องผลิตภัณฑ์กัน นี่คือสิ่งที่เราได้คำตอบให้ตัวเอง

ถ้าใครอยากหาคำตอบ หรือมีอะไรมาพิสูจน์ก็เชิญได้ 076-658-0625 เบอร์หลังกล่องเหมือนกันหมด

ไม่ว่าจะซื้อจากเจ้าไหนๆ

วันนี้เรามาเตือน เพราะเราเพิ่งไปอ่านเหตุการณ์นึงในพันทิป ที่คนฉีดกลูต้าแล้วเข้าโรงพยาบาล

หมอสรุปออกมาแล้ว ว่าสาเหตุเพราะติดเชื้อในเลือด ไม่ได้เกิดจากกลูต้า แต่เกิดจากสารปนเปื้อน !!

นั่นหมายถึง โรงงานที่ไม่ได้มาตรฐาน ไม่ได้มีการควบคุมอะไรเลย

ตัวกลูต้าเองไม่ได้น่ากลัว เท่าสารปนเปื้อนจากโรงงานที่ไม่ได้มาตรฐาน

กับแค่เบอร์แหล่งผลิตที่ต้องโกหก แล้ววันนี้คุณมั่นใจได้มากแค่ไหน

ไม่ได้มาดิสเครดิตใคร แต่อยากบอกว่าถ้าคิดจะฉีดจริงๆ{emo30}

ลองตรวจสอบให้ดีว่าสิ่งที่เราจะฉีดเข้าไปนั้น มีโรงงานผลิตที่มีตัวตนจริงๆ ตามที่ระบุหรือไม่

ไม่ได้มาขายของ ไม่ต้องหลังไมค์มาถาม ไม่มีอะไรขาย

แต่อยากให้ข้อคิด หวังว่าคงได้ประโยชน์บ้างน่ะครับ

ปล.เอามาจากเว็บบอร์ดนะครับ

เหนว่ามันน่าสนใจดี
โดย: abc_5555    เวลา: 2011-1-25 20:49
เป็นความรู้ ค่ะ ต้องอ่านกันไว้

โดย: doramonning    เวลา: 2011-1-25 21:23
โห!!!  น่ากลัวแหะ  
โดย: zugustzaa    เวลา: 2011-1-25 21:39
ว้าวๆ  ขอบคุณมากค่ะ
โดย: l3unny    เวลา: 2011-1-25 21:39
คราวนี้ต้องตรวจสอบกันดีๆแล้วละ >[]<
โดย: BABY-PinK    เวลา: 2011-1-25 21:46
ขอบคุณมากคะ สำหรับข้อมูลดีๆ

โดย ส่วนตัวเคย ได้ยินมาเหมือนกัน จากแฟนนะคะ
เขาก็เคยถามเรื่องนี้เหมือนกัน ก็ได้คำตอบเหมือนกันคะ ว่า สินค้า NC24 ที่ ญี่ปุ่นไม่มี โรงงานที่ผลิตก็ไม่สามารถตรวจสอบได้จริง  เลยไม่มั่นใจว่าเป็น สินค้าจาก ญี่ปุ่นชัวร์ไหม

เราก็เลยไม่กล้าใช้เหมือนกัน
แต่เราส่วนมากจะใช้แต่ สินค้าตัวที่มาจาก Bayer เเท่านั้นอะคะ
โดย: moomily    เวลา: 2011-1-25 22:18
Nc24 ไม่ใช่ของญี่ปุ่นค่ะ ผลิตในมาเลย์ หรือฟิลิปปินส์ประมาณนี้ค่ะ
โดย: phinyada    เวลา: 2011-1-31 12:35
เครียดเลยค่ะ กำลังว่าจะฉีดเหมือนกัน
โดย: jeeab    เวลา: 2011-1-31 12:45
แง่วฉีดอยู่เหมือนกัน จาหมดกล่องแร้ว
โดย: namnaja    เวลา: 2011-1-31 13:05
กระทู้นี้มีประโยชน์มากเลย

