ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เติมไขมันหน้าผาก ขมับ ใต้ตา ร่องแก้ม 2 ปี ยังเป๊ะ!!! [สั่งพิมพ์]

โดย: petitami_me    เวลา: 2018-11-13 00:44
ชื่อกระทู้: เติมไขมันหน้าผาก ขมับ ใต้ตา ร่องแก้ม 2 ปี ยังเป๊ะ!!!

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ เราชื่อพิมนะคะ อยากมาเล่าเรื่องไปเติมไขมัน หน้าผาก ใต้ตตา ร่องแก้ม แก้ม มาค่ะ เห็นมีหลายที่ บอกว่าทำไม่ติดบ้าง หรือ บางที่ก็ว่าต้องทำซ้ำ แต่ของพิมทำมา 2 ปี แล้วค่ะ ยังโอเคอยู่ มั่นใจแล้วถึงกล้ามารีวิวให้เพื่อนๆ ค่ะ
ตอนแรกที่อยากทำเพราะ แก้มตอบจากการฉีดโบทอก เลยอยากมาเติม เพิ่มความละมุนให้ใบหน้าค่ะ

พิมเริ่มหาข้อมูลตามอินเตอร์เน็ต ก็ดูข้อมูลอยู่ว่า ฉีดไขมันนั้น มีข้อดีอย่างไร ต่างกับการฉีดฟิลเลอร์อย่างไร จากที่เราอ่านเจอพอสรุปได้ประมาณว่า ไขมันก็เป็นส่วนในร่างกายของเราดังนั้นโอกาสที่จะแพ้หรือ ไม่เข้ากับร่างกายเราก็เป็นไปได้น้อยกว่า การฉีดสารเติมแต่งอื่นๆ ค่ะ

พอเริ่มศึกษา และหาดูรีวิวมากขึ้นก็ เห็นที่พีเมดคลินิก มีรีวิวเยอะ แล้วคือแต่ละคนที่รีวิวออกมาสวยทุกคนเลยสนใจมาทำที่นี่ค่ะ จากที่เราได้ดูคือ หน้าของคนที่ฉีดไม่ดูแข็ง มีความละมุน เป็นธรรมชาติ ผิวเด้ง (มารู้ว่า เป็นการฉีด Grouth Factor สูตรเฉพาะของทางพีเมดคลินิกร่วมด้วย)

ข้อมูลพร้อม ใจพร้อม ทำนัดต่อไม่รอแล้วน๊า เข้ามาปรึกษาทางพีเมด คลินิก คุณหมอแนะนำให้ เติมไขมันหน้าผาก ขมับ ใต้ตา ร่องแก้ม แก้ม เพื่อความละมุนทั่วใบหน้าค่ะ

ตอนที่ทำไม่เจ็บเลย เจ็บนิดเดียวแค่ตอนฉีดยาชา หลังทำก็ไม่เจ็บใช้ชีวิตได้ปกติเลย แล้วตรงที่ดูดไขมัน รู้สึกแค่เมื่อยๆ เหมือนเพิ่งไปออกกำลังกายมาเฉยๆ  ตอนนี้ผ่านมา 7 วันแล้ว มีบวมๆ นิดหน่อย รอยช้ำบาง ๆค่ะ

ประมาณ 20 วัน เพื่อนๆ เริ่มทักว่า ทำอะไรมาสวยขึ้น  พอผ่านไป 2 เดือนเข้าที่แล้วชอบหน้าตัวเองมากๆเลย ค่ะ เพื่อนในออฟฟิศมีหลายคนไปทำที่อื่นมา พอเทียบกันแล้วช่วงแรกๆก็ยังดูไม่ออกว่าต่างกันยังไง
        ของดีต้องดูกันนาน ๆ ค่ะ ผ่านไป 1 ปี เห็นชัดว่าของเรายังติดอยู่ ของเพื่อนหายไปแล้ว จนตอนนี้ 2 ปี คนยังทัก ว่าหน้าเด็กลง แฟนก็ชอบค่ะ เพื่อนๆถามว่าไปฉีดไขมันเพิ่มมาหรอ เราก็บอกว่าไม่ได้ฉีดเพิ่มเลยติดดีมาก

ส่วนตัวรู้สึกผิวดีขึ้นด้วย น่าจะเป็นเพราะใช้ Growth factor (สูตรพีเมด คลินิก) ปกติก็ไม่ค่อยมีปัญหาผิว แต่หลังทำรู้สึกว่าสามารถออกบ้านหน้าสดได้เลยค่ะ  พออายุเยอะขึ้นมีริ้วรอย แต่เรายังอยากให้คงผิวสดใส ฉ่ำๆ ไว้ ตอนนี้ ฉีดแค่ตัวบำรุง Growth factor อีกรอบ เพื่อเป็น Maintain ความฉ่ำมง เอาไว้ค่ะ ออกไปไหนก็แต่งหน้าอ่อนๆ ประมาณนี้ค่ะ  

โดย: ไข่เค็ม    เวลา: 2020-4-20 23:32
หน้าเด็กมากค่ะ ทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่ค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2