ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยพี่แดงไม่ยอมให้คิวอะ [สั่งพิมพ์]

โดย: ppp    เวลา: 2009-8-11 21:20
ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยพี่แดงไม่ยอมให้คิวอะ
ช่วยด้วยวันนี้ไปที่คลีนิคมาพี่แดงไม่ยอมให้คิวอะ บากว่าถ้าให้โทรมาถามเรื่อยๆว่าใครสละสิทธิแล้วมาแทนอะ
โดย: HongRim    เวลา: 2009-8-11 21:22
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-8-11 21:24

คิวทำปีนี้เต็มหมดแล้วครับ รอๆและก็พยายามอย่างเดียวครับ
ป.ล ตั้งกระทู้ผิดห้องด้วยครับ ที่นี้เอาไว้รีวิวหลังทำศัลยกรรมเท่านั้นครับ
ควรไปที่ห้อง สอบถามข้อสงสัยเกี่ยวกับศัลยกรรม ครับ
โดย: ppp    เวลา: 2009-8-11 21:26
วันนี้ไปที่คลีนิกอะ คุณหมอใจดีมากๆ และเห็นหน้าพวกพี่ๆ ที่อยู่ในwww...ด้วยอะ เห็นรวมตัวกันถ่ายรูป แต่รู้สึกแย่นิดๆๆๆอะ ตอนที่จะตกลงทำจมูกก็เค้าไปคุยกับพี่แดงเค้าและสอบถามว่าจะได้คิวเมื่อไร แต่พี่เค้าบอกว่าตอนนี้ไม่มีคิวให้จองถ้าอยากทำต้องคอยโทรมาถามว่ามีคนไข้คนไหนสละสิทธิแล้วให้มาทอำแทนอะ เลยสงสัยว่าถ้าไม่จองคิวไว้แล้วเมื่อไหนจะรู้ว่าได้ทำแน่นๆเมื่อไหน แล้วถ้าไม่ให้จองจะไม่คนสละสิทธิหรือ รบกวนผู้รู้ช่วยตอยหน่อย่ค่ะ[img][/img]
โดย: freshnight    เวลา: 2009-8-11 21:31
ช่วยด้วยวันนี้ไปที่คลีนิคมาพี่แดงไม่ยอมให้คิวอะ บากว่าถ้าให้โทรมาถามเรื่อยๆว่าใครสละสิทธิแล้วมาแทนอะ ...
ต้นฉบับโพสโดย ppp เมื่อ 2009-8-11 21:20

ไม่ใช่พี่แดงไม่ยอมให้คิวนะคับ

แต่คิวเต็มหมดแล้ว

คุณหมอก็เหนื่อยมากแต่ละวัน

เรยไม่สามารถเพิ่มคนไข้ได้

ก็คือตามที่พี่แดงแนะนำอ่ะคับ

พยายามโทรไปที่คลีนิคทุกวัน เผื่อมีคนยกเลิกคิวนะคับ

ถ้าเราอยากได้จิงๆ ก็อย่าเพิ่งท้อ  

เพราะมีคนพยามมากกว่าคุณก็มี

แล้วพี่แดงก็เหนื่อยนะคับที่แนะนำอย่างนี้

เพราะที่โทรเข้ามาแต่ละวันก็ไม่ใช่น้อยๆ

แต่พี่แดงก็ยังบอกให้โทรมาติดตามทุกวัน

ปล. ขอย้ายกระทู้ไปห้อง สอบถามฯนะคับ

โดย: ppp    เวลา: 2009-8-11 21:44
ขอบคุณมากค่ะ
โดย: ppp    เวลา: 2009-8-11 21:45
แต่ขอสอบถามอีกสักเรื่องว่าตกลงว่าปีหน้าคุณหมอเค้าจะเปิดให้จองคิวใช่มัยค่ะ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-8-11 21:50
แต่ขอสอบถามอีกสักเรื่องว่าตกลงว่าปีหน้าคุณหมอเค้าจะเปิดให้จองคิวใช่มัยค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย ppp เมื่อ 2009-8-11 21:45

เปิดคับ

แต่ยังไม่ทราบว่าจะเปิดวันไหน

เพราะว่าตอนนี้ทางคลีนิคเร่งเคลียร์คนไข้ของปีนี้ให้หมดก่อน

เพราะถ้ายังรับอยู่คิวก็จะยาวไปเรื่อยๆ

ทางคลีนิคจึงของดรับคิวชั่วคราวคับ

โดย: ppp    เวลา: 2009-8-11 21:57
ขบคุณมากค่ะที่ให้คำตอบไม่อย่างงั้น เสียใจมากเลย
โดย: freshnight    เวลา: 2009-8-11 22:00
ขบคุณมากค่ะที่ให้คำตอบไม่อย่างงั้น เสียใจมากเลย
ต้นฉบับโพสโดย ppp เมื่อ 2009-8-11 21:57