ขอบคุณมากนะคะ
โดย: punnapa_2009    เวลา: 2011-1-31 15:04
ฉีดตัวพี 9000+วิตซีไทย อยู่คะ เข็มที่สองยังไม่ค่อยมีอะไรเปลี่ยนแปลง..เหอะๆๆ
โดย: USAandKOREA    เวลา: 2011-1-31 20:18
อ่นเจอแบบนี่ งง ไม่รู้จะให้คิดยังงัยดี

แสดงว่าที่ฉีดๆๆมา ก้มาจากมาเลย์ เพื่อนบ้านเรานี่นะ

นึกว่าของพี่ยุ่น  

ต่อไปจะฉีดอะรัย ต้องสักให้ละเอียดมากขึ้น เช้คสองรอบมะพอ ต้อง สามสี่เลย

โอ้ย เกิดเป็น ญ ลำบากจิงเน้อ  แต่ก็ยังไม่อยากหยุดสวยนะ :)
โดย: punnapa_2009    เวลา: 2011-2-1 11:59
ต้นฉบับโพสต์โดย jeeab เมื่อ 2011-1-31 12:45
แง่วฉีดอยู่เหมือนกัน จาหมดกล่องแร้ว ...

เริ่มเห็นผลหรือยังคะ
โดย: JKJung    เวลา: 2011-2-1 13:07
แล้วตัวไหนเชื่อถือได้บ้างอะ แบบนี้ฉีดไปน่ากัวไป
โดย: jeeab    เวลา: 2011-2-1 13:33
ตอบกระทู้ punnapa_2009 ตั้งกระทู้

ปกติฉีดแต่vit c ของไทย แระพวกพาเซนต้าค่ะ ก้อใสดี
nc 24 พึ่งฉีดก้อโอนะค่ะ แต่พวกนี้ต้องฉีดเรื่อยๆอ่ะค่ะ
โดย: มดดำ    เวลา: 2011-2-1 13:45
น่ากัวอ่ะ  แงงง
โดย: liveboy    เวลา: 2011-2-1 14:01
ครับ ..

ตัวผมเองก็ฉีด NC24 อยู่ครับ และกระทู้อันนี้ผมก็เห็นตั้งอยู่ที่ thailadayboyz อ่ะคับ
เห็นก่อนที่จะสั่งมาฉีด

แต่ว่าผมเองก็หาข้อมูลดู ส่วนมากตัว NC24 ก็มีขายที่ มาเลเซีย น่ะครับ อาจจะผลิตที่นั่น แต่อาจจะทำเป็นลุคส์ญี่ปุ่น อะไรอย่างนี้ไม่ทราบ แต่ที่กล้าฉีด ก็เพราะเพื่อนมันก็ใช้ตัวนี้ฉีดอยู่อะครับ

** ตอนนี้ฉีดมา 4 เข็มแล้ว ว่างฉีดบ้าง ไม่ว่างบ้าง
ผลก็คือ ผิวก็ดูใส ๆ ครับ ดูโดยรวม เนียน ๆ เหมอืนว่าสีผิวไม่ตัดกันมาก ระหว่างที่โดนแดดประจำ กับร่มผ้า ส่วนที่ไม่เคยโดนแดด ก็ใส ๆ ดีครับ คือมันก็ไม่ได้จะทำให้เรากลายเป็นคนผิวขาว เหมอืนคนจีนไปได้หรอกครับ ผิวผมตอนนี้ที่ได้ก็เหลือง ๆ ใส ๆ นิดหน่อย ^^
โดย: liveboy    เวลา: 2011-2-1 14:44
จะฉีดให้ขาว มันหลายปัจจัย อ่ะครับ แล้วคุณ manmommam ฉีดแล้วไม่มีอะไรเปลี่ยนเลยหลอครับ
โดย: pattoboy    เวลา: 2011-2-1 17:55
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกซ์ ผลเสียน่ากัวมาก ดีนะที่เราไม่คิดอยากฉีด ฮู้ยยยย รอดตัวไป เป็นสิ่งที่ดีที่เอามาเผยแพร่ให้รู้ทั่วกัน ขอให้หล่อเพิ่มขึ้นๆนะคะ
โดย: manmommam    เวลา: 2011-2-1 19:01
ตอบกระทู้ liveboy ตั้งกระทู้

