ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: botox ของคุณหมอจรัสพลครับ [สั่งพิมพ์]

โดย: slutboy1981    เวลา: 2010-12-5 13:14
ชื่อกระทู้: botox ของคุณหมอจรัสพลครับ
คือไปฉีดมาแล้ว เมือวานครับ วันนี้วันที่ 2 คุณหมอให้ฉีด 60 ยูนิต คือฉีดเสร็จแล้วมันไม่เจ็บเลยอะครับ ไม่มีรอยแผลรอยเข็มด้วย และไม่รู้สีกเหมื่อยด้วย งี้มันจะได้ผลไหมครับ เห็นในนี้บอกว่าคุณหมอใช้ของอเมริกาแท้ แต่ตอนเราผมนอนนี่ ผมก็ไม่เห็นว่าไปขวดสีม่วงจริงเปล่านะครับ ใครไปฉีดที่นี่แล้วได้ผลบ้างครับ เพราะมันถูกกว่านที่อื่น ตอนฉีดมันไม่รู้สึกเจ็บหรืออะไรเลยอะครับ เหมือนไม่ได้ฉีดเลยครับ และคุณหมอบอกจะอยู่ได้ประมาณ 6 เดือน พอไปอ่านเจออีกเวป เขาบอกว่าถ้าคลีนิคไหนบอกว่าอยู่ได้ 6 เดือน แสดงว่าไม่ใช่ของอเมริกาแน่นอน ถ้าของอเมริกาฉีด 50 ยูนิตขึ้นไปจะอยู่ได้อย่างต่ำ 9 เดือน จริงหรือเปลาครับ
โดย: mark2544    เวลา: 2011-1-11 11:04
       ไม่จริงครับ โบทอกซ์ของที่ไหน ก็ไม่ได้อยู่นานขนาดนั้น เท่าทีทราบ ขึ้นอยู่กับพฤติกรรมการกินการเคี้ยวของเราด้วย ถ้าเราเคี้ยวแต่หมากฝรั่งหรือนอนกัดฟัน โบทอกซ์ก็จะหมดฤทธิ์เร็วขึ้น
       ผมเป็นคนไข้ ฉีดที่นี่เหมือนกัน เคยสงสัยเหมือนกันว่าใช้ของอเมริกาหรือเปล่า เลยขอดูขวดก่อนฉีด ขอคอนเฟริ์มว่าใช้ของอเมริกา ขวดสีม่วง เห็นดูดยาให้ดูจะจะเลย แล้วที่หน้าคลินิกก็มีขวดเปล่าโบทอกซ์เป็นร้อยๆ ขวดใส่ขวดโหลให้ดูด้วยนะครับ สังเกตหรือเปล่า
       ทำไมไม่รอดูผล ก่อนมาโพสต์ครับ ใจร้อนหรือมาบลัฟ อะไรหมอเค้าหรือเปล่า ผมไม่ใช่มีเอี่ยวดู แต่ดูมันแปลกๆ อ่ะ
โดย: sunchai22    เวลา: 2011-5-12 23:26
เหอๆๆ ผมก้ออยากโบนะ แต่ดูปัญหาเยอะเสียจริง
โดย: nongnice    เวลา: 2011-5-12 23:33
ฉีดที่นี้เหมือนกันค่ะ ของไนซ์ฉีด60ยู เท่ากันนะคะ 3-4 วันแรกไม่ค่อยเมื่อยค่ะ แต่หลังจากนั้นนะ !!
ปวดกรามมากค่ะ ขี้เกียจอ้าปาก ขี้เกียจกิน ขี้เกียจพูด ขี้เกียจเคี้ยว ไนซ์ไปฉีดมาตั้งแต่วันที่ 30 เมษาค่ะ
ปัจจุบันนี้ กรามยุบลงไปแล้วค่ะ มีแต่คนบอกหน้าเปลี่ยน แล้วเวลาทานอะไร จะเคี้ยวนานๆแบบเดิมไม่ค่อยได้แล้วอ่ะค่ะ เมื่อย ต้องสลับไปมาซ้ายขวาตลอด ไม่งั้นมันจะเมื่อยจนปวดเลยอ่ะค่ะ
โดย: Nace    เวลา: 2011-6-20 13:31
เฮ้อ ฉีดที่นี่เหมือนกัน เหมือนเจ้าของกระทู้ทุกอย่างเลยค่ะ ฉีดมา 2 เดือนแล้ว ไม่ลดลงเลยแม้แต่น้อย
กำลังคิดว่าจะไปตามนัดคุณหมอนัดหลังฉีด 3 เดือน หรือไปหาที่ใหม่เลยดี
โดย: yokyokz    เวลา: 2012-2-7 04:36
ราคาเท่าไรคะ
โดย: ChInEsEAdVaNcE    เวลา: 2013-5-26 03:16
จริงคับ  ผมฉีดมา 3ครั้งแล้ว   ตอนนี้ผ่านมา 7เดือนแล้วยังโิเครอยู่เลยคับ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2