ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ปากกระจับ+คาง ศัลยกรรม 2in1 by โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่าาาา [สั่งพิมพ์]

โดย: arunoo_7    เวลา: 2018-6-22 14:00
ชื่อกระทู้: ปากกระจับ+คาง ศัลยกรรม 2in1 by โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่าาาา
สวัสดีเพื่อนๆชาวดั้งโด่งค่ะ เราชื่อน้อย เราจะมารีวิวศัลยกรรมทูอินวัน หลายคนคงสงสัยว่าไอ้ศัลยกรรมทูอินวันเนี่ยมันเป็นยังไงหรอ ศัลยกรรมทูอินวันคือทำ 2 อย่างในครั้งเดียวค่ะ 55555 2 อย่างที่เราทำคือทำปากกระจับกับคางค่ะ อยากได้คางเรียวๆกับปากกระจับสวยๆเลยทำซะเลย คิดปุ๊บหารีวิวและตัดสินใจทำปั๊บ เดี๋ยวเอารูปก่อนทำพร้อมหลังทำให้ดูเลยดีกว่า ได้เห็นความแตกต่างไปเลย 5555

Before & After

มีความแตกต่างอย่างเห็นได้ชัดเลยใช่มั้ยล้าาาาา เราก็รู้สึกว่ามันต่างค่ะ จากที่มีคางนิดเดียวก็มีคางเพิ่มขึ้น แถมยังหน้าเรียวอีกต่างหาก ส่วนปาก จากที่หนาๆก็บางลงทันตาแห็น แล้วยังเป็นกระจับสวยด้วยนะ บอกตามตรงว่าตอนแรกไม่คิดว่ามันจะออกมาดูดีขนาดนี้ ตอนนี้เกินคาดเลยอะ เวลาแต่งหน้านะ ออกไปโทนสาย ฝ.เลยจ้า เพื่อนๆ คนรอบข้างนี่ทักกันใหญ่ คำถามเบสิคเลย ไปทำอะไรมาทำไมสวยขึ้น ก็บอกตามตรงแบบไม่อายค่ะ ไปทำศัลยกรรมปากกับคางมา ใครสนใจไปรพ.เลอลักษณ์ได้เลย ราคาน่ารัก ผลงานดีเลิศ ไม่ผิดหวังแน่นอน

แต่เดี๋ยวก่อนไม่มีใครสงสัยบ้างหรอว่าเรารู้จักเลอลักษณ์ได้ยังไง ไม่อยากรู้แต่เราอยากบอกนะ เราก็รู้จักมาจากเพื่อนๆแหละค่ะ จากนั้นก็ดูรีวิวของที่นี่มาเรื่อยๆ แต่ก็ดูที่อื่นด้วยเหมือนกัน แต่ก็คือชอบที่นี่มากกว่าอะค่ะ เลยเลือกที่นี่ ไว้ใจค่ะ เพราะเป็นโรงพยาบาล คิดว่าต้องปลอดภัยได้มาตรฐานแน่ๆ เพราะคนเข้าไปทำเยอะอยู่เหมือนกัน อีกอย่างคือ จากที่เราดูรีวิวมาอะ ผลงานของที่นี่เป๊ะปังมาก หลายๆคนไม่ผิดหวังเลย เราเลย เอ้อที่นี่แหละที่จะเปลี่ยนเรา เราก็เลยติดต่อจองคิวเลยค่ะ วันนัดทำก็ชวนเพื่อนมาด้วยเผื่อกลับบ้านคนเดียวไม่ไหว อิอิ ถึงวันไปทำก็ไม่ได้รีบร้อนมากค่ะ เพราะมีนัดบ่ายๆ พอไปถึงก็ติดต่อเลย ผู้เชี่ยวชาญก็จะมาแนะนำบอกรายละเอียดต่างๆเกี่ยวกับปากและคาง พร้อมบอกการดูแลด้วยเลย....เดี๋ยวเรามาดูหลังทำกันค่ะ

รูปนี้หลังทำเสร็จสดๆร้อนๆเลยาจ้าา จำได้ว่าตอนนั้นกำลังมึนยาชา5555 แต่บอกเลยว่าไม่เจ็บเลยค่ะ อาจจะมีเจ็บแปล๊บๆ แล้วมันก็หาย วิธีการดูแลก็ทำตามที่แนะนำมาก็คือ นอนหมอนสูงๆหรือหมอนล็อกคอ จะช่วยให้เลือดไหลเวียนและลดอาการบวมได้ แล้วก็ทานยา ประคบเย็นตามที่หมอสั่ง แล้วที่ย้ำมากๆก็คือาหารการกินเนี่ยแหละค่ะ จะต้องงดของแสลงทั้งหมด แอลกอฮอล์ พวกมาม่า โจ๊ะสำเร็จรูปที่เป็ยซองๆ กระป๋องๆ ก็ด้วยนะคะ การดูแลเนี่ยแค่รู้อย่างเดียวไม่พอนะคะ ต้องปฏิบัติตามด้วย ไม่งั้นไม่สวยไม่รู้ด้วยหน่าาาาา

หลังทำ 1 วัน

4 วันแล้ววว ปากเริ่มมา คางเริ่มมาแล้วจ้าาาาา จะสวยแล้วนะเนี่ย อิอิ

หลังทำ 6 วัน

หลังทำ 16 วัน สวยจ้าสวย ชั้นจะสวยแล้ววววว เพียงแค่ 16 เท่านั้นทุกอย่างดูลงตัว แต่งหน้าได้ตามใจชอบ แพ้หายและเข้าที่ได้ไวมาก ตอนแรกคิดว่าทำ 2 อย่างกว่ามันจะหายและเข้าที่ต้องนานแน่ๆเลย แต่เปล่าเลยจ้า สองอาทิตย์กว่าก็โอเคแล้วอะ ว่าจะไม่บอกแล้วว่าทำกับหมออะไร แต่ของดีต้องบอกต่อ ทำกับหมอปวลินท์ค่ะ คุณหมอใจดี น่าร้ากกก ชอบมากเลย เป็นกันเองสุดๆ อีกอย่างที่ชอบคือบรรยากาศของโรงพยาบาลค่ะ สวยอย่าบอกใครเชียวแหละ ไม่เชื่อลองมาใช้บริการได้ อิอิ นี่เป็นการเขียนกระทู้รีวิวครั้งแรกของเรา ผิดพลาดตรงไหนอย่าว่าเราน้าาาา ฝากเข้ามาอ่านกันด้วยนะคะ เลิฟๆ

โดย: rabbittanya    เวลา: 2018-7-2 09:20
ปากเป็นกระจับสวยมากค่ะ
โดย: yhongyhong    เวลา: 2018-7-13 09:11
สวยมากเลยค่ะ หน้าคมมากๆอ่าาาา
โดย: Dear220    เวลา: 2018-7-27 08:51
สวยมากค่ะ สายฝ.ก็มาาาา ลุคนี้เกิดสุดดดด
โดย: mintjungza    เวลา: 2018-10-5 16:26
ที่สวยพอๆกับปากคือหน้าเลยค่ะ ชอบอ่าาา
โดย: koiubon    เวลา: 2018-10-19 15:07
ปังมาก มาอัพเดทอีกนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2