ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เสริมหน้าอกมาได้ 3 เดือน ไม่น่าเชื่อ จะสวย คล้อย ไม่เป็นบล็อกเลยค่ะ ที่ The SiB Clinic [สั่งพิมพ์]

โดย: Goodly    เวลา: 2017-7-7 14:55
ชื่อกระทู้: เสริมหน้าอกมาได้ 3 เดือน ไม่น่าเชื่อ จะสวย คล้อย ไม่เป็นบล็อกเลยค่ะ ที่ The SiB Clinic

ฮาโหล๋วววววววววว มาแล้วจ้ามาแล้วววว หลังจากที่เป็นคนนั่งอ่านรีวิว อ่านทุกกระทู้มาเรื่อยๆๆ จนวันนี้ได้เข้ามานั่งเขียนเองบ้างแล้ว ได้มาแชร์ให้คนอื่นฟังบ้างแล้วค่ะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เราชื่อ หลิน ค่ะ อายุ 30 ปีค่ะ วันนี้ขอมารีวิวการเสริมหน้าอกที่ The SiB Clinic กับคุณหมอดารินทร์ ม่วงไทย นั่นเองค่ะ เชื่อเหลือเกินว่าถ้าพุดถึงชื่อคุณหมอดารินทร์ แล้ว เพื่อนๆๆในดั้งโด่งจะต้องรู้จักกันเป็นอย่างดีเลยค่ะ เพราะรูปหน้าอกที่สวยๆๆ ที่เราเห็นๆๆกันบ่อยๆๆ ล้วนแล้วแต่มาจากฝีมือของคุณหมอดารินทร์ ทั้งนั่นค่ะ จนเราเองนี่แหละค่ะ ก็ทนไม่ไหว ทั้งความสวย ความเป็นธรรมชาติของทรงหน้าอก ที่ชั่งเย้ายวนใจซะเหลือเกิน เป็นสาเหตุทำให้หลินเอง ต้องเข้าไปทำบ้าง

ปกติแล้วเราจะเคยได้ยินกับคำว่าการเสริมหน้าอกมากันบ่อยๆๆนะคะ แต่ความจริงแล้ว รายละเอียดของการเสริมหน้าอกนั่น มีเยอะมากเลยค่ะ คุณหมอแต่ละท่านจะมีประสบการณ์ มีความชำนาญ มีวิธีการทำที่แตกต่างกันออกไป รวมไปถึงการวางซีลีโคนก็แตกต่างกันนะคะ บางทีวางเหนือกล้ามเนื้อ บางที่วางใต้กล้ามเนื้อ เพราะฉะนั้นหลินเองอยากฝากเพื่อนๆๆ ให้ศึกษาเรื่องนี้กันให้ดีนะคะ หาคุณหมอที่มีประสบการณ์ เจอหมอดี เจอคลินิกดี มีชัยไปกว่าครึ่งมากค่ะ

ที่นี่ The SiB Clinic จะเป็นการวางซีลีโคนใต้กล้ามเนื้อ และ เปิดแผลที่ใต้ราวนม เพื่อป้องกันอาการซีลีโคนลอยตัว และ ในอนาคตก็อาจจะมีสิทธิ์เป็นนมแฝดได้ด้วยค่ะ คุณหมอเลยวางซีลีโคนใต้กล้ามเนื้อ เพื่อให้ลูกค้าสามารถให้นมบุตรได้ตามปกติ และ หน้าอกที่ได้จะมีความสวย เป็นธรรมชาติมากกว่า หลินเองเป็นคนที่ไม่มีหน้าอกเลยค่ะในตอนแรก เป็นผู้หญิงที่ไม่มั่นใจเลยยยย ใส่ชุดอะไรก็ไม่สวย มีความคิดว่าจะเสริมหน้าอกมานานแล้วค่ะ จนมันทนไม่ไหว เห็นรีวิวของ The SiB Clinic อยู่ตลอดๆๆๆๆ ทั้งคนในวงการ พริตตี้ net Idol ก้มาทำที่นี่กันทั้งนั่นนนน เลยทำให้หลินเองมั่นใจที่นี่มากขึ้นไปอีกค่ะ เดี๋ยววันนี้มีรูปมาฝากกันะคะ สวยไม่สวยดูกันที่ผลงานได้เลยค่ะ อิอิ

เดี๋ยวหลินจะเล่าอาการหลังทำหน้าอกเสร็จให้ฟังนะคะ ขั้นตอนของการพักฟื้น ซึ่ง 3 วันแรก ก็ต้องยอมรับเลยค่ะ ว่าค่อนข้างเจ็บ ตึง แน่นๆๆ ซึ่งอาจจะเป็นผลมาจากการผ่าตัด การใส่ซีลีโคนเข้าไป ธรรมดาค่ะ ยังไงก็ต้องม่ีความเจ็บปวดอยู่แล้ว ซึ่งตัวหลินเองค่อนข้าวเตรียมตัวกับเรื่องนี้มาเป็นอย่างดี ยาจีนอะไรที่ว่าดี ก็ทาน อะไรที่เค้าว่าดี ยุบบวมเร็วกินหมดค่ะ ยาแก้ปวดนี่ทุก 4ชม. กินตลอด ไม่ให้ขาด หลังจากวันที่4 มา อาการเจ็บก็ลดลงไป เริ่มลุกขึ้น ช่วยเหลือตัวเองได้แล้วค่ะ แผลก็เริ่มแห้งลงไปเรื่อยๆๆ คือ ถ้าเราดูแลตัวเองดี ตามที่คุณหมอบอก มันจะโอเคมากๆๆค่ะ อะไรที่ห้าม อะไรที่ต้องเลี่ยง ก็ควรต้องเลี่ยงต้องหยุดนะคะ เพื่อตัวเราเอง เราต้องช่วยดูแลรักษาแผลให้คุณหมออีกแรงค่ะ จะได้หายเร็วๆๆๆๆ หลังจากนั้นครบ 14 วันก็ตัดไหม ตามวันนัดค่ะ ซึ่งทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดี จนววันนี้เวริมหน้าอกมาครบ 3 เดือนแล้วค่ะ ร่างกายปกติ เดินเหินได้ปกติแล้ว เลยมานั่งเขียน นั่งแชร์ให้เพื่อนๆๆๆฟังกันค่ะ สำหรับที่นี่ หลินบอกเลยว่าเป็นคลินิกที่ทำหน้าอกได้ดีที่สุดแล้วค่ะ ทั่งขนาดและทรง สวย ธรรมชาติ สมกับสรีระเราสุดๆๆๆๆ คะ

โดย: Pollynadien    เวลา: 2017-7-26 14:53
สวย ธรรมชาติมากๆๆๆค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2