ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รีวิวแก้จมูก สโลปปลายพุ่ง ที่เมดเมติก หลังทำบวมช้ำน้อย ปลื้มมากค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: mycoffee.med1    เวลา: 2017-8-23 10:58
ชื่อกระทู้: รีวิวแก้จมูก สโลปปลายพุ่ง ที่เมดเมติก หลังทำบวมช้ำน้อย ปลื้มมากค่ะ

เคยเสริมจมูกมาก่อนค่ะ เสริมมาได้5ปี แล้วรู้สึกว่าจมูกมันดูแข็งทื่อๆ
เวลาส่องกระจก ตรงหัวตาก็จะเห็นรอยซิลิโคนชัดเจน ซึ่งเรารู้สึก ไม่โอเคเลย
ก็เลยตัดสินใจมาแก้จมูก ช่วงที่คิดว่าจะแก้จมูก เราก็หาข้อมูลเกี่ยวกับศัลยกรรมจากเว็บไซต์ดั้งโด่ง
รีวิวในเฟซบุ๊ก หมอไหนทำแล้วดี ทรงจมูกแบบไหนที่ทำแล้วสวย
เหมาะกับเรา ก็ศึกษามาไว้เยอะพอสมควรเลยค่ะ เรียกได้ว่า ดูมาแทบทุกทรง ฮ่าๆ
ที่สำคัญคือเราก็เลือกคลินิกที่คิดว่าอยากจะไปแก้ (ณ ตอนนั้น) มีไว้ในใจอยู่หลายเหมือนกัน  
แต่สุดท้ายก็เลือกได้ว่า อยากมาแก้จมูกที่เมดเมติก เพราะ อ่านรีวิวของลูกค้า
ที่เค้าเขียนไว้ในเว็บศัลยกรรม  แล้วเราชอบมาก คือแบบ เค้ามีปัญหาคล้ายๆกับเราเลย
แล้วพอมาแก้ที่นี่ จมูกเค้าก็สวยขึ้นต่างจากเดิมมาก เราก็เลยคิดว่าถ้าเรามาแก้จมูกที่เมดเมติก
หลังทำ ก็คงจะออกมาก็คงจะสวยเหมือนกัน  อีกอย่างถามฟีดแบคจากคนใกล้ตัวที่เคยมาแก้จมูกกับที่นี่
ส่วนใหญ่ก็พอใจในผลงาน บริการหลังทำก็โอเค แบบนี้ถ้าไม่ทำก็ให้มันรู้ไปสิ  หุหุ
เล่ามายาวมากถึงตอนสำคัญล่ะ ถ้าใครที่อ่านมาถึงตอนนี้ก็อย่าเพิ่งเบื่อกันนะ
หลังจากตัดสินใจได้แล้วว่าจะทำที่เมดเมติก ขั้นตอนต่อไปที่เราอยากจะมาแชร์ก็คือ
การโทรจองคิวหมอ และก็การเตรียมตัวก่อนทำ

ขั้นตอนการโทรจองคิว
ง่ายมาก ๆเพียงแค่เราหยิบโทรศัพท์ขึ้นมา กดเบอร์โทรคลินิก พอพนักงานรับ ขั้นตอนแรก
1.ถามเรื่องค่าใช้จ่าย  อยากรู้อะไรก็ถามเลยค่ะ เราจะได้เคลียร์ๆแล้วจะได้เตรียมเงินไปถูก
2.ถามถึงคิวหมอ ในกรณีที่เราเลือกได้แล้วว่าเราอยากจะทำกับหมออะไร
ก็ให้แจ้งกับพนักงานเลยค่ะว่าเราสะดวกวันนี้ หมอคนที่เราจะทำด้วย เข้ารึเปล่า  
ถ้าคิวหมอกับคิวเราตรงกัน   เราก็แค่โอนเงินจ่ายค่ามัดจำ เพื่อจองคิวไว้ก่อน
(แนะนำว่าควรเลือกทำคิวแรก ) จะได้กลับบ้านไวๆไม่ต้องรอนาน
ทริคเล็กๆก็คือว่า ถ้าสมมติวันที่เราว่างไม่ตรงกับคิวคุณหมอ ที่นี่เค้าก็จะมีคุณหมอท่านอื่นให้เลือกได้
ซึ่งต้องบอกเลยว่า คุณหมอที่นี่เค้าเก่งทุกคน จะทำกับคนไหนก็สวยเหมือนกันหมด
พอเสร็จขั้นตอนการจองคิวแล้ว เราก็มาพูดถึงการเตรียมตัวก่อนทำบ้างดีกว่า
อย่างของเราเองก็ไม่ได้เตรียมตัวอะไรเป็นพิเศษแต่หลักๆก็คือ
1งดยา และอาหารเสริมทุกชนิด
2.งดทานของแสลง เช่นพวกอาหารทะเล แอลกอฮอล์ ของหมักดอง ล่วงหน้าก่อนทำ 1 อาทิตย์
3.พยายามดูแลร่างกายตัวเองให้แข็งแรง อย่าให้เป็นหวัดก่อนทำ
4.ถ้ามีโรคประจำตัวอยู่ ก่อนทำต้องปรึกษาแพทย์ก่อน
5.นอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ
ความรู้สึกที่อยากแชร์หลังแก้จมูกที่เมดเมติก

วันที่ทำก็ไม่มีอะไรมากค่ะ เพราะมีเจ้าหน้าที่คอยดูแลเราอยู่
ระหว่างที่ทำก็ไม่รู้สึกเจ็บอะไร คุณหมอน่ารักมาก คุยสนุก ทำให้ไม่รู้สึกเกร็งเลย
ของเรา3วันก็แกะเฝือกออก วันที่6จมูกก็เริ่มยุบแล้วค่ะ
เพราะตอนที่เราเสริมจมูกครั้งแรก หน้าเราบวมแล้วก็เขียวช้ำนานมาก แต่พอมาแก้จมูกที่เมดเมติก
กลับไม่เขียวช้ำ บวมน้อยมากๆ ไม่กี่วันแผลก็หายแล้ว เรานี่ปลื้มสุดๆไปเลย
ภาพหลังแก้จมูกครบ 1เดือนค่ะ

ป.ล.ถ้าใครสนใจทำสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมก็ inbox ถามเราได้เลยนะ ยินดีตอบทุกคนเลยจ้า

โดย: Peem4208    เวลา: 2017-8-23 16:56
ทรงสโลปสวยมากเลยค่ะ สนใจเสรอมจมูก อยากทราบว่าหมอไหนคะ
โดย: somorawan    เวลา: 2017-8-24 20:41
สวยมากๆเลยค่ะ ตอนนี้กำลังจะจองคิวแก้เหมือนกันค่ะ
ทำกับคุณหมอท่านไหนคะ ตอนนี้ลังเลว่าจะทำกับคุณหมอท่านไหนดี
ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
โดย: hairison-smooth    เวลา: 2017-9-4 17:02
สวยค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2