ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ตาสองชั้น สาย ฝ. กับ หมอศักดิ์ เมโกะ คลินิก [สั่งพิมพ์]

โดย: dilareindeer    เวลา: 2017-4-8 17:40
ชื่อกระทู้: ตาสองชั้น สาย ฝ. กับ หมอศักดิ์ เมโกะ คลินิก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dilareindeer เมื่อ 2017-4-8 17:42

สวัสดีค้า ชื่อเดียร์นะคะ วันนี้จะมาบอกเล่าประสบการณ์การทำตาสองชั้นครั้งแรกในชีวิตกับคุณหมอเปรมศักดิ์ ที่ meko clinic บอกเลยว่าตื่นเต้นมากๆเพราะไม่เคยคิดเลยว่าจะผ่าตัดอะไรที่บริเวณตาเลย กลัวคะ แต่เดียร์มีปัญหาตาสองชั้นหลบในอยู่แล้ว แล้วก็ไม่ค่อยเท่ากันคะ ทั้งสองข้าง ตั้งแต่ผอมลงทำให้ชั้นตาเปลี่ยนมากกว่าเดิม  คือไม่เท่ากันมากกว่าเดิมอีก

นี่ภาพก่อนทำของเดียร์ค่ะ

เลยตัดสินใจมาปรึกษาที่ meko คะ เพราะแอบส่งอวนไอจีของ meko มาเห็นเรื่องทำตาสวยมากๆสายฝ.ถูกใจสุดๆ..เลยไลน์ไปถามที่คลินิกเลยคะ พี่ๆที่นี้น่ารักมากกกก คุยและให้คำปรึกษาดีมาก ทำให้อีกสามวันเดียร์ตัดสินใจจองคิวเลยคะ กับคุณหมอเปรมศักดิ์ และเข้าไปคุยพร้อมกับทำวันนั้นเลยคะ

เดียร์ผ่าตัดวันที่ 27 มีนาคมที่ผ่านมาคะ ตอนเข้าไปปรึกษาคุณหมอเปรมศักดิ์ เดียร์เข้าไปพร้อมกับคุณแม่คะ เเวบแรกเลยคือคุณหมอหล่อจัง555555 และคุณหมอคุยเก่งมาก เอาจริงๆเดียร์ยิงคำถามไปประมาณ20คำถามได้ เพราะเรากลัวมากจริงๆ อยากได้รายละเอียดที่แม่นยำ ว่าทำมาแล้ว จะเกิดเอฟเฟคอะไรบ้างแบบนี้คะ แต่คุณหมอน่ารักมาก ตอบชัดเจนทุกคำถามเลย คุณแม่เรายังชอบคุณหมอเลยคะ >< เราคุยนานมากนะเกือบ30นาทีแหนะ เราตัดสินใจทำแบบ ข้างหน้าเปิด ข้างหลังเปิด แบบฝรั่งคะ แต่ไม่เอาสูงมาก เพราะปกติไม่ได้ติดขนตา และแต่งตาเบาๆคะ

คุณหมอก็โอเคตาเราทำได้ ทำการวัดตาเราจาก 6mm ทำเพิ่มเป็น 8mm แบบนี้คะ หมอบอกว่าเท่านี้ทำออกมาสวยแน่นอน!! พอฟังคำนี้ ก็ชื้นใจขึ้นมาเลย เพราะเชื่อใจฝีมือคุณหมอมากคะ ก่อนทำพี่ๆเขาก็จะพาเราไปถ่ายรูปตาก่อนทำไว้ก่อนคะ

ก่อนเข้าห้องผ่าตัด ก็จะได้กินยาคลายเครียด 2 เม็ดคะ จะรู้สึกง่วงๆหน่อย พอถึงตอนทำ เข้าห้องผ่าตัดไป ก็นั่งคุยกับหมอก่อนทำอีกนะ55555 ว่าหมอคะ เท่านี้จะสวยจริงๆใช่ไหมคะ หมอตอบว่า สวยครับ สวยแน่ๆ 5555 คราวนี้ไม่กลัวละคะ ด้วยความอยากสวย อิอิ
ตอนแรกคุณหมอจะฉีดยาชาให้ก่อนคะ เจ็บนิดๆ แสบตานิดหน่อย แล้วจากนั้นก็ไม่รู้สึกแล้วคะ คุณทำการผ่าตัดเป็นเวลาประมาณ 1 ชั่วโมงคะ แล้วก็เสร็จ สวย!

จากนั้นก็ลงไปรับยาข้างล่างแล้วก็ มาตัดไหมอีก 7 วันคะ

มีรูปให้ดูด้วยยย ตามนี้เลยค้าา ตอนนี้ครบ 1 เดือนแล้วนะที่ทำมา ส่วนตัวชอบมากๆๆๆๆเลยคะ แต่งตาก็สวย ไม่แต่งก็สวย ไม่โป๊ะ และแผลหายเร็วมาก

ภาพเรียงตามวันของเดียร์นะคะ ตาสวยไวมาก ปลื้ม

วันที่7 ตัดไหมแล้วค่ะ

3 อาทิตย์ แผลสวย มาก แต่งหน้าแล้วเป๊ะ ส่องกระจกแล้วแฮปปี้มากกกกก สายฝ.สุดๆ

ต้องขอบคุณ คุณหมอเปรมศักดิ์ จาก meko ที่เนรมิตตาสวยแบบนี้ให้หนู  >< ใครกำลังอยากเป็นสาย ฝ. แบบเดียร์ ต้องรีบตามมาทำนะคะ ไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

ตาสองชั้น by meko_170324_0013.jpg (783.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ตาสองชั้น by meko_170324_0013.jpg

โดย: ตะมุ    เวลา: 2017-4-8 20:56
สวยดีค่ะ
โดย: Ppbutter    เวลา: 2017-4-9 17:27
ขอทราบราคาหน่อยได้ไหมคะ สวยมากเลยค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2