ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รีวิว หน้าอก ซิลิโคน CUI 460 cc 1 เดือน จากประเทศลาวจ้า [สั่งพิมพ์]

โดย: maanfaa    เวลา: 2016-8-30 13:22
ชื่อกระทู้: รีวิว หน้าอก ซิลิโคน CUI 460 cc 1 เดือน จากประเทศลาวจ้า
สวัสดีค่ะวันนี้จะมารีวิวกับการทำศัลยกรรมหน้าอกค่ะ เราเป็นคนไม่ค่อยมีหน้าอกเลย จึงอยากเสริมมาก ที่จริงก็ได้สอบถาบหลายๆ ที่นะค่ะว่าเป็นยังไง เพราะเราเป็นคนลาว ไม่ค่อยรู้จักโรงพยาบาลศัลยกรรม  แต่มีเพื่อนแนะนำมาที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ เพราะเพื่อนเคยทำศัลยกรรมที่นี่ค่ะ ทุกคนที่ทำมาพูดเป็นสียงเดี๋ยวกันว่า “ดีมาก” เลยตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ

วันแรกที่มาถึงโรงบาลคือ ตกใจมาก คิดว่ามาผิดที่ เพราะมันไม่เหมือนโรงบาลเลย ดูข้างนอกนี้เหมือนโรงแรมที่พักมากเลยค่ะ พอเดินเข้าข้างในก็มีพนักงานมาตอนนักอย่างดี พนักงานแต่งตัวไม่เหมือนโรงบาลเลยสักนิด ทำให้เราให้ไม่กังวล ไม่ตื่นเต้นเลย

คุณหมอน่ารักมากค่ะ ได้แนะนำว่าเราควรทำไซส์ไหนที่จะเหมาะสมกับเรา แต่ส่วนตัวเราอยากได้ใหญ่หน่อย เพราะเราต้องทำงาน คุณหมอก็จัดให้เลยค่ะ 460cc บอกเลยถูกใจ เราผ่าตัดวันที่ 29/7/16 ตอนเข้าห้องผ่าตัดบอกเลยตื่นเต้นนิดๆแต่ไม่ได้กลัวนะค่ะเพราะคุณหมอ และคุณพยาบาลพูดคุยกับเราตลอด น่ารักมากค่ะ หลังจากออกจากห้องผ่าตัดเราก็ได้นอนพักฝืนที่โรงบาลหนื่งคืน พยาบาลเข้ามาถามอาการตลอดเลยค่ะจนถึงวันกับบ้านปวดนิดหน่อย 3 วันแรก ก่อนถอดผ้ารัดหน้าอกออก

ครบ 5 วัน เราก็ได้มาถอดผ้ารัดหน้าอกออก บอกเลยโล่งมาก ไม่ช้ำเลย แผลก็แห้งดี และตื่นเต้นกับการที่จะได้เห็นหน้าอกของตัวเอง พอพยาบาลถอดผ้าออก ได้เห็นหน้าอกใหม่ ละดีใจมาก สวยเข้ารูปตามต้องการค่ะ

หลังจากถอดผ้าออกใหม่ๆ

กลับมาถึงห้องเราก็กินยาตามคุณหมอสั่ง การดูแลก็ไม่มีไรมากนะค่ะแผลที่เราผ่าตัดคือใต้ราวนม เลยหายเร็วเพราะแค่ไม่ให้แผลโดนน้ำห้าวันหลังแกะผ้า ครบ 15 วันคุณหมอจะบอกให้เราเริ่มนวดหน้าอกได้ บอกเลยผ่านไป 15 วันอผลเริ่มแห้งเร็วมากก พอเริ่มนวดก็จะค่อยๆ นิ่มขึ้นค่ะ

ตอนนี้ครบ 1 เดือนแล้ว หน้าอกสวยมาก ชิดกันดี เราก็เริ่มทายาแผลเป็นที่โรงบาลให้มา แผลก็เล็กลง

สำหรับส่วนตัวเราเองชอบมากค่ะ พอใจในหน้าอกของตัวเอง ขอบคุณคุณกมอกิตติศักดิ์ วิชาชัย และโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ ที่ทำให้เรามีความมั่นใจมากขึ้น สวยขึ้น ใส่เสื้อผ้าได้สวยกว่าเดิมมากค่ะ หลังจากที่มีหน้าอกแล้วชีวิตดีขึ้นค่ะเพื่อนชมว่าหน้าอกสวยมีคนชมตลอด เริ่มมีงานติดต่อเข้ามาเรื่อยๆ ดีใจมากค่ะพูดได้ว่าชีวิตเปลี่ยนไปเลยจริงๆ

เราอยากฝากถึงทุกคนที่กำลังมองหาที่ศัลยกรรมหน้าอกนะค่ะ เราแนะนำโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ รับรองคุณภาพและความงามในที่สุดขอการทำศัลยกรรมเลยค่ะ

สำหรับพี่น้องฝั่งลาว ถ้าสนใจสามารถสอบถามข้อมูลเบิองต้นกับเราได้ เฟสบุ๊ค : ม่านฟ้า ผู้หวังดี

โดย: katburapa    เวลา: 2016-9-1 15:10
สวยมากจร้า ซิลิโคนอะไรคะ
โดย: maanfaa    เวลา: 2016-10-18 12:04
katburapa ตอบกลับเมื่อ 2016-9-1 15:10
สวยมากจร้า ซิลิโคนอะไรคะ

ยี่ห้อ CUI จากเมกาค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2