ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สาวบ้านๆกับจมูก Princess Nose ทรงสวย by รพ.เลอลักษณ์ [สั่งพิมพ์]

โดย: songkon55    เวลา: 2018-8-17 14:03
ชื่อกระทู้: สาวบ้านๆกับจมูก Princess Nose ทรงสวย by รพ.เลอลักษณ์
โอ๊ยยยย ตื่นเต้นๆ เขียนกระทู้รีวิวครั้งแรกกก ชื่อปายค่ะวันนี้มารีวิวเสริมจมูกครั้งแรกในชีวิต กว่าจะตัดสินใจได้ก็นานมากค่ะ กลัวเจ็บมากแล้วก็กลัวอย่างอื่นด้วยเยอะแยะมากมายจริงๆค่ะ เราก็คอยพยายามศึกษาดูสถานที่ทำหลายๆที่ ดูอยู่นานเลยกว่าจะตัดสินใจได้ สุดท้ายก็เลือกรพ.เลอลักษณ์ ที่เลือกเป็นคิดว่าปลอดภัยแน่ๆเป็นรพ.ด้วย รีวิวเยอะด้วย ทำแล้วสบายใจไม่กังวลอะไรเลยนอกจากกลัวการผ่าตัด 555

ก่อนทำค่าาา

ก่อนทำก็จะประมาณนี้แหละค่ะ ถ่ายมุมข้างดั้งเราก็ขึ้นมาแค่นิดเดียวเอ้งงงง ฮ่าๆๆๆๆ นี่ติดต่อไปจองคิวกับทางรพ.ไว้ค่ะ วันไปทำคือตื่นเต้นมากๆ สัมผัสได้ว่าใจตัวเองสั่นมากกกก แต่ก็จะไม่ถอยกลับเด็ดขาดเพราะว่าพร้อมจะสวยแล้วววว อดทนและสู้ต่อไปค่ะ 5555
พอติดต่อและทำอะไรเสร็จสรรพก็เข้าไปเปลี่ยนชุด ล้างหน้าเพื่อเข้าผ่าตัด เข้าไปก็พบกับหมอวีรวุฒิ(หมอที่ผ่าตัดให้) หมอก็พูดคุยและทำการประเมินจมูกให้เรา ว่าโด่งได้มากแค่ไหน เสร็จตรงนี้หมอก็ฉีดยานอนหลับแบบอ่อนให้แล้วก็ลงมือผ่าตัด ตื่นมาอีกทีก็เสร็จแล้วค่าาา โอ้มายกอตมาก 5555 ตื่นมาก็จะรู้สึกชาๆมึนๆนิดนึง ก็เลยไปนั่งพักที่ห้องพักฟื้นสักพักแล้วก็กลับบ้านค่ะ

หลังทำ 1 วัน

หมอและผู้เชี่ยวชาญแนะนำให้นอนหมอนสูงๆในช่วงแรก คอยประคบเย็นบ่อยๆและกินยาควบคู่ไปด้วย งดทานอาหารทะเล แสลง หมักดอง แอลกอฮอล์ เพื่อจมูกที่สวยงามของเรา อิอิ......

หลังทำ 3 วันค่ะ ก็มีบวมๆช้ำๆหน่อยๆ

หลังทำ 15 วันค่าาาา

ดั้งเราขึ้นเยอะกว่าเดิมมากกกก คือแบบว่าโด่งขึ้นมาทันตาเห็น ไม่เหมือนเมื่อก่อนเลยนึกแล้วขำตัวเอง หน้าตาบ้านๆไม่ได้สวยมากมายอะไรแถมไม่มีดั้งอีก ฮ่าๆๆๆๆ แต่พอมาดูตอนนี้สิ ดั้งก็มี หน้าก็คมขึ้น รู้สึกมั่นใจและรู้สึกว่าตัวเองสวยขึ้น(หรอ) ไม่รู้ไปเอาความมั่นใจพวกนี้มาจากไหนเนอะ 55555 อรรถรสกันไปค่ะ แต่ก็รู้สึกโอเคกับ จุดๆนี้มากก อุ๊ยลืมบอก จมูกเราทรง Princess Noseนะคะ วันนี้ไปก่อนล่ะ บายค่าาาาา

โดย: aompimpat    เวลา: 2018-8-21 09:24
จมูกพุ่งมากกกก
โดย: tangkwa_1991    เวลา: 2018-8-27 09:25
จมูกโด่งพุ่งดีค่ะ สวยๆ
โดย: janneka    เวลา: 2018-12-11 15:21

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2