ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: พี่แอดมินครับ รบกวนค้นข้อความให้ผมทีครับ ขอบคุณครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: dekwen    เวลา: 2011-1-7 19:55
ชื่อกระทู้: พี่แอดมินครับ รบกวนค้นข้อความให้ผมทีครับ ขอบคุณครับ
เรื่องมีอยู่ว่า ผมอยากทำจมูกกับหมอคนหนึ่ง เลยค้นหาชื่อคลินิคนั้นในเวป บังเอิญไปเจอว่า คลินิคชื่อนี้เคยทำคนไข้ตาย ผมเลยไปโพสถามในกระทู้ของคนๆหนึ่งซึ่งเคยทำศัลยกรรมที่นั่นซึ่งมีชื่อคลินิคคล้ายกัน ผมก็แค่สงสัยและอยากรู้ว่าใช่หมอคนเดียวกันหรือไม่ ถ้าไม่ใช่ผมจะได้ไปทำ
แต่เรื่องไม่เป็นเรื่องก็เกิดขึ้น แทนที่เจ้าของกระทู้จะตอบคำถามคลายความสงสัยให้แก่ผมด้วยความเป็นมิตร แต่เค้ากลับกล่าวหาว่าผมโจมตีคลินิกแห่งนั้น แทนที่จะตอบว่าใช่หรือไม่ ถ้าไม่สะดวกจะตอบก็ควรจะ PM มาบอกดีๆก็ได้ และเขาก็ PM มาหาผมจริงๆ แต่กลับหาว่าผมโจมตีคลินิคและอาจจะฟ้องผม ผมก็เลย PM ตอบไปว่า ก็แค่อยากรู้ถึงกลับจะฟ้องเลยเหรอ ใจแคบไปหรือเปล่า และแล้วเขาก็ PM กลับมาหาผมว่า ผมไปโจมตีคลินิคแห่งนั้นยังไม่สำนึกอีก ยังจะตามมาราวีเค้าอีก และตามมาด้วย PM ที่พูดคำหยาบดูถูกผมอีกมากมาย
............ผมแค่อยากจะรู้เพื่อประกอบการตัดสินใจ ตามสิทธิผู้บริโภค มันผิดมากใช่ไหมครับ ?
รบกวนพี่แอดมินค้นข้อความส่วนตัว และโพสต่างบนกระดานส่วนตัวๆ ระหว่างผม ที่ใช้ไอดี Dekwen และ London1 คู่กรณีด้วยครับ เพราะผมไม่ชอบให้ใครมาพูดดูถูกผม และจะได้ทราบถึงพฤติกรรมของคนที่อ้างว่ามีการศึกษาดี และต่อว่าคนอื่นว่าต่ำ
โดย: admin    เวลา: 2011-1-7 21:31
ค้นไม่ได้หรอกครับ เพราะว่าเป็นข้อความส่วนตัว
ชื่อ ก็บอกอยู่แล้วน่ะครับ

แอดมินจัดการ ได้เพียงแต่ลบสมาชิก ลบกระทู้ไปเลยครับ
ไม่สามารถระเมิดสิทธิส่วนบุคคล แบบนั้นได้หรอกครับ
เพราะว่า ในการเข้าระบบ สมาชิกจะมีรหัสส่วนตัว
แอดมินไม่สามารถดูรหัสส่วนตัวของสมาชิกได้หรอกครับ

แต่ถึงทำได้ ก็ไม่สามารถดำเนินการตามที่ร้องขอให้ได้ครับ
เพราะว่า มันเป็นเรื่องส่วนตัว
แต่ถ้าแจ้งลบกระทู้ อะไรแบบนี้ ที่เป็นสิ่งที่แอดมินทำได้ ก็แจ้งมาได้ครับ
แต่ต้องเป็นเจ้าของกระทู้น่ะครับ ถึงจะทำให้
โดย: London1    เวลา: 2011-1-9 08:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย London1 เมื่อ 2011-1-9 08:43

