ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หมอคณิต maxi ตัดพุงย้อย ให้ราบแบน [สั่งพิมพ์]

โดย: เจ้าแฝด    เวลา: 2019-12-16 16:56
ชื่อกระทู้: หมอคณิต maxi ตัดพุงย้อย ให้ราบแบน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจ้าแฝด เมื่อ 2019-12-16 17:47

ปัญหาคุณแม่หลังคลอด ที่หลานคนเจอ ยิ่งท้องแฝดด้วยไม่ต้องพูดถึง ทั้งย้วย ทั้งยาน จับแล้วนิ่มๆๆ พยายามออกกำลัง ท่าไหนที่เค้าว่าลดพุ่ง ลองมาหมดแล้ว จนไม่คนบอกว่าลองไปปรึกษาหมอดูสิ ตัดออกเลย...  พอได้ยินอย่างนั้นก็ตัดสินใจหาข้อมูลจากหลายๆๆ ที่ จนมาเจอ หมอคณิต maxi ที่คิดว่าตรงตามความต้องการมากที่สุด คืด แก้ความหย่อยคล้อย เย็บกล้ามเนื้อด้านใน หมอเป็นศัลยแพทย์ ผ่าตัดที่ รพ. ดมยาโดยแพทย์วิสัญญีจริงๆ  เพราะแฟนค่อนข้างเป็นห่วงเรื่องความปลอดภัยมากๆ  ไม่รอช้ามาดูรูปกันก่อนเลย

เห็นมั้ยค่ะ มันคล้อยมากๆๆ ค่ะ
แล้วต้องทำไรบ้าง สำหรับหน้าท้องย้วยๆ นี้
คุณหมอคณิต แจ้งว่า จะต้องตัดไขมันหน้าท้องที่ย้วยออก ซึ่งแผลจะอยู่แนวขอบ บิกินี่ ย้ายสะดือใหม่ พร้อมกับเย็บกระชับหน้าท้องด้านใน ซึ่งหน้าจะเย็บ 3 ชั้น ไม่ต้องกลัวว่า แผลจะปริ

ก่อนผ่าตัดจะมรการตรวจสุขภาพก่อนผ่าตัด เช็คว่าร่างกายเราพร้อมขนาดไหน  มาดูแผลหลังผ่าตัดกันค่ะ  ว่าสมกับที่เค้าบอกกันมั้ย ว่า หมอคณิต เย็บแผลสวย เย็บแผลละเอียด

สมคำลำลื่อค่ะ

โดย: นังนู๋    เวลา: 2019-12-24 12:39
คุณหมอทำได้ทุกอย่างจริงๆ แล้วก็ไม่ผิดหวัง แผลสวยไม่เถียง
โดย: เจ้าแฝด    เวลา: 2020-1-17 11:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจ้าแฝด เมื่อ 2020-1-17 11:41

ว่างแล้วอับเดทหน้าท้องให้ดูค่ะ

สิ่งที่ทำไป ที่ได้คุยกะคุณหมอคณิต

Vaser 2 จุด คุณหมอเก็บทั่วท้อง และปีกเอวหลัง
ตัดหน้าท้อง ผิวส่วนเกิน (แผลครึ่งตัว)
แผลเย็บ 3 ชั้น ไม่ต้องกลัวปริ  3วันอาบน้ำได้
ตัดแต่งสะดือใหม่ สั่งแบบที่ต้องการได้ด้วย
เย็บกล้ามเนื้อข้างใน ให้เอวคอด

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2