ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รีวิว✨ปรับโครงหน้า ดูดเหนียง เอนโดไทน์หน้าผาก แก้จมูก(ซี่โครงตัวเอง) ของคุณนก พงศกร หมอลำเสียงวิหค [สั่งพิมพ์]

โดย: fortunemoon    เวลา: 7 วันที่แล้ว
ชื่อกระทู้: รีวิว✨ปรับโครงหน้า ดูดเหนียง เอนโดไทน์หน้าผาก แก้จมูก(ซี่โครงตัวเอง) ของคุณนก พงศกร หมอลำเสียงวิหค
สวัสดีค่ะ ผมนก พงศกร หัวหน้าคณะหมอลำเสียงวิหคนะครับ

นกตัดสินใจเดินทางมาเกาหลีเพื่อยกหน้าใหม่ทั้งหมดที่รพ.บาโนบากิ

ก่อนหน้านี้นกเคยทำจมูกมาแล้วหลายรอบครับ แต่ก็ยังรู้สึกว่าทรงยังไม่ถูกใจ
แล้วด้วยความที่เสริมจมูกเทคนิคเก่าใช้ซิลิโคนทั้งแท่ง ตรงสันจมูกซิลิโคนลอย ขยับได้

ซิลิโคนทรงขาตั๊กแตนยาวลงมาถึงปลายจมูก ทำให้ปลายเริ่มบาง ในอนาคตก็มีสิทธิ์ทะลุได้

ผมเลยตัดสินใจแก้ครับ

มาถึงเกาหลีก็มีนัดเข้ามาปรึกษาคุณหมอ 2 ท่าน

คุณหมอโอชังฮยอนท่านที่จะทำโครงหน้า+ดูดเหนียงให้ครับ
อีกท่านคุณหมอคิมจินฮยอน คุณหมอที่จะแก้จมูก และทำเอนโดไทน์ให้ครับ

พาร์ทโครงหน้าคุณโอบอกว่าผมหล่ออยู่แล้ว คุณพ่อเอ้ย 555555  

แต่คุณหมอบอกว่าจะทำให้หล่อกว่าเดิมอีก ผมเชื่อใจ เชื่อฝีมือคุณหมออยู่แล้ว

คุณหมอแนะนำปรับโครงหน้า 3จุด (โหนกแก้ม+กราม+คาง) แล้วก็ดูดไขมันเหนียงให้หน้าเป๊ะขึ้น

พอถึงคิวปรึกษาคุณหมอคิมจินฮยอนก็เป็นไปตามคาดครับ คุณหมอแนะนำให้แก้จมูก โดยใช้กระดูกอ่อนซี่โครงตัวเอง เพราะว่าผมทำจมูกมาหลายรอบ กระดูกอ่อนด้านในจมูกสถาพค่อนข้างไม่ค่อยดีแล้ว ถ้าใช้แค่หลังหูไม่พอครับ

ส่วนเอนโดไทน์หน้าผากคุณหมอแนะนำเพิ่ม เพราะผมทำงานร้องเพลงต้องขึ้นเวที แต่งหน้า แต่งตาด้วย ถ้ายกขึ้นพื้นที่ระหว่างตากับคิ้วจะกว้างขึ้น ทำให้แต่งหน้าง่าย ตาดูสดใสขึ้นด้วย

รออะไรล่ะครับ จัดให้หมด  ก็เราอยากหล่อขึ้นด้วย อะไรที่คุณหมอว่าดีผมก็ว่าดีครับ
หลังจากปรึกษาคุณหมอสองท่านเสร็จก็มีตรวจร่างกายอย่างละเอียด ตรวจเลือด วัดคลื่นหัวใจ วัดความดัน เช็กประวัติโรคประจำตัว ประวัติแพ้ยาแพ้อาหาร รับฟังข้อควรระวังและผลข้างเคียงหลังผ่าตัด

เป็นการตรวจและเช็กที่ละเอียดมมากครับ

ยิ่งเพิ่มความมั่นใจในการผ่าตัดครั้งนี้ให้ผมเลย

ที่เหลือก็รอเตรียมตัวงดน้ำ และอาหารเพื่อเตรียมเข้ารับการผ่าตัดวันพรุ่งนี้ครับ

ตื่นตื่นสุดๆ แต่ไม่กลัวนะ กำลังใจจากเพื่อนๆ และครอบครัวดีมากครับ 55555

ฝากติดตามว่าหลังผ่าตัดแล้วจะเป็นอย่างไร แล้วเจอกันใหม่ตอนหน้าครับ

4.jpg (593.85 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

2.jpg (529.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

3.jpg (577.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

449616981_1036748458009341_7376823482748339901_n.jpg (508.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2