ยังไงก็ใจเย็นๆ นะคับ

เพราะทุกคนก็ต้องเป็นไปตามข้อกำหนดของทางคลีนิคเหมือนกันทุกๆคนคับ

ต้องรอคิวด้วยกันท้างน้านเรยคับ

หรือก็รอตอนเปิดรับจองคิวอีกทีนะคับ

โดย: plaa    เวลา: 2009-8-11 22:11
ไม่ใช่ไม่มีคนฟลุคนะคะ บอกไว้ก่อน เพราะเราก้อเปน 1 คนในนั้นที่ฟลุคไปจองแล้วได้ทำเรยมาแล้วนะ
คือถ้าวันที่คุณไป หรือคุณโทรไปแล้วคุณแสตนบายตลอดเวลา ว่าคุณสามารถมาได้ทันที ถ้าวันนั้นมีคนแคนเซิลคิวพอดี คุณก้อได้คิวตรงนั้นไปทันทีเหมือนกันค่ะ

โดย: nanvaris    เวลา: 2009-8-11 22:17
ต้องเห็นใจคนที่รอคิวมายาวนานด้วยนะครับ ใครๆก็อยากทำเร็วๆกันทั้งนั้น

ทางคลินิคจะเปิดรับจองคิวอีกครั้งในเดือนตุลา ครับ

แต่ช่วงนี้ สามารถโทรสอบถามคิวที่ยกเลิกได้ครับ ถ้ามี พี่แดงก็จะจัดคิวให้ครับ
โดย: ppp    เวลา: 2009-8-11 22:17
ขอบคุณมากค่ะ แล้วจะโทรไปที่คลีนิกทุกวันเลย
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-11 22:21
โทรช่วงหลังบ่ายโมงไปแล้วนะคะ วันละหนก้อพอ บอกชื่อ เบอโทไว้ แล้วถ้ามีพี่แดงเค้าจาจัดการเรียกเรามาเองค่ะ
โดย: 88rapala88    เวลา: 2009-8-11 23:56
อยากทำๆๆ
โดย: shift-w    เวลา: 2009-8-12 00:09
ขอบคุณคับพี่ปลา
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-12 00:40
จิงๆแล้วอยากให้เห็นใจพี่แดงกันบ้างนะคะ เค้ารับโทสับจากพวกน้องๆทั้งวัน บางคนพูดจาไม่ดีกับเค้าก็มี บางคนก้อเอาแต่อารม พี่เข้าใจนะคะว่าอยากได้คิวไวๆอยากทำไวๆ แต่อยากให้เห็นใจทางคลินิคบ้าง ไม่ใช่พอไม่ได้อย่างที่ตัวเองหวังแล้วไปต่อว่าเค้า เค้าต้องทำตามหน้าที่เค้า เค้าก้อพยายามทำให้พวกเราได้คิวกันทุกคนนะคะ

คนไหนที่อดทนรอได้ อยากให้รอจนคิวตัวเอง คิดซะว่า ระหว่างรอทุกวันๆ หมอได้รับเคสเพิ่มทุกวัน ฝึกฝนฝีมือไปเรื่อยๆ กว่าเราได้ทำ หมอคงเก่งขึ้นอีกหลายเท่า
อย่าไปเร่งทางคลินิคเรยนะคะ เกิดเมื่อไหร่เค้าเหนแก่รายได้มากกว่าคนไข้ขึ้นมา คนที่เสียใจจะเปนพวกน้องๆเองนะคะ ที่มาทำแล้วโดนเร่งให้เสดไวไว หมอทำงานไม่ประณีตเหมือนเดิม แล้วพวกน้องจะรู้สึกยังงัยกันคะ

โดย: dodoe    เวลา: 2009-8-12 02:04
ช่ายๆๆ  อยากสวยต้องอาศัยเวลาเนาะ

งานบริการเหนื่อยเเบบนี้เเหล่ะเข้าจายยยเลยย

โดย: mystically    เวลา: 2009-8-12 02:35
พี่เป็นคิวแก้ไข ยังต้องรอเลยครับ

พี่ว่า ไม่ถึงกับต้องโทรทุกวันก็ได้

แค่หมั่นโทรไปบ้าง แวะไปบ้าง

ถ้าจะได้ทำ มันก็ต้องได้ทำแน่นอน

ขนาดวันก่อนยังมีน้องเมมเบอร์คนนึงมาเล่าในเวปนี้ว่า

ไปเจอคนที่ได้คิวก่อนเค้า แต่คนนั้นเป็นสิวที่จมูก

หมอไม่ทำให้ ก็เลยว่างไป 1 คิว

ยังไงมันต้องมีโอกาสอยู่แล้วครับ

อย่าเพิ่งถอดใจ ทุกคลีนิคก็จะมีโอกาสเปิดรอเราอยู่

ถ้าเราตั้งใจจริง ก็ไม่เกินความสามารถนะครับ
โดย: srantorn    เวลา: 2009-8-12 04:49
ขอบคุณมากค่ะ แล้วจะโทรไปที่คลีนิกทุกวันเลย
ต้นฉบับโพสโดย ppp เมื่อ 2009-8-11 22:17

