ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สิวเสี้ยน ของผู้ชาย แก้ไม่หาย [สั่งพิมพ์]

โดย: kaszuka    เวลา: 2009-8-22 14:40
ชื่อกระทู้: สิวเสี้ยน ของผู้ชาย แก้ไม่หาย
ผู้ชายรูขุมขนกว้าง แก้ไขลำบาก แต่ก็ทำให้ลดลงได้เยอะครับ

แนะนำง่ายๆ ใช้โคเซ่ มาร์กสีดำ สิวเสียนไม่ออกเยอะมาก เพราะผู้ชายรูขุมขนกว้างกว่าผู้หญิง

ต้องให้ประกอบกันหลายตัวอ่ะ

สิวเสียนลดลงแต่ไม่หมด หมอบอกทำเลเซอร์ IPL แต่ก็เหมือนไปผ่อนส่ง ครั้งละ 2000 ทุกอาทิตย์

หน้าขาวใส แต่เปลือง สุดท้ายก็เลิก

หันมาใช้ครีมลอกสิวของ มีหลายยี่ห้อ(ของญี่ปุ่น)

ของญี่ปุ่นมีหลายยี่ห้อมาก ราคาไม่แพงมากแต่ใช้เฉพาะบริเวณจมูก ทาหลังล้างหน้าเสร็จใหม่ๆ

เพื่อนๆ เคยใช้แผ่นลอกสิวคงไม่งงนะครับ

ส่วนผมใช้ไปเรื่อยๆ ทั้งของญี่ปุ่น บ้าง จีนบ้าง แล้วแต่จะหาซื้อได้ เพราะหาซื้อลำบากอยู่

ของจีนก็ของ ดร.ลี (ของจีน) มีขายในซุปเปอร์ของจีนมีทุกเมืองมีราคาไม่แพง ไม่ถึงร้อยบาทถูกว่าของญี่ปุ่นมากมาย

ของจีน ยี่ห้อนี้ ใช้ดีมากๆ

ส่วนอันนี้ของโค่เซ่ ใช้ทาได้ทั้งหน้า แต่ลอกสิวเสียนไม่ค่อยดี ลอกหน้าปกติดีพอสมควร

หลังลอกแล้ว

ลอกออกมาแล้วเป็นแบบนี้ครับ ดีกว่าแผ่นแปะมากมาย เพราะมันเป็นครีมทา ดั้งบาน ดั้งโด่ง จมูกทรงไหนก็ใช้ได้

แต่ที่สำคัญห้ามทำบ่อย  ล้างหน้าด้วยโลชั่นก่อนทำเสมอเพราะหน้าจะแห้งมาก ผิวจมูกอาจลอกได้

การล้างหน้าคือเอาโลชั่นเทใส่มือทาทั่วหน้าเยอะๆ เยิ้มๆ ผสมน้ำอุ่นได้ตามสะดวก ถูเบาๆ เน้นบริเวณจมูก สิวเสียน

เพื่อจะล้างฝุ่นและคราบไขมันออกก่อน ล้างออกด้วยน้ำปกติหรือทำอุ่น ไม่ต้องซับหน้า ทาครีบลอกสิวไปตอนหน้าเปียกๆ

เลย ทาบริเวณจมูก ทีโซน  ตามแต่ผลิตภัณฑ์ที่ซื้อมา ซึ่งต่างยี่ห้อก็ต่างมีข้อห้ามต่างกัน สำคุญเว้นรอบดวงตาและริมฝีปาก

เพื่อนๆ ที่มีแบบทาจมูกอย่างเดียว แต่อยากลอกหน้าด้วย แนะนำใช้เจลลอกหน้าของ "กานี่เย่" ที่เป็นซองๆ ทาซ้ำไปได้เลย

ใช้ดีเหมือนกัน ลอกออกมาแล้วใช้ล้างหน้าด้วยโลชั่นอีกรอบ จากนั้นค่อยใช้โฟมล้างหน้าหรือใช้สบู่ตามความเหมาะสม

และความสะดวกของแต่ละคน อันนี้แล้วแต่ความชอบ ตบท้ายด้วยน้ำเย็นอีกที จบขั้นตอน

ทาครีบกระชับรูขุมขนด้วยจะดี มีหลายยี่ห้อ ไม่แนะนำให้ใช้โทนเนอร์ เพราะมีแอลกอฮออลทำร้ายผิวหน้า

