ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สอบถามได้ไหมค่ะรบกวนสาวสวยหล่อ [สั่งพิมพ์]

โดย: maya-ying    เวลา: 2009-8-12 09:33
ชื่อกระทู้: สอบถามได้ไหมค่ะรบกวนสาวสวยหล่อ
แก้ไขล่าสุด maya-ying เมื่อ 2009-8-12 09:37

อยากเสริมจมูกบ้างจังช่วยแนะนำด้วยคร่าแต่มีแผลเป็นที่หน้าข้างจมูกเป็นรอยเย็บของหมอที่ยันฮีแต่ว่ามันประมาณ3ปีกว่าแล้วอ่ะค่ะตอนแรกกะว่าจะไปยันฮีบังเอิญไม่อยากไปแล้วเห็นชัดกว่าตอนที่ไม่เย็บอีกเซ็งงมากแต่ช่วยแนะนำหมอที่เก่งด้านนี้ได้ไหมและคุนพี่คิดว่ามีวิธีไหนที่จะทำได้เนียนมากที่สุดหรือว่าแก้ไม่ได้ค่ะ

hhhhh.jpg (30.26 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

โดย: maya-ying    เวลา: 2009-8-12 09:40
จะมีใครใจดีมาช่วยตอบเราบ้างไหม:))
โดย: HongRim    เวลา: 2009-8-12 09:45
ขอโทษนะครับ ตั้งกระทู้ผิดห้องแล้วครับ ที่นี้เอาไว้รีวิวก่อนทำและหลังทำศัลยกรรมเท่านั้นครับ
เดี่ยวสักพัก แอดมินจะย้ายกระทู้นี้ไปในห้องสอบถามข้อสงสัยเกี่ยวกับศัลยกรรม ครับ
โดย: septies    เวลา: 2009-8-12 10:07
ลองปรึกษาคุณหมอดูได้เลยน่ะครับผมม

: P
โดย: king_sun    เวลา: 2009-8-12 10:28
เอ่อ... ไม่เข้าใจคำถามอ่ะ แผลเป็นตรงไหน เกิดจากอะไร แล้วทำไมที่ยันฮี...
เคยทำมาแล้วครั้งนึงงั้นเหรอ รึว่าผ่าตัดอะไรมา แล้วนี่จะแก้ รึทำครั้งแรก
แล้วเย็บอะไร เห็นชัดตรงไหน โอ๊ย...งง รูปก็ไม่ค่อยชัด ช่วยอธิบายชัดๆ เคลียร์หน่อยจิ ...
จะได้ช่วยแนะนำถูก
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-12 12:22
อือ งงด้วย รอยเย็บของหมอที่ยันฮี ว่าจะไปยันฮี มันมีบังเอิญไม่อยากไปด้วยอ๋อ เห็นชชัดกว่าตอนไม่เย็บ งงมากอ่ะ???

หมอที่เก่งด้านนี้ ตกลงน้องจะหาด้านไหนคะ?
ลบรอยแผลเป็น หรือเสริมจมูก?
วิธีไหนเนียน คือ แผลเดิมเนียนหรือแผลผ่าตัดใหม่เนียนค่ะ?
แก้ไม่ได้คือ แก้จมูกหรือแก้รอยแผลคะ?

รูปมืดแบบมองไม่เหนไรเรยค่ะ  งงคำถามน้องด้วยค่ะ พี่ช่วยไม่ถูกเรยงานนี้

โดย: maya-ying    เวลา: 2009-8-12 15:38
ขอโทษค่ะที่ถามให้ไม่เข้าใจ^-^

เดกลับมา  ขออธิบายใหม่พร้อมภาพให้ชัดเจนมากขึ้น;  :)

น่ะคร่าขอไปซื้อของให้คุนแม่ก่อน  ขอบคุนพี่ๆๆทุกคนน่ะค่ะที่ใจดี ร๊ากแม่มากๆๆน่ะคร่า
โดย: maya-ying    เวลา: 2009-8-12 19:34
อยากทำ1.แผลเป็น
           2.เสริมจมูกด้วยค่ะ อยากจะสวยบ้างค่ะ
            แผลเป็นเกิดจากช่วงนั้นมีร่องรอยอีสุกอีใสบวกกับอุบัติเหตุรถชนค่ะซึ่งบังเอิญมันอยู่ตรงจุดเดียวกัน

มันเป็นวงกลมก็ไม่ใหญ่ถ้าไม่สังเกตุหรือมองใกล้ๆก็ไม่เห็นแต่ว่าช่วงนั้นไม่อยากให้มีร่องรอยก็ไปกับเพื่อน

ที่ยันฮีหมอก็เย็บแผลให้บอกว่าอาจจะมีรอยนิดหน่อยเป็นเหมือนรอยขีดแต่ว่านานไปทายาบ่อยๆก็อาจหายสนิท

ก็เลยตกลงทำเลยในวันนั้นผลปรากฎว่าไปตัดไหมแผลมันฉีกใหม่ๆก็คิดว่ามันจะไม่ชัดตอนนั้นก็ไม่ได้สนใจเท่าไหร่

คิดว่าเดียวก็คงจะหายเหมือนที่หมอบอก      จำชื่อหมอไม่ได้ค่ะรู้แต่ว่าเป็นผู้ชายดูเหมือนเค้าไม่สนใจเท่าไหร่อาจจะเพราะเราเด็กด้วยแล้วก็เป็นคนไม่ค่อยจะพูดมากด้วย      หมอว่างัยก็ว่าตาม แต่ตอนนี้เหมือนแผลมันจะเห็นชัดอ่ะค่ะ

งง กัลลป่าวค่ะ นู๋เองก้องงเหมือนกัลล แผลห่างจากจมูกประมาณ1cm.ยาว1.5cm มันมีรอยเย็บแบบว่า__-ระหว่างเข็มต่อ

เข็มพอจะเดาออกไหมคร่าคุนพี่ขร๊ะจะพยายามบรรยายให้เห็นภาพมากที่สูดดดดดอ่ะคร่า**---**
โดย: maya-ying    เวลา: 2009-8-13 05:24
ช่วยอ่านและแนะนำด้วยคร่า  อยากทำจมูกมมากมาก

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2