ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: แชร์ประสบการณ์การทำตาสองชั้น ครั้งแรกที่คลินิกเมดเมติก บอกเลยว่าไม่ได้เจ็บอย่างที่คิด ชิลมาก ^^ [สั่งพิมพ์]

โดย: lowcarbhi    เวลา: 2018-5-30 15:37
ชื่อกระทู้: แชร์ประสบการณ์การทำตาสองชั้น ครั้งแรกที่คลินิกเมดเมติก บอกเลยว่าไม่ได้เจ็บอย่างที่คิด ชิลมาก ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lowcarbhi เมื่อ 2018-5-30 15:36

หลายคนชอบเข้ามาถามค่ะ ว่าทำตาสองชั้นเจ็บไหม?  พักฟื้นนานหรือเปล่า?
หลังทำมีรอยแผลเป็นไหม?วันนี้เลยตั้งใจว่าจะมารีวิวการทำตาสองชั้น
เผื่อเป็นแนวทางให้กับคนที่สนใจ จะได้มีข้อมูลในการตัดสินใจก่อนทำกัน
พื้นฐานเดิมเป็นคนตาชั้นเดียวค่ะ เลยอยากมีตาสองชั้น เพื่อที่เวลาแต่งหน้า
จะได้มีพื้นที่แต่งตาได้มากขึ้นแล้วที่สำคัญก็คือปรับโหงวเฮ้งให้กับใบหน้าตัวเองด้วย
ก็เลยตัดสินใจทำตาสองชั้น

วิธีการเลือกคลินิกในการทำตาสองชั้น

ส่วนตัวก็มีอยู่ 5 ข้อ ง่ายๆค่ะ
        1.ต้องเป็นคลินิกที่มีความน่าเชื่อถือมีความปลอดภัยและสะอาด
        2.มีผลงานการันตี มีรีวิวให้ดูเปรียบเทียบ Before-After ก่อนทำ-หลังทำ
        3.ราคาต้องสมเหตุสมผล
        4.ทำโดยแพทย์เท่านั้น
        5.มีการติดตามอาการหลังทำอย่างต่อเนื่อง

ซึ่งในตอนแรกก็ดูๆไว้อยู่หลายคลินิก แต่สุดท้าย ก็เลือกมาทำที่เมดเมติก
เพราะว่าดูจากรีวิวแล้ว มีความน่าเชื่อถือ
ฟีดแบคหลังทำดี ที่สำคัญคุณหมอก็ใจดีมากๆ ก็เลยเลือกมาทำที่นี่

การเตรียมตัวก่อนทำ

ขั้นตอนนี้สำคัญมากเลยนะคะ ถ้าเตรียมตัวดี ก็ถือว่ามีชัยไปกว่าครึ่งแล้ว
        1.งดวิตามินและอาหารเสริมทุกชนิด
        2.ถ้ามีโรคประจำตัวเกี่ยวกับตา ควรปรึกษาแพทย์ก่อนทำ
        3.งดการทานของแสลง เช่น อาหารทะเล , ของหมักดอง ,แอลกอฮอล์ (ส่วนใครที่สูบบุหรี่ก็งดด้วยนะจ๊ะ)

การเตรียมตัวในวันที่มาทำตาสองชั้น

1.งดการแต่งหน้า
        2.งดการใส่คอนแทคเลนส์ (ใครที่สายตาสั้น แนะนำว่าควรพาคนมาด้วย)

หลังจากที่มาถึงที่คลินิก จ่ายเงิน+ถ่ายรูปเสร็จ ก็ทำการเปลี่ยนชุด ทำธุระส่วนตัวให้เรียบร้อย
แล้วก็นอนรอคุณหมอมาพอคุณหมอมาถึงก็ได้เวลาทำสักที  
คุณหมอถามว่าอยากได้ชั้นประมาณไหน กี่มิล ?
แฮมก็เลือกชั้นที่เล็กที่สุด เพราะอยากได้แบบธรรมชาติ  

ความรู้สึกตอนที่ทำ
ที่เมดเมติก คุณหมอก็จะฉีดยาชาให้ก่อนทำ
เพราะฉะนั้นลืมความเจ็บไปได้เลย ประมาณ 1 ชั่วโมงก็เสร็จ

การดูแลหลังทำตาสองชั้น
ใน ช่วง1-3 วันแรก ก็จะประคบเย็นค่ะ แล้วก็นอนหมอนสูง ตามคำแนะนำ
ถ้ารู้สึกคันยิบๆ ก็จะพยายามไม่เกาค่ะ เพราะอาจทำให้แผลติดเชื้อได้
ของแฮมใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์แผลก็หายแล้วค่ะ

ทำตาสองชั้นแล้ว หน้าดูสดใสขึ้น ชั้นตาแบ๊วมากแบบสาวเกาหลี ละมุนสุดๆ

ความรู้สึกหลังจากทำตาสองชั้น

รู้สึกชอบค่ะ เพราะดูธรรมชาติมากๆ แบบที่หวังไว้ตั้งแต่แรกเลย
ตาดูหวานขึ้น ไม่หมวยเหมือนก่อน

เวลาแต่งหน้า ก็แต่งได้ง่ายขึ้น  ชั้นตาก็ดูเป็นธรรมชาติ ไม่เล็กหรือใหญ่จนเกินไป
เหมาะกับรูปตาของแฮม คิดไม่ผิดเลยค่ะ ที่เลือกทำตาสองชั้นที่เมดเมติก
บอกได้เลยว่า งานดี ราคาไม่แพง นักศึกษาทำได้ คุ้มค่า คุ้มราคาที่สุดเลยค่ะ   

โดย: Mintytoo    เวลา: 2018-5-31 10:19
แบบนี้กรีดสั้นหรือยาวคะ
โดย: pimppim    เวลา: 2018-6-3 14:58
ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ
โดย: ploypearn    เวลา: 2018-6-5 14:39
น่ารักอ่า ตามมาจาก ig

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2