ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: บอกลาดั้งแหมบจมูกสั้นด้วยจมูกทรง Idol Nose ของโรงพยาบาลเลอลักษณ์ [สั่งพิมพ์]

โดย: DAWNEE2533    เวลา: 2017-6-22 11:27
ชื่อกระทู้: บอกลาดั้งแหมบจมูกสั้นด้วยจมูกทรง Idol Nose ของโรงพยาบาลเลอลักษณ์

ในส่วนของวันนี้ ขอกราบสวัสดีเพื่อนๆทุกคน ดิฉันชื่อดาว แต่ไม่ใช่ดาวมหาลัยเด้อจ้า วันนี้ดาวจะมารีวิวเสริมจมูก Idol Nose ที่รพ.เลอลักษณ์ที่ขึ้นชื่อเรื่องศัลยกรรมเอ้ามาต่อกันเลยดีกว่าค่ะ ก็จะมาเล่าว่าทำไมถึงอยากทำจมูก ที่อยากมาทำเพราะสังเกตตัวเองมาตั้งนานแล้วว่าจมูกเราเนี่ยมันทรงแปลกๆเนอ ดูแล้วเหมือนจมูกตัวเองดูสั้นๆ ปลายจมูกดูใหญ่ๆ มันแปลกๆอะ ปากก็ดูหนาหน่อยๆ มันเลยทำให้ดูใหญ่ไปหมดเลย บอกตามตรงว่าก็มีรู้สึกพอเริ่มโตขึ้นเรื่อยๆหน้าเราก็เปลี่ยนรูปไปเรื่อยๆ จนมาวันนี้รู้สึกไม่โอเคละ รู้สึกว่าต้องทำอะไรสักอย่างละ ตอนนั้นก็เลยลองหาดูการศัลยกรรมอยู่บ้าง ก็ขึ้นรีวิวมาเยอะแยะเลยในกูเกิ้ลอะค่ะ แล้วเราก็เข้ามาดูในเว็บดั้งโด่งนี้ด้วย รีวิวสวยๆเยอะมากเลย และรีวิวหลักๆก็จะเป็นรีวิวของรพ.นี้ จนมาวันนี้ตัดสินใจได้ว่าต้องทำ เลยถามเพื่อนดูว่าจะไปทำจมูกที่รพ.นี้ดีมั้ย เพื่อนก็ช่วยๆดูให้ เพื่อนก็บอกว่าไปทำที่นี่แหละดีแล้ว เพราะเป็นโรงพยาบาล ไม่ต้องกังวลเรื่องความปลอดภัย เพราะปลอดภัยอยู่แล้ว อุปกรณ์เครื่องมือทางการแพทย์ทั้งหลายก็ได้มาตรฐาน แถมยังทำศัลยกรรมโยตรงและมีชื่อเสียงอีกด้วย พอเพื่อนคอนเฟิร์มมาแบบนี้ก็มั่นใจค่ะ เลยติตต่อนัดวันทำกับทางรพ.ซะเลย พอวันทำก็ลากเพื่อนมาด้วยค่ะ ไม่กล้ามาคนเดียว ตื่นเต้น ฮ่าๆ เพื่อนก็ใจดีค่ะ ยอมมาเป็นเพื่อน