ช่ายครับ

ไม่มีเรยครับ
โดย: liveboy    เวลา: 2011-2-1 19:44
แปลก ๆ นะคับ ซื้อมาจากไหนอ่าคับ อาจจะเป็นของปลอม ลองเปลีย่นตัวดูไหมครับ
โดย: punnapa_2009    เวลา: 2011-2-2 06:54
ต้นฉบับโพสต์โดย liveboy เมื่อ 2011-2-1 19:44
แปลก ๆ นะคับ ซื้อมาจากไหนอ่าคับ อาจจะเป็นของปลอม ลอง ...

ฝากหมอซื้อไม่น่าจะเป็นของปลอมนะคะ
โดย: Ilsalaino    เวลา: 2011-2-2 07:49
ขอบคุณมากสำหรับข้อมูล
โดย: nu085    เวลา: 2011-2-2 23:15
เคยคิดอยากฉีดเหมือนกันแต่กลัวของปลอมเลยยังไม่กล้าฉีด รอดตัวไป
โดย: liveboy    เวลา: 2011-2-2 23:54
อ่าคับบ จะฉีดแล้วก็ต้อง นอนพักผ่อนให้เพียงพอด้วย อ่ะคับ หลายๆ อย่าง

เพราะว่าตัว NC24 กลูต้าก็แค่ 600 เอง
โดย: wazabijung    เวลา: 2011-2-4 17:51
เหอะๆ น่ากัวจัง ดีแระ ที่ไม่ไปฉีด
โดย: putsa    เวลา: 2011-2-6 14:14
ตอนนี้เราไปเข็มที่4แล้ว
ผิวก้อใสๆขึ้นนะ

โดย: หล่อ    เวลา: 2011-2-8 21:55
อุ๊ยตาย แหก...
โดย: mai_kanyapat    เวลา: 2011-2-9 00:12
ขอบคุณข้อมูลดีๆนะคไม่เคยฉีดไรเลยคะ ก็เลยดำๆคล้ำอย่างที่เป็นอยู่ ยอมรับว่ากลัวมากๆคะ มีคิดอยากฉีด แต่อ่านข้อมูลแล้วก็คิดหนักเลยคะ ขอบคุณนะคะ
โดย: momjj    เวลา: 2011-2-9 02:07
แค่พักผ่อนให้เพียงพอ ทานอาหารที่มีประโยชน์ ทานผัก ผลไม้ หรือน้ำผลไม้คั้นสดเป็นประจำ ก็ดีต่อผิวพรรณแล้ว ถ้าอยากเสริมเพื่อผลด้านผิวพรรณ ก็วิตามิน C 1000 mg. กับ E 400 iu ต่อวัน ก็น่าจะเพียงพอ แค่นี้ผิวก็ใสแล้วค่ะ แต่ทานวิตามินเสริม ต้องหยุดพักบ้างนะคะ ทาน 3 เดือน เว้น 1 เดือน แล้วทำดีท็อกซ์บ้างก็ดี
แล้วอย่าลืมบำรุงภายนอก ขัดผิว ทาครีมบำรุงผิวเป็นประจำ  ผิวสวยมาจากผิวที่สะอาด และได้รับการบำรุงอย่างสม่ำเสมอ บางคนไม่ชอบอาบน้ำ ไม่ดูแลผิวภายนอกเลย แต่อยากขาว อยากผิวสวยเหมือนคนอื่นเค้า ก็เลยหันไปหาทางลัดเอา แบบนี้ผิวสวยๆ อยู่กับเราไม่ได้นานนะคะ
โดย: โฟน    เวลา: 2011-4-18 15:18
กำลังจะสั่งซื้อพอดีคะจากเว็ปหนึ่ง

ต้องใจเย็นไว้ก่อน ......

