ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ใครเคยเสริมจมูก โดยใช้ "แผ่นพังผืด" แต่งปลายจมูก บ้างครับ? [สั่งพิมพ์]

โดย: icecool99    เวลา: 2011-1-9 02:49
ชื่อกระทู้: ใครเคยเสริมจมูก โดยใช้ "แผ่นพังผืด" แต่งปลายจมูก บ้างครับ?
คือวันนี้เราไปปรึกษาหมอกมล มาเรื่องเสริมจมูก

หมอเลยมาจับๆที่ปลาย แล้วก็แนะนำมาให้เอา แผ่นพังผืด มาเสริมตรงปลาย

เพื่อเพิ่มความโด่งในช่วงปลาย และทรงที้เป็นธรรมชาติ แล้วอีกอย่างคือกันซีลีโคนทะลุ

คือเราเนื้อตรงปลายจมูกน้อยอ่ะคร้าบ

มีใครเคยทำแบบเคสนี้บ้างอ่ะคร้าบ ??

ปล.แต่จองคิวไปแว้ว หมอให้เวลามาตัดสินใจ ถ้าไม่เอาแผ่นพังผืดก็ได้ แต่มันจะโด่งได้ไม่เยอะเลย
โดย: khim66    เวลา: 2011-1-9 08:32
เคยเห็นแต่คนที่เอากระดูกหูมาทำค่ะ
โดย: pumpui    เวลา: 2011-1-9 12:54
วัสดูที่ว่านั้นสามารถเอามาใช้ได้หลากหลาย แล้วแต่ความเหมาะสมของมูกแต่ละท่าน ร่วมทั้งความสามารถของหมอท่านเอง

นอกจากที่เราได้ยินมาแค่กระดูกหูนั้น ยังมีอื่นๆอีกมากมายที่ใช้มารองตรงปลายจมูก เช่นพังผืดเทียม แผ่นไขทันเทียม ไขมันตัวเราเอง หรือแผ่นกรอเท็กซ์เที่ยม หรือแม้ทั่งหนังศรีษะของเราเอง ใต้ท้องแขน หรือหนังหน้าของเรา แร่ะ อื่นๆอีกบลาๆๆๆๆๆ ทั้งนี้อยู่ที่หมอท่านจะพิจาณใช้เองจ้ะ
โดย: monman    เวลา: 2011-1-9 14:20
ตามที่คห.ข้างบนว่าครับ เเล้วเเต่เทคนิคเเละความเหมาะสมครับ
บางคนจมูกสวยอยู่เเล้วเเต่ปลายบางไม่สามาถเอากระดุกหลังดูมาใส่ได้เพราะจะทำให้มทรงสวยน้อยลงคือปลายมันพุ่งเกินไป หมอก็เเนะนำเป็นหนังศรีษะครับ
โดย: pirapong    เวลา: 2011-1-9 14:38
น่าสนใจจัง.
โดย: chet6253    เวลา: 2011-1-10 02:27
ของผมใช้แต่งปลายจมูกโดยเย็บกระดูกอ่อนที่ปลายจมูกเราเอง
โดย: pumpui    เวลา: 2011-1-10 12:30
ต้นฉบับโพสต์โดย pumpui เมื่อ 2011-1-9 12:54
วัสดูที่ว่านั้นสามารถเอามาใช้ได้หลากหลาย แล้วแต่คว ...

แง่ววว...แก้คำผิด หนังหัว หรือหนังศรีษะจร้า มะช่ายหนังหน้า อิิๆๆๆๆ
โดย: myaku    เวลา: 2011-2-21 12:47
ไปปรึกษาหมอกมลมาเหมือนกันค่ะ
เคยทำกับคุณหมอแล้วเบี้ยวเลยจะแก้ใหม่ และคุณหมอแนะนำให้เเต่งปลายโดยใช้ผังผืดเหมือนกัน

แต่งปลายนี่คือให้จมูกมีหยดน้ำรึป่าวคะ
แล้วมันจาอันตรายมั้ย
เคยได้ยินแต่ใช้กระดูกหลังหู แล้วใช้ผังผืดเสริมได้หรอค่ะ????????

โดย: __Gigi    เวลา: 2011-5-4 23:14
ของเราไปปรึกษาหมอศิริพรชัยมาค่ะ เราต้องตัดปีกและหมอจะเอาเนื้อที่ปีกมาแต่งปลาย ก็จะสามารถใส่แท่งยาวขึ้นได้ ไม่ทะลุ เพราะจมูกเราสั้น แต่ปีกหนามาก
โดย: ryoryu    เวลา: 2011-5-5 11:14
เคสของผมก็ตอ้งใช้กระดูกอ่อนหลังหูครับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2