แนะนำไปทำดูครับ  ไม่แนะนำใช้ใช้แผ่นลอก ไม่ดีเลย ลอกไม่หมด แถมแพงด้วย

..ยี่ห้อเกาหลี เนโจกิส อะไรเนี่ย  ที่บอกกระชับรูขุมขน บอกว่าดีไม่ตอบไม่ได้แล้วแต่มุมมอง

แต่แพงที่ใช่เลย แพงเกินจริง แพงเวอร์ ตัวยาก็ไม่มีอะไร ใช้น้ำส้มมะขามเปียก น้ำมะนาวยังดีกว่า

สำหรับผม คุณภาพไม่สมราคา 1500 บาท ไม่ได้ช่วยอะไรมาก แค่คิดไปเองมากกว่า

ตราบใดที่สิวเสียนยังฝังอยู่ มันคงไม่ไปกระชับได้หรอก ต้องเอาออกก่อน ทาหลังใช้พอเห็นบ้างว่ากระชับขึ้น

แต่ไม่แนะนำเพราะแพงเกินไป เปลืองเงินมากมาย ยี่ห้ออื่นมีราคาถูกกว่า คุณภาพก็ดีกว่า

ที่สำคัญล้างหน้าบ่อยไม่ดี ล้างหน้าแรงไม่ดี ล้างหน้าน้ำร้อนมากๆ ก็ไม่ดี ล้างหน้าแล้วไม่ซับหน้าให้แห้งเลยก็ไม่ดี

กดสิวมากก็ไม่ดี ลอกหน้าบ่อยๆ ก็ไม่ดี สรุปก้เอาแต่พอดี ครับ
โดย: dodoe    เวลา: 2009-8-22 14:51
ที่เเผ่นนี่ดูน่ากัวเนาะ - -

ขอบคุณข้อมูลดีดีคับ

โดย: kittyboyz    เวลา: 2009-8-22 15:01
ขอบคุณมากๆ สำหรับข้อมูลครับเพราะว่า มีปัญหาเหมือนกัน เบื่อมากๆเลย
โดย: mystically    เวลา: 2009-8-22 15:42
พี่ก็เคยเป็น

ถึงไม่หายขาด

แต่ลดไปได้มากนะครับ

ไม่เคยใช้พวกแผ่นลอกสิวเสี้ยนเลยครับ

ใช้แต่เลเซอร์ ที่จริงเลเซอร์มีหลายตัวมาก

ตัว IPL  นี่โบราณมาก น่าจะไม่ได้ผล
โดย: BOBBY    เวลา: 2009-8-22 16:25
น่าใช้ มากเลยคัฟ

เหนสิวหลุดเพียบเลย

อิ อิ
โดย: pingpong1006    เวลา: 2009-8-22 17:42
อืมเป็นประโยชน์มาก แล้วไอ้ดำๆ ที่ลอกออกมาเนี่ย หาซื้อได้ที่ไหนบ้างอ่ะ เห็นแล้วอยากทำบ้างจัง
โดย: gnormos    เวลา: 2009-8-22 18:00
หยองอ่ะ
โดย: rpcederic    เวลา: 2009-8-22 18:26
เห็นแผ่นที่ลอกออกมา แล้ว ดูแหยงๆ แหยะๆ ไงไม่รุอ่ะ -*-
โดย: Sydney    เวลา: 2009-8-22 22:54
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ดี ครับ
โดย: visanu    เวลา: 2009-9-5 12:41
ขอบ คุณ มาก นะ คร๊าฟฟ   {:13_844:}
โดย: neung975    เวลา: 2009-9-7 11:06
ส่วนตัวนะครับมาร์คดำของโคเซ่ ลอกสิวเสี้ยนไม่ค่อยเวิร์คอ่ะครับ
โดย: Skuck420    เวลา: 2009-9-7 17:37
โอ้ ........ โห้

.......สิว  เสี้ยน  หรอ  นั้น  

.......นึก ว่า ต้น  ถั่ว งอก ซะ  อีก

.......ยาว  ได้  ใจ  มาก

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2