ขอบคุณมากที่ให้ความรู้ คะ
โดย: ken777    เวลา: 2011-4-19 04:42
เจ้าของกระทู้ ที่พูดมาเป็นความจริงทุกประการ ครับมีอีกหลายยี่ห้อ ที่ไม่ทราบแหล่งมาของการผลิตว่ามาจากไหน มีแค่ไม่กี่ยี่ห้อ เท่านั้นที่มีแหล่งการผลิตชัดเจนและสามารถตรวจสอบได้ แต่ขอพูดกลางๆ นะครับ ว่าnc24 ก้อไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้น เพราะกูลต้าและวิตามินซี มีหลายอนุพันธุ์ ที่แต่และบริษัท เลือกที่ จะนำมาเป็นส่วนผสม ของ เพราะแต่ละอนุพันธุ์ก้อมี ตันทุน  สำหรับ ของที่ไม่มีที่มาที่ไป แต่ ในเมื่อคนอื่นใช้ได้และได้ผล เรา ก้อควร สอบถาม และ จากคนที่ใช้ได้ผล ดูผลิตภัณน์ที่เขาใช้อยู่และเราก้นำผลิตภัณฑ์นั้นมาเปรียบเทียบดู และสอบถาม ถึงระยะเวลาการใช้ ถ้า คนนั้นใช้ได้ผล ก้อ ควรถามกรุปเลือดอายุ และถามถึงสีผิวก่อนฉีดว่าใกลัเคียงกันไหม ถามถึง ระยะเวลาการใช้ และถามถึงผลค้างเคียงของบุคคลที่เคยใช้ อันนี้เป็นแค่ ข้อสันนิฐานเบื่องต้น เถ้าเรามีสิ่งที่ใก้ลเคียงกันกับ คนนั้น ที่ฉีด ชนิดเดียว กับเรา มันก้อได้จะได้ผลดี อันนี้เป็นคำแนะนำ จาก เอเย่น ที่เป็น เภสัชที่ผมรู้จัก ที่นำเข้ากูลต้ารายใหญ่มาขาย ยังมีข้อแนะนำ อีก มากมายในการเลือกกูต้า มาใช้ให้เหมาะกับตนเอง  แน่นอน มีกูต้าที่มีใบรับรอง และ เอฟเฟคของกูต้าชนิดนี้ จะปวดท้อง บ้าง แต่ นี่เป็นเอฟเฟคที่ดี ของกูต้าที่ดี  ที่ทำปฏิกริยากับร่างกายเรา (ผมพูดจากพี่เขานะครับ) มันคืดกูต้ายี้ห้อนึง ที่ราคาตอนนี้ในเวปจะค่อนข้างราคาสูงและมีแค่5ชุดใน1กล่อง มีอีก ยี่ห้อนึง ซึ่งบอกเป็นของเมกา (ก้ไม่มีแหล่งทีมาที่ไปเหมือน กัน)และตอนนี้ ก้อ มี แบบ ทำมาดา และ แบบ ไม่ทำมาดา อยากบอกว่า ไม่ได้แตกต่างกัน มาเลยย เป็นแค่กลยุทธ ทางการตลาด เท่านั้น ที่ ต้องออกแบบ พิเศษ และ บอกว่า ดีกว่าตัวเดิม เห็น พี่ เอเย่น บอกว่า แค่ เปลี่ยน ส่ววนผสม ที่ไม่ต่างจากเดิม ต่างแค่เพียงเล็กน้อย ก้อ มา โก่งราคาให้สูงกว่า ปกติ เรา ก้อเลย หลง กล ว่า เป็น ของดี แน นอน เราผุ้ บริดโภคไม่เคยมีใครรู้หรอกว่า  กูลต้าที่ดี สดคือตัวไหนและยี่ห้อและ มาจากแหล่งผลิตที่มาตฐาน และใช้ได้ผล ให้ ใช้ข้อสังเกตุ เบื่องต้น ที่พี่ เขาแนะนำครับ แต่ ถ้า จะให้ดี ก้อให้ ใช้ กูลต้า ที่มีใบรับรอง และแหล่งผลิต อย่างชัดเจน ครับ มียี่ห้อไหน มาpm มาถามกันได้ แต่ ครับ ที่จริงตอนนี้ ก้อ อยากจะขายกูลต้าที่ มีบริษัทรับรอง จากพี่ ที่เขาแนะนำให้ในราคาส่ง ราคาที่ไม่สูงเกิน เอื้อม และทุกคน สามรถ ใช้ได้ ครับ
โดย: gigonzero    เวลา: 2011-4-19 10:40
ผมว่าอย่าเพิ่งไปตรวจสอบอะไรไกลขนาดนั้นเลย เอาแค่สถานที่คุณซื้อหรือสั่งก่อนดีไหมครับ ไม่รู้ว่าทุกคนเจอแบบผมป่าวนะ ซื้อของในเว็ปไม่ว่าจะเป็นกลูต้า อาหารเสริม ที่ตามเว็ปบอกดีนักดีหนาของแท้ ที่ผลิตจริงมี อย แต่ผมสงสัยครับ หรือเขาห้ามเปิดเผยนี้ผมไม่รู้นะ แต่ทุกครั้งที่สั่งสิ้นค้าพวกนี้ เวลาสินค้ามาถึงผมจะไม่ได้ที่อยู่ปลายทาง(ของผู้ส่งสักคน) ที่ว่าไม่ได้คือ ไมได้ชื่อจริงกับที่อยู่อะคับ เพราะได้ชื่อจริงนามสกุลก้อตรวจสอบที่อยู่ได้  
โดย: HunterHunter    เวลา: 2011-4-19 19:06

