ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รีวิว [สั่งพิมพ์]

โดย: fortunemoon    เวลา: 2024-8-30 11:46
ชื่อกระทู้: รีวิว
สวัสดีค่ะ เราชื่อเชอร์รี่นะคะ

จะมาเล่าประสบการทำตาและจมูกครั้งแรกที่รพ.บาโนบากิ พร้อมรีวิวรูปให้เพื่อนๆ ได้อ่านกันค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าปีที่แล้วเราได้รับการผ่าตัดโครงหน้าและขากรรไกรที่บาโนบากิ กับคุณหมโอชังฮยอนไปแล้ว และผลหลังผ่าตัดออกมาดีมาก ทำให้ตัดสินใจเลือกผ่าตัดที่นี่อีกครั้ง

ครั้งนี้อยากมาอัพสวยเพิ่ม อยากให้หน้าดูหวานขึ้น และอยากให้ถ่ายรูปแล้วหน้าเข้ากล้องมากกว่านี้

เราจึงตัดสินใจตากับจมูกค่ะ

ให้ดูรูปก่อนผ่าตัดค่ะ

ก่อนหน้าที่จะบินมาผ่าตัดก็มีการเข้ามา consult กับคุณหมอที่ไทยก่อนค่ะ
คุณหมอก็แนะนำคร่าวๆว่าควรทำเทคนิคประมาณไหน แต่สุดท้ายยังไงแล้วก็ต้องมาปรึกษากับเจ้าของเคสอย่างละเอียดที่เกาหลีอีกทีค่ะ

พอปรึกษาที่ไทยเสร็จ เชอร์ก็ทำการจองคิวผ่าตัดเรียบร้อย แล้วก็ถึงเวลาบินมาเกาหลี

เชอร์มีนัดปรึกษาคุณหมอ และตรวจร่างกายล่วงหน้า วันนี้ก็เข้ามาพบคุณหมอที่รพ.ค่ะ

เราเลือกผ่าตัดกับคุณหมอคิมจินฮยอน เพราะเลือกจากรีวิวแล้ว ชอบสไตล์ของคุณหมอมากที่สุด

หลังจากปรึกษาเสร็จคุณหมอแนะนำให้ทำตาแบบฟลูออบชั่น

con (4).jpg (685.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

con (4).jpg

con (2).jpg (770.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

con (2).jpg

โดย: fortunemoon    เวลา: 2024-9-10 17:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fortunemoon เมื่อ 2024-9-10 17:35

สวัสดีค่ะ ในที่สุดเราก็ถึงวันผ่าตัดของเราแล้ววววว

มาถึงรพ.ปุ๊บพี่ล่ามก็จะพาเราเปลี่ยนชุดเข้าห้องผ่าตัด และคลีนหน้าเตรียมพบคุณหมออีกรอบ

พอคุณหมอมาถึงก็จะดีไซน์ตา และจมูกเรา มีมาร์คจุดบนใบหน้า

หลังจากนั้นล่ามก็เช็คเวลาที่เราอดน้ำ อดอาหารมาค่ะ

ของเราใช้ยาสลบงดน้ำอาหาร 8ชม. แต่เราเข้าผ่าตัดตั้งแต่เช้า ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ยังไม่ทันหิวก็เข้าห้องผ่าตัดพอดี

แล้วก็ผ่านไปประมาณ 4ชม.กว่า ผ่าตัดเสร็จก็นอนแอดรพ. 1 คืนค่ะ

หลังจากผ่าตัดไป 1 อาทิตย์ก็มีนัดเข้ามาทำโปรแกรมลดบวม ตัดไหมออกบางส่วน

และพบคุณหมอก่อนบินกลับค่ะ

ตอนตัดไหมแอบเสียวกลัวเจ็บ แต่พี่พยาบาลมือเบากว่าที่คิดเยอะเลยค่ะ

ตอนแกะเฝือกจมูกลุ้นทรงมาก เหมือนเกิดใหม่เลย

ลุ้นว่าทรงจะถูกใจมั้ย

สรุปว่าทรงสวย ถูกใจมากกก มีสโลปตรงปลายนิดนึงตามที่บรีฟคุณหมอไว้เลยค่ะ

ส่วนตาบอกได้เลยว่าจึ้ง ตาโตขึ้น 100% คุณหมอเปิดหัว หาง ใต้ตา พร้อมทำชั้นตาใหม่ ฟลูออบชั่นสุดๆ

ปกติก่อนทำตาก็เป็นคนมีชั้นตาอยู่แล้ว ไม่คิดว่าจะระเบิดตาออกได้แบบนี้

ถือว่าคุ้มที่ทำตาด้วยค่ะ

ตอนนี้แกะเฝือก ตัดไหมตาชั้นตาแล้ว ยังเหลือหัวตาต้องกลับมาตัดที่ไทยค่ะ

ยังรู้สึกหน้าตึง ยิ้มไม่ได้เท่าไหร่ กลัวแผลฉีด แต่โดยรวมชอบตากับจมูกใหม่มากค่ะ

ที่เหลือรอยุบบวมตามลำดับแล้วจะกลับมาอัพเดทหน้าให้ทุกคนชมอีกทีะคะ ฝากติดตามด้วยค้าบบบ

1.jpg (164.33 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2