ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: แก้จมูกครั้งที่ 3 กว่าจะหลงรักจมูกตัวเองที่สุด [สั่งพิมพ์]

โดย: KusumaK    เวลา: 2018-6-26 15:28
ชื่อกระทู้: แก้จมูกครั้งที่ 3 กว่าจะหลงรักจมูกตัวเองที่สุด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KusumaK เมื่อ 2018-6-26 15:28

ต้องบอกก่อนว่าอันดาทำจมูกอยู่แล้วนะคะ แต่รอบนี้เป็นการแก้หลังจากของเดิมเริ่มไหล รีวิวแก้จมูกครั้งที่ 3 เลือกทำที่พีเมดคลินิก กับคุณหมอต้น ด้วยความมั่นใจเลยค่ะ นัดไปเมื่อวันที่ 23 พ.ค. ที่ผ่านมา

อันดาต้องเล่าก่อนว่า ครั้งแรกที่เสริมจมูกเป็นซิลิโคนธรรมดา เป็นแบบเหลาทรงดูโด่งน้อยไปเลยฉีดฟิลเลอร์เพิ่มเรื่อยๆประมาณ 2 ปี แล้วก็รู้สึกว่ามันไหลไปทางข้างจมูก คือกลายเป็นจมูกใหญ่ เลยไปแก้จมูกเพื่อขูดฟิลเลอร์ออกแล้วเสริมใหม่ ทรงดีอยู่ค่ะ แต่ปลายจมูกหยดน้ำยาวไป พอประมาณซัก 3 ปีอันดารู้สึกแปล๊บๆที่ปลายจมูก แล้วเหมือนซิลิโคนเลื่อนลงมาจากเดิม ก็เลยมาทำจมูกอีกครั้งเป็นครั้งที่ 3 ค่ะ

ครั้งนี้คืออันดาเลือกทำที่พีเมดคลินิกแบบไม่ลังเลเพราะมีพี่ที่รู้จักมาแก้จมูกที่นี่ ปลายจมูกพี่เค้ายาวเกินไป อยากให้สั้นลง พอทำมาเสร็จอันดาเห็นจมูกพี่เค้าแล้วชอบ สวยจัง ก็เลยเลือกที่นี่ ทำจมูกอีกครั้งกับหมอต้นค่ะ

อย่าคิดว่าคนทำจมูกหลายครั้งจะชิน เปล่าเลยค่ะ ก่อนแก้รอบนี้อันดาก็แอบกลัวนะ เพราะทั้ง 2 ครั้งที่ทำมาเป็นยาชา แล้วเจ็บมากกกกกก แต่ครั้งนี้คุณหมอบอกว่าเจ็บนิดเดียวเหมือนโบท็อก อันดาก็เลยกล้า แล้วผลก็คือไม่รู้สึกเจ็บเลยอย่างที่คุณหมอบอกเป๊ะค่ะ

ตั้งแต่ทำมารอบนี้อันดาชอบมากกกก คือปลายที่มันดูยาวไป ไม่งุ้มแบบเดิมแล้ว สมส่วนเป๊ะรับกันหน้าอันดาเลย ไม่ต้องมาคอยกังวลเรื่องทะลุ ไม่รู้สึกเจ็บแปล๊บๆ กลับมาเป็นอันดาสาวมั่นเหมือนเดิม พอมั่นใจอะไรๆก็ดี มันโอเคมากค่ะ

โดย: aoelove111    เวลา: 2018-6-26 18:25
สวยเลยครับ หน้าเปลี่ยนมากกก ดีจังทำไม่มีบวมเลย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2