ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เสริมจมูกเทคนิค OPEN รองปลายกระดูกอ่อน ไม่ใส่ซิลิโคน ที่ ASAYA CLINIC [สั่งพิมพ์]

โดย: GOzin    เวลา: 2017-8-13 13:26
ชื่อกระทู้: เสริมจมูกเทคนิค OPEN รองปลายกระดูกอ่อน ไม่ใส่ซิลิโคน ที่ ASAYA CLINIC
สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมารีวิวการเสริมจมูกแบบ open ยกปลายจมูกให้เชิด ไม่งุ้ม โดยใช้กระดูกหลังหูรองปลายและไม่ใส่ซิลิโคน โดยพญ.อาศยา หรือ คุณหมอโอ๋ แพทย์เฉพาะทางด้านศัลยกรรมตกแต่ง ที่ ASAYA CLINIC ครับ
ผมขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผมชื่อโกสินทร์ อายุ 48 ปี ปัจจุบันประกอบอาชีพส่วนตัว ปกติไม่ค่อยได้อยู่เมืองไทย แต่ก็จะไปๆมาๆอยู่เป็นระยะ สาเหตุที่ต้องการเสริมจมูกในครั้งนี้ คือ ตัวผมเองเป็นคนที่มีดั้งอยู่แล้ว แต่ปัญหาคือปลายจมูกที่งุ้มและมีเนื้อหนาทำให้จมูกยิ่งดูใหญ่ขึ้น ผมเลยตัดสินใจเลือกที่จะเสริมจมูกเพื่อแก้ปัญหาตรงจุดนี้ครับ

(รูปก่อนเสริมจมูกครับ)

สาเหตุที่ผมเลือกมาเสริมกับคุณหมอ เพราะติดตามจากเพจรีวิวของคุณหมอ เห็นมีการเสริมแบบ open จึงสนใจและตัดสินใจเข้าพบคุณหมอเลย ตอนเข้าพบคุณหมอ คุณหมอจะสอบถามอย่างละเอียด เพราะเคสเสริม open คุณหมอไม่แนะนำในคนที่มีเนื้อเยอะ แต่จะแนะนำสำหรับคนที่มีกระดูกอ่อน ตรงปลายจมูกเยอะ เราเลยให้คุณหมอช่วยวินิจฉัยให้ว่า เราเสริมได้ไหม คุณหมอก็แจ้งอย่างละเอียด ในเคสของผมหมอบอกปลายจมูกค่อนข้างมีเนื้อเยอะ แต่กระดูกอ่อนก็มีเยอะ สามารถทำได้ แต่ทรงคุณหมอก็จะช่วยเท่าที่ทำได้ และก็ใช้กระดูกอ่อนหลังหูรองปลายเพิ่ม ส่วนสันจมูก คุณหมอแนะนำว่า ถ้าไม่ต้องการโด่งมากก็ไม่จำเป็นต้องใส่ซิลิโคนก็ได้  เพราะสันแกนจมูกมีอยู่แล้ว( เราโอเคเลยเพราะลดค่าใช้จ่ายไปด้วย555)

( รูปหลังจากเสริมจมูกทันที )

คุณหมอเสริมเทคนิคแบบ open โดยใช้กระดูกอ่อนหลังหูมาเสริมตรงปลายจมูก ให้จมูกเชิดขึ้น ส่วนขั้นตอนการทำ ใช้เวลาไม่ถึง 1 ชั่วโมงก็เสร็จครับ ตัวผมจะรู้สึกเจ็บแค่ตอนฉีดยาชา หลังจากนั้นคือไม่รู้สึกอะไรเลย คุณหมอมือเบาครับ แล้วรูปทรงที่ออกมาก็ถูกใจมากๆ น้องๆพนักงานก็ติดตามอาการตลอด ประทับใจมากๆครับ

****เทียบความแตกต่างให้ชมชัดๆนะครับ

( ภาพ ก่อนเสริมและหลังเสริมเทคนิค open ใช้กระดูกอ่อนรองปลายครับ)

โดย: IGameZa    เวลา: 2017-8-13 17:15
ปลสยสวยเลย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2