ตอบกระทู้ admin ตั้งกระทู้

เรียน คุณแอดมิน

ก่อนอื่นก็ต้องขอขอบคุณมากๆ ให้ความกระจ่างกับคุณ Dekwen และผมสำหรับเรื่องข้อความและสิทธิ์ของสมาชิก   ซึ่งผมก็เห็นว่าเป็นเรื่องที่สำคัญอย่างยิ่งที่สมาชิกเวปนี้ควรพึงปฏิบัติ  ซึ่งเรื่องส่วนตัวของกระทู้ผมและคุณ Dekwen ที่เคยได้โพสต์ลงในกระทู้ของผม ถามคำถามซึ่งไม่น่าควรถามซึ่งส่อไปในแนวทำให้คลินิคเสื่อมเสียชื่อเสียง โดยถามว่า "ใช่คลินิคที่ดูดไขมันคนไข้ตายหรือเปล่า"  คุณDekwen น่าจะคิดก่อนถามและคิดก่อนเขียนคำถามนี้ครับ หรือว่าตั้งใจถามเพื่อผลที่จะทำให้คลินิคเสื่อมเสียชื่อเสียง ผมเข้าใจดีว่าเวบดั้งโด่งมีคนไทยอ่านอยู่ทั่วโลก แล้วคนที่อ่านคนอื่นจะคิดอย่างไรเมื่อเขาอ่านเจอคำถามแบบนี้  ซึ่งทางคลินิคนี้ก็รับผลเสียไปเต็มๆเลยครับ  มันไม่ใช่ประเด็นที่คุณ Dekwen ที่จะมาตั้งคำถามนี้เลย เพราะว่าเขาและผู้บริโภคคนอื่นๆสามารถสืบค้นหาข้อมูลได้จากที่ต่างๆเป็นการส่วนตัวโดยและตัดสินใจนการเลือกใช้บริการได้เอง โดยที่ไม่จำเป็นต้องมาโพสต์ลงให้คนอื่นอ่านและคิดว่าทางคลินิคนี้ฆ่าคนตายเนื่องจากการดูดไขมัน ผลเสียที่ทางคลินิคนี้ได้รับก็เป็นผลเสียตรงๆเลย ทั้งด้านชื่อเสียง ทั้งด้านรายได้ และผลเสียต่างๆที่ตามมาอีกมากมาย  ในความเป็นจริงแล้ว ผมเชื่อว่าจุดประสงค์ของทางเว๊บไซด์และการให้เขียนกระทู้ของสมาชิกท่านอื่นรวมถึงของผมก็เพื่อให้เป็นความรู้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ศัลยกรรมความงามต่างๆซึ่งกันและกัน ไม่ใช่การถามคำถาม ที่เกี่ยวข้องกับความเป็นความตายเหมือนที่ตั้่งใจถามมาของคุณ Dekwen  ที่ทำให้คนอ่านกลัวกันไม่ไปใช้บริการของทางคลินิคนี้และทำให้คลินิคเสียชื่อเสียง เรื่องที่จะใช่ หรือ ไม่ใช่ ว่าที่คลินิคนี้หมอนี้หรือเปล่าที่คนไข้เสียชีวิตจึงไม่สมควรจะเขียนลงไปในกระทู้ให้คนอ่านกัน  ดังนั้น จึงหวังว่ากระบวนการยุติธรรมคงช่วยและทดแทนความเสียหายที่คุณ Dekwen ได้ทำลงไป

ขอบคุณมากอีกครั้งครับที่รับฟังและอ่านและให้ความกระจ่างสำหรับเรื่องสิทธิ์ของสมาชิก
ด้วยความนับถือ
โดย: dekwen    เวลา: 2011-1-9 16:57
"ใช่คลินิคที่ดูดไขมันคนไข้ตายหรือเปล่า"  
ก็ดูๆเอานะครับ เวปนี้ให้ความรู้เกี่ยวกับเรื่องศัลยกรรม ตอบคำถามแลกเปลี่ยนกัน
ผมไม่รู้ก็เลย ถาม แทนที่จะได้คำตอบ กลับกลายเป็นว่า ผมโจมตีคลินิค ใช่หรือไม่ใช่ก็ยอมรับความจริงสิครับ ถ้าไม่ใช่ก็ตอบด้วยความมั่นใจและจริงใจที่จะบอกต่อสาธารณะชนชาวเวปดั้งโด่งสิครับ ว่าแค่ชื่อคล้ายกันเฉยๆไม่ใช่ที่เดียวกัน ไม่ใช่มากล่าวหาผมว่าโจมตีคลินิคอย่างนี้

พี่ๆชาวดั้งโด่งทุกท่านอ่านแล้วพิจารณากันนะครับ ถ้ามีปัญหาและข้อสงสัยเกี่ยวกับการทำศัลยกรรมเขาห้ามถาม? ระวังเขาจะกล่าวหาว่าไปโจมตีคลินิคนะครับ จะโพสถามใครก็ดูๆหน่อยนะครับ เผื่อเจอคนใจแคบ จะหาว่าผมไม่เตือนนะครับ อิอิ:)
โดย: BOBBY    เวลา: 2011-1-9 19:20
เอาเป็นว่า ตอนนี้ ต่างฝ่ายต่างรับรู้ความรู้สึกซึ่งกันและกันแล้วน่ะครับ
ว่าแต่ละฝ่ายคิดอย่างไร ถ้าหาก ยังต้องการต่อประเด็น
และไม่จบแต่เพียงเท่านี้ ทางเว็บก็จะดำเนินการกับทั้งสองฝ่าย
ในฐาน ที่ ก่อความวุ่นวายนะครับ
อันนี้เป็นเพียงการเตือน แต่ถ้ายังไม่จบประเด็นนี้อีก ก็คงต้องจัดการจริงๆ ครับ
โดย: dekwen    เวลา: 2011-1-9 19:56
รับทราบครับพี่แอดมิน ว่าแต่บล๊อคข้อความรบกวนที่ส่งมาถึงเราทำยังไงเหรอครับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2