ต้องเห็นใจพี่แดงด้วยนะค่ะ  เพราะพี่เขาก็ยุ่งมากๆ เหมือนกันค่ะ
โดย: srantorn    เวลา: 2009-8-12 04:54
เห็นด้วยกับพี่โอมค่ะ  น้องไม่ต้องถึงขนาดกับโทรทุกวันเหรอกค่ะ
เพราะเท่าที่ทราบมา พี่แดงงานยุ่งมากจริงๆ อยากให้เห็นใจพี่แดงเยอะๆนะค่ะ
พี่เข้าใจค่ะทุกคนก็อยากจะได้ทำไวไว  ของพี่คิว12 ธันวาโน่นอ่ะค่ะ
ยังไงก็เอาใจช่วยให้น้องได้คิวตามที่ต้องการนะค่ะ :)
โดย: king_sun    เวลา: 2009-8-12 10:39
จิงๆแล้วอยากให้เห็นใจพี่แดงกันบ้างนะคะ เค้ารับโทสับจากพวกน้องๆทั้งวัน บางคนพูดจาไม่ดีกับเค้าก็มี บางค ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-12 00:40

เห็นด้วยกับ ปลา..สุดๆ ไปเลยครับพี่น้อง ...
โดย: srantorn    เวลา: 2009-8-13 03:32
มีน้องมาโพสคะ ว่าคุณหมอเปิดรับคิวของปีหน้าเดือนธันวาคมนะค่ะ

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=1717
โดย: NNNat    เวลา: 2009-9-6 16:21
แก้ไขล่าสุด NNNat เมื่อ 2009-9-6 16:25

แนะนำค่ะ

หนูก็ไปทำกับคุณหมอเฉลิมมา
ไม่ได้นัดคิวไว้ล่วงหน้านะค่ะ
แต่อยากทำมาก ก็เลยเวียนเข้าเวียออกหลายรอบ คือแอบไปดูคนอื่นที่่เค้่่าทำนะค่ะ
(อยากจองคิวมาก แต่คิวเต็มหมดแล้วต้องรอเปิดของปีหน้า)

เคยอ่านกระทู้หนึ่งบอกว่าให้พยายามโทรหาพี่แดงบ่อยๆ
ว่ามีคิวยกเลิกไหม หรือว่าเย็นๆ คุณหมอมีเวลาเหลือหรือเปล่า
เพราะตอนคุยกับคุณหมอคุณหมอบอกว่าให้โทรมาหาพี่แดงบ่อยๆ
ซักช่วงตุลา พฤศจิกา คุณหมออาจจะมีเวลาเหลือหลังจากทำให้กับคนที่จองคิวไว้แล้ว
(ไม่ใช่คุณหมอรีบทำนะค่ะ คุณหมอตั้งใจทำให้กับทุกคนเลยค่ะ ไม่เ่ร่งรีบ
ซึ่งอาจจะมีเวลาเหลือ 1-2 ชั่วโมงต่อวันก็ได้ แต่อาจจะไม่ทุกวันนะค่ะ บางวันคุณหมอก็ยุ่งมาก)
และแล้ววันที่ 4 กันยายน หนูก็โทรไปหาพี่แดงตอนเที่ยง ถามว่ามีใครยกเลิก หรือคุณหมอมีเวลาเหลือไหม
พี่แดงก็ขอเบอร์โทรกับที่อยู่ไว้ หนูก็ไม่คิดว่าวันนั้นจะได้ เพราะเป็นครั้งแรกที่โทรหาพี่แดง
ตอน 16:30 พี่แดงโทรเข้ามาว่า "หนูเป็นผู้โชคดีของวันนี้" ให้เข้ามาได้เลย
คุณหมอจะรับทำให้เพิ่มอีก 1 เคส
แต่ต้องมาถึง 17:30 นะ หนูตอบว่า "ได้เลยค่ะ"
ดีใจมากค่ะ (โทรแค่ครั้งเดียวเองนะ ได้เลยเหรอเนี้ยะ ยังไม่ได้เตรียมตัวเตรียมใจเลย)
หนูไปถึงยังมีคิวที่คุณหมอทำให้อีก 2 คิว หนูได้ทำตอน 19.00 ประมาณนี้
ระหว่างทำไปคุณหมอก็ถามพี่แดงว่าหมดแล้วเหรอ
พี่แดงบอกว่าหนูเป็นเคสสุดท้าย คุณหมอก็บอกว่าเรียกมาได้อีกคนหนึ่งนะ ยังพอมีเวลา
แต่พี่แดงอยากให้คุณหมอพักผ่อน ก็เลยไม่ได้เรียกใครมาเพิ่มค่ะ

ที่หนูเล่ามาทั้งหมดนี้ ก็เพื่อจะบอกว่า
ใครที่ตั้งใจจะทำกับคุณหมอจริงๆ แล้วไม่มีคิว
ให้พยายามโทรไปหาพี่แดงบ่อยๆ
ถ้าคุณหมอมีเวลาพอ พี่แดงจะโทรกลับมาหาเรา
แล้วเรียกเราเข้าไปทำได้เลยคะ่
หนูคิดว่า ต้องได้แน่นอนค่ะ
เบอร์พี่แดงนะค่ะ 0816588161 ฟอร์จูนคลินิค

......... ขอให้สวยๆ กันทุกคนนะค่ะ.............

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2