ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: วันนื้จะมาแนะนำวิธีการใช้ Benzac ACค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: supatwongdee    เวลา: 2019-4-9 22:49
ชื่อกระทู้: วันนื้จะมาแนะนำวิธีการใช้ Benzac ACค่ะ

เชื่อว่าหลายๆคนรู้จักเจ้าตัวนี้กันแน่นอนค่ะ แต่อาจจะยังใช้กันผิดวิธีเลยไม่เห็นผลเท่าไหร่
มาทำความรู้จัก Benzacกันก่อนนะคะ

Benzac AC มีความเข้มข้นของ Benzoyl Peroxide 2.5% และ 5%
มีฤทธิ์ฆ่าเชื้อ P.acne ซึ่งเป็นสาเหตุของการเกิดสิว ลดการอักเสบ ลดการอุดตัน ละลายหัวสิว
ทำให้รักษาและป้องกันการเกิดสิวหนองได้

หากใครที่ไม่ยังเคยใช้ แนะนำให้ใช้ตัวที่มีความเข้มข้นน้อยก่อนนะคะ แล้วทาบางๆทั่วหน้า
ก่อนทาต้องล้างหน้า ล้างเครื่องสำอางออกก่อนนะคะ

ทาทิ้งไว้ 5-10นาที แต่ถ้ารู้สึกแสบหน้าให้ล้างออกค่ะ แต่ถ้าไม่รู้สึกแสบหน้า หรือไม่มีอาการแพ้
ครั้งต่อไปสามารถเพิ่มปริมาณ เพิ่มเวลา เพิ่มความเข้มข้นได้ค่ะ

ทาเป็นประจำทุกวัน สามารถใช้บำรุงหลังสิวหายอย่างต่อเนื่องได้ค่ะ
เพียงเท่านี้สิวก็หาย หน้ากลับมาใส เรียบเนียนแล้วค่ะ

โดย: pimchinda    เวลา: 2019-4-9 23:03
ทาแล้วเห็นผลเลยมั้ยคะ แล้วมันช่วยลดรอยดำด้วยมั้ยคะ
โดย: yuiyuinaka    เวลา: 2019-4-9 23:11
แสบจริง หาบจริง ยุบจริง คอนเฟิม
โดย: rinee    เวลา: 2019-4-9 23:38
เบนแซค 2.5% กับ 5% มันต่างกันตรงไหนอ่า
โดย: ohohja    เวลา: 2019-4-10 00:08
ใช้เบนแซคร่วมกับครีมตัวอื่นได้มั้ยคะ อย่างเช่น ครีมกันแดด ครีมบำรุงกลางคืน  
โดย: thanawan_sutti    เวลา: 2019-4-10 22:05
ช่วงแรกเราแนำนำให้ใช้ 2.5% ก่อนเพราะมันไม่แรงมาก แต่ถ้าใครมั่นใจว่าแรงแค่ไหนหน้าฉันก็เอาอยู่ก็ลองใช้ 5% ก็ได้นะ คนที่ใช้ benzac ช่วงแรกสิวจะเห่อนะจ๊ะ แต่ซักพักสิวก็จะค่อยๆ หลุดออกไปเอง แถมหน้าใสอีกด้วย ถ้าเป็นแบบ 2.5% เราแนะนำให้ทาข้ามคืนไปเลย ประมาณ 2-3 เดือนหน้าจะเริ่มดีขึ้นและใสขึ้น ส่วน Benzac 5% เราแนะนำให้ทาก่อนล้างหน้า 15-20 นาทีหรือมากกว่านั้น แต่ถ้ามีอาการแสบหน้าหรือคันยิบๆ เพราะทิ้งไว้นานเกินแนะนำไปล้างออก คนที่หน้าแห้งห้ามทิ้งไว้นาน เพราะมันจะยิ่งแห้งหนัก หลังใช้ benzac แล้วก็อย่าลืมทาครีมบำรุง
โดย: nootikky11    เวลา: 2019-4-11 23:20
เราใช้แล้วดีมาก อาการจะดีไปเองหลังจากใช้แล้ว 45 วัน แต่ก่อนสิวขึ้นเยอะอย่างกับผิวคางคก ทุกวันนี้เริ่มใส เหลือแค่เม็ดสองเม็ด

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2