ของหนีภาษี ไม่มี อย. ใครจะลงชื่อ นามสกุลล่ะคู๊นนน แต่บางประเทศเค้าโอเคไงเค้าเลยเปิดเผยได้ อย่างโรงงานที่เปิดเผยได้เพราะกฎหมายเค้าโอเค อย่าง อิตาลี สเปน จีน เงี๊ยะ  กฏหมายบ้านเค้าให้ผลิตได้ไงจ๊ะ  กฏหมายบ้านเราทำไรเค้าไม่ได้นิ  กลูต้าหลักๆ ก็มาจา่ก 3 ประเทศนี่แหละจ้าาาาาา  แต่เจ้าของคนจ้างผลิตน่ะบางทีอาจเป็นบริษัทที่อยู่ประเทศอื่นนน แค่นั้นเองจ๊ะ  แล้วพอมาเจอประเทศที่กฎหมายห้ามครายจะกล้าแสดงตัวเปิดเผยล่ะจ๊ะ   ยาบางยี่ห้อเจ้าของก็คนไทยนี่แหละจ้า บางทีบอกเมดอินซัมแวร์ แต่ประเทศซัมแวร์ดั๊นไม่มีขาย 55555  นอกจากคนรู้จักสนิทกันถึงจะรู้ว่าใครอะไรยังไง เรื่องง่ายๆ แค่เน๊๊ยะ เน๊อะะะะะะะะะะะะะะะะะ  นานาจิตตัง

โดย: noo_paew    เวลา: 2011-4-19 22:14
เฮ้ออออออ  !! เอาไงดีล่ะทีนี้

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2