ก่อนทำ

อยู่รพ.ละค่ะ ถึงวันนัดแย้วววว มาถึงก็ติดต่อทำเรื่องเลย จะมีผู้เชี่ยวชาญมาคอยแนะนำแล้วก็เอาซิลิโคนมาให้เราเลือกด้วย อย่างที่บอกไปด้านบนว่าเราเลือกทำทรง Idol Nose เพราะเราคิดว่าทรงนี้น่าจะเหมาะกับเรา เนื่องจากปลายจมูกเราใหญ่อยู่แล้วใช่มั้ยคะ เราเลยเลือกทรงนี้เพราะทรงนี้จะเน้นที่สันจมูกแทน และมันจะทำให้จมูกเราดูยาวขึ้นด้วย ไม่สั้นแบบตอนนี้ คุยเสร็จเราก็ทำประวัติและขึ้นไปจ่ายเงินรับยาด้านบนค่ะ นั่งรอสักพักก็จะมีเจ้าหน้าที่เลือกเข้าห้องเพื่อไปล้างหน้า เปลี่ยนชุดเข้ารับการผ่าตัด เรียกง่ายๆว่าขึ้นเขียงค่ะ 5555 ส่วนเพ่อนเราก็นั่งรอยู่ข้างล่างแหละค่ะ รอยาวปายยยยย วกมาที่เราต่อ พอหมอเจอหมอด้านในก็คุยกับหมอว่าจมูกเราเป็นงี้นะ อยากให้มันดูเรียวยาวได้รูปทรงกว่านี้ หมอกิตติศักดิ์ก็ดูให้ ก็บอกประมาณว่าเดี๋ยวจะทำให้เต็มที่ละกันนะ ไม่ต้องกลัว เราก็ยิ้มให้หมอแล้วก็ก้าวขาขึ้นเขียง หมอฉีดยานอนหลับ(แบบอ่อน)ให้พอนับ1ถึง3ก็หลับไปเลยค่ะ ตื่นมาอีกทีก็ใกล้จะเสร็จแล้ว เรานี่หลับตาอยากนอนต่อเลย เสียวอะค่ะ555 แต่ไม่รู้สึกเจ็บเลยนะ จริงงงง

หลังทำเสร็จ 1 วัน

หลังทำเสร็จ 3 วัน

5 วันแล้วรู้สึกว่าจมูกดูยาวขึ้น มีอาการบวมช้ำอยู่หน่อยๆ แต่ทานยาตามที่หมอสั่ง นอนหมอนสูง ประคบเย็น งดของแสลง อาการบวมจากเดิมเลยลดลงค่ะ ใครที่วางแพลนว่าจะทำจมูกก็ต้องทำแบบที่เราบอกด้วยนะจ๊ะ

วันที่ 7 ค่ะ ถ่ายให้ดู 2 มุมไปเลย ซ้ายขวา แต่งหน้าได้แล้วนะคะวันที่ 7 เนี่ย ดาวเลยจัดเต็มเลยค่ะ55555

15 วัน อาการบวมยุบแล้ว จริงๆยุบตั้งแต่ 7 วันแรกแล้วค่ะ ชอบความโด่งจังเลย ขนาดมองด้านหน้ายังเห็นความโด่งชัดเจนเลยค่ะคู้ณณณณณณ

หลังทำไปได้ 20 วัน

หลังทำ 25 วัน จมูกเริ่มเข้าที่แล้ว หายบวมหายช้ำ ดูเข้ากับเบ้าหน้าตัวเองมากเลย จะถ่ายรูปมุมไหนก็ออกมาสวย ไม่ต้องแต่งหน้าจัดก็ดูดีได้ บอกลาไฮไลท์ไปเลยค่ะงานนี้ ส่องกระจกกี่ทีๆก็ปลื๊มปลื้มมมม

1 เดือนแล้วจ้า บอกลาดั้งแหมบจมูกสั้นเลยทีเดียว ใครที่กำลังมองหาที่ศัลยกรรม มองมาทางพระราม5เลยเจ้าค่าา

หลังจากที่เสริมจมูกมาได้ 1 เดือนกับอีก 5 วัน บอกเลยค่ะว่าเริ่มมั่นใจมากขึ้น เวลาแต่งหน้าออกไปไหนมาไหนก็มั่นใจ แต่งหน้าไม่ต้องเยอะก็ดูสวยได้ อีกอย่างนะคะเพื่อนๆแล้วก็คนรอบข้างนี่ทักถึงความเปลี่ยนแปลงกันใหญ่เลย บอกว่าดูดีขึ้น สวยขึ้น

โดย: yuyeee023    เวลา: 2017-6-27 15:12
สวยๆๆ
โดย: mariss054    เวลา: 2017-7-22 17:00
ทรงสวย
โดย: kjiewliew    เวลา: 2017-8-30 16:34
สวยๆ
โดย: Taln1234    เวลา: 2017-9-4 09:20
สวยปัง
โดย: DJkatoony    เวลา: 2017-9-15 16:39
ไอดอลโน็ตสวยๆ
โดย: pinnyy0154    เวลา: 2017-10-26 09:09
สโลปสวย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2